Ra lệnh bằng giọng nói - Fiesta

crazycoder

Xe tải
Mình xài thử rồi.
01. Dial Number thì gọi được. Đọc cũng đơn giản, ko méo mồm lắm.
02. Dial Name có nhận ra nhưng không gọi. Calling hiện ra cái rồi tắt phụp, ko kết nối gì cả.
03. Bấm số trên bàn phím của oto, cũng không gọi. Calling hiện ra cái rồi tắp phụp, ko kết nối gì cả.
Mấy lần liền đều vậy.

Điện thoại đời ơ kìa, Nokia E90.

Đang nghi phần bluetooth pairing chỉ pair được car audio (tức là thay cái loa ngoài cho điện thoại) chưa pairing được bluetooth command protocol. Khi nào rảnh sẽ tìm hiểu thêm 1 cái nữa. Nhưng nếu vậy thì hơi mâu thuẫn vì (1) vẫn được.
Chưa tìm hiểu thêm vì toàn bấm luôn trên phone thôi. Sẽ phải có lúc nào ngồi trong xe lâu lâu thì mới chọc ngoáy xem thế nào.

D.L

Xe đạp
bác đem vào hãng ktra lại, coi chừng phần mềm có lỗi.

chichchoe2143

Xe đạp
cụ đem xe qua hãng test lại đi, phần mềm điều khiển bằng giọng nói của fiesta về VN như là đồ chơi con nít ấy các cụ ạ

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Mình xài thử rồi.
01. Dial Number thì gọi được. Đọc cũng đơn giản, ko méo mồm lắm.
02. Dial Name có nhận ra nhưng không gọi. Calling hiện ra cái rồi tắt phụp, ko kết nối gì cả.
03. Bấm số trên bàn phím của oto, cũng không gọi. Calling hiện ra cái rồi tắp phụp, ko kết nối gì cả.
Mấy lần liền đều vậy.

Điện thoại đời ơ kìa, Nokia E90.

Đang nghi phần bluetooth pairing chỉ pair được car audio (tức là thay cái loa ngoài cho điện thoại) chưa pairing được bluetooth command protocol. Khi nào rảnh sẽ tìm hiểu thêm 1 cái nữa. Nhưng nếu vậy thì hơi mâu thuẫn vì (1) vẫn được.
Chưa tìm hiểu thêm vì toàn bấm luôn trên phone thôi. Sẽ phải có lúc nào ngồi trong xe lâu lâu thì mới chọc ngoáy xem thế nào.
01. ÚI chắc cụ tiếng Anh chuẫn chứ em kém khoản này nên đọc 10 chữ số méo cả mồm, nhiều khi nó còn nhận sai
02. Ra lệnh Dial name---Máy trả lời "Direct T and T" rùi tắt phụt
03. Bấm phím trên bàn phím xe em gọi bình thường, thay cho điện thoại được, nói chung đi Fi em toàn vứt đt trong hộp tỳ tay, chả mấy khi lôi ra.

TuanAnhDT

Xe tải
Em đang thử Voice Commands với con Nokia X6 của em. Em cũng không phải hệ ngu tiếng Eng thế mà đọc "bách phát...nhất trúng". Chắc là phải đúng giọng English-US thì nó mới ăn hay sao ý các cụ ợ.

chichchoe2143

Xe đạp
đúng rồi, cụ phải phát âm chuẩn tiếng anh nó mới hỉu, mà có mấy ai có xe mà phát âm chuẩn cả tiếng anh đâu cụ nhỉ ?
sao nó không hỉu tiếng việt thì hay biết mấy cụ nhỉ? :P

D.L

Xe đạp
nó đòi TV chuẩn nữa thì... cũng mệt

HamLong3.0V

Xe điện
Đèo m...ẹ, lão cakom bày chuyện, cứ rút máy bấm mấy phát rồi đút lỗ tai là xong, bập bẹ lói tiếng Anh có khi lại căng thẳng gây tai nạn thì khổ :D Ah mà xe em k0 có cái đồ chơi như xe các bác, nhưng có cho em cũng chả thèm :))

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Đèo m...ẹ, lão cakom bày chuyện, cứ rút máy bấm mấy phát rồi đút lỗ tai là xong, bập bẹ lói tiếng Anh có khi lại căng thẳng gây tai nạn thì khổ :D Ah mà xe em k0 có cái đồ chơi như xe các bác, nhưng có cho em cũng chả thèm :))
Haizzz...rút đt ra thì cần gì đút lỗ tai nữa, nó tự động kết nối với Audio của xe mà, Focus quê quá Chiến ợ :))

HamLong3.0V

Xe điện
Haizzz...rút đt ra thì cần gì đút lỗ tai nữa, nó tự động kết nối với Audio của xe mà, Focus quê quá Chiến ợ :))
Hâm, đeo dây phone vào tai chứ ai lại dí ĐT lên hả anh, với lại gọi điện kiểu kia cả làng nghe thấy, mất sướng :))
PS: Focus quê từ lâu rồi, chả ai mua nó vì mấy thứ tếc lô lô ghi đâu :D

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Hâm, đeo dây phone vào tai chứ ai lại dí ĐT lên hả anh, với lại gọi điện kiểu kia cả làng nghe thấy, mất sướng :))
PS: Focus quê từ lâu rồi, chả ai mua nó vì mấy thứ tếc lô lô ghi đâu :D
Ồi, a chả đi với ai thì có ai nghe đâu mà lo? Với lại có phải mua xe vì Tếch lô đâu, vấn đề nó có thì xài chứ tội giề? Mà đeo tai nghe đau tai bỏ ***

chichchoe2143

Xe đạp
vậy thì cụ mua fiesta vì lí do gì ?
chủ yếu là nghe mấy em trong đó trả lời xí lô xí là cho vui tai thôi chứ gì

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
vậy thì cụ mua fiesta vì lí do gì ?
chủ yếu là nghe mấy em trong đó trả lời xí lô xí là cho vui tai thôi chứ gì
Có nhiều lý do để mua Fi lắm cụ ợ, tỷ dụ như: Rẻ, đẹp, gọn gàng, cảm giác lái tốt...

chichchoe2143

Xe đạp
nó chỉ được có thế thôi cụ a, còn điều khiển bằng giọng nói nghe cho oai chứ mấy ai xài được, heee
để làm cảnh hoặc hù dọa người khác thì tốt, mà hù dọa không được cũng vỡ mặt, quê chít đi được, tự nhiên nó lòi cái dốt tiếng anh ra nữa heeee

crazycoder

Xe tải
Ra lệnh các việc khác như chơi USB, play track number nào, etc đều ngon cả. Mỗi phone là chưa xong.
Hay nó thiếu cụm trả lời "phone của bạn đểu, cần đổi sang iphone hay đời cao hơn" hả cụ cakom nhỉ?

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
nó chỉ được có thế thôi cụ a, còn điều khiển bằng giọng nói nghe cho oai chứ mấy ai xài được, heee
để làm cảnh hoặc hù dọa người khác thì tốt, mà hù dọa không được cũng vỡ mặt, quê chít đi được, tự nhiên nó lòi cái dốt tiếng anh ra nữa heeee
Cụ nhầm đấy, em rất dốt tiếng Anh nhưng vẫn sử dụng các lệnh thông thường trên xe được nhé, rất tiện chứ cả năm e chỉ đi 1 mình hoặc đi với vợ, lấy oai làm gì? Fi chỉ có những lệnh về giải trí thôi còn xe khác nhiều tiện ích lắm, tỷ dụ như trên Acura MDX có thể dễ dàng sử dụng khẩu lệnh để bật tắt điều hòa, quạt gió, màn hình sau....hơi bị tiện đấy cụ ợ

cakom

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Ra lệnh các việc khác như chơi USB, play track number nào, etc đều ngon cả. Mỗi phone là chưa xong.
Hay nó thiếu cụm trả lời "phone của bạn đểu, cần đổi sang iphone hay đời cao hơn" hả cụ cakom nhỉ?
Em vẫn dùng iphone 4 mà cụ, em mới có cách khác đó là cầm iphone lên, bấm giữ nút home, nghe tiếng "bíp bíp" hô khẩu lệnh "wife" là điện thoại tự quay số gọi cho vợ em ngay, chả cần khẩu lệnh của Fi nữa, cách gọi này đơn giản lắm, kg cần mở khóa điện thoại, bấm home luôn

Kong_Nong

Xe máy
Úi giời, cái hệ thống giải trí SYNC này phức tạp lắm, đến dân Mỹ còn phải kêu cơ mà. Ford hứa trên phiên bản 2012 sẽ sửa chữa nhược điểm của hệ thống này, các cụ dáng chờ chút.