Rửa máy xong - xe khục khặc có vấn đề

TheOne

Xe điện
chẳng là em đi rửa xe rồi tiện cho xịt rửa máy luôn, cả ngày hôm nay em chẳng động đến xe mãi buổi tối mới ra ngoài . thì gặp ngay hiện tượng máy nổ không đều, xăng có mùi sống, đi xe bi giật khục rất khó chịu , em có cảm giác máy bị ép quá tải làm cho xe rung hơn so với mức bt. các bác xem liệu xe em có bị vào nứoc ko . em chạy 1 đoạn rồi về luôn, tối nên gara đóng cửa hết ko làm gì đựoc . em đã kiểm tra dầu máy thấy bt ko có hiện tượng bị vào nước .

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Xe bác bị ướt bộ điện nên xẩy ra hiện tượng trên, bác nhơ đâu có cái xịt hơi thì bác xịt vào mấy cái đâuf bizi và đám dây cao áp, bộ chia... đảm bảo hết

Ian

Xe điện
Website
www.americandoor.vn
VỤ này em cũng bị dù xe em máy hộp khá kín, em rửa xong (tự rửa) rồi để khoảng 15' thì lấy xe đi, có thể xịt nước không chạm vào mấy chỗ bác Huynh nói nhưng hơi nước ẩm bốc lên thì len được vào mấy chỗ đó, và xe chạy cà giựt liền, đúng là nước vào xe không còn bốc vọt được nữa, em cứ chạy rề rà đến nhà bạn em, nhờ cứ chạy cho nóng và để máy nóng, 1 tiếng sau về nước bốc hơi hết nên xe lại như cũ, lần sau chẳng dại

TheOne

Xe điện
Xe bác bị ướt bộ điện nên xẩy ra hiện tượng trên, bác nhơ đâu có cái xịt hơi thì bác xịt vào mấy cái đâuf bizi và đám dây cao áp, bộ chia... đảm bảo hết
đúng bệnh bác ạ , em cho tháo hết bugi các máy thổi khô, lại ngon nghẻ . cảm ơn các bác (b)

B.DTài khoản đã xác minh

Thành viên sáng lập
TheOne hỏi bác Huỳnh nốt cái bệnh kêu e e khi trưa luôn đi

tungford

Xe buýt
chẳng là em đi rửa xe rồi tiện cho xịt rửa máy luôn, cả ngày hôm nay em chẳng động đến xe mãi buổi tối mới ra ngoài . thì gặp ngay hiện tượng máy nổ không đều, xăng có mùi sống, đi xe bi giật khục rất khó chịu , em có cảm giác máy bị ép quá tải làm cho xe rung hơn so với mức bt. các bác xem liệu xe em có bị vào nứoc ko . em chạy 1 đoạn rồi về luôn, tối nên gara đóng cửa hết ko làm gì đựoc . em đã kiểm tra dầu máy thấy bt ko có hiện tượng bị vào nước .
Em cũng đã bị như bác và cách xử lý như của bác HUYNHC240.Chưa kip reply bác đã xử xong rôì...:)

alexnguyen

Xe tải
Khi rửa máy các bác để máy nổ thì rửa thoải mai lun !

xephaoma

Xe đạp
cho em hỏi chỗ dọn nội thất và rửa máy ở đâu ngon nhất. giá rổ luôn các bác nhé nhà em ở thanh xuân có chỗ nào gần khổng

TheOne

Xe điện
Thay dầu luôn đi bác ạ.
dầu em kiểm tra thấy ngon, với lại vừa thay đi chưa được 2000 Km nên tiếc :P . à chiều nay xem chiếc jolie đời 98 của bác B.D thấy có hiện tượng tạch tạch như là đánh điện ra ngoài khi mở điều hòa , và có tiếng kêu . theo bác có phải tại lốc ko ạ ? tối nay em vừa lượn qua chỗ bác đấy ạ

ChiePCW

Xe tăng
Các cụ nói cấm có sai : Thứ nhất là hỏng bugie, thứ nhì là hỏng cái gì bên trong .
Cứ bugie tẩn trước là ngon bác nhỉ .