[Funland] Ronal đô!!!

thungkhe

Xe điện
Trước đây lối chơi ban bật tốc độ cao, pressing toàn sân đã được Ajax thi triển với bầy “nhện nước “ lứa 95 là đỉnh cao và tikitaka chỉ là phiên bản 2 mà thôi. Nhưng mỗi khi gặp Juve hay AC thì giống cua gặp ếch. Lối chơi catenacio đã thành quốc hồn của người Ý rồi với những hậu vệ lừng danh. Tựa như lối đá của U23 Việt ở thường châu.

Meo_Trần

Xe hơi
Ai cũng giỏi, so sánh vậy khập khiễng lắm nhưng mà cá nhân tôi vẫn thích xem Ro béo đá hơn

huyhoang9986

Xe tải
Đối với em thì thời si đô ko bằng thời trước được em xem chẳng chút hứng thú. thời trước Tuyển nào cũng có quái kiệt ro béo, carlos, ronaldinho, rivaldo, zizou, pirlo, cana, nesta, maldini, figo, ... kể cả ngày cũng ko hết. Tuyển brasil giờ thật sự thiếu nhân tài cái tên neyma nổi bật nhất em thấy chẳng so được với ai thời trước.

Lambatda

Xe điện
Cứ lôi cái cup thé giới ra làm gì hả cụ. Cúp thế giới phụ thuộc vào phần lớn tuyển phải cực mạnh và người đó là nhân tố chủ chốt. Bồ là tuyển hạng xoàng của châu âu thì mơ gì.
nếu nói cúp vàng và ơ rô thì tây ban nha 2008-2012 cả tuyển mỗi người vài chiếc ợ :))
Chuẩn rồi, ct ko đc chọn nơi sinh ra nhưng đc h/toàn đc chọn clb để đá. Nên C1 vẫn là danh hiệu chuẩn mực nhất để so kè giữa các ct. Rô béo chưa ăn nổi 1 C1 nào nên vẫn gợn lắm, ko so đc.
Sheva ngày xưa mà sinh ra ở Ý chứ ko phải U Cà thì có lẽ cũng ăn Euro hoặc WC rồi.

Quân Đuôi

Xe điện
Bóng đá nó là môn thể thao giải trí nên cầu thủ nào mang lại cảm xúc nhiều cho khán giả sẽ được yêu mến cái đó là hoàn toàn chính xác như: Ronaldo, M10, Zidan...
Em thì không phải fan của chú Cr7 nhưng phải phục ý trí và nghị lực tập luyện của chú này. Vì ko có cái thiêm bẩm như M10, để đạt được thành công như chú này 90% do tập luyện không ngừng nghỉ. Do đó cũng thấy rằng mình còn quá kém về nghị lực :(

Cục Cơm

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn rồi, ct ko đc chọn nơi sinh ra nhưng đc h/toàn đc chọn clb để đá. Nên C1 vẫn là danh hiệu chuẩn mực nhất để so kè giữa các ct. Rô béo chưa ăn nổi 1 C1 nào nên vẫn gợn lắm, ko so đc.
Sheva ngày xưa mà sinh ra ở Ý chứ ko phải U Cà thì có lẽ cũng ăn Euro hoặc WC rồi.
E thấy đúng ra lấy C1 mới chuẩn nhất. Giải đấu quy tụ những ngôi sao lớn nhất thế giới. Mà năm nào cũng tổ chức. Ai nhiều C1 nhất thì sức gánh team là lớn nhất. Cr7 nó 5 cái ở 2 clb thì nó vãi đái r. C1 bảo ăn may đc 1 lần chứ đến 5 lần thì may mắn gì
Cr7 bị n người ganh ghét vì cá tính cái tôi lớn. Tại hắn ta lúc nào cũng cho hắn là giỏi nhất nên mới bị ghét. Mà hắn ta giỏi nhất thật. Cr7 vs M10 ngang nhau.

• Vodka
Reactions: UFA
Khả năng tạo cảm xúc cho người hâm mộ thì 3 ông Maradona, Rô béo và Rô vẩu là đỉnh nhất. Rô 7, Messi và Pele như máy đá bóng, xem ít cảm xúc hơn.
Cảm xúc tùy thời điểm thôi cụ. Cụ xem quả messi vặn sườn làm ông boateng ghã chổng vó ở trận bán kết cúp c1 năm nào cụ cố bật dậy ồ lên ko :)))

haisactigon

Xe tải
Chả nhẽ e lại đưa ra 100 ô hậu vệ trc 2007 cho cụ xem gà hay vịt. Hve bây giờ thủ mới kém vì lối chơi yc hv phải biết tấn công kiểu như Ramos - Qique - Alba. Ngày xưa toàn hv lão luyện kinh điển, đá rắn, bóng đi người ở lại vì luật nhẹ hơn bây giờ.
Đây trước 2007 vài cái tên tiêu biểu cụ nhé. Thuram - Lisazaru của Pháp, Ý thì thôi chả phải nói. Bồ có Carvalho - Ferrara, Arg có Sensini - Zanetti, Samuel, Anh là Rio Fedinand - Sol campell, Braxin có Cafu, Masco Santos, Hà Lan có Jap Stam. Cỡ quái chiêu như Matezari còn phải phiêu bạt từ Italy sang Anh mà cụ bảo hv ngày xưa gà, những cái tên trên chưa phải là xs nhất trong cùng thế hệ nhưng để qua người 1-1 ko hề đơn giản, còn danh tiếng của họ thế nào, chắc ai mê tt cũng biết
Các cụ ấy xem phim đen trắng bảo màu không đẹp bằng bây giờ thôi. So sánh kiểu vậy chắc mấy ông huyền thoại sắp xuống lỗ không bằng Quang Hải của VN =))=))=))

mitdac1819

Xe điện
Bóng đá trước 2007 hậu vệ đa phần tương đối gà + chiến thuật ko chắc chắn, chặt chẽ. Nên mới x/hiện nhiều ngôi sao kiểu kỹ thuật, "chài" bóng các kiểu (hv gà thì đương nhiên sẽ đi bóng hay thôi). Bóng đá giờ đỉnh cao hơn nhiều, h/thiện cả về kỹ thuậy, tốc độ, thể lực nên mới có những trận đấu pressing nghẹt thở đến vậy.
Muốn so sánh với thời xưa thì ko thiếu những clip fullmatch trên Youtube. Coi rồi mới thấy bóng đá trước 2007 xem ngây thơ, chậm chạp và khá chán, t/gian bóng chết nhiều và rất hay phá bóng lên cao qua lại. Bất kỳ đội bóng (cả clb lẫn tuyển) nào trc 2007 mà gặp Barca 09-11, Bayern 11-13, Liver 18-h/tại, Real 15-18 thì chắc chắn cũng đều bị bóp mũi cả thôi. Tỷ lệ cầm bóng cả trận may ra thì đạt đc 38%.
Nhầm cụ nhé, thời xưa luật chưa bảo vệ cầu thủ tấn công như bây giờ, nên hậu vệ chém tiền đạo liên toại, và hậu vệ xưa đỉnh hơn, minh chứng là Messi thời trai trẻ đỉnh cao gặp lão tướng Nesta còn tắt điện, bóng đá bây giờ xem mới chán, vì sức ép kim tiền, nên các đội đều thi đấu na ná nhau, 3-4-3 hoặc 4-2-3-1, 4-3-3, cầu thủ thì thiếu cá tính

Lambatda

Xe điện
Nhầm cụ nhé, thời xưa luật chưa bảo vệ cầu thủ tấn công như bây giờ, nên hậu vệ chém tiền đạo liên toại, và hậu vệ xưa đỉnh hơn, minh chứng là Messi thời trai trẻ đỉnh cao gặp lão tướng Nesta còn tắt điện, bóng đá bây giờ xem mới chán, vì sức ép kim tiền, nên các đội đều thi đấu na ná nhau, 3-4-3 hoặc 4-2-3-1, 4-3-3, cầu thủ thì thiếu cá tính
Tắt điện là nhờ cả hệ thống phòng ngự bọc lót tốt cụ ah, chứ 1 vs 1 thực sự thì Nesta ko đủ lực để cản đâu.
Thời đỉnh cao của Messi thì chỉ có duy nhất A.Cole là 1 vs 1 h/toàn đc với Messi.
Về đh chiến thuật thì bây giờ chặt chẽ và khoa học hơn nhiều cụ ah. Sự p/triển rõ ràng nhất là nhờ vào Bielza, Pep và J.Kloop.

mitdac1819

Xe điện
Khó so sánh giữa các thế hệ cụ ạ
Nhưng để định tính thì quãng đường di chuyển cầu thủ bây giờ gấp khoảng 2 lần so với năm 1980, tốc độ trận đấu bây giờ cao hơn 10% so với cách đây 15 năm. Ngày xưa cứ qua 30t là xuống dốc hàng năm thấy rõ, bây giờ thì 33-34t nhiều cầu thủ vẫn chạy phăm phăm để cụ thấy thể lực bây giờ chênh lệch ngày xưa cỡ nào (tennis thì cái này càng rõ hơn)
Không chỉ bóng đá mà hầu hết các lĩnh vực đều phát triển qua thời gian, thể lực chung thế hệ sau cao hơn thế hệ trước, tiêu chí thể thao lúc nào cũng là nhanh hơn, mạnh hơn,.. Nhưng xu hướng con người thường là hoài cổ, bị ấn tượng bởi những lần gặp đầu nên thấy ngày xưa bao giờ cũng hoành tráng hơn ^^
Kụ nhầm roài nhé, cụ nhớ cặp tiền đạo của Sunderland N.quill và K.philip ko hơn 3 sõi vẫn tốt, đầy cầu thủ hơn 3 sõi thời trước vẫn đá chuyên nghiệp. Thời nay đúng là cầu thủ được chăm sóc chuyên nghiệp và huấn luyện kỹ, nhưng cá tính của cầu thủ và bản sắc của các nền bóng đá mất đi khá nhiều. Xưa xem Braxin và Achen, dù cùng chất Nam Mỹ nhưng lối đá khác hẵn, cầu thủ cũng khác nhau, hay xem giải ý-anh-tbn khác nhau hẳn, Braxin giờ quá thiếu nhân tài, cỡ 20 năm trước Neymar khó mà có cửa trong tuyển,giờ thì là hi vọng của dân Braxin. Nói ra thì bảo lung tung, nhưng đúng từ thời tiki-taka lên ngôi, em thấy bóng đá đi xuống

mitdac1819

Xe điện
Tắt điện là nhờ cả hệ thống phòng ngự bọc lót tốt cụ ah, chứ 1 vs 1 thực sự thì Nesta ko đủ lực để cản đâu.
Thời đỉnh cao của Messi thì chỉ có duy nhất A.Cole là 1 vs 1 h/toàn đc với Messi.
Về đh chiến thuật thì bây giờ chặt chẽ và khoa học hơn nhiều cụ ah. Sự p/triển rõ ràng nhất là nhờ vào Bielza, Pep và J.Kloop.
Mời gúc Nesta vs Messi nhá :))

.Chuối.

Xe tăng
Tại sao lại cứ phải rời ? Còn CLB nào hơn Barca ở đây ? Messi nhận lương ở Barca cao nhất TG , chế độ đãi ngộ hàng top TG , và là môi trường anh gắn bó từ bé vv . Vậy thì tội gì anh ấy phải đi đâu làm gì cho nó khổ hả cụ ?
Cần gì phải rời đi đâu, về đội tuyển phát là hiện nguyên hình thiên tài đi bộ gãi đýt:D, bạc nhược như trẻ em thiếu sữa, khác hẳn với lúc ở Barca hổ báo cáo chồn quanh đám anh em bạn dì toàn tier 1 ;p.

duongbaoan267

Xe điện
Em thích Messi nhất nhưng làm đồng đội thì em thích Cr7 hơn

nidea

Xe tăng
Messi nào tắt điện? Có mỗi pha Nesta xoạc bóng trong chân Messi được nhắc đi nhắc lại trong khi cả trận đấu thì ăn hành mà bảo là Messi tắt điện :)?

mitdac1819

Xe điện
Cần gì phải rời đi đâu, về đội tuyển phát là hiện nguyên hình thiên tài đi bộ gãi đýt:D, bạc nhược như trẻ em thiếu sữa, khác hẳn với lúc ở Barca hổ báo cáo chồn quanh đám anh em bạn dì toàn tier 1 ;p.
Fan Messi không thích sự thật này đâu cụ. Mặc dù em thấy, thời nay Achen có hàng công thuộc loại khủng nhất thế giới. Rô đũy tuy không thuộc dạng múa may màu mè, nhưng e phải công nhận bản lĩnh hắn tốt thật, không phải tự nhiên mà hồi 2003-2004, khi còn là tài năng trẻ mà đánh bật đc cả Ruud van nisteroy ra khỏi M.U. Còn e phải công nhận xem Ro béo đá quá kinh, như kiểu đang nhảy múa luôn, dù em rất ghét lão, vì lão bá quá, tuyển Braxin khi ấy quá mạnh, toàn bóp Achen của ty Bastituta

mitdac1819

Xe điện
Messi nào tắt điện? Có mỗi pha Nesta xoạc bóng trong chân Messi được nhắc đi nhắc lại trong khi cả trận đấu thì ăn hành mà bảo là Messi tắt điện :)?
Vâng, ăn bàn trên chấm penati :)), ko phải ăn hành

Hổ vồ

[Tịch thu bằng lái]
Bóng đá trước 2007 hậu vệ đa phần tương đối gà + chiến thuật ko chắc chắn, chặt chẽ. Nên mới x/hiện nhiều ngôi sao kiểu kỹ thuật, "chài" bóng các kiểu (hv gà thì đương nhiên sẽ đi bóng hay thôi). Bóng đá giờ đỉnh cao hơn nhiều, h/thiện cả về kỹ thuậy, tốc độ, thể lực nên mới có những trận đấu pressing nghẹt thở đến vậy.
Muốn so sánh với thời xưa thì ko thiếu những clip fullmatch trên Youtube. Coi rồi mới thấy bóng đá trước 2007 xem ngây thơ, chậm chạp và khá chán, t/gian bóng chết nhiều và rất hay phá bóng lên cao qua lại. Bất kỳ đội bóng (cả clb lẫn tuyển) nào trc 2007 mà gặp Barca 09-11, Bayern 11-13, Liver 18-h/tại, Real 15-18 thì chắc chắn cũng đều bị bóp mũi cả thôi. Tỷ lệ cầm bóng cả trận may ra thì đạt đc 38%.
Hậu vệ thời nay không ai đủ tầm để sánh vai với những Baresi, Maldini, Nesta, Canavaro, Blanc, Thuram, Adams, Campbell, Stam, Ferdinand... của thời trước 2007 đâu cụ ạ.

Vvtvvt

Xe tải
Si lùn mà không ôm được cúp vàng thì không bao giờ trở thành huyền thoại được.
Thế nên Maradona vẫn bất tử trong lòng các tín đồ túc cầu giáo.
Thực sự thì xem các bước chạy của Ma nghiện vẫn cảm xúc hơn.
Các cụ cứ nói đến Cúp vàng thế giới. Em thật giai đoạn 2008-2012.Tây ban nha liên tục vô dịch WC và EURO. Lứa cầu thủ đó mà cứ lấy WC ra để so sánh thì những Savi, Indiesta, Ramos ....cho CR7 hít khói. Bóng đá là môn chơi tập thể nhưng từng cá nhân có những đóng góp riêng trong thành công đó. Si lùn sẽ là cầu thủ có lẽ hàng trăm năm hy vọng mới có được 1 người như vậy. Đi bóng, đá phạt. Chuyền bóng , ghi bàn ...bất kỳ thực hiện nhiệm vụ nào cubgx hoàn thành xuất sắc. Chưa có danh Hieu WC hay Cúp Nam Mỹ cubgx là do thiếu chút may mắn thôi. Si lùn xứng đáng là số 1. Bóng đá thế giới đang nợ anh moitj danh hiệu . Cubgx vì thiếu danh hiệu cubgf đội tuyển quốc gia nên mới có những so sánh ngày hôm nay chứ nếu như anh có thì các cầu thủ khác không có tuổi để được mang ra đứng bên canh anh