SanFrancisco và Sacramento...!!

MrKendu

Xe hơi
Các cụ này còn trẻ con quá nên cứ lôi vụ sống ở đây ở đó, thẻ này thẻ nọ vào đây. Nói các cụ đừng giận, nhảm nhí quá.
Các cụ đã sang đó sống thì cố mà học tập dân Mỹ một chút. Bọn nó rất biết cách thể hiện mình nhưng lúc nào cũng tỏ ra khiêm tốn, chịu khó tiếp thu chứ ko show-off quá bao giờ.
Cụ ơi, mục này là post hình cho mọi người cùng xem. Em cũng chưa đi các nơi khác bao giờ nên nhờ OTOFUN nên em cũng biết 1 vài nơi trên thế giới đấy chứ. Post hình và trò chuyện cùng các mem khác thôi chứ có chuyện jì đâu mà cụ ......(c)

4x4

Xe tăng
cám ơn bác chủ thớt về bộ ảnh nhé - đời em chưa thấy phòng làm việc của cái đ/c bắp tay to hơn đầu kia bao giờ?! Lại thấy công khai cả khoản nợ ngân khố nữa hay nhể, VN mình bao giờ dám công khai như thế :77: Có xem ảnh có hơn - mở mang hiểu biết tí (b)

Bố cái bọn Mỹ đế quốc, sao mà xã hội của chúng nó lộn xộn thế không biết:77:
Một cụ thì thể hiện đúng bản chất của nick xipam, nhảy xổ vào thớt người khác phán 1 câu như đúng rồi và ...té thẳng. Em ghét, em thề!

Các cụ này còn trẻ con quá nên cứ lôi vụ sống ở đây ở đó, thẻ này thẻ nọ vào đây. Nói các cụ đừng giận, nhảm nhí quá.
Các cụ đã sang đó sống thì cố mà học tập dân Mỹ một chút. Bọn nó rất biết cách thể hiện mình nhưng lúc nào cũng tỏ ra khiêm tốn, chịu khó tiếp thu chứ ko show-off quá bao giờ.
Một cụ thì đúng là ''mưa nặng hạt'' , đâu có chuyện gì lớn mà lôi quan điểm sống ra để mắng các bạn trẻ như thế. Bác tiếp xúc bao nhiêu dân Mỹ rồi mà nói ''chuẩn'' thế, hơn nữa các bạn trẻ đang trao đổi cá nhân thui chứ show off gì 3 cái thẻ xanh (giờ ở VN mà có tiền thì ai quan tâm đến cái thẻ xanh của các bạn trẻ này đâu) mà bác nhạy cảm quá vậy??

Vài dòng gọi là mượn gió bẻ măng ... lại xì pam ấy mà :21:

Chỉnh sửa cuối:

MrKendu

Xe hơi
Hôm đó em mà có chìa khoá hay em mà biết bẻ trộm khoá thì em cũng mò vào phòng của Đ/C cơ bắp bắn vài phát cho mấy cụ xem rồi.... :102:

A03806

Xe tải
cám ơn bác chủ thớt về bộ ảnh nhé - đời em chưa thấy phòng làm việc của cái đ/c bắp tay to hơn đầu kia bao giờ?! Lại thấy công khai cả khoản nợ ngân khố nữa hay nhể, VN mình bao giờ dám công khai như thế :77: Có xem ảnh có hơn - mở mang hiểu biết tí (b)

Một cụ thì thể hiện đúng bản chất của nick xipam, nhảy xổ vào thớt người khác phán 1 câu như đúng rồi và ...té thẳng. Em ghét, em thề!

Một cụ thì đúng là ''mưa nặng hạt'' , đâu có chuyện gì lớn mà lôi quan điểm sống ra để mắng các bạn trẻ như thế. Bác tiếp xúc bao nhiêu dân Mỹ rồi mà nói ''chuẩn'' thế, hơn nữa các bạn trẻ đang trao đổi cá nhân thui chứ show off gì 3 cái thẻ xanh (giờ ở VN mà có tiền thì ai quan tâm đến cái thẻ xanh của các bạn trẻ này đâu) mà bác nhạy cảm quá vậy??

OF là diễn đàn cũng nhau chia sẻ quan điểm sống của mỗi người và đặc biệt đều yêu 4 bánh không phân biệt tuổi tác,giầu nghèo hay cao thấp. E là e ủng hộ các bác up những hình ảnh đấy đó trên thế giới cho mọi người cũng thường thức vì rất có thể" cũ người mới ta"

MrKendu

Xe hơi
Mai mốt có cụ nào sang đây hú em phát với nha mấy cụ. Em tình nguyện dẫn mấy cụ đi ..... cà PHÊ trò chuyện (b)

nhocgaupanda

Đi bộ
hehe! ước zi được lên SanFrancisco và Sacramento một lần nhỉ !bác này có bài viết để tui mở rộng tằm mắt ! đi học co đươc coi tư liệu ve SanFrancisco và Sacramento...!! mà chưa co dịp ! mai mốt tui kiếm bác dẩn tui đi du ngoạn nhá!:) ah cái duong highway đó là đường tắt hả bác !!!

MrKendu

Xe hơi
hehe! ước zi được lên SanFrancisco và Sacramento một lần nhỉ !bác này có bài viết để tui mở rộng tằm mắt ! đi học co đươc coi tư liệu ve SanFrancisco và Sacramento...!! mà chưa co dịp ! mai mốt tui kiếm bác dẩn tui đi du ngoạn nhá!:) ah cái duong highway đó là đường tắt hả bác !!!
Vâng, cháu đi Highway 12 tại đi đường vòng cho nó xa ấy mà. :69:

nhocgaupanda

Đi bộ
hèn chi !nhìn là biết highway rui!ma đi đường vòng để cho nó xa !bác nay giởn hoài ! tránh kẹt xe phai hem ! có đi xe truck một lần nên biết !bửa nào bac kendu xuống westminster nhà tui chơi ! khi nào đi tui pm địa chỉ cho bác !!! cám ơn bài viết của bác , làm tui mở mang tầm mắt !!(b)(b):101:

MrKendu

Xe hơi
Cháu có bằng lái bên này, nếu muốn về VN lái xe thì thủ tục như nào các bác ?? Quả thật là cháu mù văn tịt cái vấn đề nàu :102:

nhocgaupanda

Đi bộ
em cũng thắc mắc thanks bac kendu hỏi dùm em !!

hondany

Đi bộ
Neu ban co bang o US roi, ve Vietnam doi bang la ok, nhanh gon, ko phai thi gi, hinh nhu la 300 nghin dong le phi...
Neu o Vietnam co bang lai xe roi, sang My du lich, cu the la o California, duoc dung de di lai trong vong 1 thang, neu sang hoc va lam viec, phai thi lay driver license cua California.

Minh dang di choi o San Francisco, tien the post luon may qua anh.
1.Goldend Gate Bridge, ai cung post, nhung thanh bieu tuong cua SF roi, cu phai post tiep.
2. Nha may dien hat nhat Diablo Canyon (cap khoang 20 san luong dien cho North and Central California.
3. Anh co dong vien Mexico dot phao sang trong tran Barcelona va Chivas o san van dong CandleStick chu nhat vua roi.

GiaoThongTài khoản đã xác minh

Em vẫn hành quân...
Website
www.duocphuha.com
Cháu có bằng lái bên này, nếu muốn về VN lái xe thì thủ tục như nào các bác ?? Quả thật là cháu mù văn tịt cái vấn đề nàu :102:
em cũng thắc mắc thanks bac kendu hỏi dùm em !!
Các bác có thể vào box Hỏi đáp về Luật và các Thủ tục để tìm hiểu về vấn đề đổi bằng.

Tất cả về việc đổi bằng lái xe nước ngoài

Neu ban co bang o US roi, ve Vietnam doi bang la ok, nhanh gon, ko phai thi gi, hinh nhu la 300 nghin dong le phi...
Neu o Vietnam co bang lai xe roi, sang My du lich, cu the la o California, duoc dung de di lai trong vong 1 thang, neu sang hoc va lam viec, phai thi lay driver license cua California.

Minh dang di choi o San Francisco, tien the post luon may qua anh.
1.Goldend Gate Bridge, ai cung post, nhung thanh bieu tuong cua SF roi, cu phai post tiep.
2. Nha may dien hat nhat Diablo Canyon (cap khoang 20 san luong dien cho North and Central California.
3. Anh co dong vien Mexico dot phao sang trong tran Barcelona va Chivas o san van dong CandleStick chu nhat vua roi.
Rất mong được xem nhiều ảnh của bác chụp, tuy nhiên bác lưu ý bài viết trên OF phải có dấu và OF được tích hợp sẵn bộ gõ tiếng Việt. Các bài viết không dấu có thể bị xóa không cần báo trước bác nhé.

MrKendu

Xe hơi
Thank các cụ, để em xem phát ạh :41:

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu

Cháu tiếp xúc đủ nhiều để hiểu một phần con người bên đó nó thế nào rồi. Đa số đều rất khéo và nhún nhường nhưng ko ngại thể hiện mình :69:
Mà có thể suy nghĩ của cháu hơi già so với thế hệ trẻ ngày nay thật nhưng mà cái kiểu này làm cháu nhớ tới mấy tay VK vác passport với green card ra khoe làm cháu bực lắm. Nó hơi lố so với suy nghĩ của cháu :mad:

Nghe giọng cụ nó cứ có vẻ ghen ăn tức ở thế nào ấy. Nói các cụ đừng giận, nhảm nhí quá.:))
Ghen ăn tức ở ở chỗ nào vậy cụ? Cụ đọc lại topic này từ đầu thì sẽ hiểu nhá :redface: Mỹ là đất nước tuyệt vời để sống & làm việc nhưng ko phải cứ có thẻ xanh hay sống ở đó là đã tự nâng được hạng của mình lên một bậc rồi. :P

MrKendu

Xe hơi
cháu tiếp xúc đủ nhiều để hiểu một phần con người bên đó nó thế nào rồi. đa số đều rất khéo và nhún nhường nhưng ko ngại thể hiện mình :69:
Mà có thể suy nghĩ của cháu hơi già so với thế hệ trẻ ngày nay thật nhưng mà cái kiểu này làm cháu nhớ tới mấy tay vk vác passport với green card ra khoe làm cháu bực lắm. Nó hơi lố so với suy nghĩ của cháu :mad:

Ghen ăn tức ở ở chỗ nào vậy cụ? Cụ đọc lại topic này từ đầu thì sẽ hiểu nhá :redface: Mỹ là đất nước tuyệt vời để sống & làm việc nhưng ko phải cứ có thẻ xanh hay sống ở đó là đã tự nâng được hạng của mình lên một bậc rồi. :P
thôi.....!! Giải tán. Chụp hình rùi đem lên cho mọi người cùng xem mà cụ này làm vậy , hết gây bên này đến gây bên kia . Cụ cũng là lão làng của of mà cụ. Mọi người cùng bàn luận thôi.
Em mong mod dễ thương của em close thớt này dùm em ạh :102:

Kicker

Xe điện
Kém bản lĩnh thế thì làm sao làm VK hả bác :21:. Còn ảnh nào hay post tiếp lên cho anh em xem đi. (b)

MrKendu

Xe hơi
OK OK, để vài bữa nữa đi rùi bắn cho mọi người cùng chém. Cụ vuốt em làm em tê wá :))

heavyrain2408

Xe buýt
Website
www.cse.wustl.edu
thôi.....!! Giải tán. Chụp hình rùi đem lên cho mọi người cùng xem mà cụ này làm vậy , hết gây bên này đến gây bên kia . Cụ cũng là lão làng của of mà cụ. Mọi người cùng bàn luận thôi.
Em mong mod dễ thương của em close thớt này dùm em ạh :102:
Nói thế thôi chứ nhà cháu rất hoan nghênh vụ cụ chủ thớt phọt ảnh lên (b)
Cụ chủ thớt đừng giận nhá. Lúc nào kiếm được vé máy bay rẻ rẻ qua thăm mấy đứa bạn ở Stanford cháu sẽ chạy qua SF mời cụ vài ly beer. (b)

MrKendu

Xe hơi
Ố....!! Thôi mình đi SanJose xơi cafe đi cụ, mát lắm. Cụ mời em bia, em mời cụ cafe. Sợ uống xong cụ nói cụ ứ về nữa. Cafe THƠM lắm (c) :69:

abc_cad

Xe tăng
Cảm ơn chủ thớt đã chia sẻ những hình ảnh rất thú vị. Hy vọng pác pót thêm ảnh để anh em OF thưởng thức.