[Funland] Rì sọt khoáng nóng???

thangmin

Xe tăng
E đang làm dự án thăm dò nước nóng ở Thái Bình đây :D . Các cụ sắp có thêm lựa chọn tắm khoáng nhé

Grandtouring

Xe điện
Hay các cụ/mợ về tắm khoáng nóng Tiên Lãng (Hải Phòng) quê em đi. Một huyện giữa vùng đồng bằng, như hòn đảo, 3 mặt sông, một mặt biển, chẳng đồi núi gì, lại có cái mạch khoáng nóng. Nỏng bỏng chết tươi luôn ợ ☺
Em di cư lên Hà Nội ở hơn 30 năm rồi, mỗi lần về quê dịp Tết là lại té vào tắm, massage cho sạch sẽ, thơm tho.

Binhyennoiay

Xe điện
Khu Alba này tắm đắt lòi kèn. Nhưng đúng là suối nóng tự nhiên. Chia từng khúc có nhuêtj ấm dần. Tuy nhiên nhiệt chỉ tầm 50 độ C.
Alba suối khoáng nóng tắm thì rất thích, suối khoáng dẫn nước trực tiếp vào khu tắm chia theo mức độ nóng, càng lên cao càng nóng. Đường vào Alba thì xấu lắm, kh
ông biết giờ đã cải thiện chưa chứ em đi lần gần đây nhất vào đầu tháng 9 vẫn ngổn ngang lắm.

Khu resort thì giá hơi cao nhưng dịch vụ rất ok, đi nghỉ dưỡng cả gia đình nhất là có các bậc phụ huynh thì nên ở resort để ngâm khoáng thư giãn.

Còn nếu đi tập thể, thanh niên trẻ trung thì Cụ có thể lựa chọn khu bên ngoài. Khu này có bán vé ngày theo nhiều nội dung trải nghiệm cũng khá thú vị. Thấy bạn nhân viên giới thiệu là có cả cắm trại bên hồ tắm, chơi mạo hiểm rồi tour làng nghề gì đó ạ.Ở bên này theo em hiểu là dành cho đại trà nên không được chú trọng đầu tư nhiều, vì vậy dịch vụ không được chu đáo đâu ạ. Khu vực tắm khoáng do dẫn nước trực tiếp nên cảm giác không được vệ sinh mấy ạ. Chỗ thay đồ, tắm tráng cũng sơ sài, nhân viên thì thờ ơ lãnh đạm không nhiệt tình, ở đây vào mùa mưa rét chắc chắn không tắm được.

meodenminh

Xe điện
Mà có phải cứ khoáng là nóng đâu nhỉ ? Em thấy phần lớn của mình là khoáng thật nhưng cũng mất vệ sinh rồi

sắt con

Xe điện
Nước khoáng nóng tuỳ nguồn mới được nhiệt độ nghi ngút và lên tới mặt đất cũng chỉ hơi nóng thôi các cụ ơi. Chỗ nào mà nóng bỏng trứng thù

wanderersg

Xe tăng
Nhà e mới di Quang Hanh về thì tháy nước nó mặn như nước biển nhỉ? Duọc cái nóng thật. Ko lẽ ở đó gần biển nên nước khoáng nóng nó mặn thế.

XecoBT

Xe tải
Nhà cháu đi tắm khoáng ở Kim Bôi, Hòa Bình (cơ sở nhà nghỉ dưỡng của TLĐ Lao động) nước lấy trực tiếp từ núi thì thấy sạch, nhiệt độ ấm phù hợp mà sao k thấy mùi lưu huỳnh. Xin hỏi có phải tùy nguồn mỏ mới có mùi đó à

TN1805

Xe điện
Theo các cụ thì căn hộ khoáng nóng ở EcoPark là khoáng nóng "xịn" hút từ lòng đất Hưng Yên ( ngay tại trong nội khu EcoPark) ? hay khoáng nóng "vận chuyển" từ nơi khác về ? Hay nước đun hâm nóng có pha ít khoáng chất ?

xedaprach

Xe điện
E đang làm dự án thăm dò nước nóng ở Thái Bình đây :D . Các cụ sắp có thêm lựa chọn tắm khoáng nhé
Nhà em rất thích du lịch khoáng nóng, quanh Hà Nội tầm 100km đổ xuống ko nhiều lựa chọn và đa số cơ sở vật chất đều kém và xuống cấp. Cụ có địa chỉ nào ngon thì tư vấn với ah.

xamaccat

Xe máy
Em thấy mấy resort khu kim bôi- HB là nước khoáng nóng chuẩn, hay của Quang Hanh nữa. Các chỗ khác tào lao thôi

muamua

Xe buýt
Nhà e hay đi khu thanh thuỷ phú thọ vì gần, có hơn tiếng đến nơi. Nc khoáng cũng chuẩn nữa.

maximax903

Xe điện
BĐS ở VN theo trào lưu quá...
Nào là Shophouse, một thời nhan nhản...đâu cũng rao bán, mời chào shophouse....có những nơi chả bao giờ buôn bán gì được cũng shophouse.
Nào là khoáng nóng, resort khoáng nóng, rồi căn hộ khoáng nóng...
Nói thật với các cụ, tắm khoáng nóng chỉ thực sự thích thú và sảng khoái khi nhiệt độ ngoài trời khá lạnh...chứ nếu thời tiết mà oi nóng thì tắm khoáng nóng sẽ không thích thú gì.
Vậy Căn hộ khoáng nóng để làm gì ? Để sống ở đó hay để kinh doanh ?
Thằng bị sale thường thích nghe những mỹ từ tây tây, sang, lạ, oách 1 chút. Xong việc thằng sale ăn phế còn chất lượng, pháp lý như nào nó ko quan tâm.

Thanh Thủy , Tản Đà , Kim Bôi , Quang Hanh nóng tự nhiên mà , sáng mùa đông tắm đã nóng rồi , Ecopack thấy bảo khoan sâu lắm lấy nước nóng về bơm lên cho bà con tắm , không biết có khoáng thật hay pha nhỉ
Em chẳng tin Ecp có khoáng đâu ợ.

Giabao2012

Xe buýt
Website
ecotravel.vn
khoáng ở bên Thanh Thuỷ là e thấy khoáng xịn, tuy nhiên trữ lượng ko lớn. Dân đang lo ko biết khi mà khu winham nó hoạt động thì nc lấy ở đâu cho đủ. Còn các khu khác e thấy nc nóng bt và ko thấy nguồn chỗ nào mà đều chảy ra từ đường ống, thận chí đg ống kết nối với nóng lạnh. Còn như ở trạm táu, tân uyên hay một số nơi khác thì e thấy nóng xịn bỏng tay. Nhà e ở ba vì cứ cuối tuần là e hay sang Thanh Thuỷ tắm
Các cụ cho em hỏi, mấy khu resort có khoáng nóng như Serena Hòa Bình, Le Champ Tú Lệ.... thì khoáng ở đấy là khoáng " đểu" hay khoáng " xịn " vậy các cụ???

Đểu ở đây là mua khoáng từ chỗ khác chở về resort bằng xe bồn rồi đun nóng lên. Xịn ở đây là có mạch ngầm luôn tại resort.

Tại em thấy đi mấy khu trên nước không nóng lắm, chỉ âm ấm...Buổi sáng tắm thì rất lạnh, hỏi nhân viên thì bảo : để qua đêm nên nó lạnh, sáng bọn em chưa kịp " đun" :))

Chứ em đi mấy khu như Alba onsen ở Huế hay lên Trạm Tấu tắm khoáng nó bóng bỏng luôn, nước lúc nào cũng bốc khói nghi ngút, càng buổi sáng sớm càng nóng. Nước nóng 24/24 vì có nguồn trực tiếp ở đấy.

Giờ nhiều khu quảng cáo onsen khoáng nóng chả biết thế nào. Ngay bên ecopark Hưng Yên cũng có dự ám onsen khoáng nóng mà em chả hiểu nó đào khoáng nóng ở đâu ra mấy cái chỗ đấy???

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
làm gì có, đây là bài marketing của sale cò thôi :))))

Theo các cụ thì căn hộ khoáng nóng ở EcoPark là khoáng nóng "xịn" hút từ lòng đất Hưng Yên ( ngay tại trong nội khu EcoPark) ? hay khoáng nóng "vận chuyển" từ nơi khác về ? Hay nước đun hâm nóng có pha ít khoáng chất ?
Em chẳng tin Ecp có khoáng đâu ợ.

BMW2021

Xe tải
Bên em đang xây dựng 1 resort chuyên tắm khoáng nóng và tắm bùn ở Kim Bôi, Hòa Bình, dự kiến sang năm sẽ khai trương, các cụ chờ nhé. Venus Resort & Spa ở Kim Bôi Hòa Bình

tienaka

Xe điện
ở xã nào hả cụ? không dễ tìm được đất có suối khoáng nóng chảy qua đâu mà cụ bỏ qua phí thế
Kim bôi cụ, khoan lên giếng phun nóng tầm 35 độ chứ không phải chảy qua. đợt đó chủ đất ngáo giá quá em bực bỏ chưa hỏi lại