Thảo luận Rebel 300 125tr mua k các cụ?

huybidv

Xe hơi
cụ ơi, đặt nó k nhận tiền và hẹn bao giờ có xe sẽ gọi...nằm mơ lâu lắm. Tôi bảo lấy luôn ntn thì nó chốt 145, thôi múc vậy
Cụ hỗ trợ chính sách để các HEAD làm giá và phá giá để AE chơi mắc quá :))).
Sơ sơ là đội giá 15% cụ ạ

mutang1967

Xe tăng
cụ ơi, đặt nó k nhận tiền và hẹn bao giờ có xe sẽ gọi...nằm mơ lâu lắm. Tôi bảo lấy luôn ntn thì nó chốt 145, thôi múc vậy
145 là chưa giấy hả cụ.Hôm nọ em thấy có cụ mua 137 chưa giấy tại thắng lợi

Gửi từ Redmi 5 của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

TONGIA

Xe lừa
Mỗi người 1 sở thích.
Em thì thích con Wave 110cc hơn con này.

dtrung

Xe điện
Em ra Head ở Trần Phú, Hà Đông, Hà Nội thì nó nhận cọc tháng 5 giao xe đúng giá 125, đặt trước vài triệu thôi mà.

dtrung

Xe điện
Em đồ là cụ chưa chạy rebel 250. Các dòng PKL sản xuất ở Mỹ, Châu Âu thường đều làm 2 máy cho các xe từ 250 trở lên.
Dòng Rebel 300 này e đồ rằng Honda sản xuất tại Ấn, phân khúc phổ thông vừa túi tiền. Cứ đắt hẳn lên tầm 7-8K đô làm 2 máy có phải đỡ bánh bèo ko.
Mua tầm này 1 máy thì cứ quất con W175 của Kawasaki cho lành.
Về vận hành 2 máy khác 1 máy cái gì cụ có biết không mà bảo 1 máy thì là bèo? Với tầm pk 300 thực ra cũng chả phải là lớn thì một máy giúp vận hành tốt hơn trong điều kiện đi lại trong thành phố phải dừng đỗ và đề pa nhiều, nó cũng leo dốc đi vào đường gồ ghề tốt hơn (xe địa hình toàn 1 máy đấy). Tiếng pô thì nó không hay như dòng nhiều máy thôi.

Cuabiendong

Xe đạp
Cá nhân e thấy rb300 ổn, nhìn phong trần

Fordmegaidep

Xe buýt
hi các cụ,
mình thấy các Head có vẽ im ắng quá, ko thấy xe cộ gì, ở HN thì thấy một vài cụ đã nhận đc xe ....có cụ nào nhận đc hàng rồi...cho xin ít hính ảnh thưc tế và cảm nhận về e rép bồ 300 với. XIn cám ơn

Fordmegaidep

Xe buýt
hi các cụ!
mình đã được xem, sờ mó e rebel 300 này tại Head, mình có vài nhận xét sau:
- xe nhìn chắc chắc, cứng cáp...trông rất menly;
- chiều cao yên, tư thế ngồi rất thỏa mái;
- xe này cái gì cũng to đến rất to...như bộ lốp rất chi là to...mình hình dung nhỡ nó xẹp thì ko biết như thế nào? Nhìn nó còn hung dữ hơn mấy lốp oto con có size 16 inch.
- cần số và hộp số: mình thử gãy nhẹ, xe vào số nghe đã tai lắm, và vào số khá nhẹ nhàng. Riêng đối với tay côn thì ko nhẹ lắm (vừa phải);
Kết luận là: với mức xiền 125 tr thì phải nói là e này đẹp, ccác chi tiết sắc sảo. Mình biết có Head đang bán đúng giá đề xuất...nhưng mình thích amuf khác nên chưa hốt đc.
Về khả năng xệ vè sau khi có người ngồi như chú gì "Lầy" review tren youtube...thì mình chắc chắc là ko thể xệ được...trừ khi bạn thường xuyên chở e nào khảong 100kg. Vè sau xe được làm bằng sắt rất dày, có xương đỡ 02 bên nữa. Nhưng là một khuyết điểm của vè sắt là khả năng bị gỉ, ăn mòn...lâu dài bị mục, thủng giống như các xe Honda đời cũ, cub...mà vè sau bằng sắt ý.

mutang1967

Xe tăng
hi các cụ!
- xe này cái gì cũng to đến rất to...như bộ lốp rất chi là to...mình hình dung nhỡ nó xẹp thì ko biết như thế nào? Nhìn nó còn hung dữ hơn mấy lốp oto con có size 16 inch.
- cần số và hộp số: mình thử gãy nhẹ, xe vào số nghe đã tai lắm, và vào số khá nhẹ nhàng. Riêng đối với tay côn thì ko nhẹ lắm (vừa phải);
Kết luận là: với mức xiền 125 tr thì phải nói là e này đẹp, ccác chi tiết sắc sảo. Mình biết có Head đang bán đúng giá đề xuất...nhưng mình thích amuf khác nên chưa hốt đc.
Về khả năng xệ vè sau khi có người ngồi như chú gì "Lầy" review tren youtube...thì mình chắc chắc là ko thể xệ được...trừ khi bạn thường xuyên chở e nào khảong 100kg. Vè sau xe được làm bằng sắt rất dày, có xương đỡ 02 bên nữa. Nhưng là một khuyết điểm của vè sắt là khả năng bị gỉ, ăn mòn...lâu dài bị mục, thủng giống như các xe Honda đời cũ, cub...mà vè sau bằng sắt ý.
Em cũng đông quan điểm với cụ về xe này.Nhưng giá xe bán qua head vẫn bị làm giá thôi vì thời điểm này chưa có xe nhiều mà nhu cầu cũng cao cụ ở trên mua 145 kìa em hóng thấy rẻ nhất là 137 chưa giấy mà đặt từ lâu rùi ạ

Vlad_Iul

Xe hơi
hi các cụ!
Bác cho xin đia chỉ head ko làm giá dc ko ah?

SonataHQ

Xe điện
hôm qua em đến Cường Ngân chỗ Trần Nhân Tông hỏi thử, gặp 1 thằng bán hàng nó trợn mắt nhìn em bảo chưa có xe nếu muốn mua thì 135 triệu đặt tiền luôn tháng 4 lấy xe, cái điều khốn nạn là không có 1 cái xe nào để xem chứ đừng nói đến chạy thủ, khốn nạn thứ 2 là giá sẽ vô tội vạ do các head tự hét chúng nó nghĩ chúng nó có quyền mà, và cái cách trả lời chỏng lỏn và lấc cấc của thằng nhân viên bán hàng Cường Ngân đó em sẽ không bao giờ mua của chúng nó bất cứ sản phẩm gì, bức xúc lắm

Gsngam

Xe buýt
với tầm giá 140 triệu thì các cụ nên cố cày kiếm e cao hơn xíu.

Venza 2010

Đi bộ
hi các cụ,
mình thấy các Head có vẽ im ắng quá, ko thấy xe cộ gì, ở HN thì thấy một vài cụ đã nhận đc xe ....có cụ nào nhận đc hàng rồi...cho xin ít hính ảnh thưc tế và cảm nhận về e rép bồ 300 với. XIn cám ơn
Mình đã đi và thấy rất ổn, hợp lý với số tiền bỏ ra. Già rồi không chạy nhanh đc nên k dám bình luận về tốc độ... hi.hi, chỉ cafe là thích thôi.

Venza 2010

Đi bộ
hôm qua em đến Cường Ngân chỗ Trần Nhân Tông hỏi thử, gặp 1 thằng bán hàng nó trợn mắt nhìn em bảo chưa có xe nếu muốn mua thì 135 triệu đặt tiền luôn tháng 4 lấy xe, cái điều khốn nạn là không có 1 cái xe nào để xem chứ đừng nói đến chạy thủ, khốn nạn thứ 2 là giá sẽ vô tội vạ do các head tự hét chúng nó nghĩ chúng nó có quyền mà, và cái cách trả lời chỏng lỏn và lấc cấc của thằng nhân viên bán hàng Cường Ngân đó em sẽ không bao giờ mua của chúng nó bất cứ sản phẩm gì, bức xúc lắm
Tôi cũng giống cụ, bực lắm nhưng vì quá thích nên bụng bảo dạ bọn này muôn kiếp vẫn chỉ là thằng bán thuê, đếch thèm chấp và trả đủ cho nó 145 củ đấy.

Gsngam

Xe buýt
Tôi cũng giống cụ, bực lắm nhưng vì quá thích nên bụng bảo dạ bọn này muôn kiếp vẫn chỉ là thằng bán thuê, đếch thèm chấp và trả đủ cho nó 145 củ đấy.
cụ cứ từ tốn, đợi ae chuột bạch về review không muộn.

Fordmegaidep

Xe buýt
Mình đã đi và thấy rất ổn, hợp lý với số tiền bỏ ra. Già rồi không chạy nhanh đc nên k dám bình luận về tốc độ... hi.hi, chỉ cafe là thích thôi.

cám ơn cụ,
mình cũng đã đến Head xem và ngồi thử em này rồi...KL là rất thích.
Mình có tí băn khoăn, cụ nào đã đi xe PKL giải thích giúp: xe này bánh to đến rất to, nhỡ nó xẹp (khi đang đi)...thì thợ xe máy bình thường có vá được ko ạ? và họ nâng nó lên ntn để vá (ko có chân giữa)...Mình chưa có tí k nguyệt nào vềPKL nên hơi lo lắng tí. Cám ơn các cụ

Fordmegaidep

Xe buýt
hi Cụ Venza,
cho mình hỏi thêm tí, mình đoc TT 15/2014 BCA thì thấy khi đk xe này (kể cả xe máy) thì "giấy tờ của chủ xe" chỉ cần CMND hoặc các giấy tờ tương tự, nghãi là ko cần xuất trình GPLX hạng A2 phải ko cụ (khi chạy thfi phải có là chắc chắn rồi). tks cụ