[Funland] Quy mô khổng lồ của Hạm đội Thái Bình Dương Mỹ

Ngo Rung

Xe lăn
Vậy cụ giải thích tại sao Trung Quốc làm được tàu ngầm hạt nhân mà chưa làm được tàu sân bay hạt nhân. Yếu tố kỹ thuật ở đây là công suất và khích thước.
TQ đóng TSB vẫn dạng vừa học vừa làm, bản thân lò HN cũng là cóp nhặt chứ không phải họ tự thiết kế từ đầu. Vì vậy việc phóng to thu nhỏ cái lò là vấn đề nhớn khi họ không có nền tảng chuyên sâu.

Sailor

Xe buýt
đã lỡ nghe thì nghe lớn hơn nữa đi, nghe khiêm tốn thế. em lỡ nghe nói thế này.
Đầu đạn hạt nhân Nga sau khi bắn lên nó sẽ đi hết một vòng trái đất.:D
Quay về điểm xuất phát à cụ ơi 🙄😶

honda125

Xe hơi
Để phá hủy đập Tam Hiệp không khó, với quy mô chiến tranh, nó như một trò chơi! Cụ nhìn người Nga bắn kalibr từ biển Đen thì rõ.
Chẳng hiểu sao em thấy dân mạng đồn đoán hậu quả của vỡ đập Tam Hiệp ghê gớm thế không biết. Dung tích hồ chứa của Tam Hiệp khoảng 40 tỉ m3 nước, gấp tầm 5 lần hồ Hoà Bình của ta. Ngập lụt tí thôi, thêm tí mất công làm lại :)) thiệt hại không bằng một quả bom ném xuống Nhật. Trong khi đó hạm này có 10 con tầu ngầm hạt nhân, em không rõ cơ số đạn là bao nhiêu, nhưng chắc tầm 1.000 lần quả bom ném xuống Nhật.
Bom cho bọn khựa nhanh về với tổ tiên cụ ơi =))
Hình như cụ nhầm về số liệu. Hồ chứa của đập Tam Hiệp khoảng 39,3 tỷ m2 còn hồ chứa nước của đập Hoà Bình có 1,6 tỷ m3. Gấp hơn 24 lần so với mình đó cụ.

Abram

Xe điện
Hình như cụ nhầm về số liệu. Hồ chứa của đập Tam Hiệp khoảng 39,3 tỷ m2 còn hồ chứa nước của đập Hoà Bình có 1,6 tỷ m3. Gấp hơn 24 lần so với mình đó cụ.
Theo Wiki, mặc dù em không thích wiki lắm, em gõ cũng được, thì dung tích hồ Hoà Bình là 9,45 tỉ m3. Các nguồn khác cũng ghi tầm 9 tỉ m3 , không cần chính xác lắm em lấy nguồn Wiki cho nhanh.

honda125

Xe hơi

BMW_6688

Xe container

xegiacmo

Xe container
Toàn mấy thằng bốc phét =)) Từ hồi LX sụp đến giờ đóng được con tàu nào ngon éo đâu:))

Nhìn Khựa cũng đú phết các Cụ nhỉ! Chi phí cho quân sự chỉ thua mỗi a Mẽo, lên hàng dân chơi thôn rồi đấy, cơ mà sao chả thấy cái khí tài gì cho nó nổi bật nhỉ! Kết luận lại đồ Khựa fake thì chả ăn thua lắm, phong thủy giỏi lắm mà tâm không sáng, thâm nhọ, mưu hèn kế bẩn ko đàng hoàng thì mãi vẫn vậy thôi, đâu cũng ghét. Nhìn cái mẹt mr Tập là hiểu, nên mới nói dân tộc Trung Hoa thì giỏi nhưng thế đất, máu lửa triền miên oán khí tạo nên 1 vùng đất ko thể vút bay lên như rồng được. Lời kết: phong thủy mà không tâm thì phong thủy cũng vô ích! Như chính con người Việt Nam chúng ta E thấy vẫn rất có tâm các Cụ ah, bị chúng nó trấn yểm các kiểu thế mà vẫn đang bay lên từ từ so với vị thế of 1 đất nước nhỏ bé.

t_rex

Xe buýt
Chém hoài không chán à các cụ. Em tuyên bố là Nga, Tàu, Euro, Nhật đều làm được tàu sb hạt nhân. Lò tôn, lò thép to nhỏ một tí đều lắp vào được hết miễn đủ công suất, Vấn đề là chi phí bảo dưỡng một tàu sb hàng năm rất lớn, chưa kể là tàu sb không đi một mình được, đi kèm là phải có một hạm đội bảo vệ, chi phí cho một đội tàu như thế cũng cực tốn kém.
Thứ nữa bản thân tàu sb không đáng sợ - Cái đáng sợ là số máy bay nó mang theo. Không quân Mẽo thì vượt trội rồi, khả năng thực chiến đã được chứng mình qua hàng trăm trận đánh từ xưa đến giờ và tính năng ưu việt dàn máy bay F đã được thể hiện quá rõ.
Cho nên các nước khác sẽ cân nhắc nhu cầu khả năng mà phát triển tàu sân bay hay không.
Chiến tranh giờ là tổng lực các binh chủng lục -không - hải ... và CNTT và các nước sẽ lựa chọn cái nào làm trọng tâm chứ đấu hải quân thì có lẽ Mỹ chấp phần còn lại của thế giới.
Bản thân anh Ngố nhìn nhận ưu thế trên mặt nước là không lại so với Mẽo, nên phát triển mạnh về tàu ngầm để tạo ưu thế dưới mặt nước làm đối trọng.