Santa Fe: Khóa = điều khiển, mở = chìa xịn ===> Rú rít như bị điên..

kinhquanhi

[Tịch thu bằng lái]
Chào các bác OF, đặc biệt là bác Hardtop. Hôm qua em bị quê mặt 1 quả, và nhờ các bác giải thích và tư vấn giúp em :
Hôm qua em có việc vào trường Đại học Hà nội. Vứt xe dưới sân trường, khóa = điều khiển, ra ngoài làm cốc nước, ôn lại thời chè chén SV. Khi lững thững quay lại xe ( em chạy SF 2008 2.2), em mới ngứa tay chọc cái chìa khóa (xịn, chính hãng) vào mở cửa xe.
Ai dè con xe yêu quái của em nó nháy đèn loạn lên, và hú hét như bị thần kinh. Bảo vệ trường thì lao vào xem, các em SV xinh tươi thì tò mò ngoái lại nhìn. Em thì toát mồ hôi, chui vào xe:
- Lôi điều kiển ra bấm ===> vẫn kêu
- Lấy chìa mở khoá, đề nổ máy rồi ==> vẫn kêu
- Tắt máy đi rồi====> vẫn kêu
Một lúc sau ( chừng 30 s gì đó nhưng em thấy dài như 1 thế kỷ), chắc kêu chán, nó tự tắt, lại ngoan ngoãn tuân theo sự điều khiển của em.
Em thử lại khóa = chìa, mở = điều khiển ====> Okie luôn.
Vậy các bác làm ơn cho em hỏi mấy câu:
1 . Đó có phải là chương trình chống trộm của Huyndai ko ạ?
2 . Nếu cần, có thể xóa cái chế độ ấy đi đc ko ạ?
3 . Chìa chính hãng đã vậy, nếu dùng chìa đánh vỉa hè thì chuyện gì sẽ xảy ra ạ?
Cảm ơn các bác đã quan tâm..(b)(b)

myhauvuong

Xe buýt
hơ em tưởng pak vào xe ấn nút mở của điều khiển là nó im luôn chứ nó kêu gì mà kêu nhiều thía:21::21::21:

Khi bác khoá cửa bằng điều kiển thì cũng là kích hoạt hệ thống chống trộm

Vậy nên khi bác mở bằng chìa khoá, hệ thống nó tưởng Bác là trộm nên nó kêu . Xe nào có điều kiển từ xa đều vậy mà Bác .

Ford Escape

Xe tăng
Chào các bác OF, đặc biệt là bác Hardtop. Hôm qua em bị quê mặt 1 quả, và nhờ các bác giải thích và tư vấn giúp em :
Hôm qua em có việc vào trường Đại học Hà nội. Vứt xe dưới sân trường, khóa = điều khiển, ra ngoài làm cốc nước, ôn lại thời chè chén SV. Khi lững thững quay lại xe ( em chạy SF 2008 2.2), em mới ngứa tay chọc cái chìa khóa (xịn, chính hãng) vào mở cửa xe.
Ai dè con xe yêu quái của em nó nháy đèn loạn lên, và hú hét như bị thần kinh. Bảo vệ trường thì lao vào xem, các em SV xinh tươi thì tò mò ngoái lại nhìn. Em thì toát mồ hôi, chui vào xe:
- Lôi điều kiển ra bấm ===> vẫn kêu
- Lấy chìa mở khoá, đề nổ máy rồi ==> vẫn kêu
- Tắt máy đi rồi====> vẫn kêu
Một lúc sau ( chừng 30 s gì đó nhưng em thấy dài như 1 thế kỷ), chắc kêu chán, nó tự tắt, lại ngoan ngoãn tuân theo sự điều khiển của em.
Em thử lại khóa = chìa, mở = điều khiển ====> Okie luôn.
3 . Chìa chính hãng đã vậy, nếu dùng chìa đánh vỉa hè thì chuyện gì sẽ xảy ra ạ?
Theo em được biết thì cái vụ này gọi là chống trộm đó bác ợ, bác lấy chìa khóa bấm khóa xe lại xong lại bấm mở khóa ra là ok. Bác lên để chế độ tít tít thôi chứ để nó rú lên thì nhiều lúc cũng ê lắm

Winstorm07

Xe container
1. Đúng là chương trình chống trộm của xe bác ạ
2. Xóa được hay kô thì em kô biết nhưng sao lại phải xóa đi làm gì, cái đó là chức năng của nó mà bác.
3. Nếu khóa đánh thêm ở vỉa hè thì bác còn kô đề nổ được máy nữa cơ ạ.

thanhbinhhn

Xe hơi
Chia bùn với bác, trước mặt các em SV xinh tươi duyên dáng bác phải nghiêng người, nhếch mông lên bấm đk "choách choách " mới hoành tráng chứ, rủi ro nghề nghiệp quá.

PICKUP

Xe tải
Sai quy trình cơ bản. Iem chả biết kỹ thuật gì nhiều, dưng mờ đóng bằng cái gì thì mở bằng cái ấy chứ, ai lại đóng 1 kiểu, mở 1 kiểu. Hay là có em ét - vê nào làm nhà bác phân tâm?! :)):))

Minh Hoàng

Xe buýt
Xe em mà đã khoá điện rồi, thì thò chìa gì vào (cả zin và vỉa) đều rú như lên cơn động kinh

KAT

Xe tăng
Ko sao bác ạ. Có khi thế các em lại biết bác nhiều hơn ý chứ:P

polo_united84

Xe tải
khóa băng cách nào cứ theo lối cũ ấn lại là xong

Billduy

Xe tăng
lần sau gặp trường hợp này bác đóng cửa xe lại bấm đk nút khóa, xong rồi lại bấm nút mở là nó lại ngoan ngay!

manhvpcp

Xe buýt
Hôm nay Sv trong trường ĐH HN vẫn bàn tán xôn xao về cái xe của cụ đấy ạ!:))

Libor

Xe điện
Ngồi im trong xe, đóng cửa lại, chìa khóa không được nhét vào lỗ khóa! bấm nút khóa xe, sau đó bấm nút mở xe. thò tay mở cửa bên lái ra, rồi lại đóng cửa lại...lúc này thì cắm chìa vào ổ khóa đi vô tư...im re ngay! :^):^):^) bác cứ thử xem đúng ko nhá, em tess nhiều vụ này roài!

hoatulip

Xe máy
chuẩn. La,f thế đi bác ạ, hơi lau tý nhưng em thấy chuẩn đấy. Lưu ý với bác rằng: KHÓA BẰNG GÌ THÌ MỞ BĂNNGF CÁI ĐÓ. bảo đảm không bao giờ lên cơn động kinh:P:P:P

Civic2306

Xe điện
chuẩn. La,f thế đi bác ạ, hơi lau tý nhưng em thấy chuẩn đấy. Lưu ý với bác rằng: KHÓA BẰNG GÌ THÌ MỞ BĂNNGF CÁI ĐÓ. bảo đảm không bao giờ lên cơn động kinh:P:P:P
Giống như thầy dạy, lên dốc số nào thì xuống dốc số đó cụ nhỉ :21:

kinhquanhi

[Tịch thu bằng lái]
Dạ vâng, cảm ơn các bác đã tư vấn. Lần sau em quyết ko để chuyện này xảy ra nữa đâu ạ
Hôm nay Sv trong trường ĐH HN vẫn bàn tán xôn xao về cái xe của cụ đấy ạ!:))
Hic, tiếng lành đồn xa vậy cơ ạ :'(:'(:'(

Chỉnh sửa cuối:

Lập Tái

Xe điện
Hic ....Bac chu thơt hình nhu chưa đọc hướng dân sủ dung xe bao giờ !!!! thiết nghĩ khi co trong tay bất cứ thiết bị gì cũng nên tìm hiểu các tính năng sủ dung của nó để làm chủ cái thiết bị của mình ...Sẽ rất nguy hiểm nếu bác kg hiểu về nó :'(. Trong 1 số loại xe , khi khóa bằng điều khiển, hệ thống khởi động động cơ cũng khóa theo . Lúc đó cho dù bác cầm chìa khóa xịn để chọc vào ổ thì cũng kg giải quyết đc gì ! Bác nên đọc kỹ lại tài liệu cho xe của mình để sủ dụng cho an toàn

dangsaoviet

Xe điện
ngõ 70 Trương Công Giai- Phường D.Vọng_ Cầu Giấy
Giống như thầy dạy, lên dốc số nào thì xuống dốc số đó cụ nhỉ :21:
Lên dốc số 1, mà xuống dốc cũng số 1 hả Cụ. Thày cháu không dạy thế đâu ạ. Thày cháu viiết rằng : Lên dốc số nào xuống dốc số đó[/SIZE], sau đó lật sang trang bên kia có thêm chữ THÌ XUỐNG VỰC:)):)):)):))

vua_luoi

Xe điện