[Funland] Sai lầm khi tha thứ vk ngoại tình

Pumzen

Xe ba gác
Nhà cháu biết 1 bố, vợ ngoại tình 2 lần, vì con cái bố ý tha nhưng khinh như mẻ, đến lần thứ 3 thì bố ý đuổi cổ, li hôn xong vợ có tý ty tài sản chia chác làm lại cuộc đời. Sau 1 tg theo giai làm ăn, vốn liếng cạn sạch, giai chuồn về với vợ đẻ thêm 1 đứa con nữa là dấu chấm hết hi vọng rổ giá cạp lại của mợ kia. Ko chịu đựng đc cảnh màn trời chiếu đất mợ ý quay về cầu cứu chồng cũ. Bố kia cho về ở như 1 ôsin để chăm sóc thổi cơm giặt rũ quần áo cho ổng và mấy đứa con chung. Về phần bố kia vẫn đưa bồ nhí về nhà, cấm cửa mợ kia rước giai về khi bố vắng nhà, muốn giải quyết sinh lý thì ra nhà lao động hoặc tuỳ nghi di tản. Giờ 2 ng vẫn ở chung và giữ nguyên trạng thái như vậy. Bố cháu đã ngoài 70.

BDS68

Xe cút kít
Người OF
Đời nó éo le lắm, không biết đâu mà nần. Cháu biết có trường hợp chồng đẹp trai, ngon lành cành đào, thành đạt, sống có trách nhiệm với gia đình có thể nói rất nhiều chị em từ bạn bè, đồng nghiệp ai cũng ngưỡng mộ thế mà vk vẫn ngoại tình. Mà vớ vẩn là thằng vk nó ngoại tình thì chán lắm, không ai có thể tin được mới nhục :-o

landopen

Xe tăng
Cụ tiếc gì cái con đàn bà đấy, làm lại từ đầu đê.

xegiacmo

Xe container
Lỗi tại ông thớt hết , nếu không rình bắt thì sao biết được 4 lần :-w

• Vodka
Reactions: 3rd

taplai2012

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Phụ nữ ngoại tình đa phần là do tình yêu, chứ ít khi là do sinh lý như đàn ông. Mà đã là tình yêu thì khó dứt lắm ạ. Vợ cụ chủ là minh chứng đó. Nên chỉ còn cách cụ chủ cho mợ ấy dc tự do về tới tình yêu của mợ ấy thôi, đắn đo gì nữa.
Chị em bị bản năng chi phối nhiều. Cái gọi là ty chỉ là đầu lưỡi thằng chim chuột và chị em giả vờ tin thôi. Hehe...

• Vodka
Reactions: 3rd

Fall&Rise

[Tịch thu bằng lái]
Đời nó éo le lắm, không biết đâu mà nần. Cháu biết có trường hợp chồng đẹp trai, ngon lành cành đào, thành đạt, sống có trách nhiệm với gia đình có thể nói rất nhiều chị em từ bạn bè, đồng nghiệp ai cũng ngưỡng mộ thế mà vk vẫn ngoại tình. Mà vớ vẩn là thằng vk nó ngoại tình thì chán lắm, không ai có thể tin được mới nhục :-o
Cụ xem hay đọc Thiên long bát bộ chưa? Y hệt chuyện cụ kể nhá :)):)):))

Xe bọ xít

Xe container
4 lần vẫn thằng đó mà cụ vẫn định tha thứ. Chán thặc :)
Chung thủy thế còn giề =)) Cụ lại định 4 lần 4 thằng khác nhau à =))=))=))=)) Thế thì Cụ chủ Cụ ý bỏ lâu rồi, ko phải lăn tăn,

vta123

Xe hơi
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
4 lần tưởng cụ chai rồi thì buồn j. Go out

ChalyHue

Xe máy
Em làm công chức nhà nước, năm nay cũng 4x và có 2 nhóc rồi. Mấy năm gần đây con vk em nó cặp kè với 1 thằng phi công trẻ, em túm được 3 lần nhưng đều mềm lòng tha thứ khi nó khóc lóc hứa hẹn....(khi tha thứ em không bới móc lại chuyện cũ, không hắt hủi hận thù gì và cố gắng hàn gắn) và rồi mới đây là lần thứ 4 vẫn chính thằng đó. Em ngu quá không phòng bị gì, toàn bộ tài sản nhà cửa đều cắm ngân hàng vào cty do vk đứng tên nên em xác định ra đi tay trắng. Đứa con lớn đang cuối cấp 2 và hơi tự kỉ nên học hành kém quá, em lăn tăn li hôn ngay hay chờ con thi tốt nghiệp xong đã( mẹ nó không kèm con bao giờ) , em sợ bọn chúng sốc rồi hỏng thì đời em chẳng còn gì nữa. Đúng là không nên tha thứ cho đàn bà ngoại tình các cụ ạ, em buồn quá.
Chuyện nghe như phim ấy nhỉ?
Chửi anh ngu thì tôi thấy cũng phải tội nên thôi.
Con đàn bà mà khi đã ngoại tình thì xác định hỏng, không cứu vãn đc đâu. Đối với Tôi thì không có chuyện tha thứ dù chỉ 1 lần.
Mà thôi chuyện đã rồi, trc mắt a giải quyết cho xong cái việc ly hôn đi, nếu cảm thấy còn chỗ để xơ múi cái mớ tài sản, nhà cửa thì cố mà đớp cho đỡ phải bõ công cày cuốc vun đắp, nếu không đc gì thì xác định bỏ cho nhẹ đầu.
Gia đình mà tan vỡ thì chỉ tội con cái, nhưng mà loại vợ như thế thì không đáng để hàn gắn nữa, các cháu đương nhiên sẽ sốc, a nên tìm cách bày tỏ tình cảm, quan tâm chúng nhiều hơn trc, và cũng nên nói cho thằng a lớn nó hiểu, nó học xong c2 , thì đủ thông kinh để biết đc gia đình nó đang có vấn đề gì.
Buồn, đương nhiên sẽ buồn, nhưng buồn có đc con card gì mà phải buồn. Chăm lo cho con cái tốt hơn đi,.Cố lên mai phen.

BachBeo

Xe lăn
Website
tuyendungvieclam.net
Nhà cháu biết 1 bố, vợ ngoại tình 2 lần, vì con cái bố ý tha nhưng khinh như mẻ, đến lần thứ 3 thì bố ý đuổi cổ, li hôn xong vợ có tý ty tài sản chia chác làm lại cuộc đời. Sau 1 tg theo giai làm ăn, vốn liếng cạn sạch, giai chuồn về với vợ đẻ thêm 1 đứa con nữa là dấu chấm hết hi vọng rổ giá cạp lại của mợ kia. Ko chịu đựng đc cảnh màn trời chiếu đất mợ ý quay về cầu cứu chồng cũ. Bố kia cho về ở như 1 ôsin để chăm sóc thổi cơm giặt rũ quần áo cho ổng và mấy đứa con chung. Về phần bố kia vẫn đưa bồ nhí về nhà, cấm cửa mợ kia rước giai về khi bố vắng nhà, muốn giải quyết sinh lý thì ra nhà lao động hoặc tuỳ nghi di tản. Giờ 2 ng vẫn ở chung và giữ nguyên trạng thái như vậy. Bố cháu đã ngoài 70.
Đọc mà cám cảnh cụ nhỉ

ChalyHue

Xe máy
Phụ nữ ngoại tình đa phần là do tình yêu, chứ ít khi là do sinh lý như đàn ông. Mà đã là tình yêu thì khó dứt lắm ạ. Vợ cụ chủ là minh chứng đó. Nên chỉ còn cách cụ chủ cho mợ ấy dc tự do về tới tình yêu của mợ ấy thôi, đắn đo gì nữa.
Nói tào lao đi :D
Phụ nữ ngoại tình 90% là do thằng đàn ông không đủ sinh lý ấy

N.M.H

Xe tải
Quan điểm nhà cháu có vợ, có con, có gia đình riêng rồi thì ngoại tình ko bao giờ đc phép xuất dù trong suy nghĩ chứ đừng nói vài lần như cụ. Chả hiểu là cụ quá bao dung, nhu nhược hay có vấn đề cực kì tế nhị nào đấy hay ko chứ nếu là cháu thì cháu chịu!

mihkun

Xe tăng
Làm vậy không phải là người. Chuyện bố mẹ sao bắt con cái phải chịu???
Vợ ngu chồng cũng chả hơn gì.

Bang lang

Xe điện
Khiếp quá, cụ 79 kia lên tâm sự mong có sự cảm thông thì một số cụ khỏe sinh lý ra chê người ta yếu sinh lý. Ngoại tình chẳng qua là thích cái mới lạ, đam mê, mù quáng trong men say....Đàn bà hay đàn gì thì cũng thế thôi chỉ có điều khác nhau về cách xử lý. Có những người vượt qua được vì trong họ còn có tý đạo đức, còn không thì cứ họ sẽ vượt rào và chỉ nghĩ đến cảm xúc để thỏa mãn bản thân. Do vậy, lỗi ngay từ đầu của cụ chủ top là chọn nhầm người thôi. Em khuyên cụ, bỏ qua đi, coi như bạn cùng nhà. E trước cũng bị thế nhưng quen, mới đầu còn đau , qua nhiều lần em thích nghi, chả đau gì cả, chỉ trách mình chọn nhầm người, thế thôi. Quan điểm của em là chỉ nên thay đổi những gì mình kiểm soát được, còn không thì chấp nhận hoặc bỏ đi. À mà em khuyên bác không nên bắt quả tang lần 5 nữa nhé dù cho bác có nối lại hay không nối lại, điều đó chỉ làm bác khổ thôi vì cái cần là bác nên kiểm soát cảm xúc của mình chứ không phải của chị kia.
P.s. Em không yếu sinh lý.

Duc Sang

Xe container
"Quen mui được mùi ăn mãi" cấm bao giờ sai.