Thảo luận Rush - Giá trị cốt lõi

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Nhớ giờ này năm ngoái. Mua con i10 cũng xơi 10tr tiền lạc, accent 20tr. Santafe 100tr!!! năm nay thì mỗi thằng đều giảm ít nhất cũng 10tr ko thì 30tr-50tr. Và lí do là để điều chỉnh cho phù hợp với thị trường. Nhưng mà cứ kể vụ lạc thì thiên hạ chỉ nhớ tới TOy. Xe Hàn mặc định là bán thấp hơn giá trị nên kèm lạc là hợp lý! Rush kèm lạc tới tận bây giờ cũng là 1 nhược điểm rất lớn. Toy cố tình chơi về nhỏ giọt để bán Innova chăng

flanker.27

Xe buýt
Nói về đẹp xấu thì môi người mỗi ý cụ. Nhìn ngoài thây hẹp so với exp thì em nghĩ cũng binh thường, mây con gầm cao đều hẹp lenh khênh hơn mây con gầm thấp như con fortuner vẫn có cảm giác hẹp hơn innova thôi.
Còn giá thì em nghĩ không nên so với exp, con exp chỉ nên so voi avanza, chỉ riêng 4 cái vỏ, dàn gầm rush là nhiều tiền hơn rồi. Mà nói về giá trị thì còn nói hoài. Em chỉ muốn nói về độ tiện dụng gầm cao đi phố
em đọc vài thớt trên OF bàn về con R thì em thấy nhiều cụ có ý kiến vậy chứ em thì chẳng chê gì nó. cụ nói đúng, R không nên mang ra so với X. hai con này định hướng khi đưa về là đã khác nhau, kiểu xe cũng khác nhau, tiền cũng không hoàn toàn tương đương, phải tội cái là được đưa vào thị trường gần như cùng lúc, cùng chở được 7 ng, cùng dung tích máy nên hay bị đem ra so sánh. Còn thực tế em thấy con xe đáng để cạnh tranh nhất với R phải là con EcoSport của Ford, vì cùng phân khúc SUV cỡ nhỏ.

Matizcoi

Xe cút kít
Bỏ qua vấn đề tài chính thì X em thấy không so gì với Rush được. Em mời cụ 1 ly, chúc mừng cụ.
Đấy là í kiến của cụ, cụ mà xem youtube tay Hùng xehay so sánh thì chạy ngay mua Xpander ko cần nghĩ luôn cơ :))
Đúng là nhận cát xê cho Mitsu :P

Matizcoi

Xe cút kít
em đọc vài thớt trên OF bàn về con R thì em thấy nhiều cụ có ý kiến vậy chứ em thì chẳng chê gì nó. cụ nói đúng, R không nên mang ra so với X. hai con này định hướng khi đưa về là đã khác nhau, kiểu xe cũng khác nhau, tiền cũng không hoàn toàn tương đương, phải tội cái là được đưa vào thị trường gần như cùng lúc, cùng chở được 7 ng, cùng dung tích máy nên hay bị đem ra so sánh. Còn thực tế em thấy con xe đáng để cạnh tranh nhất với R phải là con EcoSport của Ford, vì cùng phân khúc SUV cỡ nhỏ.
Eco lại 5 chỗ, giá bèo nhèo hơn mà cụ :D

flanker.27

Xe buýt
Đấy là í kiến của cụ, cụ mà xem youtube tay Hùng xehay so sánh thì chạy ngay mua Xpander ko cần nghĩ luôn cơ :))
Đúng là nhận cát xê cho Mitsu :P
mấy tay bồi mồm đấy xem để tham khảo thôi cụ ơi :-@chứ em thấy so sánh R với X mà trang nào cũng cho X thắng cách biệt với tỉ thứ tiêu chí linh tinh trong khi những thứ cốt lõi của một cái xe như khung rời, RWD, và tính trang bị ra thì ngoài cái cruise control không có chứ những thứ còn lại R hơn hẳn, nhưng vì phải PR nên cứ phải khen thôi. Người nào xem thấy hay chứ lâu rồi em chẳng buồn xem mấy kênh kể cả xehay hay autodaily các thứ. Bình thường toàn chê Toy chê cả Lexus mà được cái video khen con Innova mà em xem cứ thấy sai sai thế vẹo nào :))

Matizcoi

Xe cút kít
mấy tay bồi mồm đấy xem để tham khảo thôi cụ ơi :-@chứ em thấy so sánh R với X mà trang nào cũng cho X thắng cách biệt với tỉ thứ tiêu chí linh tinh trong khi những thứ cốt lõi của một cái xe như khung rời, RWD, và tính trang bị ra thì ngoài cái cruise control không có chứ những thứ còn lại R hơn hẳn, nhưng vì phải PR nên cứ phải khen thôi. Người nào xem thấy hay chứ lâu rồi em chẳng buồn xem mấy kênh kể cả xehay hay autodaily các thứ. Bình thường toàn chê Toy chê cả Lexus mà được cái video khen con Innova mà em xem cứ thấy sai sai thế vẹo nào :))
6 túi khí của R với 2 túi khí của X: cho R 1 điểm
Điều hòa tự động: R thêm 1 điểm
Cầu sau như cầu trước, đèn tự động nên R thêm 1 điểm
Tiền R đắt hơn nên bị thua X 1 điểm :))
Xem chấm điểm mà cười ko nhịn được cụ ợ.

092498299999

Xe hơi
Nếu cứ đi thanh phố..k đi đường xấu thì chơi Xpander..Còn chọn sự tin cậy cháu nghĩ TOy nó khẳng định trên toàn thế giới rồi ạ

ManRoland

Xe buýt
Eco mà hãng xếp vào SUV em thấy hơi bất hợ lí, có chăng là Cross over thì chuẩn hơn ợ.

Xu Hào

Xe tải
tôi không hiểu các bác mua bán kiểu gì mà cứ bảo là Kèm lạc. Tôi đặt tiền mua Rush cách đây 2 tháng đã đc giảm giá lại còn cộng thêm khuyến mãi: Trải sàn, bọc ghế da, dán kính, bảo dưỡng 1 năm đầu tiên. Riêng xe Expander thì hồi chạy thử là tôi loại ngay, vô lăng điều khiển rất gượng, ga thì yếu.

Matizcoi

Xe cút kít
tôi không hiểu các bác mua bán kiểu gì mà cứ bảo là Kèm lạc. Tôi đặt tiền mua Rush cách đây 2 tháng đã đc giảm giá lại còn cộng thêm khuyến mãi: Trải sàn, bọc ghế da, dán kính, bảo dưỡng 1 năm đầu tiên. Riêng xe Expander thì hồi chạy thử là tôi loại ngay, vô lăng điều khiển rất gượng, ga thì yếu.
Bâc mua trước 4 tháng và xa hơn nữa xem, có trường hợp lạc trị giá 70 củ rồi đấy, đứa em họ em mua cách đây 4-5 tháng gì đó chịu lạc 40 củ :D biển số 30f933.66 nhé nếu bác muốn biết thêm chi tiết :))

lapin

Xe container
E thấy bài Camry gần đây nói đúng chất đấy chứ? :))

Carfzzs

Xe tải
Rush dẫn động cầu sau. Khung gầm rời. Suv thực thụ. Còn expander là 1 con xe 7 chỗ đi phố giá rẻ. Độ bền thì như nhau thôi. Thích xe nào mua xe đó.
vâng, công nhận mấy em Mit giá hợp lý với túi bình dân hơn Toy, nhiều người chê Toy làm giá, làm thương hiệu, nhưng riêng em thấy Toy vẫn chất hơn, từ nội thất, độ bền, và dáng. tuy nhiên, thời điểm này có tầm 1 toy để mua xe mà dùng đa năng, Mit vẫn là hợp lý như outlander cũng là lựa chọn không tồi ạ

terwa

Xe tăng
Tại bác là người đi sau, hỏi mây người đi trươc sẽ biết, nhất là lúc mới ra mắt:))

flanker.27

Xe buýt
E thấy bài Camry gần đây nói đúng chất đấy chứ? :))
Camry em thấy chê khó hơn khen chứ cụ :D trong cả dải sản phẩm của Toy em thấy Cam là con xe có sức sống rất bền bỉ và tạo được lòng tin rất lớn đấy ạ. Mấy thế hệ trước xe ít trang bị, ngoại thất hay bị chê mà nó vẫn làm vua phân khúc D sedan thì bh xe mới trẻ trung hơn, trang bị cũng ổn hơn, rổ giá nó thực tế hơn, trong khi vẫn sang, vẫn êm nên chê không dễ cụ ạ.

ubisapro

Xe trâu
vâng, công nhận mấy em Mit giá hợp lý với túi bình dân hơn Toy, nhiều người chê Toy làm giá, làm thương hiệu, nhưng riêng em thấy Toy vẫn chất hơn, từ nội thất, độ bền, và dáng. tuy nhiên, thời điểm này có tầm 1 toy để mua xe mà dùng đa năng, Mit vẫn là hợp lý như outlander cũng là lựa chọn không tồi ạ
Out là con e loại ngay từ vòng gửi xe. Ko phải vì bảo dưỡng đắt, nội thất trông lởm... Mà cái e loại ngay vòng gửi xe là do cái dàn điều hoà e nó. Riêng ở thiên đường, cứ phải full 3 vùng lạnh với xe 5+2 or 7 chỗ thì e mới cho vào vòng tiếp theo :))

Matizcoi

Xe cút kít
Out là con e loại ngay từ vòng gửi xe. Ko phải vì bảo dưỡng đắt, nội thất trông lởm... Mà cái e loại ngay vòng gửi xe là do cái dàn điều hoà e nó. Riêng ở thiên đường, cứ phải full 3 vùng lạnh với xe 5+2 or 7 chỗ thì e mới cho vào vòng tiếp theo :))
Tầm tiền í em sẽ nghiến răng vay mượn thêm để xơi con Fortuner AT máy dầu 1 cầu :))

dunglux

Xe hơi
Rush đi đường nhám có ồn gầm nhiều ko cc? E đi cũng từ tốn ko cần máy mạnh nhưng ghét nhất cái tiếng này!