Thảo luận Santafe 2019 base đi ồn

ThrillSeeker

Xe hơi
Có ông đi con phò bi tụt bô 2.0 xong khen nức nở như kiểu "độc cô cầu bại", *éo có con nào cùng phân khúc hay ngang tiền hay hơn kể cả con trong topic này...

Dăm bữa sau lại chán bán xe múc con này, lại khen nó ôi dồi ôi, thế lọ thế chai, lại chả con nào hơn....

Ơ! Thế khác *éo gì tự vả vào mồm mình à =))

Thế mà ối cụ cũng xin tư vấn với nghe thuốc hay, quất luôn.
Cái gì cũng phải thực tế cụ ơi :)

DavidTruong63

Đi bộ
Mẹ cha cái ông Hùng Lâm, ổng review con San dầu ĐB ông khen nức nở êm ru, êm thật, hay thật, êm hơn máy xăng, êm hơn xì đan, êm hơn everest... Đến khi mình mua San bản Dầu Pre chạy đường xấu nó ồn, không như kì vọng. Biết là có khen nhưng mức độ vừa phải thôi. Đã có người từng bình luận: Chuẩn bị mua xe thì xem "Xế cưng" còn mua xe rồi thì xem "Xe hay" (để được khen xe mình) :))
Bác phán chuẩn đấy

mazda3_pro

Xe lăn
Không biết SF bản tiêu chuẩn đã có cụ nào độ được phanh tay điện tử chưa cụ nhỉ?
Cứ phanh cơ mà kéo cho sướng, em là em không thích cái phanh tay mà bằng điện tử, cảm giác nó ảo ảo không an toàn và khó biết có đang phanh hay không :D

mazda3_pro

Xe lăn

X30

Xe tăng
Sau khi xem giá con CX5 kéo dài này thì ai đang do dự con santafe sẽ thêm quyết tâm mua em nó :D
Đắt hơn San những 200 :D không hiểu sao giá nó trên trời thế :D
E đọc thì CX8 là Khung gầm cx9 mà cụ. Công nghệ rất ổn đó. Giá 1,1-1,3 tỏi. :D

mazda3_pro

Xe lăn
E đọc thì CX8 là Khung gầm cx9 mà cụ. Công nghệ rất ổn đó. Giá 1,1-1,3 tỏi. :D
Muốn biết nó là biến thể của cái gì thì cụ nhìn cái máy của nó ấy. >:)

mazda3_pro

Xe lăn
Em thấy QC trên Of này cụ.

Cụ đi tin vào quảng cáo à :D nhất là lại của mấy ông vịt nem nữa :D
Nó mà là phiên bản mới của CX9 thì máy nó phải 250 mã turbo, mọi thứ phải thật xịn và chắc chắn giá nó phải tầm 2 củ tỏi. Cụ đã thấy bản mới mazda nào xưa nay mà lại rẻ hơn bản cũ cả nữa xèng chưa?

X30

Xe tăng
Cụ đi tin vào quảng cáo à :D nhất là lại của mấy ông vịt nem nữa :D
Nó mà là phiên bản mới của CX9 thì máy nó phải 250 mã turbo, mọi thứ phải thật xịn và chắc chắn giá nó phải tầm 2 củ tỏi. Cụ đã thấy bản mới mazda nào xưa nay mà lại rẻ hơn bản cũ cả nữa xèng chưa?
Oh. Vậy hả cụ, chắc phải ngó tận nơi và chạy thử mới rõ đc.

Tienthinh

Xe tăng
Tất cả các xe máy dầu trừ xe của Đức ra thì đều tăng tốc từ từ hết, dùng từ bốc chắc đang đi máy 0.8, nó không bị ì là ngon rồi.

barminhtri

Xe tải
Outlander mà ồn kinh á cụ
Out e chưa ngồi thử nhưng Pajero e xác nhận là ồn hơn so với Sorento cụ ạh. Lúc e mang vấn đề này vào diễn đàn Mishu thảo luận thì các cụ ấy đều bảo xe gầm cao nó vậy, bù lại được cái bền bỉ, thực dụng. Riêng vấn đề bền bỉ thì e thấy SantaFe và Sorento nó cũng ko kém đâu. Bằng chứng là cùng đời xe cũ, SantaFe bán được giá hơn đấy

lolly

Xe buýt
San dầu pre hết lạc chưa các vác sale ... e định sang tháng quất

kiamorning3606

Xe hơi
Bạn sale nào cho xin giá i10 bản 1.2 số tự động tại hn nhé

tienthanh

Xe hơi
Em cũng công nhận điều đó
Em cùng công nhận điều bày cùng các cụ. Em đợi chờ bớt lạc từ tết đến giờ nhưng các đại lý hiện tại vẫn còn kèm 20 củ. Em ko chờ được nữa nên quyết định xuống tiền. Em đăng ký lái thử để làm hợp đồng thì thấy thất vọng tràn trề. Công tâm mà nói thì nó đc cái hình thức bên ngoài, cách âm khoang máy với trong xe phải nói hãng làm quá tốt. Nhưng cách âm trong xe với môi trường bên ngoài quá lởm. Em chờ đèn đỏ mày nghe rõ tiếng nói chuyện của người đi xe máy, tiếng động cơ và còi của các xe xung quanh thì các cụ biết là thế nào rồi. Nội thất thì thì em ko chê gì, tạm được. Nhưng em nói thật là em ko thích hãng làm cái loại nhựa cho chiếc xe này. Nó cảm giác rẻ tiền, phần tapi cửa nếu dùng bỗ bã chắc được vài tháng là sờn hết. Em cảm nhận khách quan thôi! Vì em chờ đợi háo hức nhưng rồi đành buông bỏ.

tamaris

Xe tải
Em cùng công nhận điều bày cùng các cụ. Em đợi chờ bớt lạc từ tết đến giờ nhưng các đại lý hiện tại vẫn còn kèm 20 củ. Em ko chờ được nữa nên quyết định xuống tiền. Em đăng ký lái thử để làm hợp đồng thì thấy thất vọng tràn trề. Công tâm mà nói thì nó đc cái hình thức bên ngoài, cách âm khoang máy với trong xe phải nói hãng làm quá tốt. Nhưng cách âm trong xe với môi trường bên ngoài quá lởm. Em chờ đèn đỏ mày nghe rõ tiếng nói chuyện của người đi xe máy, tiếng động cơ và còi của các xe xung quanh thì các cụ biết là thế nào rồi. Nội thất thì thì em ko chê gì, tạm được. Nhưng em nói thật là em ko thích hãng làm cái loại nhựa cho chiếc xe này. Nó cảm giác rẻ tiền, phần tapi cửa nếu dùng bỗ bã chắc được vài tháng là sờn hết. Em cảm nhận khách quan thôi! Vì em chờ đợi háo hức nhưng rồi đành buông bỏ.
Cụ khó tính quá thôi. Cụ muốn cách âm môi trường tuyệt đối thì nên chi thêm tiền lên mẹc, chứ xe quanh tỉ nó chỉ vậy thôi, so với các xe cùng phân khúc khác thì san cách âm là tốt rồi đấy. Nhựa trong xe thì mình đi 1 thời gian rồi vẫn thấy rất ổn, chưa bị sờn.
Kết luận: Khuyên chân thành là cụ nên kiếm con mẹc, mấy xe quanh tỉ không đủ đẳng cấp với cụ đâu.

tienthanh

Xe hơi
Cụ khó tính quá thôi. Cụ muốn cách âm môi trường tuyệt đối thì nên chi thêm tiền lên mẹc, chứ xe quanh tỉ nó chỉ vậy thôi, so với các xe cùng phân khúc khác thì san cách âm là tốt rồi đấy. Nhựa trong xe thì mình đi 1 thời gian rồi vẫn thấy rất ổn, chưa bị sờn.
Kết luận: Khuyên chân thành là cụ nên kiếm con mẹc, mấy xe quanh tỉ không đủ đẳng cấp với cụ đâu.
Vâng.! Tại trước em cũng chạy xe BWM 320i nhưng đời hơi sâu. Nên cảm giác nó cũng khác cụ ạ!

Trung Kiên73

Xe tải
Đến xe 80 tỷ thì cũng không cách âm tuyệt đối được, cũng phải nghe người đời có chửi mình ko chứ.

ĐạiK

Xe hơi
Hình thức thì em không nhận xét nhưng phải công nhận là vật liệu nội thất của San 19 nhìn không được đẹp , mức độ hoàn thiện thường quá . Cùng phân khúc , tầm tiền nhưng nhìn nội thất con CRV 19 sắc nét hơn hẳn .

Đại Cát

Xe đạp
Bản tiêu chuẩn có dàn điều hoà sau không cụ?