Russia-Mùa thu vàng

Masters

Xe buýt

Theo lời khuyên của 1 người bạn, nhà cháu tìm đến quán này. Nổi tiếng với món thịt nướng kiểu Nga ở ngay trung tâm Mát. Tiếng Nga gọi là Шашлык, phát âm là sashlykh. Trông ngoài lìu thôi thế thôi mà quán oách phết.

Một loại nước có mùi thơm dịu rất ngon mà nhà cháu quên tên, làm từ loại lá cây cắm trên cổ chai. Cụ nào nhớ ra đính chính hộ.

Chỉnh sửa cuối:

Masters

Xe buýt

Củ cải đỏ, nói thêm là bia tươi ở quán này ngon tuyệt. Tương tự Chimay nhưng nhẹ hơn.

Món Sa-sư-lức nổi tiếng, bằng thịt lợn hoặc cừu. Nhà cháu cứ phiên âm kiểu bán báo Bờ hồ cho dễ đọc.

Masters

Xe buýt

Đối tượng khách ở đây cũng hơi bị ác, trông rất có dáng tài phiệt

Bãi đỗ xe toàn loại vớ vẩn dư này, không ăn thua :)

dungltp

Xe máy
Em cũng mong có chuyến sang Nga tuyệt như bác. Em học tiếng Nga mà chưa sang đó, hơi tiếc

ms600

Xe hơi
cũng nhiều dây điện quá các cụ nhỉ

Masters

Xe buýt

Ăn tối xong, cả hôi lang thang đi dạo và 8h thì ra ga để lên tàu đi Saint-Petersburg (9h pm tàu chạy) Đây là nhà ga nằm ngay trung tâm TP và hình như chạy tuyến Saint-Peters burg. Trên nóc còn ghi rõ chữ Lêningrat. Một tên gọi khác của Saint thời Xô-Viết

Đến đây mới nói hehe. Nếu Moscow đẹp 1 thì Saint Petersburg đẹp 10 bởi phong cảnh, những công trình kiến trúc, những kho tàng nghệ thuật...Nhất là khi đi đúng dịp mùa thu. Thoai, nhà cháu lên tàu đã. 7h sáng hôm sau mới đến nơi.

Đại hổ

Đi bộ
Nghe thiên hạ đồn: "Phương Tây có một câu nói nổi tiếng rằng: "Tất cả các phụ nữ đẹp đều là người gốc Nga". Con gái Nga đến tuổi trưởng thành đều rất đẹp. Với đặc điểm dáng cao, người mảnh, chân dài và thẳng... Mái tóc chủ yếu nâu vàng quyến rũ, mắt xanh thăm thẳm, những cô gái Nga bước đi trên đường mà làm xao xuyến không ít trái tim các chàng trai...". Cụ cho xin ít cập nhật để cánh lái xe cùng thẩm... :D

paragames

Xe máy
Cảm ơn cụ chủ về những vẻ đẹp Nga, đẹp thật. Cụ pốt nhanh nhé

Chỉnh sửa cuối:

tomboyy

Xe hơi
tuyệt vời ông mặt trời

darakora

Xe đạp
Cảm ơn cụ, cũng có người bảo em tầm này đi Nga thì chỉ có tuyết rồi về thôi ạ, ko tốt cho sức khỏe người già.
Sang năm em đi thì đi Moscow và Saint Peterburg là được cụ nhỉ, tư vấn them em với.
Mặc dù hiện tại em đang sống ở Saint-Petersburg, nhưng em cũng không biết nhiều lắm. Ở dưới chỗ em thì tầm 22 tháng 6 hàng năm là đêm trắng và cũng diễn ra lễ hội cánh buồn đỏ thắm, để tổ chức lễ tốt nghiệp cho các em học sinh cũng như bắt đầu một mùa du lịch. Dưới chỗ em thì cụ có thể đi thăm các cung điện (cđ mùa đông và cđ mùa hè) và các nhà thờ. Theo em thì tốt nhất tầm 05-10.10 cụ bắt đầu đi, lúc đó là bắt đầu cuối thu, lá chuyển vàng và trời cũng vẫn còn sáng đến tầm 9h tối. Về dịch vụ thì bên này không được tốt, đặc biệt là khách sạn và đồ ăn. Các điểm thăm quan chủ yếu là nhà thờ và cung điện.

SAMA

Xe tải
Các cụ mà định đi du lịch mùa thu vàng thì nghiên cứu thời tiết Nga thật kỹ, không phải năm nào cũng có đâu các bác, năm nào mưa tầm tã thì nghỉ. Mùa đông cũng có cái đẹp của nó, có điều với người VN không hợp vì lạnh, các bác cứ tưởng tượng lái xe xuyên rừng, nhìn cả một rừng cây băng thì thôi rồi luôn, có điều cái này phải ra ngoại ô đi liên tỉnh, chứ loanh quanh trong nội đô Mát hay Len thì không thấy. Có điều chui ra khỏi xe chụp hình thì chịu vì đi xe thường ăn mặc không ấm áp như khi đi bộ, do xe có sưởi mà, ăn mặc ấm quá thì nóng chẩy mỡ.

tomboyy

Xe hơi
em kê gạch hóng ảnh của cụ ạ

mr.coccu

Xe máy
Đẹp quá. Cuộc đời e ước được 1 lần sống và học tập ở nước ngoài. Tuy đó là khoảng time ngắn ngủi n e nghĩ sẽ là trải nghiệm đáng nhớ của đời người :)

ductho

Xe đạp
Thaks cụ chủ e hóng tiếp , ở mas thật mà ít có time đi dc nhiều nơi đành ngồi hóng học kinh nghiệm vậy