[Funland] Sao bây giờ hoa quả không thơm nhỉ?

vừa đi vừa láii

Xe container
Cụ test nhanh chưa? :))

Em vẫn thấy hoa quả thơm bình thường. Ngửi mắm tôm vẫn dậy mùi lắm ;))

jazzzzz

Xe lăn
Mũi điếc roài, đu đu thì không biết mua.

quangsot

Racing Boy
Trước kia em bổ quả chanh thôi mà đã có mùi thơm toả ra nhà bếp. Giờ bổ dí mũi vào hít hít mãi mới thấy hơi có mùi chanh. Quả đu đủ mua về hôm đầu thì đẹp thế mà hôm sau đã nhũn chảy nước phải vứt ngay. Em không hiểu về nông nghiệp mong các cụ chỉ giáo. Em chờ hầu rượu.
Triệu chứng mất khứu giác là Cụ phải đi test Covid ngay đi nhé.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Em thấy khác cụ về các loại sản phẩm nông nghiệp hiện nay - em thấy rất phát triển cả chất và lượng; Nhất là khi nhìn vào giá trị XK
1:Nho nội nay ngon, ngọt, không hạt, ăn được cả vỏ - thay vì trước đây chua, có hạt, ăn cả vỏ thì ráp...
2: Bưởi: Chua, khô, vị vừa đủ, dễ ăn không như trước có quả đắng, quả to , quả nhỏ, nhiều hạt
3: Nhãn cùi dầy, không ngọt, không ướt, dọc hạt, hạt nhỏ
4: Dưa các loại ăn ngọt, thơm
5: Gạo: đủ các loại, ăn rất ngon - và đang sợ ngon quá ăn nhiều tăng cân
6: Thực phẩm: Ngon, nhiều, rẻ, không còn là đặc sản, mà toàn dân có thể mua

EmLaCu

[Tịch thu bằng lái]
Trước kia em bổ quả chanh thôi mà đã có mùi thơm toả ra nhà bếp. Giờ bổ dí mũi vào hít hít mãi mới thấy hơi có mùi chanh. Quả đu đủ mua về hôm đầu thì đẹp thế mà hôm sau đã nhũn chảy nước phải vứt ngay. Em không hiểu về nông nghiệp mong các cụ chỉ giáo. Em chờ hầu rượu.
Đấy là cụ bổ quả chanh.
Cụ mua quả Sầu cho em, khỏi phải bổ luôn.

To Viet Ha

Xe tải
Chả nhẽ sau khi đi BƠM cái VÁC XIN kia 01 phát vào thì CỤ lại có vấn đề về khứu giác chăng? Vậy rồi liệu khi Bơm thêm một phát nữa thì Cụ sẽ thế nào ấy nhẩy???? HA HA HA!

Bây giờ nó chơi toàn giống năng suất và đất đai cằn cỗi các thể loại màu .... nên cái gì nó cũng giảm chất lượng đi chứ Cụ!

oliviarose

[Tịch thu bằng lái]
Em thấy khác cụ về các loại sản phẩm nông nghiệp hiện nay - em thấy rất phát triển cả chất và lượng; Nhất là khi nhìn vào giá trị XK
1:Nho nội nay ngon, ngọt, không hạt, ăn được cả vỏ - thay vì trước đây chua, có hạt, ăn cả vỏ thì ráp...
2: Bưởi: Chua, khô, vị vừa đủ, dễ ăn không như trước có quả đắng, quả to , quả nhỏ, nhiều hạt
3: Nhãn cùi dầy, không ngọt, không ướt, dọc hạt, hạt nhỏ
4: Dưa các loại ăn ngọt, thơm
5: Gạo: đủ các loại, ăn rất ngon - và đang sợ ngon quá ăn nhiều tăng cân
6: Thực phẩm: Ngon, nhiều, rẻ, không còn là đặc sản, mà toàn dân có thể mua
Cụ chuẩn. Chất lượng nông sản giờ tốt hơn xưa nhiều.
Tất nhiên vẫn còn những nông sản lạm dụng thuốc (kích thích tăng trưởng, thuốc trừ sâu vv) nhưng cũng ít dần.

To Viet Ha

Xe tải
Có thơm, nhưng cảm giác không như ngày xưa :D
Cái này cũng lắm cách giải thích đó cụ! Nhà Cháu thính trước các nguyên nhân nhế:

- Ngày trước CỤ chưa được thưởng thức CÁC MÙI khác nhau nên cái mùi CHANH nó mới ấn tượng như vậy, nhưng mà giờ thì có 1001 mùi nó na ná mùi Chanh nên Cụ bị .....

- Môi trường biến đổi, rồi bản thân Cụ cũng biến đổi.

- ......

Pilota

Xe điện
Không phải đâu ạ. Nhiều người nói thế mà toàn trẻ trung khoẻ mạnh cả nên em mới dám hỏi vậy.

Đùa cụ chút thôi. Chứ quả chanh vặt ngoài vườn vào pha cốc nước đường uống nó thơm khác biệt với chanh mua ở chợ lắm cụ ơi. Em rất thích uống nước chanh đường nên cảm nhận rõ ạ. 😊

sakai_yo

Xe lăn
Ngày xưa mẹ em rang tí vừng thì ôi chao thơm thế. Bây giờ vừng nhà trồng mà rang lên chẳng thấy thơm, phải giã ra thì mới thấy mùi.

koala2020

[Tịch thu bằng lái]
Cụ bị covid rồi, mất khứu giác.

QuynhChi TuyetMai

[Tịch thu bằng lái]
E thấy khả năng do giống cây trồng thôi.
Như quê em ngày xưa ăn trộm quả xoài thôi mà ko giấu đc vì mùi nhựa nó thơm lắm. Giờ Xoài mua chẳng mấy khi ngửi thấy mùi nhựa thơm. Về quê vặt Xoài vẫn thấy mùi thơm nức.

MAY HƠN KHÔN60

Xe buýt
Cụ chuẩn. Chất lượng nông sản giờ tốt hơn xưa nhiều.
Tất nhiên vẫn còn những nông sản lạm dụng thuốc (kích thích tăng trưởng, thuốc trừ sâu vv) nhưng cũng ít dần.
Việc nhà nông lạm dụng thuốc chắc có,
Vâng cũng như CCCM nuôi con hiện nay cũng khá lạm dụng đến các loại thuốc, sữa...thực phẩm chức năng...tuy vậy cái lợi cái ưu vẫn lớn hơn cái hại;
Hy vọng mọi thứ sẽ tốt dần lên từ vật chất đến tinh thần;

cuncon

Xe điện
liên quan tí nhưng chanh thì dùng phải ăn cả vỏ mới tốt :))
e nhớ xưa nhà thờ quả táo tàu táo tây thôi là đi học về thấy nó thơm lừng rồi
giờ mua hoa quả nhập khẩu mà chả thấy có mùi gì
hay là hút mùi thông gió nhà e nó tốt nhỉ =))

Quả chanh thì nó vẫn vậy thôi, 1 số loại quả cơ bản vẫn vậy, ngâm tẩm gì gì đó chỉ làm nó nhanh chín, nhanh hỏng hơn. Cơ bản là ăn uống đủ đầy nên hương vị không ấn tượng nữa cụ ạ.

pisces_hn

Xe container
Hồi em đi học không đói lắm, nhưng có lần vào ký túc chơi có thằng úp mì thì thằng khác đang học chửi bố đang học mày úp mì thơm thế học thế nào được. Mấy thằng đấy giờ dí mì vào mũi nó cũng không ngửi thấy mùi gì cho mà xem. Hồi bé hoa quả em thấy k ngon như bây giờ. Cam vừa chua vừa nhiều hạt, giờ loại cam Ai Cập hôm nào đi siêu thị hạ giá chỉ có 4 chục mà vừa to vừa ngon vừa không có hạt.