[Funland] Sang tên nhà vay ngân hàng

ben308

Xe tải
e nghĩ cụ muốn giúp bạn nhưng vẫn phải trưng trắc: bạn cụ sang hẳn tên sổ đỏ cho cụ sau đó cụ dùng sổ đó vay tiền hộ bạn cụ, cụ đứng tên vay bank nhưng nguồn tiền trả là của bạn cụ (hai bên thỏa thuận rõ ràng, nếu dính nợ xấu, cụ bán ts trả ngân hàng ngay và luôn, phần còn thừa trả lại bạn cụ).
Đỏ: giúp được bạn, Đen: chính cụ dính nợ xấu và mất luôn cả bạn.
Trước bạn bè thân ,bạn giúp mình 2 lần rồi ,giờ bạn khó khăn tới nhờ vc mình ,không giúp không được bác. Quan trọng hợp đồng công chứng như thế nào cho an tâm 2 bên , chứ 10 năm nữa lâu quá . Con cái lớn nảy sinh nhiều vấn đề

chuyenchemgio

Xe tăng
quả này tiềm ẩn nhiều rủi ro,
1. cụ vay nóng 900tr, cho vào bank, bạn cụ rút sổ ra, ko sang tên cụ, thế là cụ mất bạn, mất 900tr cõng nợ xấu XHĐ, bán nhà mua 1 ông bạn xấu,
2. cụ vay nóng 900tr, cho bạn tốt cụ rút sổ ra, sang tên cụ mất loanh quanh 5 ngày. cụ cầm sổ vay bank, mất 10 ngày,
thế là cụ có 1,5 tỉ, đưa cho ông bạn tốt trả nợ, và còn tiền dư ổng tiêu xài ( trả lãi hàng tháng ) Nếu như ông bạn tốt kia lại vỡ nợ lần nữa ( rất có thể, vì ổng đã tiêu 900tr hiện tại, mà ko làm đc cái trò trống gì, còn đang nợ xấu), thì cụ bán cái nhà đang cầm cố bank kia đi, ( do hồ sơ ng vay, ng đứng tên loằng ngoằng, may ra cụ bán đc 2 tỉ, ) , cụ trả bank 1,5 tỉ, còn đưa cho ông bạn tôt kia 500tr tiêu vặt, 2 cụ mất nhà, thậm chí mất bạn, ( vì cụ bán rẻ cái nhà cha sinh mẹ đẻ của Ổng),
3, cho ông ấy 50tr, để ông ấy trả lãi bank ( chí ít cũng đc 4-6 tháng), rồi ông ấy tính cách khác, riêng cách này khả thi, có khi cụ giữ đc ông bạn này, coi như mất 50tr đánh đề, mà sau này cụ đỡ đau đầu,

QAZ

Xe container
Ông bạn này khôn, vừa muốn giữ nhà, vừa muốn vay được tiền.

Tốt nhất là cứ mua đứt bán đoạn.

Quản Tượng

Xe tăng
Coi như cụ mua nhà của bạn cụ, thủ tục sang tên, giải chấp ngân hàng ntn. cụ ra phòng công chứng họ tư vấn cho hết

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Lừa lừa cái lol à?????
Vãi ,lừa gì bác ơi......
Không mua bán mà làm hợp đồng mua bán để vay NH thì có gian dối không?
Khi vay, hồ sơ thể hiện mục đích vay là gì? Hòi sơ đề nghi vay dám ghi là vay hộ bạn để đảo nợ thì NH cho vay cái loz í.

Vụ này là 2 thằng câu kết với nhân viên NH để làm hồ sơ gian dối lừa NH vay tiền.

Website
batdongsannghiduong.asia
cái này em nghĩ ngân hàng nó không cho cụ vay đâu. Cụ phải ra ngân hàng chỗ bạn cụ đang cắm sổ, cụ trả hết tiền cho nó, nó trả sổ ra ,xong ra hợp đồng công chứng, sang tên sổ đỏ xong cụ lại đút vào ngân hàng riêng của cụ thì mới được. đây đã dính nợ xấu của sổ rồi thì rất khó cho ngân hàng khác hoặc người chủ mới đứng ra vay tiếp được.

Guiadó

Xe hơi
10 năm là 1 thời gian quá dài để lòng người thay đổi. Chưa kể trong quá trình có nhiều rủi ro cho cụ.

Nhà đất mà chưa sang tên thì khi tranh chấp tòa án hoàn toàn có quyền phán xử hủy hợp đồng mua bán trả lại cho chính chủ trên sổ đỏ

ben308

Xe tải
cái này em nghĩ ngân hàng nó không cho cụ vay đâu. Cụ phải ra ngân hàng chỗ bạn cụ đang cắm sổ, cụ trả hết tiền cho nó, nó trả sổ ra ,xong ra hợp đồng công chứng, sang tên sổ đỏ xong cụ lại đút vào ngân hàng riêng của cụ thì mới được. đây đã dính nợ xấu của sổ rồi thì rất khó cho ngân hàng khác hoặc người chủ mới đứng ra vay tiếp được.
Thì làm như bác đó. Nhưng bạn mình vay 10 năm ,trả góp hàng tháng. Ý mình muốn biết có bác nào làm như vậy chưa ,và thủ tục pháp lý sao cho ổn thỏa

Trần Đoành.

Xe container
Mình có ông bạn thân ,2 năm nay làm ăn lỗ liên tục .Bạn mình đang cầm nhà bạn vay ngân hàng 900tr ,giờ bị nợ xấu ngân hàng ,ngân hàng ra thông báo cuối tháng giải quyết không khởi kiện . Bạn mình nhờ mình như sau : Bạn sang tên nhà cho mình đứng tên ,và làm hao vay ngân hàng . Bên ngân hàng quen mình định giá nhà bạn 1ty 8 ,giá thị trường loanh quanh 2.5tỷ . .Giờ bạn vay 1.5 tỷ và bên ngân hàng quen mình ok . Mình thật lòng muốn giúp bạn ,nhưng để tránh mất lòng bạn bè sau này ,bạn vay 10 năm . Anh em biết thủ tục làm sao để bạn an tâm và mình an tâm không . Anh em off rành thủ tục tư vấn giúp mình với. Thank
Cụ làm đc thế thì ngân hàng nó giải thể từ lâu rồi, hai con thỏ mới ra đời chống lại bầy sói già thành tinh

Rolls_Royce

Xe buýt
ông bạn vẫn muốn có nhà ở và vẫn muốn vay ngân hàng trả nợ, cụ giúp bạn đành ra lại vẫn hại bạn, bạn cụ nợ xấu rồi thuộc vào trường hợp đã khó khăn trong thời gian vay cụ có khẳng định bạn cụ k đưa cụ vào khách hàng nợ xấu k ( cụ đứng tên vay khi sổ đỏ sang tên cụ và bạn cụ là người trả nợ gốc lãi hàng tháng). túm lại quá rủi ro và phức tạp, đơn giản nhất bạn cụ bán tài sản đang thế chấp ( dự 2,5 tỷ) 1 phần trả bank ( 900tr +.... ) 1 phần còn lại ( 1,5 tỷ + .... ) mua cái nhà nho nhỏ thôi. nhẹ nhàng đỡ phức tạp.

ohmen123

Xe hơi
Các cụ nhầm hết rồi, em dân ngân hàng đây. Trường hợp của cụ khó nhất là ông ngân hàng mới có đồng ý cho vay không. Chứ ông ngân hàng cũ giờ lên nợ xấu rồi, chả muốn giải quyết bỏ xừ ra, giờ tự nhiên có thằng ngân hàng khác đứng ra cho vay để có tiền trả nợ chả sướng quá, nó sẽ hợp tác để làm thủ tục hết cho cụ sao cho bên ngân hàng mới giải ngân càng sớm càng tốt để tất toán nợ.

Giờ cụ cho em hỏi mấy vấn đề để tư vấn sao cho đảm bảo an toàn cho cả cụ nhé:
1. Em đang hiểu là bạn cụ đang muốn vay ngân hàng mới 1,5 tỷ để trả 900tr, còn lại 600tr làm vốn làm ăn đúng ko?
2. Ngân hàng mới đồng ý cho vay nhưng ai đứng tên hợp đồng vay (cụ hay bạn cụ)?
3. Lãi suất cho vay thế nào? Nguồn trả nợ cụ chứng minh từ đâu mà nó cho vay (vì nếu chứng minh bằng nguồn trả từ bạn cụ thì em đồ rằng ông ngân hàng mới bị ngáo, đã có lịch sử nợ xấu rồi mà còn đồng ý cho vay là sao nhỉ).

Website
batdongsannghiduong.asia
Thì làm như bác đó. Nhưng bạn mình vay 10 năm ,trả góp hàng tháng. Ý mình muốn biết có bác nào làm như vậy chưa ,và thủ tục pháp lý sao cho ổn thỏa
không ổn đâu bác ạ, thời gian dài loàng ngoằng không khéo lại còn bị lật kèo. pháp lý cũng chẳng ổn. Muốn nhanh và ổn thì phải tất toán hết rồi mới tiếp tục vay mới, cụ làm hợp đồng vay riêng với bạn cụ. Bạn cụ trả lãi + gốc cho cụ, cụ trả lãi + gốc cho bank mới. Chứ không thì tình nghĩa anh em, có chắc bền lâu "Phú Lê said" :D :D :D

Website
batdongsannghiduong.asia
Các cụ nhầm hết rồi, em dân ngân hàng đây. Trường hợp của cụ khó nhất là ông ngân hàng mới có đồng ý cho vay không. Chứ ông ngân hàng cũ giờ lên nợ xấu rồi, chả muốn giải quyết bỏ xừ ra, giờ tự nhiên có thằng ngân hàng khác đứng ra cho vay để có tiền trả nợ chả sướng quá, nó sẽ hợp tác để làm thủ tục hết cho cụ sao cho bên ngân hàng mới giải ngân càng sớm càng tốt để tất toán nợ.

1. Em đang hiểu là bạn cụ đang muốn vay ngân hàng mới 1,5 tỷ để trả 900tr, còn lại 600tr làm vốn làm ăn đúng ko?
3. Lãi suất cho vay thế nào? Nguồn trả nợ cụ chứng minh từ đâu mà nó cho vay (vì nếu chứng minh bằng nguồn trả từ bạn cụ thì em đồ rằng ông ngân hàng mới bị ngáo, đã có lịch sử nợ xấu rồi mà còn đồng ý cho vay là sao nhỉ).
Ông bank mới chả bao giờ cho ông nợ xấu vay tiếp cả, kể cả có thế chấp tài sản. =))

ben308

Xe tải
ư

1 : chính xác
2 : Xổ sang tên mình ,nên mình đứng tên
3 : 9.2%/năm , cty của mình là khách hàng thân thiết ngân hàng này nên mình vay không cần chứng minh gì .

kelvin.d

Xe buýt
Gian gian cccc, người ta sang tên quyền sở hữu, chủ sở hữu mới vay ngân hàng mới bằng cách thế chấp tài sản đứng tên. Về mặt pháp lý thì lừa chỗ nào???!

Không mua bán mà làm hợp đồng mua bán để vay NH thì có gian dối không?
Khi vay, hồ sơ thể hiện mục đích vay là gì? Hòi sơ đề nghi vay dám ghi là vay hộ bạn để đảo nợ thì NH cho vay cái loz í.

Vụ này là 2 thằng câu kết với nhân viên NH để làm hồ sơ gian dối lừa NH vay tiền.

atbp

Xe buýt
ư
1 : chính xác
2 : Xổ sang tên mình ,nên mình đứng tên
3 : 9.2%/năm , cty của mình là khách hàng thân thiết ngân hàng này nên mình vay không cần chứng minh gì .
Thế thì triển thôi lên đây hỏi làm gì cho mất thời gian ?

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Gian gian cccc, người ta sang tên quyền sở hữu, chủ sở hữu mới vay ngân hàng mới bằng cách thế chấp tài sản đứng tên. Về mặt pháp lý thì lừa chỗ nào???!
Thử khai đúng sự thật trong hồ sơ vay xem NH nó cho vay không?

Chỉnh sửa cuối:

kelvin.d

Xe buýt
Sự thật cái j, vay để làm ăn là hết film. Còn đứng tên khoản vay, bank nó chả cần biết ông mang $ đi đâu, nó túm cái tài sản thế chấp là xong, đến hạn ko xử lý đc thì phát mại...

Thử kha.đúng sự thật trong hồ sơ vay xem NH nó cho vay không?

Anhnguyen29

[Tịch thu bằng lái]
Sự thật cái j, vay để làm ăn là hết film. Còn đứng tên khoản vay, bank nó chả cần biết ông mang $ đi đâu, nó túm cái tài sản thế chấp là xong, đến hạn ko xử lý đc thì phát mại...
Không biết gì về ngân hàng thì đừng có chém. Tstc không phải là điều kiện duy nhất để cho vay. Để được NH cho vay thì phải có các điều kiện khác, các điều kiện kia còn quan trọng hơn tstc nhiều:
1. Nhân thân, độ khả tín của người vay.
2. Mục đích sử dụng tiền vay
3. Thu nhập và khả năng trả nợ vay đúng hạn.
4. Tstc là điều kiện thứ yếu vì NH có thể cho vay tín chấp.
Nguồn trả nợ là từ xử lý tstc là cái phao cuối cùng rồi, khi đó nợ đã là nợ xấu, thậm chí xấu hết nấc rồi. Không NH nào muốn phải xử lý tstc thu nợ cả vì nó rất tốn kém chi phí, thời gian và làm tăng tỷ lệ nợ xấu của NH.

Vụ việc của chủ thớt, thì kiểu gì cũng khai gian dối thông tin, hồ sơ thì mới được NH duyệt cho vay. Có gian dối để NH cho vay thì đủ cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt ts.

trunglam2692

Xe tải
Không biết gì về ngân hàng thì đừng có chém. Tstc không phải là điều kiện duy nhất để cho vay. Để được NH cho vay thì phải có các điều kiện khác, các điều kiện kia còn quan trọng hơn tstc nhiều:
1. Nhân thân, độ khả tín của người vay.
2. Mục đích sử dụng tiền vay
3. Thu nhập và khả năng trả nợ vay đúng hạn.
4. Tstc là điều kiện thứ yếu vì NH có thể cho vay tín chấp.
Nguồn trả nợ là từ xử lý tstc là cái phao cuối cùng rồi, khi đó nợ đã là nợ xấu, thậm chí xấu hết nấc rồi. Không NH nào muốn phải xử lý tstc thu nợ cả vì nó rất tốn kém chi phí, thời gian và làm tăng tỷ lệ nợ xấu của NH.

Vụ việc của chủ thớt, thì kiểu gì cũng khai gian dối thông tin, hồ sơ thì mới được NH duyệt cho vay. Có gian dối để NH cho vay thì đủ cấu thành tội lừa đảo chiếm đoạt ts.
củ thớt đã xác minh rồi đó cụ, bạn cụ chủ nợ xấu ko được vay tiếp và buộc phải trả 900tr ko là bị khởi kiện, cụ chủ thì muốn giúp bạn nên bỏ 900tr này để bạn cụ chủ rút sổ ra, sau đó sang tên miếng đất đó cho cụ chủ, và cụ chủ sẽ là người đứng ra vay, và vay trong 10 năm, còn vay bao nhiêu e ko rõ, như thế cũng đâu lừa đảo gì?