[Funland] Sao ở Nhật lại có thể xảy ra chuyện này được nhỉ???

Mss AN TÂM

Xe điện
Chất lượng nước của họ tốt, nên để uống luôn tại vòi thì họ chỉ cần lắp thêm cái diệt khuẩn thôi là được. Chính vì lý do đó nên một số khách hay hỏi mua lọc nước của Nhật nhưng e thấy k phù hợp với chất lượng nước của VN

Mrfox87

Xe buýt
Ối nước cống ở nhật cá cảnh còn bơi tung tăng được cơ mà cụ
Chỉ mong vn được 1 phần của họ thôi ý ạ
Mợ xem 1 đoạn clip làm sao khẳng định được tất cả ở Nhật đều vậy ạ ?.

Mrfox87

Xe buýt
Nước từ vòi nước của Nhật thì cháu uống hằng ngày. Nhưng có nhiều mùi clo và chà hiểu sao ko hợp hay gì mà răng vàng nhanh.

Kiabuoisang

Xe container
Bên họ riêng 2 đường nước. Bên mình phát triển hơn thì chung 1 đường, Nhật ngu thật :))

Hooks

Xe tăng
Tuổi thọ trung bình của người Nhật luôn số 1 thế giới. Nhiêu đó là đủ rồi.
Không thể phủ nhận nước họ có lối sống, ăn uống tốt cho sức khỏe mà còn nhờ môi trường trong lành.
Được như vậy cũng nhờ họ đẩy các ngành sx ô nhiễm sang các nước chung quanh, trong đó có vn.
Ờ, thế dân mình tuổi thọ ngày một tăng chắc chất lượng nước tốt nhỉ?
Chất lượng nước của họ tốt, nên để uống luôn tại vòi thì họ chỉ cần lắp thêm cái diệt khuẩn thôi là được. Chính vì lý do đó nên một số khách hay hỏi mua lọc nước của Nhật nhưng e thấy k phù hợp với chất lượng nước của VN
Nước ở vòi khác với nước giếng bơm lên phục vụ bồn cầu mà mợ.

Nước ở vòi đã qua lọc, thêm một đống sát trùng, sát khuẩn, uống sặc mùi clo. Nhiều người mới sang tắm mà ngứa ngáy lỗ chân lông, lên mụn nước. Tốt hay ko cũng chỉ là cảm tính.

chinhninh

Xe hơi
Website
gostay.vn
Em nghĩ giật tít, câu view thôi. :)

Hoang Uyên

Xe container
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
maylocnuocmoi.com
Mợ xem 1 đoạn clip làm sao khẳng định được tất cả ở Nhật đều vậy ạ ?.
À em có mấy người bạn và người em bên đó nữa cụ ạ.Bố ck em là Người Nhật ạ
Cũng phải công nhận là nước của họ sạch gấp nhiều lần VN mà cụ

Chỉnh sửa cuối:

TONGIA

Tầu Hỏa
Thế mới thấy dân mình bao dung zộng lượng. Nước ăn uống sinh hoạt của mấy triệu dân, nó chơi nhau bằng cách đổ dầu thải trên thượng nguồn. Dân kêu hoảng hốt có tuần xong đâu lại vào đấy. Tự mình lụi hụi thay dọn tẩy rửa.
Con ác quỷ chủ mưu vẫn thấy lên tv giảng đạo đức và dạy cách làm giàu 8-|
Ko thể nào kết nối chúng nó với nhau được thành ra trớ trêu thế!

Mss AN TÂM

Xe điện
Ờ, thế dân mình tuổi thọ ngày một tăng chắc chất lượng nước tốt nhỉ?

Nước ở vòi khác với nước giếng bơm lên phục vụ bồn cầu mà mợ.

Nước ở vòi đã qua lọc, thêm một đống sát trùng, sát khuẩn, uống sặc mùi clo. Nhiều người mới sang tắm mà ngứa ngáy lỗ chân lông, lên mụn nước. Tốt hay ko cũng chỉ là cảm tính.
Nước bên đó cũng mùi clo sực lên hả cụ?

Cao_Xanh

Xe tăng
Ở mềnh đa số vẫn uống uống nước đun sôi từ nguồn dùng chung để xả toilet từ lâu mà!
Như vậy là Nhật vẫn còn phân cấp hạng nước máy để uống (tại vòi) =xử lý+lọc kỹ hơn ..và chất lượng cao hơn nước xả bồn cầu?:-/
VN hiện đã đạt 'đẳng cấp" tiêu dùng Đức(= 'chơi sang') dùng nước máy "sạch" đô thị (chung nguồn) để xả nước bồn cầu... ==>> Nhật phải học tập VN hay ngược lại nhỉ???#-o
P/S: Theo truyền thông quảng bá thì nước sạch HN (n/m nước sông Đuống của shark L.) đạt chuẩn sạch Eu & có thể uống tại vòi... rồi đấy:;;)

Bên họ riêng 2 đường nước. Bên mình phát triển hơn thì chung 1 đường, Nhật ngu thật :))
Bên Đức bọn cháu ở khu nhà ở thì nước dội bồn cầu hay nước từ vòi để uống thẳng là cùng một nguồn, nước thải mới sợ chứ, mà nước thải chắc biết ngay
Nước nó sạch quá nên khó phân biệt.
Tưởng gì, nước máy của mình còn bẩn hơn của nó và vẫn uống được ầm ầm các cụ nhẩy

Hooks

Xe tăng
Nước bên đó cũng mùi clo sực lên hả cụ?
Sặc mùi luôn mợ ạ. Nhà cháu sang chơi là ko có uống nước vòi. Hoặc đun lên như ở VN hoặc là nước đóng chai thôi.

Hồi cho 2 F1 sang chơi 8 ngày, đứa bé 1 tuổi lên mụn nước đầy vùng kín, thằng lớn 6 tuổi với nhà cháu tắm xong gãi đỏ 2 ống đồng.

Còn đây là tình hình ô nhiễm nguồn nước, số liệu năm 2020. Ko đọc tin tức, đi du lịch lớt phớt thì chỗ nào cũng đẹp, cũng tốt. Nghiền ngẫm tin tức nhiều thì thấy... cũng thường thôi.

Chỉnh sửa cuối:

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Nước từ vòi nước của Nhật thì cháu uống hằng ngày. Nhưng có nhiều mùi clo và chà hiểu sao ko hợp hay gì mà răng vàng nhanh.
Mùi clo này cụ nên để xả cho bay bớt cụ ạ, còn uống trực tiếp nên qua lọc kiểu như Cleansui đang bán bên mình ấy

STElectrics

Xe lăn
Chắc thợ nước xịn mải đi đóng phim, cho mấy ông tay mơ vào làm thì chả thế. May mà nó còn chưa đấu nhầm sang đường nước thải.

Bachsima

Xe lăn
Té ra 30 năm các ông nhà thương thu tiền dân thường viện phí giá cao (có phần nước xịn) nhưng thực chất không đầu tư hoặc đầu tư không cần thay thế, ăn thêm tiền vật tư sửa chữa hàng năm, đổ bể cũng chỉ đứng ra xin lỗi là xong. Khôn vãi.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
Tuổi thọ trung bình của người Nhật luôn số 1 thế giới. Nhiêu đó là đủ rồi.
Không thể phủ nhận nước họ có lối sống, ăn uống tốt cho sức khỏe mà còn nhờ môi trường trong lành.
Được như vậy cũng nhờ họ đẩy các ngành sx ô nhiễm sang các nước chung quanh, trong đó có vn.
tuổi thọ liên quan gì tới khẳng định nước của nó sạch, tới việc nước của nó sạch hay ko. hồi nhỏ nhiều khi trẻ con vn ăn bẩn nhưng vẫn lớn lên tốt, khỏe mạnh, nếu nhìn bằng mắt thường đó thôi.

darkks

[Tịch thu bằng lái]
vn nhiều người cuồng nhật quá. nó vừa quyết định xả thải nước thải phóng xạ ra biển kìa. bọn nhật chúa marketing hình ảnh đẹp.

ubisapro

Xe trâu
Mặt tích cực: nước giếng của họ chắc ổn :D

Cao_Xanh

Xe tăng
vn nhiều người cuồng nhật quá. nó vừa quyết định xả thải nước thải phóng xạ ra biển kìa. bọn nhật chúa marketing hình ảnh đẹp.
Đa số dân khắp TG thích đi tắm/bơi ở biển (sông/hồ...) và kiểu gì cũng 'tợp' ít nước ở đó mà thực chất là bể phốt khổng lồ (nước tan lẫn các sản phẩm bài tiết/di hóa của muôn loài thủy/hải sinh và của chim trời) mà vẫn vui khỏe, thích thú... ==>> Nói chung sạch bẩn cũng chỉ tương đối, nặng về tâm lý chủ quan...?!
P/S: Đặc biệt ở những bãi tắm biển gần cửa sông hoặc xả cống đô thị(...) thì...#:-s

....................................................
Cá nhân em thì nước sạch có nhiều cấp độ và nước dội bồn cầu của họ chắc chắn vẫn tốt hơn nước sạch ở ta đầy amip, asen. Lớn thì nên nhìn vào thực tế chứ đừng có kháy kẻo chúng tôi lại chê ;))
Tưởng gì, nước máy của mình còn bẩn hơn của nó và vẫn uống được ầm ầm các cụ nhẩy
Muốn biết nước sạch hay không thì phải đi kiểm tra chất lượng. Chứ nhìn mắt thường thì sao biết là nó sạch hay ko? Chưa có kết quả kiểm nghiệm mà vội vàng phán "nước nó" sạch hơn "nước mình" là hoàn toàn cảm tính.
- Nhật có các Cty xả thải trực tiếp ra môi trường ko? Có!
- Nhật có dòng sông nào bị ô nhiễm không? Có luôn!
Vậy dựa vào cái gì mà phán nước họ sạch vậy?

emphailamsao

Xe tăng
Nếu không nhầm, thì nước dội bồn cầu là nước thô giống mình, còn từng đọc bài báo nói "nước qua xử lý" là uống trực tiếp tại vòi luôn. Hơi khác so với VN :-/
Mấy thằng Mẽo qua mình lúc đầu tưởng như nước nó toàn định uống tại vòi. Em gặp 2 thằng như thế rồi. Xong trêu chúng nó là bọn tao tiêu chuẩn cao lắm, nước này chỉ rửa chân thôi, mày uống ngta đánh giá cho. :))