[Funland] Review Bún chả Hương Liên - CS2

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Hàng này chắc phiên dịch quen nên giới thiệu hay sao chứ e ở gần đấy cả chục năm k hề biết tiếng. Mãi lúc Obama sang mới nổi, chắc người quen của phiên dịch
An ninh Sứ quán Mỹ nó chọn chỗ ngồi nha cụ :D

xedaprach

Xe điện
Chả biết tư véo cụ thế nào, hôm nào nhà em thèm ăn bún chả chạy ra ngõ chợ mua của một bác chuyên phục vụ khắp xóm quanh đấy, thịt ngon, tẩm ướp khéo, nướng vừa tới, quết thêm tý mật làm miếng thịt mầu cực đẹp, bán chạy như tôm tươi.

suti

Xe buýt
Quán Hương Liên này nằm trong ngõ 59 Láng Hạ, đi bộ từ 88LHa ra đó khoảng 10p, ko xa lắm ạ. Nhưng em nhìn quán có vẻ ko đông khách lắm, hoặc có thể nó chỉ đông vào buổi trưa, nên em hơi có tí ngờ vực độ ngon của quán.
Nhà em ở ngay ngõ 57 Láng Hạ, thông sang ngõ 59, bà chị em ở 88 Láng Hạ. Thế mà em chưa đi bộ sang đó bao giờ, toàn đi xe, đi bộ phải sang đường mấy lần. Em coi thế là xa rồi cụ ạ, hehe.

L.C.D

Xe container
Nhà em ở ngay ngõ 57 Láng Hạ, thông sang ngõ 59, bà chị em ở 88 Láng Hạ. Thế mà em chưa đi bộ sang đó bao giờ, toàn đi xe, đi bộ phải sang đường mấy lần. Em coi thế là xa rồi cụ ạ, hehe.
Vâng cụ, khoảng cách khoảng hơn 1km thôi, qua đường cũng có 1 ngã 4 thôi, em chém thế chứ em chỉ đi bộ lúc giời mát mẻ như tiết thu đây, chứ nắng gắt em vẫn phải nhảy lên mui trần 2 bánh cho nó nhanh :D

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Em ở Láng Hạ, làm ở THNC.
CỤ định dạy gì ạ?
Vâng cụ.
Quanh cái bún chả Hương liên ấy người ta khi nói tới bún chả thì gần nhất là số 2 Phố Huế, xa hơn thì ra Mai Hắc Đế.
Tệ nhất thì ăn ở cửa nhà thờ Hàm long.
Đám tới Hương Liên 1 kia chỉ tuyền dân NGHE HƠI NỒI CHÕ.
Em từ bé sống cách cái quán bún Ô ba ma ấy chưa tới 200m đâu cụ ah :D

L.C.D

Xe container
Vâng cụ.
Quanh cái bún chả Hương liên ấy người ta khi nói tới bún chả thì gần nhất là số 2 Phố Huế, xa hơn thì ra Mai Hắc Đế.
Tệ nhất thì ăn ở cửa nhà thờ Hàm long.
Đám tới Hương Liên 1 kia chỉ tuyền dân NGHE HƠI NỒI CHÕ.
Em từ bé sống cách cái quán bún Ô ba ma ấy chưa tới 200m đâu cụ ah :D
Vâng, nói thật các cụ nhắc tới Obama em mới biết quán này đã từng có anh Ô tới ăn, em chưa từng ăn và chắc là ko bao giờ ăn ở đó. Em biết vị trí quán chỗ Láng Hạ vì em hay đón con học trong ngõ đó, chứ em ăn với chơi là tìm hiểu tường tận chứ ít nghe hơi nồi chõ lắm ạ.

SVC

[Tịch thu bằng lái]
Vâng, nói thật các cụ nhắc tới Obama em mới biết quán này đã từng có anh Ô tới ăn, em chưa từng ăn và chắc là ko bao giờ ăn ở đó. Em biết vị trí quán chỗ Láng Hạ vì em hay đón con học trong ngõ đó, chứ em ăn với chơi là tìm hiểu tường tận chứ ít nghe hơi nồi chõ lắm ạ.
Đi ngang Hương Liên 1 ở Lê Văn Hưu, em thấy dân tình cũng chịu khó chụp hình xeo phì trước cái biển hiệu của quán lắm cơ, dù rằng cũng không có vào ăn.
Phải chăng quán đã trở nên nổi tiếng nhờ những kẻ như thế này ???

L.C.D

Xe container
Đi ngang Hương Liên 1 ở Lê Văn Hưu, em thấy dân tình cũng chịu khó chụp hình xeo phì trước cái biển hiệu của quán lắm cơ, dù rằng cũng không có vào ăn.
Phải chăng quán đã trở nên nổi tiếng nhờ những kẻ như thế này ???
Em cho rằng chuyện xeo phì này nọ là rất bình thường, kiểu ng ta ít khi đc lên phố nhớn ăn ở quán nủi tiếng í mà. Với lại là, chất lượng quán đó phù hợp với đa số người dân và khứa du lịch, những ng ăn trong cảm giác ngon tinh thần (ăn ở quán từng có tổng Ô xứ Mẽo ăn cơ mà).

Ăn ở cổng đài vẫn ngon hơn, đội VP bên em đứa nào sang cũng bắt đưa đi ăn bún chả cây khế :D

Dân Tổ

Xe container
Chắc cụ chủ định lên pr chứ tầm này còn hỏi về bún chả Hương Liên chắc cụ chưa ăn bún chả bao giờ :))

vkthang

Xe container
Đầu tuần sau em có đối tác từ Sài Gòn ra Hà Nội bàn công chuyện có hẹn gặp nhau tại 88 Láng Hạ, đối tác của em gốc gác Hà Nội xưa, ông bà di cư 54 vào Nam.
Gia đình họ tự làm những món HN để ăn nhưng khí hậu, gia vị, nguyên liệu vẫn không đúng chất HN, một trong những yêu cầu của đối tác là muốn thưởng thức Bún Chả.
Nghe nói có Bún Chả Hương Liên ở Láng Hạ, Cụ nào thẩm rồi có thể Review giúp em với ạ, nếu không được em còn có phương án 2, đội ơn các Cụ !
Cụ chịu khó dẫn đối tác vào bún chả Hùng Thái ở đối diện bể bơi Thành Công, từ Láng Hạ vào chắc 500m, ăn ngon, phục vụ nhanh mỗi tội hơi đông.

pandahn

Xe điện
Giờ e ra ngoài không ăn được món Việt gì có nước. Vì toàn cho đẫm mì chính. Mà e lại dị ứng với nó. Thành ra nhiều khi cứ lại phải ăn món Tây vậy.

khanhnguyen09

Xe container
Giờ ăn bún chả, thì ăn chuỗi nhà hàng bún chả Sinh Từ là ngon và chuẩn.

chẳng có tên

Xe tăng
Bún chả muốn đúng hương vị Hà Nội xưa thì chỉ có tự làm ở nhà, tự pha nước chấm cụ ạ