[Funland] Rì sọt khoáng nóng???

money_talk

Xe tăng
Cụ nhầm, khoáng nóng nó như dầu mỏ ấy, chọc vào nguồn là chảy ồ ạt 24/24.

Ở những nơi có khoáng nóng xịn thì nó có nhiều mức nhiệt độ khác nhau. Nhiệt cao nhất là 70-80 độ là nước khoáng gốc, sau đó nó chảy vào các bể pha với khoáng lạnh để cho ra nhiệt độ phù hợp để tắm ( 40-50 độ)

Còn chỗ nào mà bẩu phải đun với đóng mở nguồn thì là đểu 100% :))

Alba onsen resort Huế
images (13).jpeg
Cụ nói vừa đúng và vừa gần đúng.
Các mỏ nước khoáng có nhiệt độ, dung lượng khác nhau bởi vì phụ thuộc nguồn nước mạch chạy qua chỗ gọi là "núi lửa". Phụ thuộc lớn vào có bao nhiều đầu ra, sự thoát nhiệt trên đường đi đầu ra nơi phát lộ.
Cái anh mỏ nước khoảng này hay ở chỗ nguồn suối ngầm đổ vào chỗ gọi là "núi lửa" càng nhiều thì càng tạo áp suất lớn, đầu ra càng mạnh và nhanh thì đến nơi phát lộ càng nóng.
Số lượng mỏ nước khoáng nguội nhiều nước khoáng nóng cụ ạ.
Không phải cứ nguội là khoáng đểu cụ ạ.
Vì dụ Quang Hanh, Serena mạch tương đối nhỏ lại xây nhiều bể nên thoát nhiệt nhanh, họ fai đun lên cho đạt yêu cầu, thậm chí pha thêm cả clo để tẩy "nước đái"
Mỏ ở BÌnh Châu, Vũng Tàu khá lớn, nước rất nóng và nhiều.
Serena bé nên vẫn fai đun nóng thêm nhưng mạch bên Công Đoàn thì ko cần đun.
Ở chỗ Thanh Tân như ảnh cụ đưa cũng ko lớn lắm, mùa mưa thì nhiều nước chứ mùa khô thì chỉ ri rỉ ra, cũng nguội lắm. Mùa mưa chỉ cao nhất chỉ dc 68*c.

Teen

Xe điện
Khoáng xịn hay dởm thì các cụ cũng chỉ ừ, nóng thật :))

Tuoitan

Xe buýt
Cụ này chắc tắm trong bồn của bungalow :))) cụ tắm bể ngoài trời chưa?

Bọn serena này đi tầm mát mát tắm còn được , chứ mùa đông đi tắm ở đấy mặc dù nước ấm ấm nhưng vẫn lạnh sun vòi nhé :))

Lên Trạm tấu Yên Bái hay Ngọc chiến Sơn la tắm mới sướng. Buổi sáng mùa đông mặt nước bốc khói nghi ngút
E mới đi hôm qua. Bể ngoài trời lạnh cóng luôn. Chắc chỉ bên onsen mới là tự nhiên thôi. Chứ sao tự nhiên lại lạnh thế nhỉ. Bên cạnh còn nhà máy nước Aquasun nhãn Nami nữa. Không hiểu cc trước đây đi bể ngoài trời có bị vậy k?

Tuoitan

Xe buýt
Bể ngoài trời Serena e cũng thấy mùi clo. Đợt trc đi Đảo Ngọc Xanh Phú Thọ em thấy cả bể ngoài trời rộng thế mà nước vẫn nóng cơ. Bên Vườn vua hay Trạm Tấu thì thế nào các cụ nhỉ. Em chỉ thích đi đâu có tắn khoáng nóng

bepcuongthinh

Xe buýt
Website
bepcuongthinh.vn
Em thấy khu Thanh Thủy- cầu Trung Hà có lẽ là nước khoáng thật, nhưng khai thác kiểu thủ công hay sao mà toàn mùi lưu huỳnh, tắm xong thấy còn hơi ngứa.
chuẩn đó cụ, cụ nên vào mấy Resort như Ao Vua, Bamboo, Đảo Ngọc Xanh... chất lượng nước khoáng nóng sẽ tốt hơn nhé. Trong đó có cả bể bơi khoáng nóng để trải nghiệm

ririar84

Xe tải
Ngọc Chiến Sơn Là và Mỹ Lâm Tuyên Quang cơ sở vật chất đầu tư có ổn ko ạ, cụ nào đi rồi e xin ít review cho những chuyến mùa đông sắp tới. Như Trạm Tấu e đi rồi thấy rất tuyệt vời, nước khoáng xịn nóng bốc khói, trong veo ko mùi ko vẩn đục, bonus thêm khung cảnh hữu tình nữa

fundraiser

Xe container
Ecopark là sản xuất" theo công nghệ Nhật chứ ko phải nguồn tự nhiên. Toà Onsen chỉ các căn 2 PN trở lên mới có bồn tắm, còn 1 PN và studio thì tắm khoáng bằng vòi sen.
Khoáng nóng Ferroli

AcMilan90

Xe tăng
Các cụ lên khoáng nóng ở Điện Biên, nhất là chỗ biên phòng nước ở bể nóng quá nóng luôn chứ. Nước ở

pham minh

Xe container
Làm gì có nhiều khoáng nóng tự nhiên thế, các cụ tự hiểu chứ. :D
Nhiều nơi có mà. Em đi Nha trang có tắm khoáng bể ở ngoài trời mà bỏng rẫy, nước nó dẫn từ nguồn ra phun rào rào ấy

XSim

Xe container
Các cụ cho em hỏi, ngoài Onsen Quang Hanh ra thì resort nào có khoáng nóng xịn nhất? Đại khái có bể tắm khoáng, xục trong phòng riêng.
Em cảm ơn ạ.
Gần HN thì cụ lên Thanh Thủy, tắm phòng riêng, nước nóng lắm.

TN1805

Xe điện
BĐS ở VN theo trào lưu quá...
Nào là Shophouse, một thời nhan nhản...đâu cũng rao bán, mời chào shophouse....có những nơi chả bao giờ buôn bán gì được cũng shophouse.
Nào là khoáng nóng, resort khoáng nóng, rồi căn hộ khoáng nóng...
Nói thật với các cụ, tắm khoáng nóng chỉ thực sự thích thú và sảng khoái khi nhiệt độ ngoài trời khá lạnh...chứ nếu thời tiết mà oi nóng thì tắm khoáng nóng sẽ không thích thú gì.
Vậy Căn hộ khoáng nóng để làm gì ? Để sống ở đó hay để kinh doanh ?

MalipuX

Xe tải
Các cụ cho em hỏi, mấy khu resort có khoáng nóng như Serena Hòa Bình, Le Champ Tú Lệ.... thì khoáng ở đấy là khoáng " đểu" hay khoáng " xịn " vậy các cụ???

Đểu ở đây là mua khoáng từ chỗ khác chở về resort bằng xe bồn rồi đun nóng lên. Xịn ở đây là có mạch ngầm luôn tại resort.

Tại em thấy đi mấy khu trên nước không nóng lắm, chỉ âm ấm...Buổi sáng tắm thì rất lạnh, hỏi nhân viên thì bảo : để qua đêm nên nó lạnh, sáng bọn em chưa kịp " đun" :))

Chứ em đi mấy khu như Alba onsen ở Huế hay lên Trạm Tấu tắm khoáng nó bóng bỏng luôn, nước lúc nào cũng bốc khói nghi ngút, càng buổi sáng sớm càng nóng. Nước nóng 24/24 vì có nguồn trực tiếp ở đấy.

Giờ nhiều khu quảng cáo onsen khoáng nóng chả biết thế nào. Ngay bên ecopark Hưng Yên cũng có dự ám onsen khoáng nóng mà em chả hiểu nó đào khoáng nóng ở đâu ra mấy cái chỗ đấy???
Nóng quá hỏng hết trứng chứ cũng ko bổ béo gì cụ ah :D

Newware

Xe tải
Các cụ lên Quang Hanh, Cẩm Phả tắm đảm bảo khoáng xịn.
Bể nóng nhất gần 60°C.

sắt con

Xe điện
Nước khoáng nóng tuỳ nguồn mới được nhiệt độ nghi ngút và lên tới mặt đất cũng chỉ hơi nóng thôi các cụ ơi. Chỗ nào mà nóng bỏng trứng thì chắc chắn phải được gia nhiệt trc khi vô bể cho các cụ luộc trứng😋😋😋

XSim

Xe container
BĐS ở VN theo trào lưu quá...
Nào là Shophouse, một thời nhan nhản...đâu cũng rao bán, mời chào shophouse....có những nơi chả bao giờ buôn bán gì được cũng shophouse.
Nào là khoáng nóng, resort khoáng nóng, rồi căn hộ khoáng nóng...
Nói thật với các cụ, tắm khoáng nóng chỉ thực sự thích thú và sảng khoái khi nhiệt độ ngoài trời khá lạnh...chứ nếu thời tiết mà oi nóng thì tắm khoáng nóng sẽ không thích thú gì.
Vậy Căn hộ khoáng nóng để làm gì ? Để sống ở đó hay để kinh doanh ?
Bđs nó cũng như một sản phẩm đáp ứng nhu cầu của con người thôi. Giống phương tiện đi lại, có xe đạp, xe máy, ô tô, máy bay, ... người có điều kiện sẽ mua không chỉ một loại, với bds cũng vậy, còn người sẽ có nhu cầu nhiều loại nhà ở khác nhau, đầu tiên là nhà trông thành phố cho tiện công việc, rồi đến nhà nghỉ dưỡng gần biển gần sông, view núi, có khoáng nóng, ... Việc này rất bình thường, đúng quy luật phát triển luôn.

Còn tắm khoáng nóng thì đông hay hè đều có tác dụng cả, lấy từ bản thân em ra thôi.

Demchinhhang.net

Xe container
Người OF
Làm gì có nhiều khoáng nóng tự nhiên thế, các cụ tự hiểu chứ. :D
Nguồng nước khoáng nếu không coa suối nổi là khoan ngầm và hút lên, các rì xịt xịn tí thì họ phải qua xử ký để hàm lượng khoáng vừa đủ tốt cho cơ thể và phải điều hòa nhiệt độ nên sẽ có gia nhiệt. Có cty nồi hơi Bắc Miền Trung làm rất nhiều món gia nhiệt cho suối khoáng nóng khắp cả nước, gia nhiệt không có nghĩa là pha ke. Nhiều suối khoáng nóng tụe nhiên 100% mùi lưu huỳnh nồng nặc không xử ký ko tắm được. Suối khoáng nóng Bình Châu nó còn có hồ nổi, giếng gần 100% luộc trứng luôn. Bói chung bên nào lớn 1 tí họ có công nghệ xử lý chính ra là tốt thôi, tự nhiên 100% chưa hẳn đã hay.

zinhaicau

Xe điện
Cụ nhầm, khoáng nóng nó như dầu mỏ ấy, chọc vào nguồn là chảy ồ ạt 24/24.

Ở những nơi có khoáng nóng xịn thì nó có nhiều mức nhiệt độ khác nhau. Nhiệt cao nhất là 70-80 độ là nước khoáng gốc, sau đó nó chảy vào các bể pha với khoáng lạnh để cho ra nhiệt độ phù hợp để tắm ( 40-50 độ)

Còn chỗ nào mà bẩu phải đun với đóng mở nguồn thì là đểu 100% :))

Alba onsen resort Huế
images (13).jpeg
Khu Alba này tắm đắt lòi kèn. Nhưng đúng là suối nóng tự nhiên. Chia từng khúc có nhuêtj ấm dần. Tuy nhiên nhiệt chỉ tầm 50 độ C.

tienaka

Xe điện
Hìa bình trước em xem mảnh đất có khoáng nóng tự nhiên. Mà nó hoang vu quá chẳng dám mua