[Funland] Quyển Nhật ký cũ- Nỗi đau thân phận đàn bà!

khongthuphi

Xe điện

khongthuphi

Xe điện
đọc truyện của cụ Phí mà nhiều lúc cứ phải lén cảm súc để khỏi khóc ,truyện cụ viết hay quá ,cám ơn cụ nhiều và chờ câu truyện tiếp theo.!
Cụ mong manh quá đấy! Hẹn gặp cụ ở câu chuyện sắp tới!

Phớ Phệch

Xe tăng
Haizzz! Chỉ còn 2 ngày nữa là tròn 1 tháng, ngày em lập thớt kể câu chuyện này!
Cám ơn tát cả mọi người, những comment của cccm là động lực tạo cảm xúc cho em, như em đã viết ở trên " Dù đúng dù sai, dù hay hay dở" thì em cũng đã nỗ lực hết mình!
Kính chúc cccm và gia đình luôn bình yên!
Em sẽ lập thớt mới kể về 1 câu chuyện khác để chia sẻ cùng mọi người, hi vọng sẽ được cccm đón nhận như câu chuyện của thớt này!
Thân!
Chúc cụ thật nhiều sức khỏe, luôn mong chờ câu chuyện mới từ cụ .

pbinh979

Xe tăng
Tháng trước đọc đến trang 15 sau CV bận quá tối qua ngồi đọc đến sáng. Truyện cụ ko còn gì để nói. Cảm ơn cụ. Chỉ biết nói cảm ơn cụ khongthuphi

HungNc2000

Xe buýt
E đọc hết các bài của cụ, đã comment 1 số lần, công nhận cụ chủ viết rất cuốn hút người đọc, e cũng quê Choa nên e hiểu vùng đất này rất nhiều ng giỏi văn thơ và rất hiếu học, gần như làng nào, xã nào cũng có Clb thơ, cụ same same tuổi e, hy vọng được theo dõi tiếp các thớt của cụ và có dịp đc cafe với cụ, kính cụ 1 ly

khongthuphi

Xe điện
E đọc hết các bài của cụ, đã comment 1 số lần, công nhận cụ chủ viết rất cuốn hút người đọc, e cũng quê Choa nên e hiểu vùng đất này rất nhiều ng giỏi văn thơ và rất hiếu học, gần như làng nào, xã nào cũng có Clb thơ, cụ same same tuổi e, hy vọng được theo dõi tiếp các thớt của cụ và có dịp đc cafe với cụ, kính cụ 1 ly
Em cảm ơn cụ đã theo dõi và đồng cảm các thớt của em! Vâng hy vọng có ngày được cà phê cùng cụ!

Tengo.Mit

Xe tăng
Ngày 27/7 sắp đến, những dòng cảm xúc rời rạc tôi gom lại thành câu chuyện này. Để góp 1 phần nho nhỏ tri ân những người lính (hai bên chiến tuyến) họ đã để lại tuổi xuân hoặc 1 phần tuổi xuân của mình nơi chiến trận, vì lý tưởng mà họ theo đuổi.
Với anh- tôi đã vụng về thực hiện lời hứa viết lại câu chuyện đời của anh, dẫu đúng hay sai, dẫu hay hay dở...thì tôi cũng đã nỗ lực hết mình.
Trân trọng phần đời đã qua của anh và đồng đội. Kinh!
Đúng là sắp đến ngày 27/7.
Anh Trường vẫn còn may mắn khi không phải nằm ở đây. Cậu em nằm ở một trong số 7000 ô như thế này.
Có những tướng tá, sau khi mất đi trong thời bình, nhất định không đi đâu, mà họ muốn vào đây cùng đồng đội cũ. Phía trong cùng của chỗ này có đến gần 20 ngôi mộ như vậy.

Dungha

Xe điện
Em làm ấm trà sen bỏ hết việc linh tinh ngồi đọc truyện của cụ trong một buổi tối ạ. Chuyện của cụ rất động. Nhưng không hiểu sao em đọc với một cảm giác rất thư thái. Một món ăn quen thuộc nhưng lại bị quên lãng bao năm. Câu truyện của cụ làm em sống lại thời tuổi thơ của em. Nó làm em nhớ đến một số bộ phim về người lính hay chiếu hồi những năm 90, đầu những năm 2000. Hồi đó em còn quá nhỏ để cảm được những bộ phim đấy nhưng nó đã in vào thâm tâm em một cách tự nhiên. Em chỉ bằng tuổi bé Hương trong truyện thôi ạ. Mà tính em hơi hoài cổ.

khongthuphi

Xe điện
Đúng là sắp đến ngày 27/7.
Anh Trường vẫn còn may mắn khi không phải nằm ở đây. Cậu em nằm ở một trong số 7000 ô như thế này.
Có những tướng tá, sau khi mất đi trong thời bình, nhất định không đi đâu, mà họ muốn vào đây cùng đồng đội cũ. Phía trong cùng của chỗ này có đến gần 20 ngôi mộ như vậy.

Đúng vậy cụ ạ! Anh Trường may mắn hơn hàng triệu người người khác khi họ không được trở về.
Tình đồng chí, đồng đội trong chiến tranh là thứ tình cảm không thể lý giải và không dễ đánh đổi.
Cảm ơn cụ đã theo dõi thớt!

khongthuphi

Xe điện
Em làm ấm trà sen bỏ hết việc linh tinh ngồi đọc truyện của cụ trong một buổi tối ạ. Chuyện của cụ rất động. Nhưng không hiểu sao em đọc với một cảm giác rất thư thái. Một món ăn quen thuộc nhưng lại bị quên lãng bao năm. Câu truyện của cụ làm em sống lại thời tuổi thơ của em. Nó làm em nhớ đến một số bộ phim về người lính hay chiếu hồi những năm 90, đầu những năm 2000. Hồi đó em còn quá nhỏ để cảm được những bộ phim đấy nhưng nó đã in vào thâm tâm em một cách tự nhiên. Em chỉ bằng tuổi bé Hương trong truyện thôi ạ. Mà tính em hơi hoài cổ.
Trà sen mà thưởng thức chuyện thì gì bằng. Cảm ơn những cảm nhận của cụ, một thế hệ sau chiến tranh nên góc nhìn cũng bình thản hơn. Đó là điều cần thiết, không nên để quá khứ ám ảnh đến hiện tại cụ ạ!

hatdecuoi

Xe buýt
Cám ơn cụ chủ về câu chuyện rất hay. Kính cụ một ly!

Xe_Dù

Xe buýt
Cảm ơn cụ chủ vì đã tái hiện lại câu chuyện, theo em nvc có một lỗi nữa là người không khôn khéo , có tính cố chấp , mặc kệ ,và không khéo cư xử, những người như vậy thường khổ mặc dầu bản chất tốt, nhưng không khéo thường thành người vô tâm

Xe_Dù

Xe buýt
Không ai được chọn Bố Mẹ, nhưng Bố Mẹ cực đoan và không biết điều chỉnh thì con cái rất vất vả. Em tin là F1 của cụ sẽ là những trẻ được hưởng trái ngọt khi cụ nhận thấy bậc sinh thành chưa đúng. Cụ điều chỉnh được từ sự phản chiếu đó.
Đồng ý với ý kiến của cụ, định hướng đúng rất quan trọng cho phát triển của thế hệ sau

khongthuphi

Xe điện

khongthuphi

Xe điện
Cảm ơn cụ chủ vì đã tái hiện lại câu chuyện, theo em nvc có một lỗi nữa là người không khôn khéo , có tính cố chấp , mặc kệ ,và không khéo cư xử, những người như vậy thường khổ mặc dầu bản chất tốt, nhưng không khéo thường thành người vô tâm
Cụ đã đánh giá khá đúng về NVC, thời gian sau này anh Trường nhận ra và rất dằn vặt vì điều đó!
Cảm ơn cụ đã đồng cảm với câu chuyện!

Xe_Dù

Xe buýt
Chỉnh sửa cuối:

meomun346

Xe container
Cám ơn Cụ Phí, em không có tài làm phim ảnh, nhưng Em có ý kiến thế này: Em đề nghị Cụ nào trong OF có khả năng dựng lại thành kịch bản phim truyền hình, có lẽ rất hợp. Câu chuyện bao quát cả một giai đoạn đất nước khó khăn, chiến tranh biên giới, những hoàn cảnh và gia cảnh cảm động, những thăng trầm cuộc sống...nhưng cái kết có hậu là tình con người. Cụ nào dựng kịch bản đi rồi đưa lên đây các Cụ Mợ góp ý xây dựng làm phim của OF đi.
Oh, em thấy truyện này của cụ Phí rất hay. Nếu cụ nào chuyên viết kịch bản có thể viết được 1 bộ phim chừng cả chục tập ạ. Ngày trước, chỉ 1 cái truyện ngắn mà đã nên phim "mẹ chồng tôi" rất nổi tiếng nhân văn đấy ạ. Cám ơn cụ chủ về câu chuyện.

Chỉnh sửa cuối:

putravn

Xe hơi
Đọc đến hôm nay em vẫn chưa bao giờ giận anh Trường. Đời nhiều nỗi khổ nhưng em thấy trong câu truyện này ai cũng còn suy nghĩ (nhân văn), kể cả Kiệt. Kính cụ Khongthuphi chén rượu vì nhiều chuyện.