Review lại các cửa hàng sửa xe PKL tại Hà nội 2016-2017

xzibit

Xe hơi
Bác cho e hỏi e đang chạy z800 côn hơi nặng,e muốn mua đôi ancosato để thay mà ko biết mua chỗ nào đảm bảo chính hãng,mong bác chỉ đường
Bác mua hàng mới thì đây, vừa mới khai trương: https://www.facebook.com/saigonspeedcenter/
Còn mua hàng cũ vs lướt thì em thấy chắc Boo Khiêm là ổn nhất, nguồn hàng lúc nào cũng dồi dào mà chuẩn!!! Bác cứ search fb: Nguyễn Boo Khiêm

LUIGINGUYENX

Đi bộ
Cám ươn cụ xzibit . Mong một ngày được gặp cụ chỉ giáo ạ !

iociov

Xe hơi
đóng góp và chia sẻ kinh nghiệm thêm vs bác chủ thớt!!!
1. Trần Sơn chỉ chuyên xe cỏ thôi trc có mấy con cb400 nát làm ở đấy nên vỗ ngực tự xưng sửa đc chứ thực tế như con card kể cả xe cỏ nếu ca nào nặng...phụ kiện bọn nó hay lấy trên Gia Phong hoặc phố Huế...
2. Hưởng Láng thì tiếng từ xưa cần nhanh gọn, biết nhiều mẹo, nhiều kinh nghiệm thì ok bây h cũng đc nhưng làm hơi ẩu nếu ko trôg coi, trc có qả phốt con cbr1k sửa ở đấy thợ làm cog mẹ nấm của ng ta nói chug phải trôg...phụ kiện hình như cũng lấy bên Gia Phong giá hơi cao
3. Bác Tý em chưa sửa bao h hôm nào qa xem thử bác cho em xin địa chỉ cụ thể nhé :D
4. Dương 89 nguyễn đức cảnh cũng đc nhưng lần sau cụ ra Cương motor 46 Đặng Xuân Bảng gần đấy nhé, khi nào Cương đông thì qa Dương... Dương là em Cương nên kinh nghiệm chưa nhiều đc cái chủ và thợ cả nhiệt tình còn đống thợ phụ thì cả Cương và Dương thợ phụ đều chán làm hơi ẩu sửa phải trôg mồm nhắc liên tục :)) àh qên cb400 cụ nên mag qa Hưởng Láng chỗ đấy CB thì ko bao xoắn kih nghiệm đầy ng vì chỗ đấy làm cb400 vtec cối & 1 2 3 từ những ngày pkl còn lác đác :P
5. Su Khang Thịnh hình như là từ chỗ Quán Sứ (Lê Tân) chuyển ra, chỗ đấy thì phải Lê Tân làm mới chuẩn vì bác ấy làm cẩn thận & nhiệt tình nhưng bác ấy chỉ hay làm cho mấy bác S team thôi chuyên z800,z1k, duke nếu bác định làm mà ko phải mấy xe đó thì phải mua đồ của bác ấy thì mới sửa đc (bác ý bán lốp, dầu, đèn L4 L5, order đồ...)

6. Thưởng motor ngã tư Lê Văn Lương - Láng....ko bao h nên qa!!! Bán xe đa phần toàn nhìn mặt khách chém giá bán đồ phụ tùng toàn hàng fake chém giá trên trời hơn cả hàng xịn đặc biệt là pô, sửa xe thì *** biết cái gì chủ yếu chỉ chăm chăm thay đồ ăn tiền! Toàn bộ nhân viên đều là người nhà của chủ :)) chủ gốc là buôn xe chợ chùa Hà :)) nếu ko nhầm thì hình như là đc tập đoàn Sông Hồng đứng sau chống lưng rót vốn buôn xe sau khi Trug CM bị toạch :P
7. Gia Phong góc ngã tư cát linh - hào nam, bác chủ nhiệt tình làm xe cũng đc mỗi tội côg đoạn lắp xe sau khi sửa xog hơi ẩu :)) giá phụ tùng ok vì bác ý có kho phụ tùng to đùng trog nhà luôn vài chỗ khác hay lấy ở đây...bác này có kih nghiệm sửa duke
8. Gia Sơn Giảng Võ dưới gầm cầu đi bộ gần ngã tư Cát Linh...Gia Phong - Gia Sơn 2 anh em hình như bác Sơn là anh, Gia Sơn làm cơ khí ok giá cũng đc phụ tùng bác Sơn này có nguồn phụ tùng mấy đồ cho xe pkl date sâu...nếu có vấn đề về cơ khí nên qa đây bác Sơn có nhiều máy làm nhược điểm là bác Sơn này bận nên nếu hẹn mai qa lấy thì nên ngày kia qa :))
9. Hùng Thanh Nhàn (hình như 100 hay 112 thanh nhàn) xe cũ vẫn dùng chế, hoặc cần làm máy thì ok bác này hơi lười làm nên phải thúc
10. Đình Thương Nguyễn Khánh Toàn em ko nhớ địa chỉ chế đồ đc, nhiều mẹo và chữa được nhiều bệnh nan y...bác này hơi dị em hơi khó tiếp xúc :P
11. Khoa 2 thì em ko nhớ địa chỉ hình như Tôn Đức Thắng làm 2 thì cứ phải gọi là nét căng đặc biệt là aprilia rs125 nói chug 2 thì vô đối nhược điểm là bác nào ko qen tính mag xe đến dễ mag xe về và ko bao h đc sửa nếu bác ý dỗi :))
12. Dũng Quan Nhân (trog làng quan nhân địa chỉ em ko nhớ) lắp đặt đồ độ cẩn thận, sạch sẽ, làm những thứ tỉ mẩn mất thời gian bây h đang hot nếu bác muốn sửa phải alo đặt lịch trc nếu ko thì đợi lâu lắm chỗ bác này thì yên tâm để xe lại ốc nào vị trí nào y như thế lấy xe xog ko bao h phải lo xe đầy dầu bám vào bao tay! Do làm cẩn thận tỉ mận nên giá côg làm hơi cao
13. Logan Motosport 92 Cù Chính Lan bên trog thegioidaunhot....chỉ 1 câu chuyên cào cào cứ là cào cào thì ok
14. Trần Tun 352 Giải Phóng ...chuyên Du :)) có kih nghiệm sửa Ducati
có chỗ nào nữa em bổ sung sau ......
Nghe lời cụ e đã chạy qua Dương motor Ng Đức Cảnh. Thất vọng hoàn toàn vì thái độ. Thấy xe e bệnh nhẹ có vẻ ko ra tiền nên từ chủ đến thợ đ thèm nhìn luôn :))

TNTuan

Xe điện
Gia Phong làm như hạch
E bị cong đĩa trc đến sửa. Xong chủ quan ko kiểm tra lại. Về mới thấy vẫn y nguyên. Bực cả mh

Gsngam

Xe buýt
tốt nhất là các cụ pkl tự form team với nhau hỗ trợ nhau sửa chữa hoặc order đồ hoặc tham gia vào các team có thợ lành ở trong đó, sửa xe có tiếng người quen nó cũng khác.

xzibit

Xe hơi
Nghe lời cụ e đã chạy qua Dương motor Ng Đức Cảnh. Thất vọng hoàn toàn vì thái độ. Thấy xe e bệnh nhẹ có vẻ ko ra tiền nên từ chủ đến thợ đ thèm nhìn luôn :))
sao cụ không chửi luôn, từ hồi chỗ đấy đôg khách lên là thái độ nhiều khi cũng lồi lõm rồi! Bây h hầu như em toàn tự sửa nếu khôg sửa đc bây h em toàn mag ra speed garage coffee chỗ hồ phương liệt, anh Dũng sửa cũng ổn vs nhiệt tình phết! :D

vuitinhhn

Xe tăng
cụ biết shop nào kinh nghiệm với KTM ko?

tung_c0c

Xe tải
Các cụ ơi vậy giờ còn cửa hàng nào ok nhất hả các cụ e muốn sửa co. Zzr600 của e

Rongcon.com.vn

Xe tải
Các cụ thử qua Minh Tân 38 Nguyễn Công Trứ thử xem, hội Su HJ nhà em hay sửa chữa từ nhỏ đến to ở đấy, ông anh là người có hiểu biết sâu về xe nên nói chuyện biết thêm được nhiều thứ lắm

linhvn911

Xe đạp
Em mới chơi CB1100 date 2011 thấy côn hơi nặng. Đi đường đông tầm 30' bóp đau cả tay. Không biết tại xe cũ hay nên chơi tay côn độ?

wyhon

Đi bộ
anh em cho em hỏi Speed Garage ở Hồ Phương Liệt sửa chữa có tâm không ạ? Em đang định mang xe qua thay than đề, vì cũng gần chỗ làm

vuitinhhn

Xe tăng
anh em cho em hỏi Speed Garage ở Hồ Phương Liệt sửa chữa có tâm không ạ? Em đang định mang xe qua thay than đề, vì cũng gần chỗ làm
chỗ này trên fb cũng nhiều người nói tới, cơ mà cụ cứ phải trải nghiệm thôi. Tự mình trải nghiệm, tự mình kiểm tra.

lan806

Xe tăng
Em sửa ở đó vài lần, phong cách trẻ trung, thợ trẻ và ngoan, bắt bệnh nhanh làm kỹ,.... tuy nhiên cũng không phải siêu nhân :))
Lần cuối em làm ở đó thấy tính công tráng chống đinh 2 cái lốp 1,8tr dán không săm cho vành nan hoa 1,5tr, tổng cộng 3,3 củ . .. em cứ lăn tăn không biết thế có đắt không vì không hỏi giá trước khi làm. Đời em chỉ ghét nhất thằng nào lừa em, còn đã chi tiền thì không tiếc.

Chỉnh sửa cuối:

pingping2992

Xe tải
cho em hóng vớ ạ

pingping2992

Xe tải
Em sửa ở đó vài lần, phong cách trẻ trung, thợ trẻ và ngoan, bắt bệnh nhanh làm kỹ,.... tuy nhiên cũng không phải siêu nhân :))
Lần cuối em làm ở đó thấy tính công tráng chống đinh 2 cái lốp 1,8tr dán không săm cho vành nan hoa 1,5tr, tổng cộng 3,3 củ . .. em cứ lăn tăn không biết thế có đắt không vì không hỏi giá trước khi làm. Đời em chỉ ghét nhất thằng nào lừa em, còn đã chi tiền thì không tiếc.
Cụ giống em đấy, chi tiền k tiếc nếu được việc ạ. Chứ cứ sửa mà k đc, về vẫn thế thì có ít tiền mình vẫn thấy đắt

INNOVA2.0E

Xe tải
Chào các cụ !
E chuyên xử lý lõm/móp cho vk 2 các cụ,mà ko hề phải sơn lại,giữ nguyên dc nước sơn zin cho vk2,với những vết lõm/móp ntn mời các cụ qua địa chỉ trên để dc xử lý lấy lại vẻ đẹp ban đầu cho xế yêu ạ
Một số hình ảnh bên e đã xử lý cho vk2 của các cụ(Cái này có thể xử lý dc trên bình xăng)

Hoáng993

Xe máy
e cũng hónh chỗ để sửa

INNOVA2.0E

Xe tải
Chơi dc lão ah,hôm vừa rồi e cũng vừa xử lý cho 1 bác bị ở bình xăng xog