[Funland] Rốt cục giàu quá hay đại gia quá thì để làm gì hả các cụ ?

cantona

Xe container
Giàu là sướng, ko nên hỏi giàu nghèo để làm gì, vì ai cũng muốn 1 đời sống tốt, thượng hạng càng tốt.
Cái cần hỏi em nghĩ là: sống sạch sẽ hay sống chà đạp lên mọi thứ, cuối cùng để làm gì? Bọn siêu giàu xong bị tóm là chúng nó bất chấp luật và tính người để làm giàu, nên không cần phải thương mướn gì chúng nó cả, kể cả trung lưu mà sống kiểu đấy cũng đáng khinh, giấu được đến đâu thì oai đến đấy ;))

Quy Lão

Xe tăng
Em thấy giàu mà đi tù thì vẫn sướng hơn là nghèo mà đi tù :))

Nhân vụ chị Bạch Diệp già cả như thế rồi còn án tù chung thân. Em ngồi ngẫm cuộc sống vô thường như thế nào. Em thấy giàu quá, xe siêu sang, đại gia cuối đời kết cục như vậy thì có đáng ko. Còn không bằng người trung lưu an nhàn tận hưởng cuộc sống. Các cụ thấy thế nào ?
Em chưa có tị nào nên ngồi hóng xem các cụ đại gia vào phán thôi.

jemmypham

Xe máy
Cuộc đời hơn nhau cái kết các cụ nhỉ

duytrong

Xe lăn
Nhân vụ chị Bạch Diệp già cả như thế rồi còn án tù chung thân. Em ngồi ngẫm cuộc sống vô thường như thế nào. Em thấy giàu quá, xe siêu sang, đại gia cuối đời kết cục như vậy thì có đáng ko. Còn không bằng người trung lưu an nhàn tận hưởng cuộc sống. Các cụ thấy thế nào ?
Cứ như em lại hay chả ai động đến mình, dưng mà em lại không giàu.

duytrong

Xe lăn
Khổ trước sướng sau thì dễ thở, chứ sướng trước khổ sau kiểu này khổ hơn chết.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Tôi biết 1 cậu, cũng 1 thời lầm lỗi, sai phạm nghiêm trọng lắm, đến mức tôi đành phải kỷ luật.
Mới được 1 nửa, có khi 1/3 sự kỷ luật, cậu ấy đã xin đươc ra ngoài chữa bệnh cho đời rồi.

Đấy, bác thử đến gặp và hỏi cậu ta: "Giàu để làm gì?"

nvk155

Xe điện
giầu, và phạm pháp để giầu nó là hai cái hoàn toàn khác nhau. đừng hỏi giầu để làm gì, giầu để làm nhiều thứ mà người nghèo không thể làm được, vì vậy ai cũng phấn đấu để có nhiều tiền, nhưng đừng phi pháp là được.
Ở VN mình có thể làm giầu mà hoàn toàn ko vi phạm pháp luật ko ?

thngaylangthang

Xe ngựa
Thực lòng mừ chém thì em cũng muốn được như vậy nhưng đó chỉ là mơ thôi :)

nvk155

Xe điện
Cụ thử chỉ xem cụ Vũ Trung nguyên vi phạm luật gì đc ko ạ? Cụ chưa thấy ko phải là ko có.
Cháu kể 1 chuyện đơn giản như : bán trà đá vỉa hè có vi phạm ko ??
Hoặc giả, xưa cháu có kinh doanh quán cafe nhỏ xíu, ko bầy bàn ghế lấn chiếm vỉa hè thì khách lại qua quán khác có thể ngồi đx vỉa hè. Thế là tất tật đều phải làm luật với phường để rồi mắc 2 tội: lấn chiếm vỉa hè và đút lót.
Tất cả cong cuộc kiếm xèng mà ko phải đi làm thuê đều vi phạm, chả qua có hậu quả hay ko thôi, mà có hay ko nhiều khi còn do ông giời.

ConCuCauKinh

Xe buýt
Giau các nước Phương Tây k nói chứ giàu ở mấy nước độc Đ cứ nơm nớp k động vào thì thôi động vào ông nào cũng có phốt...
Cụ lại có vẻ cuồng Tây thái quá rồi. Vừa hôm qua em đọc bài về 1 em gái ở Mỹ thành tỷ phú nhờ phát minh phương pháp xét nghiệm máu tiên tiến, được tung hô là Nữ Steave Jobs trong tương lai cuối cùng lộ ra cũng chỉ là lừa đảo. Tây ta gì thì cũng có kẻ này người nọ hết.

hbu082

Xe container
Cháu kể 1 chuyện đơn giản như : bán trà đá vỉa hè có vi phạm ko ??
Hoặc giả, xưa cháu có kinh doanh quán cafe nhỏ xíu, ko bầy bàn ghế lấn chiếm vỉa hè thì khách lại qua quán khác có thể ngồi đx vỉa hè.
Tất cả cong cuộc kiếm xèng mà ko phải đi làm thuê đều vi phạm, chả qua có hậu quả hay ko thôi, mà có hay ko nhiều khi còn do ông giời.
Thì em đã bảo cụ ko thấy ko có nghĩa là ko có, đâu phải quán cafe nào cũng lấn chiếm vỉa hè đâu?

xebetong

Xe container
Vầng, nó cho vào cái phòng rộng 2m, cao 1,2m, ăn + ngụ + ị tất trong đó thì chỉ 30p cụ sẽ ước đổi cái đoạn đại gia thành tiểu gia ngay thôi :D
Em chả ước cái gì cả
Nhưng để đổi 70 năm hoành tráng lấy ngày còn lại ở trong tù thì em đổi, thế thôi
Còn ước để các ngài uống chè bồm ngồi ước cho nhã

nvk155

Xe điện
Thì em đã bảo cụ ko thấy ko có nghĩa là ko có, đâu phải quán cafe nào cũng lấn chiếm vỉa hè đâu?
Cháu chưa thấy 1 trường hợp nào ko nhé cụ, sang tên mảnh đất khai giảm giá trị để trốn thuế cũng là vi phạm.
Vay vốn ngân hàng sử dụng ko đúng mục đích cũng là vi phạm.
sử dụng đúng mục đích mà làm hồ sơ mông má cũng là vi phạm…
Chưa thành đại gia đã vi phạm đầy, thành đại gia thì chắc thống kê ra phải cả cuốn bách khoa toàn thư.

Chỉnh sửa cuối:

hbu082

Xe container
Cháu chưa thấy 1 trường hợp nào ko nhé cụ, sang tên mảnh khai giảm giá trị để trốn thuế cũng là vi phạm.
Vay vốn ngân hàng sử dụng ko đúng mục đích cũng là vi phạm.
sử dụng đúng mục đích mà làm hồ sơ mông má cũng là vi phạm…
Những cái cụ kể người ta gọi là lách luật. Còn vi phạm thì đã xích rồi. Còn kể cả tây và ta, giàu chính đáng cũng có mà phi pháp cũng có.

nvk155

Xe điện
Những cái cụ kể người ta gọi là lách luật. Còn vi phạm thì đã xích rồi. Còn kể cả tây và ta, giàu chính đáng cũng có mà phi pháp cũng có.
Cụ tự nghĩ ra từ “lách” ấy chứ. Gọi là “gây ra hậu quả” hay ko hoặc có bị lộ ra hay ko thôi.
cháu chỉ giả thử cụ sang nhượng miếng đất, pháp luật làm tới cùng thì đố cụ dấu đc đấy.
bà Dương Bạch Diệp mà xuôn sẻ ko dính khủng hoảng, ko gây ra hậu quả thì cũng chả có tội gì.
Làm kinh tế ở VN mình là xác định cá trên thớt rồi, nhưng vẫn cứ phải làm vì đơn giản : chả nhẽ ko làm

Chỉnh sửa cuối:

Man2020

Xe hơi
Ngày xưa có bộ phim người giàu cũng khóc, hồi còn nhỏ em xem cũng trả hiểu lắm, giờ lớn mới rõ, nhiều khi khóc thật, khóc to nữa là đằng khác, như cụ Vượng, vụ cụ Vũ chắc cũng phải đấm gối khóc thầm...

trung102

Xe tăng
Cụ lại có vẻ cuồng Tây thái quá rồi. Vừa hôm qua em đọc bài về 1 em gái ở Mỹ thành tỷ phú nhờ phát minh phương pháp xét nghiệm máu tiên tiến, được tung hô là Nữ Steave Jobs trong tương lai cuối cùng lộ ra cũng chỉ là lừa đảo. Tây ta gì thì cũng có kẻ này người nọ hết.
Em chả cuồng ai cả nhưng những gì diễn ra ở các nước.... thì mình cũng suy nghĩ:

Jack Ma bị trừng phạt khiến giới doanh nhân Trung Quốc dè chừng

https://vietnamnet.vn/vn/kinh-doanh/doanh-nhan/jack-ma-bi-trung-phat-718489.html

Chỉnh sửa cuối: