Thảo luận Rebel 300 125tr mua k các cụ?

Sinbad2284

Xe hơi
Gía thế là đc rồi ạ

E nghe bảo con bel300 này chạy hay bị chết côn, ko biết ra sao, tính kiếm bel250 hqcn mà chát quá
Đấy là bác nghe thế, em thấy nó chạy suốt có sao đâu. Cuối tuần em hay rửa xe ở 1 điểm chuyên sửa chữa bảo dưỡng, rửa và chăm sóc pkl, dăm ba bác 300 cũng qua đó và chưa thấy bác nào hay cái cửa hàng đó bảo Rb300 hay 500 chết côn cả.
Còn đi vụng vừa đi vừa níu côn thì đi xe tăng cũng chết côn

hadongcongtu

Xe đạp
Website
www.dongdoshow.com
Em mua còn Rebel 300 này rất vô tình ông bạn gửi, ngày trước chơi davel CB CBR nhưng giờ mua con này để đi cafe rất là phù hợp. Em có nhận xét về xe tý để các cụ xem:
1. Kiểu dáng em rất ưng vì lốp to dáng đầm , chân e ngắn 168 nên phù hợp vô cùng. Chỉ chê nó ở Bình xăng nhưng cũng có giải pháp rồi
2. Xe này độ rất phê, nhiều kiểu nhưng Vn còn nghèo nàn và lạc hậu lắm nên để lên đc rất mất công sức nên em tư vấn anh em nên độ những thứ nhẹ nhàng kiểu yên xe, túi đồ, đèn, lắp thêm bình xăng to .... còn đâu thì tuỳ các cụ. Em thỉnh thoảng lên tý cho vui
3. Đi con này thì gia tốc tạm ổn với mức tiền, đi thì ko đc êm như cb nhưng nếu ai mua xe kiểu túc tắc như em thì ok ko vấn đề gì
4. Độ bền em nghĩ là chả sao đâu vì hònda Thái thì em nghĩ ổn thôi.
Nói chung với mức giá xe mới cứng mà pkl honda hãng thì giá 105tr em mua là một sự lựa chọn rất ok. Bác nào kinh tế thì săn xe lướt vừa rẻ vừa đc anh em chơi trước lắp đồ cho . Em thì em kỹ tính nên em mua xe mới cho đỡ lăn tăn.
Chia sẻ với các bác tý cuối tuần cho thảnh thơi

Rebel2018

Xe đạp

tiendat

Xe tải
Hôm CN vừa rồi đi bảo dưỡng xe ở Honda tiện ghé vào hỏi thấy bảo Rebel 300 giờ bán 110, nhưng cậu sale bảo ế quá nên chắc 105 cũng bán ạ

PCX BLACK

Xe hơi
Em mua còn Rebel 300 này rất vô tình ông bạn gửi, ngày trước chơi davel CB CBR nhưng giờ mua con này để đi cafe rất là phù hợp. Em có nhận xét về xe tý để các cụ xem:
1. Kiểu dáng em rất ưng vì lốp to dáng đầm , chân e ngắn 168 nên phù hợp vô cùng. Chỉ chê nó ở Bình xăng nhưng cũng có giải pháp rồi
2. Xe này độ rất phê, nhiều kiểu nhưng Vn còn nghèo nàn và lạc hậu lắm nên để lên đc rất mất công sức nên em tư vấn anh em nên độ những thứ nhẹ nhàng kiểu yên xe, túi đồ, đèn, lắp thêm bình xăng to .... còn đâu thì tuỳ các cụ. Em thỉnh thoảng lên tý cho vui
3. Đi con này thì gia tốc tạm ổn với mức tiền, đi thì ko đc êm như cb nhưng nếu ai mua xe kiểu túc tắc như em thì ok ko vấn đề gì
4. Độ bền em nghĩ là chả sao đâu vì hònda Thái thì em nghĩ ổn thôi.
Nói chung với mức giá xe mới cứng mà pkl honda hãng thì giá 105tr em mua là một sự lựa chọn rất ok. Bác nào kinh tế thì săn xe lướt vừa rẻ vừa đc anh em chơi trước lắp đồ cho . Em thì em kỹ tính nên em mua xe mới cho đỡ lăn tăn.
Chia sẻ với các bác tý cuối tuần cho thảnh thơi

Cái yên liền lắp mấy tiền thế cụ

HaLinhCom

Xe máy
Website
www.HalinhCompany.com
Em mới tập toẹ PKL nên cũng tìm em Rebel 300.
Bác nào có giá tốt ib e vào chỗ kín với a, cũ mới đều ok a.
Em là ko chơi với mấy em bị triệu hồi đâu nhé.
Em ở HNoi. Thanks các cụ trc ạ.

hpnokia

Đi bộ
Giờ già rồi nhìn thấy con Rebel 300 còn thích nữa là. Các cụ trẻ cứ nói chuyện cảm giác lái, bứt tốc này nọ, bản thân máy đơn 300cc thì ăn được ai đâu mà đòi hỏi nhiều nhỉ, chưa kể là dáng cruiser lai bobber thì không tham đánh võng tốc độ được rồi. Em mà có 125 củ em cũng nhảy ngay con Rebel đi càfe trong phố cho sướng, thỉnh thoảng rỗi rãi lại đóng túi đóng thùng chạy phượt đôi ba trăm cây, chẳng sướng à.
Anyway, cụ nào có biết hội Rebel 300-500 Việt mình ở đâu không để em hỏi thăm cảm giác và kinh nghiệm, máu dồn tới đít rồi mà chưa móc đủ tiền trả xe thôi.:P
Mình ở Gia Lai, cũng đang tính mua, tìm hội cùng thuyền mà khó quá

hoaluuly777

Xe hơi
Em mới tập toẹ PKL nên cũng tìm em Rebel 300.
Bác nào có giá tốt ib e vào chỗ kín với a, cũ mới đều ok a.
Em là ko chơi với mấy em bị triệu hồi đâu nhé.
Em ở HNoi. Thanks các cụ trc ạ.
shopee đang bán có 100.5tr hay sao ấy cụ. Giá xe lướt giờ vẫn ảo lắm.

BigTeddy

Xe hơi
Vulcan cụ ơi, nhích thôi