Thảo luận Santafe 2019 base đi ồn

edc

Xe lăn
Nói thật cụ trước e chạy santafe máy dầu, chạy gần chục năm không phải lăn tăn suy nghĩ gì, bán lại thì cực giữ giá, vừa rồi định lấy tiếp santafe máy xăng nhưng đen cái là đúng đợt hết San, lại phải đợi. Ra lái thử CRV,Outlander thì thấy không khoái, ồn kinh. Hiện giờ đang chạy một e 7 chỗ xe Nhật nhưng trái tim thì vẫn hướng về e San. Hôm nọ thấy có cụ bảo e San nổ máy đứng cạnh không nghe thấy tiếng máy luôn, nghe đã thấy mê. Nếu e San này mà ok thì e sẽ quay lại với dòng San (đợt vừa rồi San mà không khan hàn là e lấy rồi). Nhưng mà đường trường San ngốn đến tận 12l cơ à, đây là đồng hồ trên trên taplo hay lad cụ tự tính, nếu đường trường 12l/100 km thì đường phố khéo phải 18l
- Outlander mà cụ trê ồn thì thua :))
- SF công nhận là máy dầu cách âm tốt, nhưng độ bốc của máy thì kém. Nói chung vẫn chỉ là xe Hàn. CÒn kém xa các cụ Mẽo, Nhật, Đức xa lắm :D

Mũi tên bạc

Xe container
Cụ lấy bản đb hay bản base, đb thì giờ đang kênh 50tr. E đi bản base đc 1 tuần rồi thì đánh giá 1 số cái cho cụ:
Uư điểm: động cơ êm, ga bốc, đặc biệt chuyển sang sport thì ga rất nhạy và vọt, vượt xe khác rất nhanh, vào số mượt gần như khó nhận ra, xe đầm chắc vỏ dày cách âm tốt, đóng cửa chắc nịch chứ ko ọp ẹp như cx5, xe sơn nhũ rất đẹp.
Han chế: mặt đường hơi xấu tiếng lốp vọng vào cabin khá to nên hơi khó chịu, nhiên liệu e chạy đa số đường trường nhưng trung bình vẫn trên 12l khá cao, bậc lên xuống làm ở hãng nhưng ko chắc chắn, cửa ghế lái phải đóng với lực mạnh mới đóng vào đc, cái này e ngồi cả bản đặc biệt cũng vậy.
E chỉ so sánh trải nghiệm còn các option giữa 2 phiên bản là khác nhau nên e ko nêu.
12l thì cao quá, chạy đường trường em nghĩ chỉ 9l thì vừa!

Mũi tên bạc

Xe container
E
E đi toy quen rồi nên thấy cũng bth cụ ạ =)) e thấy đạp ở chân quen rồi cũng hay, về P cái xong đạp phanh tay ở dưới luôn, chỉ tiếc cái auto hold là dừng đèn đỏ các thứ dùng nhiều lại ko có, lại phải về mo xong đạp phanh tay =))
Auto hold ko có thì thấy thiếu, có thì chả mấy khi dùng. Nó chỉ phù hợp đi đường trường!

QuachHu

Xe máy
E đi san dầu 2019 đặc biệt thấy tiếng lốp dội gầm rất dễ chịu. Hơn hẳn các xe cuv khác, ồn hơn suv rất ít thôi.
Động cơ dầu San 19 bác thấy độ ồn (trong cabin và ngoài cạnh đầu xe) và hôi dầu như thế nào? Mình cũng đang nhắm em dầu luôn mà chỉ lăn tăn 2 điểm này.

QuachHu

Xe máy
đúng là San càng lái càng thấy sướng các cụ ạ, chỉ muốn cưỡi lên e nó. Sau gần 1 tháng thì càng lúc e càng thấy phê, đi đường trường tốc độ cao cực kỳ ổn định và rất dễ kiểm soát. Trước e chạy 4 tủn cứ lên cao tốc là căng hết cả não. San e chạy trong phố trung bình 12-13l, đường trường 5,8l/100km (đều chế độ Eco), ở mức khá tiết kiệm. Tuy còn tiếng ồn lốp vọng vào nơi đường ko đc đẹp do đặc trưng của dòng cuv nên giờ e tạm khắc phục bằng cách bật nhạc to lên =))
Bác lái cao tốc tầm 80km tăng tốc vượt xe khác độ bốc và nhanh ra sao?

BacThayTinhDuc

Xe máy
Bác lái cao tốc tầm 80km tăng tốc vượt xe khác độ bốc và nhanh ra sao?
Bác để sport thì mớm nhẹ chân ga thôi là dính ghế, vượt xe nhanh gọn, có hôm e đi sport mát ga quá hạn chế 90 mà đạp lên 110 ko để ý =)) đi tốc độ cao vô lăng nặng lại nên cũng dễ kiểm soát, còn để eco thì vào số ì ì nhưng đc cái tiết kiệm nhiên liệu, lái bình thường để smart là cân bằng nhất bác ạ.

vucanhtung

Xe tăng
Bác để sport thì mớm nhẹ chân ga thôi là dính ghế, vượt xe nhanh gọn, có hôm e đi sport mát ga quá hạn chế 90 mà đạp lên 110 ko để ý =)) đi tốc độ cao vô lăng nặng lại nên cũng dễ kiểm soát, còn để eco thì vào số ì ì nhưng đc cái tiết kiệm nhiên liệu, lái bình thường để smart là cân bằng nhất bác ạ.
sờ mát là tổng hợp của 3 chế độ kia (eco, comfort và sport), tùy vào cách bác đạp ga mà nó gán vào chế độ nào, nhìn cái màu của chữ sờ mát trên đồng hồ để biết lúc đó nó đang vận hành ở xanh lá (eco), xám (comfort) hay đỏ (sport) bác ạ :D
À, xe bác 1,72 tấn vì base không có HTRAC hệ dẫn động 4 bánh nên nó nhẹ hơn cả trăm kg so với bản đb