[Funland] Rối loạn hệ thần kinh thực vật .

wallbio

Xe buýt
Cụ có thể cho tên loại hoocmon đó được không ạ? Cảm ơn cụ !
“Trong trường hợp cơ thể bị stress, tâm thần vùng dưới đồi bị kích thích giải phóng hormone hướng tuyến giáp (TRH) hoặc nồng độ hormone bên trong dòng tuần hoàn giảm xuống. Hệ quả của cả hai trường hợp trên là TRH kích thích thùy trước tuyến yên để sản xuất ra TSH, chính là các hormone kích thích tuyến giáp. Tiếp đến TSH sẽ kích thích giải phóng T3 (Triodothyroxine) và T4 (Thyroxine)“
Trc mẹ em bị như thế, e nghi là do bệnh về tuyến giáp nên đi xét nghiệm, và e đề nghị xét nghiệm T3,T4. Cuối cùng thì vào viện tâm thần bạch mai 20 ngày. Chữa đúng bệnh thì ổn ngay. Tất nhiên bệnh tâm thần thì khá khó triệt để. Còn do thể trạng, cs của ng bệnh nữa.

wallbio

Xe buýt
Cụ có thể cho tên loại hoocmon đó được không ạ? Cảm ơn cụ !
Trước đó 2 mẹ con chạy quanh các bệnh viện mà k xong. Cả y học cổ truyền cũng k bắt đc bệnh. Cuối cùng là ngồi mò mẫm trên mạng mà cũng tìm ra đúng hướng :)
Cứ vào thẳng tâm thần BM xem ạ.

sunshine_0812

Xe máy
“Trong trường hợp cơ thể bị stress, tâm thần vùng dưới đồi bị kích thích giải phóng hormone hướng tuyến giáp (TRH) hoặc nồng độ hormone bên trong dòng tuần hoàn giảm xuống. Hệ quả của cả hai trường hợp trên là TRH kích thích thùy trước tuyến yên để sản xuất ra TSH, chính là các hormone kích thích tuyến giáp. Tiếp đến TSH sẽ kích thích giải phóng T3 (Triodothyroxine) và T4 (Thyroxine)“
Trc mẹ em bị như thế, e nghi là do bệnh về tuyến giáp nên đi xét nghiệm, và e đề nghị xét nghiệm T3,T4. Cuối cùng thì vào viện tâm thần bạch mai 20 ngày. Chữa đúng bệnh thì ổn ngay. Tất nhiên bệnh tâm thần thì khá khó triệt để. Còn do thể trạng, cs của ng bệnh nữa.
Xét nghiệm máu chỉ số T3+T4 thì em cũng làm rồi ạ.

chacone

Xe buýt
Cụ có thấy hiện tượng tim đập nhanh, tay chân run và đặc biệt trời cứ mưa kèm gió là cảm giác bị ớn lạnh không. Cháu mấy năm nay cứ luẩn quẩn suy nghĩ nhiều việc nên dạo này hay bị các hiện tượng trên, lo lắng, stress

ngoc F430

Xe buýt
Cụ có thấy hiện tượng tim đập nhanh, tay chân run và đặc biệt trời cứ mưa kèm gió là cảm giác bị ớn lạnh không. Cháu mấy năm nay cứ luẩn quẩn suy nghĩ nhiều việc nên dạo này hay bị các hiện tượng trên, lo lắng, stress
Triệu chứng như cụ là nhẹ nhất rồi đấy

cuteboyhp

Đi bộ
E chào các cụ.
E lướt hết 20 pages thấy nhiều cụ cũng bị như e quá.
Cách đây mấy tháng e cũng có 1 thời gian căng thẳng, stress ngày nào cũng 2, 3h sáng mới ngủ được. Xong đến hồi giữa tháng 6 ở xóm có đám cưới, trưa đó e uống hơi nhiều r lao vào phòng điều hòa nằm ngủ. Đến chiều tỉnh dậy thì nhìn cái gì cũng thành 2 hình, e tưởng mệt với vẫn say nên kệ. Hôm sau vẫn thấy nhìn đôi mà càng nặng hơn, e chẹp miệng bảo "thôi, mai đi khám mắt xem sao". Ai ngờ đến chiều tối thấy người sốt sốt, đêm thì sốt 39 độ, nhìn đôi nặng, khó thở phải gọi xe lên Bạch Mai cấp cứu. BM họ thấy sốt cao, khó thở sợ Covid đuổi e sang Nhiệt đới TW. Bên Nhiệt đới họ cho nằm truyền nước không 3 ngày liền, chọc dịch não tủy, xét nghiệm máu, X quang, chụp MRI sọ não các thứ xong r lại truyền nước và kháng sinh. 4 ngày sau hết sốt thì được chuyển viện sang khoa Thần kinh, bv Bạch Mai với chẩn đoán: Nhìn đôi, Liệt dây TK số 6 sau viêm màng não.
Sang BM nằm thì họ cho mấy viên thuốc, lại chọc dịch não tủy lại, r thì hội chẩn liên viện cái film MRI sọ não, cuối cùng là cho ra viện với đơn thuốc gồm mấy viên Vitamin B, citicoline, với 1 thuốc trầm cảm là Grandaxin và dặn tình trạng nhìn đôi do liệt dây VI của e sẽ tự hết. E về nhà mấy hôm vẫn thấy khỏe mạnh bình thường, chỉ là nhìn đôi khó chịu.
Rồi bất ngờ vài hôm sau tự nhiên e thấy tức ngực, khó thở, mặt trắng bệch ra, mặt mũi tối sầm, vã hết mồ hôi, nhịp tim nhảy lung tung lên 120-130 nhịp/phút liên tục. Thế là lại gọi xe cấp cứu, cơ mà lên xe được tầm nửa tiếng thì e lại đỡ đi, vẫn khó thở nhưng nhịp tim giảm về 90 bpm. Lên BM nằm khoa cấp cứu A9 đến sáng thì họ chỉ định đi làm vài xét nghiệm r cho về. Về nhà e chỉ nằm thở thôi cũng mệt, lúc nào cũng phải ngáp ngáp, toàn bộ sức lực chỉ dành để thở. Được 2 hôm nằm ngáp ở nhà thì lại bị 1 cơn dữ dội như thế, cảm giác thở không nổi, vật vã, tay chân run rẩy, mồ hôi như tắm, nhịp tim 125 bpm. Lên trạm y tế xã đo huyết áp 160/90 mmHg. Ông bác sỹ ở trạm y tế bảo chuyển lên HN gấp, lên xe nằm mà e tưởng là hẹo luôn trên xe r ấy, thế mà 20p sau thì lại đỡ, tim mạch lại xuống <100bpm, đỡ khó thở hơn nhưng vẫn phải ngáp ngáp. Lên bv thì bs lại kêu Huyết áp hơi thấp, tim hơi nhanh 105 bpm, SpO2 98% thì không thể khó thở được??? Thế là lại cho về. Được mấy hôm cứ vật vã như thế, đêm thì không ngủ được, lúc nào cũng lo sợ nó bị như thế nữa.
Rồi có ông khách đến nhà e chơi, kể là cháu gái ông ấy cũng hay như thế, lên viện Tim mạch họ mới tìm ra. Thế là nhà e lại lôi e lên viện Tim mạch, đến nơi họ đo nhiệt độ được 37 độ 5, khó thở thế là bắt e đi làm xét nghiệm Covid Realtime PCR. Chờ 10 tiếng trong phòng cách ly thì nhận KQ âm tính. Viện tim mạch đo điện tim lần thứ n, đeo cả máy Holter điện tim 24h, chụp CT Phổi. KQ là phổi bình thường, hơi xơ chút đỉnh do e hút thuốc, tim mạch k có gì bất thường chỉ loạn nhịp nhẹ, gợi ý e đi khám chuyên khoa Tiêu hóa do mấy bữa nay e thấy đầy đầy bụng.

Đến lúc đó e cũng k hiểu mình bị sao nữa. Chán quá e đi về nhà luôn. Về nhà thì cũng vẫn vật vã như thế thôi, lo sợ đủ thứ, ăn k được, bụng căng như quả bóng. Có thằng cu e bảo hay a ra bv tư mà khám. Thế là lại xách mông lên Đa khoa Thu Cúc chỗ Hồ Tây khám chuyên khoa Nội thần kinh. Lên làm đủ mọi thứ luôn các cụ ạ, xét nghiệm máu, nước tiểu, khí máu động mạch, siêu âm bụng, tuyến giáp, siêu âm tim, X quang tim phổi, MRI sọ não lại lần nữa, nội soi dạ dày... Kết luận: Liệt dây VI trái, hội chứng cổ vai gáy, thiếu máu não, viêm dạ dày, HP+, rối loạn điều tiết, khó thở cơ năng. E cầm đơn ra lấy thuốc hết đâu đó hơn 6 triệu trong đó có cả Grandaxin và Ginko. Lại về uống thuốc, thuốc nhiều hơn cả cơm e ăn mà lại có mấy kháng sinh chống HP nên đã mệt còn đơ hơn. Hết 14 ngày kháng sinh chả thấy đỡ cái dạ dày còn thấy khó chịu hơn, hay nóng rát ngực, đau như đau tim, sáng dậy khô hết miệng, tụt 6kg. Lên khám lại được chẩn đoán thêm Trào ngược dạ dày thực quản độ A, lại cho thuốc. Uống cả tháng chả đỡ, tim mạch vẫn loạn cả lên, thở k được, chân tay vẫn run rẩy, người thì mệt đơ ra, mắt thì đỡ nhìn đôi hẳn.
Hết thuốc e lên khám lại thì ông bác lại bảo sang 108 khám vì có người quen. Sang 108 thì sau 1 hồi xem film và các KQ khám trước of e thì bs kết luận: viêm dạ dày, HP+, thiếu máu não, rối loạn TKTV. Kê thêm mấy loại thuốc khác nữa mà bảo tiếp tục sử dụng Grandaxin + Vitamin B + Citicoline + Ginko Biloba. Sau e mới biết là thuốc an thần + chống trào ngược.
Gần 1 tháng nay e cũng đỡ hơn, đỡ khó thở hơn, đỡ hồi hộp lo lắng, ngủ được nhiều hơn, tim cũng đỡ nhảy nhót hơn mặc dù vẫn thường trực 80~100bpm. 1 tuần nay thì thấy mỏi vai gáy quá, đôi lúc tự nhiên mỏi 1 cách rã rời như kiểu không nâng nổi cái đầu, chân tay mỏi rã ra không bước nổi, đầu đau cả tuần. Đi chụp MRI cột sống cổ thì chưa đến mức thoái hóa nhưng phình đĩa đệm C2-C3, C4-C6 chèn ép, lưu huyết não cho thấy thiếu máu não nhiều. Các triệu chứng khó chịu kia lại quay lại, đôi lúc lại mệt lử ra, khó thở, chân tay run rẩy, rã rời, đầu đau, huyết áp tụt, tim đập nhanh, mồ hôi ở bàn tay bàn chân thi nhau chui ra, đau nhức khắp người.

Thực sự e quá chán nản với cái kiểu như này r. Người cứ như trên mây ấy, chả làm được gì ngoài nằm bẹp 1 chỗ.
Mình cũng bị hầu hết các triệu chứng như bạn: Ban đầu là nhìn đôi, 2 mắt ko hội tụ tại 1 điểm, khám tại Viện mắt Bà Triệu đc chẩn đoán là
Bệnh viêm võng mạc trung tâm thanh dịch, BS nói là ko cần điều trị, 1 thời gian sau tự khỏi, mình về điều chỉnh, ít xem TV, ĐT rồi bệnh tự khỏi sau 2 tháng, tiếp theo là dạ dày bị suốt 3 năm, cứ điều trị xong, 2 tháng lại bị lại, rồi huyết áp cao, lên đến 180/120, tim đập nhanh 100 lần/ph, hồi hộp, mất ngủ dài ngày, làm việc gì cũng mệt. Mình khám tại BV Tâm thần Hải phòng, chẩn đoán là rối loạn lo âu, rối loạn thần kinh thực vật. Từ đó m uống thuốc của họ (giá rất rẻ), tập đi bộ hàng ngày. Bây giờ khỏi hết dạ dày, huyết áp, ngủ ngon, ko bị mệt nữa; chỉ còn mỗi tim đập nhanh nữa thôi

thienphuc

Xe điện
Mình cũng bị hầu hết các triệu chứng như bạn: Ban đầu là nhìn đôi, 2 mắt ko hội tụ tại 1 điểm, khám tại Viện mắt Bà Triệu đc chẩn đoán là
Bệnh viêm võng mạc trung tâm thanh dịch, BS nói là ko cần điều trị, 1 thời gian sau tự khỏi, mình về điều chỉnh, ít xem TV, ĐT rồi bệnh tự khỏi sau 2 tháng, tiếp theo là dạ dày bị suốt 3 năm, cứ điều trị xong, 2 tháng lại bị lại, rồi huyết áp cao, lên đến 180/120, tim đập nhanh 100 lần/ph, hồi hộp, mất ngủ dài ngày, làm việc gì cũng mệt. Mình khám tại BV Tâm thần Hải phòng, chẩn đoán là rối loạn lo âu, rối loạn thần kinh thực vật. Từ đó m uống thuốc của họ (giá rất rẻ), tập đi bộ hàng ngày. Bây giờ khỏi hết dạ dày, huyết áp, ngủ ngon, ko bị mệt nữa; chỉ còn mỗi tim đập nhanh nữa thôi
chúc mùng bác. em giờ uống thuốc huyết áp nhưng nó vẫn lên xuống thất thường lắm.trước uống thuốc 108 thấy có vẻ ổn 1 thời gian

bmvv2b

Xe tải
Bác còn đơn thuốc em tham khảo với

Zizou-Zidane

Xe tải
Mình bắt đầu bị bệnh là tháng 2/2020, lúc đó ngày nào buổi chiều cũng bị cơn hồi hộp, tim đập nhanh, chóng mặt, gần như sắp ngất, ko đứng vững. Mỗi lần bị khoảng 15 phút, đến viện cấp cứu nó lại khỏi. Mình đi cấp cứu phải đến 5-7 lần. Đi khám tim mạch, đeo holter tim ko ván đề gì. Nội soi dạy dày thì bị viêm trợt. Bác sĩ nghi do trào ngược dạy dày nên cho uống thuốc chữa dạ dày, chống trào ngược. Uống đơn thuốc này cũng không đỡ. Mình quyết định khám thần kinh, bác sĩ nói có thể do rối loạn thần kinh thực vật, dạ dày co bóp lung tung, dẫn đến trào ngược và gây khó thở, hồi hộp, tim đập nhanh (bs có giải thích mình viêm trợt như vậy cũng chưa thể gây trào ngược được). Nghe có vẻ hợp lý nên dùng đơn thuốc bổ thần kinh, tăng tuần hoàn não, chống trào ngược và thuốc giảm axit dạ dày để nhanh lành vết loát. Sau 1 tháng dùng thuốc thần kinh thì khỏi. Tuy nhiên hết thuốc được 1 tuần thì dấu hiệu hồi hộp, choáng váng lại quay lại. Những lúc lên cơn, mình cảm giác rất rõ 2 thứ: (1) đầu óc căng thẳng, trống rỗng, nếu cố làm việc thêm thì cảm giác sẽ bị loạn nhịp tim, ngất nên mình thường nghỉ ngơi, đi lại thay đổi tư thế; (2) vùng ngực đau tức và rất khó thở. Triệu trứng ngày một dày lên khiến mình nghĩ như bị ma làm và lúc đó nghĩ não mình có thể đến tuổi lão hóa (49 tuổi rồi) nhanh hơn bình thường. Suy nghĩ rất tiêu cực. Mình đi khám nhiều nơi, trong đó 2 lần đến khoa tâm thần viện 103 với 2 bác sĩ khác nhau. Người thì chuẩn đoán cơn hoảng sợ kịch phát, người thì chuẩn đoán rối loạn thần kinh thực vật dạng trầm cảm. Hai đơn thuốc khác nhau nhưng chủ đạo vẫn là thuốc chống trầm cảm. Cả hai lần mình đều ko uống và giữ đơn thuốc lại để tham khảo. Các bệnh viện đã đi qua gồm: Viện E rất nhiều lần và nhiều khoa, BV Hồng Ngọc, BV. Thu Cúc, BV 103. Chụp cắt lớp não, siêu âm và xét nghiệm tuyến giáp, nội soi dạy dày, chụp MRI não, chụp X quang đốt sống cổ, đo đạc chỉ số máu. Đấy làm rất nhiều xét nghiệm mà ko ra bệnh. Vợ thì nói là bệnh giả vờ.
Sau nhiều lần đi khám, đọc trên mạng, tham khảo cả các trang tiếng Anh, mình mới hiểu nhiều về bệnh và có lẽ chỉ mình mới hiểu bệnh của mình. Chắc chắn tổn thương về mặt thần kinh mà chưa đến mức các máy móc y tế hiện nay đo đạc được. Sau đó là những ngày tự tìm thuốc và lắng nghe cơ thể xem phản ứng thế nào. Nguyên tắc tìm thuốc của mình là uống thuốc dựa trên thảo dược và nguồn tự nhiên để dùng đc lâu dài vì bệnh thần kinh như bên tâm thần điều trị phải ít nhất 20 ngày mới có biểu hiện khỏi và tiếp tục điều trị ít nhất 6 tháng. Vậy là trước đây mình uống 1 tháng đơn thuốc đầu tiên mới coi là ban đầu. Lục lại các đơn thuốc và tìm hiểu thì mình chọn lọc các loại thuốc như đã post trong bài trước. Tại sao mình uống canxci ở giai đoạn sau này. Thực ra uống Cebraton, omega3, magne B6 đã đỡ nhiều, nhưng mình vẫn thấy đầu óc đôi lúc đơ đơ, chưa khỏi triệt để, nên nghĩ có thể tuổi cao, canxci cũng là chất mình có thể thiếu. Mua uống canxci về uống sau 2 - 3 hôm cũng thấy các dấu hiệu đầu óc lâng lâng cũng hết, ko biết có thể do canxi hay không. Nhưng chắc chắn 1 điều, magne B6 có tác dụng rõ rệt. Mình uống hết 1 đợt magne B6 hết thuốc, lười đi mua và cũng muốn xem nó có thực sự cần thiết ko. Sau 1 tuần mình thấy đau đầu quay trở lại, đặc biệt các dây thần kinh trùng xuống (mình ko biết diễn tả thế nào, bình thường khi khỏe mạnh thì đầu óc bừng bừng, cuộc sống tươi đẹp, suy nghĩ tích cực. Nhưng khi thần kinh trùng xuống, cảm giác phần thần của mình cũng xẹp xuống, ko có thần sắc gì). Tiếp tục bổ sung uống magne B6 thì lại trở về trang thái bình thường.
Với bệnh của mình, gần như chắc chắn mình biết cơ thể mình thiếu gì. Đến nay là tháng 9, sau nhiều tháng tự điều chỉnh thuốc và kiên trì tập thể dục, mình đã thấy cuộc sống tươi đẹp trở lại (nhiều bạn cứ nói suy nghĩ tích cực lên, nhưng chỉ những người rơi vào hoàn cảnh bệnh như mình chắc chắn các bạn ko thể tích cực lúc đó được). Các bạn chú ý mua thuốc ginko biola, omega3 phải mua đúng thuốc chuẩn mới có tác dụng. Mình cũng đã mua phải loại kết hợp ginko omega3 của hãng dược Hà Tây, uống ko tác dụng đâu.
Em cũng đang bị tình trạng này, cụ cho hỏi: giờ cụ đang uống 3 loại omega3, magne b6 và ceblatons phải ko ạ?

Trước có lần e cm bài cụ thì phải, e cũng rối loạn lo âu, cả năm vừa rồi làm chỉ đi khám bệnh, giờ em kệ muốn đến đâu thì đến, nhưng lại có 1 bệnh khác 😁.
Chả là cách đây 1 tháng e đi ăn khao uống rượu say , về dính lạnh, sau đó đâu nhói giật giật thái dương bên phải,... ù tai, chắc lại đau dây thần kinh, e vẫn chưa đi khám ko biết có nghiêm trọng ko. Em sẽ cạch luôn bia rượu, cc cẩn thận ăn nhậu cuối năm tránh gió cảm, e dính thấy mệt mỏi lại phải thêm lo.

sunshine_0812

Xe máy
Trước có lần e cm bài cụ thì phải, e cũng rối loạn lo âu, cả năm vừa rồi làm chỉ đi khám bệnh, giờ em kệ muốn đến đâu thì đến, nhưng lại có 1 bệnh khác 😁.
Chả là cách đây 1 tháng e đi ăn khao uống rượu say , về dính lạnh, sau đó đâu nhói giật giật thái dương bên phải,... ù tai, chắc lại đau dây thần kinh, e vẫn chưa đi khám ko biết có nghiêm trọng ko. Em sẽ cạch luôn bia rượu, cc cẩn thận ăn nhậu cuối năm tránh gió cảm, e dính thấy mệt mỏi lại phải thêm lo.
do bệnh đấy ạ, bệnh này khi phát lại tưởng là trúng gió đấy ợ, em hồi mới bị cứ tưởng là mình bị trúng gió

chimcuccu

Xe hơi
Món này em thấy điều trị khá lâu. Em có bà chị họ cũng bị tương tự, đi chữa đc cho uống thuốc, cũng phải gần 1 năm , bây giờ mới thấy ổn định.

KhangMinh

Xe máy
Em up cho lên cái
Em thì cứ đến tầm trước giờ cơm tối là lên cơn chán ăn, khó chịu ở dạ dày, chán ăn kinh khủng ấy, ko muốn ăn tý nào, nhưng nếu cố ăn xong thì lại đỡ.
Cái cơn chán ăn kèm theo bồn chồn, lo lắng, cảm giác nó cứ ở dạ dày ra ấy. Em bị viêm hang vị do HP, chữa xong HP em bị kèm thêm mất ngủ. Giờ vẫn chưa tìm ra cách gì để hạn chế cơn chán ăn bồn chồn trước giờ cơm tối cccm ạ

Mesocsic

Xe điện
Em up cho lên cái
Em thì cứ đến tầm trước giờ cơm tối là lên cơn chán ăn, khó chịu ở dạ dày, chán ăn kinh khủng ấy, ko muốn ăn tý nào, nhưng nếu cố ăn xong thì lại đỡ.
Cái cơn chán ăn kèm theo bồn chồn, lo lắng, cảm giác nó cứ ở dạ dày ra ấy. Em bị viêm hang vị do HP, chữa xong HP em bị kèm thêm mất ngủ. Giờ vẫn chưa tìm ra cách gì để hạn chế cơn chán ăn bồn chồn trước giờ cơm tối cccm ạ
Cụ rảnh qua chỗ em nghiên cứu nhé. Riêng sáng mai có 4 Bs hội chẩn.

AXEGA

Xe tăng
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(
Cụ gần ở Trần duy Hưng thì qua chỗ em. Cái này em giúp Cụ được. Nhanh thì 1 buổi là Cụ cảm nhận đc kết quả luôn.

Jack Bauer

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài đi bộ thì thêm tí thiền yoga nữa là ngon, ăn uống lành mạnh tự nấu lấy+ thể dục thể thao nhẹ nhàng tăng dần bệnh hết lúc nào ko hay, còn uống thuốc chỉ là giải pháp chống cháy chữa triệu trứng thôi, truy ngược tìm nguyên nhán chữa dễ hơn.

buhogia01

Xe tải
Đáng ra cho vào box bệnh xá nhưng bên ý vắng quá nên xin phép bác mod em để box cafe mong các cụ vào chia sẻ cho em cũng như 1 số cụ bị phương pháp chữa bệnh rối loạn hệ thần kinh thực vật sao cho hiệu quả

Sau thời gian dài e căng thẳng thần kinh mất ngủ thì phát bệnh . Hết chóng mặt lại buồn nôn rồi lại khó thở , bệnh cứ linh tinh hết cả lên triệu chứng thì mơ hồ chả biết bệnh nào ra bệnh nào linh tinh cả lên . Đi khám các kiểu mà chả ra bệnh thực thế nào bsi kết luận rối loạn hệ thần kinh - rối loạn triệu chứng cơ thể ( gọi chung rlhtktv) mà chữa nó chỉ đỡ ko dứt được cứ đỡ bệnh nó lại sang bệnh kia , kèm theo rối loạn lo âu nữa. Tinh thần đi xuống bệnh thì cứ dai dẳng hành hạ khó chịu mệt mỏi chả làm ăn gì được mà chưa tìm được phương án chữa hiệu quá. Có cụ nào bị giống em ko ạ? khổ quá rồi :(
Trước em cũng bị, đi khám các nơi, xét nghiệm đủ kiểu xong kết luận RLTKYV , nhưng bác sĩ bão đang trong độ tuổi 49_53 cứ để một thời gian cơ thể tự điều chỉnh> Chừng 1 năm sau thì em thấy tự hết

tui102

Xe tăng
E bị vào tháng 8 vừa rồi.E bị 1 cú sốc làm stress kéo dài,triệu chứng là thở bị hụt hơi,huyết áp cao ,nhịp tim tăng,hay lo âu,mất ngủ...vào 115 khám xét nghiệm chụp chiếu các kiểu thì bình thường,bác sĩ kết luận e bị RLHTKTV,cho thuốc an thần và bổ não về uống,tháng 9 e bị lại lần nữa,đến giờ vẫn đang theo dõi.E hóng cụ nào có kinh nghiệm trị bệnh này ạ
Em nghĩ cụ đến bênh viện YHCT hoặc BV châm cứu. Bệnh này dễ chữa mà. Vợ em sinh bé 1 cũng mất ngủ suy nhược lo âu, chữa mất 20 ngày xong ngon lành nay sinh bé thứ 3 rồi trộm vía quát em hơi khoẻ 😂