Ra lệnh bằng giọng nói - Fiesta

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Tình hình là nhiều lệnh thực hiện được nhưng có lệnh gọi điện thoại bằng cách gọi name thì e chưa hiểu lắm, có cụ nào đã xài được thì hướng dẫn em cái.
Em ví dụ nhé: muốn gọi điện cho ai đó ta bấm nút Voice, sau tiếng "bíp" hô "phone", máy trả lời "phone"---ta hô tiếp "Dial number" máy trả lời "Number please", sau đó ta đọc số...bla bla...kiểu này được nhưng đọc méo cả mồm nên em thử cách gọi theo hướng dẫn: Sau tiếng "bíp" hô "Phone", máy trả lời "phone"---hô tiếp "Dial name", máy trả lời "name please"...sau đó ta đọc tên cần gọi...(đấy là theo hướng dẫn là thế) nhưng thực tế hô "Dial name" xong máy trả lời 1 tràng ...bla... bla... rùi tắt ngúm, có cụ nào thử được lệnh này kg chỉ e với, e mất công đổi cả danh bạ trong điện thoại cho dễ gọi rùi. Mà kg phải đọc sai hay gì đâu, em thấy mấy cái ra lệnh bằng giọng nói ở tất cả các xe đều "dễ tính" lắm, đọc kg quá ngọng là được

Chỉnh sửa cuối:

TSTA

Xe container
Tình hình là nhiều lệnh thực hiện được nhưng có lệnh gọi điện thoại bằng cách gọi name thì e chưa hiểu lắm, có cụ nào đã xài được thì hướng dẫn em cái.
Em ví dụ nhé: muốn gọi điện cho ai đó ta bấm nút Voice, sau tiếng "bíp" hô "phone", máy trả lời "phone"---ta hô tiếp "Dial number" máy trả lời "Number please", sau đó ta đọc số...bla bla...kiểu này được nhưng đọc méo cả mồm nên em thử cách gọi theo hướng dẫn: Sau tiếng "bíp" hô "Phone", máy trả lời "phone"---hô tiếp "Dial name", máy trả lời "name please"...sau đó ta đọc tên cần gọi...(đấy là theo hướng dẫn là thế) nhưng thực tế hô "Dial name" xong máy trả lời 1 tràng ...bla... bla... rùi tắt ngúm, có cụ nào thử được lệnh này kg chỉ e với, e mất công đổi cả danh bạ trong điện thoại cho dễ gọi rùi. Mà kg phải đọc sai hay gì đâu, em thấy mấy cái ra lệnh bằng giọng nói ở tất cả các xe đều "dễ tính" lắm, đọc kg quá ngọng là được
em vẫn dùng Dial number được mà, thấy số 4 với 5 xem ra lại hay bị nhầm, đọc 4 10 lần thì 4 lần thành 5, và lúc đọc dialing thì nhiêu khi nó ăn ra 9, nhưng về cơ bản thì vẫn điều khiển được.
Mỗi lần giao xe Fiesta S, em phải mất gần nửa tiếng để training cho khách cách sử dụng. Và em thấy 1 bạn ng Canada đọc nó cũng ko nghe, :P

nguyenducduy

Xe điện
Mỗi lần như vậy thì em đã gọi được cho 3 người bằng cách phổ thông là dùng điện thoại của mình rồi, chắc năng đó để chơi mỗi khi ngồi rảnh thôi

chichchoe2143

Xe đạp
Mỗi lần như vậy thì em đã gọi được cho 3 người bằng cách phổ thông là dùng điện thoại của mình rồi, chắc năng đó để chơi mỗi khi ngồi rảnh thôi
đúng đó bác, nó chi để vọc thôii chứ đang đi xe mà bác gọi thì có khi về đến nhà rồi gọi hoặc dừng xe lại gọi xong chạy tiếp ,thế mà lại hay hơn đó.
nó chỉ dành cho những cụ phát âm chuẩn tiếng anh thôi, mà nó xử lí cũng chậm lắm, xài chán lắm các cụ ah

D.L

Xe đạp
em nghĩ chỉ để ra lịnh CD, Radio... hù người ngồi cạnh thôi. Ít xài lắm!

Piesta

Xe tải
đúng là dùng mấy em smartphone Touch screen bấm tay cho nhanh, đọc số em toàn đọc làm 2 hơi, được ko sao, có lúc sai lại phải đọc đi đọc lại mỏi mồm lắm ợ !

TSTA

Xe container
cái này làm quen thì cũng ko chậm đâu, nhưng do mình làm ko nhanh đc.
Cụ hay gọi cho wife, chắc chỉ cần lưu số là wife, rồi phone-->name---> wife là nó bắt liền.

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
em vẫn dùng Dial number được mà, thấy số 4 với 5 xem ra lại hay bị nhầm, đọc 4 10 lần thì 4 lần thành 5, và lúc đọc dialing thì nhiêu khi nó ăn ra 9, nhưng về cơ bản thì vẫn điều khiển được.
Mỗi lần giao xe Fiesta S, em phải mất gần nửa tiếng để training cho khách cách sử dụng. Và em thấy 1 bạn ng Canada đọc nó cũng ko nghe, :P
Ơ đúng rùi, xài "Dial number" thì ok, em cũng nói thế mà, nhưng đọc méo cả mồm, cụ dùng "Dial name" bao giờ chưa?, có được không

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
cái này làm quen thì cũng ko chậm đâu, nhưng do mình làm ko nhanh đc.
Cụ hay gọi cho wife, chắc chỉ cần lưu số là wife, rồi phone-->name---> wife là nó bắt liền.
Chuẫn luôn, em lưu Wife, bây giờ đang muốn lệnh: "Phone"---"Dial name"---"wife"....nhưng máy kg nhận. Trên nhiều xe khác em dùng rùi, kg cần phát âm chuẩn đâu, đọc kg sai quá là được

Chỉnh sửa cuối:

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
đúng là dùng mấy em smartphone Touch screen bấm tay cho nhanh, đọc số em toàn đọc làm 2 hơi, được ko sao, có lúc sai lại phải đọc đi đọc lại mỏi mồm lắm ợ !
Cụ đang tắc đường mà muốn gọi điện, lôi iphone ra phải bấm pasword mở khóa, rùi bấm danh bạ tìm số thì nhanh làm sao bằng voice được cụ oai

Mr.Ryu

Xe buýt
Maybach Tàu nói:
Tra khóa vào ổ rồi thì lệnh Nhanh lên nhanh lên hả các cụ?:))
Tra xong em dự là "chúc quý khách lái xe an toàn,hãy giữ đều chân ga để đạt hiệu năng tối ưu" :))

(Chân ga hay "chân ba" em ko nghe rõ lắm vì lúc đấy phê quá)

Chỉnh sửa cuối:

digger

Xe tăng
Có lệnh " Dạng chân ra " k0 anh ? =))
Có, lệnh đầy đủ là "Trời ơi...dạng chân ra"...:P
Sau lệnh này chắc vợ 2 zả nhời "Xin mời tra chìa khóa vào ổ" :))
Tra khóa vào ổ rồi thì lệnh Nhanh lên nhanh lên hả các cụ?:))
Tra xong em dự là "chúc quý khách lái xe an toàn,hãy giữ đều chân ga để đạt hiệu năng tối ưu" :))

(Chân ga hay "chân ba" em ko nghe rõ lắm vì lúc đấy phê quá)
Lại chuyển chủ đề rùi, nhanh thế hả các cụ

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Chả cụ nào xài tiện ích này thì phải. Tình hình là do kg thể ra lệnh "Dial name" được nên em đành trước khi xe chuyển bánh bấm gọi số vợ trước rùi tắt đi, đến gần chỗ đón vợ (chỗ này đông nhất) thì bấm "voice"-->"phone"-->"redial"-->"yes", rất ok. Đành thế cho đến khi có cụ nào cao tay chỉ cho cách dùng lệnh "Dial name" vậy