[Funland] Sắp đến tết rồi...Bạn có gì?

uoat_LX

Xe điện
Đi ăn ké giống em cụ ơi...
Há há ,ăn ké thôi ,bên nội 3 ngày ,bên ngoại 2 ngày .Chưa năm nào sung sướng như năm nay , báo với anh em bạn bè là năm nay cả nhà về quê , mùng 6 tết mới có nhà ✌😄😄😄

hai.tranhr

Xe container
Iem còn khoản nợ 1.7 tỏi phải trả trước Tết Nguyên Đán, may mà năm nay kiếm cũng vừa vừa đủ trả.

hoangPR0

Xe hơi
em cũng như cụ thớt à, có năm được năm không nhưng vẫn chưa thấy làm được gì trọn vẹn, rồi e vẫn tự an ủi rằng mình vẫn đang cố gắng nhưng thành công và may mắn chưa đến thôi.

Trục

Xe ba gác
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Cụ làm ăn to, mà bảo k còn nghìn nào, hay nộp hết cho vợ hoặc nộp hết tiết kiệm bank? :))
Dạ, em ngày nào cũng phải xin tiền vợ hoặc nhờ vợ đi mua trà thuốc, khổ lắm chứ chả đùa đâu. :(

Secoxe

Xe tăng
Tết nhà em chẳng có tiền sắm sanh gì mà vẫn vui. Tết mà!

Trục

Xe ba gác
Người OF
Iem còn khoản nợ 1.7 tỏi phải trả trước Tết Nguyên Đán, may mà năm nay kiếm cũng vừa vừa đủ trả.
Thế là một năm đầy thành công rồi Cụ nhể, dư ra hẳn 17 tỏi cơ mà. :D

lacettiGG

Xe điện
Sao có thể dùng những ngôn từ vậy nói về cha mình nhỉ.
Viết được những dòng chữ chỉn chu, không sai chính tả, ngữ pháp, vào otofun còm ngay ngắn, vậy cũng là học hành chữ nghĩa đàng hoàng.
Rất có thể hoàn cảnh khó khăn, mà phải vậy. Nghĩ hồng lên, hoặc quên được thì cố quên đi, nhìn về phía trước, hít sâu, thở ra mạnh, hết chất chứa.
Không phải ai cũng yêu thích cha mẹ của mình đâu cụ. Cuộc đời bao nhiêu biến cố làm sao người ta kể hết cho cụ được.
Mình có tốt mấy em thấy cũng chả bao giờ có tư cách phán xét người khác.

Trục

Xe ba gác
Người OF
Hic bán BĐS được đôi củ để giả nợ thôi ạ. Năm nay xem như vứt :(
Dạ, năm nay cứ hòa là may rồi, chứ trông đợi gì.
Tin dữ đến từ Tết, kéo dài đến bây giờ, sống làm sao nổi.

Chembao

Xe container
Vậy là chỉ còn 2 tháng nữa là đến tết,các cụ các mợ đã chuẩn bị được gì chưa? Nhà nào dù có đói kém hay thiếu thốn đến đâu cũng cố gắng chuẩn bị cho gia đình một cái tết tươm tất, đầy đủ nhất có thể. Trẻ nhỏ thì vui quần áo mới,người già thì vui nồi bánh chưng còn em,thanh niên thì vui khi mình có thể đóng góp một phần nào đó vào nồi bánh chưng của bố mẹ, mua được cho các con bộ quần áo mới,mua sắm được cho gia đình cành đào,cây quất. Chỉ đơn giản vậy thôi,nhưng sao tết nào cũng vậy. Em chỉ đi ngắm tết nhà người khác,đẹp thật đấy,lung linh thật đấy...em "thèm".Còn nhà em cái gì cũng thiếu,cũng không có. Không đào,không quất,không rượu "ngon" và không bánh kẹo xịn sò. Em muốn,muốn làm nhiều việc để thay đổi nhưng hơn chục năm nay,em chỉ muốn mồm chứ bằng hành động thì em chưa làm gì được. Em thấy mình kém cỏi quá. Tháng 12 khi tiết trời se se lạnh,hoa đào đang hé nụ mang không khí tết đến thật gần. Từng nẻo đường,góc phố như hối hả hơn chào đón tết,em lại thấy hơi buồn vì " năm nào cũng thế,năm nào cũng vậy".Chưa một lần em mang được cái tết đủ đầy cho gia đình. Em là một thằng đàn ông thất bại...em buồn quá các cụ các mợ ơi...Không lo được tết cho gia đình nhỏ của mình,em lại phải cho bọn trẻ đi ăn tết ké vậy,hì.
Tết đến xuân về,ai ai cũng háo hức,rộn ràng chuẩn bị tết. Nhà em cũng vậy,mỗi người một tay một chân cùng nhau chuẩn bị tết cho tươm tất,vui vẻ.Từ 23 tết ông công ông táo là bố mẹ em đã bắt tay vào chuẩn bị để gói bánh chưng.Bánh chưng nhà em ngon lắm,vuông xanh đẹp lắm nên mọi người hay tín nhiệm nhờ bố mẹ em gói hộ.Mỗi vụ tết bố mẹ em gói hộ họ hàng,anh em cũng vài trăm cái.Riêng nhà em, đông người nên bố mẹ em sẽ gói riêng một nồi tầm 80 cái cả mặn và ngọt để "chén" cho đã đời. Nhà em ăn bánh chưng khỏe lắm,mỗi bữa là phải một cái mới đủ đô.Gói bánh độ 3 ngày mới xong,hòm hòm công việc là bố mẹ em rủ nhau đi sắm tết.Bố em thì thích phong lan, năm nào cũng phải kiếm cho bằng được một vài giò lan ưng ý chơi tết.Nhưng bố em lại quan niệm,tết mà không có đào thì tết chưa được hoàn hảo nên kiểu gì bố em cũng phải mua bằng được một cành đào để chơi cho tết nó hoàn hảo.Mẹ em thì khéo tay nên bà mua rất nhiều hoa về cắm khắp nhà.Từ trong nhà ra ngoài sân nhà em ngập tràn sắc hoa mỗi dịp tết đến.Tụi trẻ con được nghỉ học cũng ríu rít chạy ra chạy vào nhìn ngắm rồi thỉnh thoảng lại khen cành đào ông nội mua đẹp,lọ hoa bà nội cắm xinh...vui lắm. Vợ em thì mỗi dịp tết đến là lo mua sắm bánh kẹo,rượu bia tiếp khách.Lựa cho tụi nhỏ bộ quần áo mới trên các shop online...Vợ em chu đáo lắm. Mua sắm quần áo mới cho cả nhà. Quần áo rẻ tiền nhưng cũng phải mới vì vợ em quan niệm mới,đẹp mang lại sự may mắn cho cả năm. Em thì " số sướng" nên chẳng phải làm gì nhiều.Loanh quanh ngắm đào,ngắm lan rồi góp ý kê ở chỗ nào đẹp. Rồi tự tay trang trí cây đào cho sặc sỡ nhất,nổi bật nhất.Tết với em năm nào cũng sặc sỡ đầy sức sống và vui lắm...
Cụ đúng là số hưởng, nghe cụ tâm sự mà thèm..

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Chúc mừng cụ đã lo được khoản nợ khổng lồ.Hết nợ làm giàu cụ ạ.

khanhtx8

Xe tăng
Thì lại có 1 tháng không lợi nhuận cụ ạ :D. Tháng sau vừa tiền nhà 1 qúy, vừa tiền lương + lương t13 + thưởng, vừa tiền thuế đinh gấp chão. Nghĩ mà lại muốn đi chơi trốn nợ

UFA

Xe điện
2021 em dự tính phải chi loanh quanh 11 củ :D , nhà 5 củ, xe 2vc khoảng 4-> 5 củ, mua thêm con sedona cho rộng rãi 1,5 củ. Mà haizz , khó khăn quá, để e làm cuốc grab nữa rồi về e kể tiếp

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
2021 em dự tính phải chi loanh quanh 11 củ :D , nhà 5 củ, xe 2vc khoảng 4-> 5 củ, mua thêm con sedona cho rộng rãi 1,5 củ. Mà haizz , khó khăn quá, để e làm cuốc grab nữa rồi về e kể tiếp
Thôi thôi cụ đừng tính nữa mà em thèm...hic

tit0e

Xe buýt
haizzz sợ tết

car110LLQ

[Tịch thu bằng lái]
Thì lại có 1 tháng không lợi nhuận cụ ạ :D. Tháng sau vừa tiền nhà 1 qúy, vừa tiền lương + lương t13 + thưởng, vừa tiền thuế đinh gấp chão. Nghĩ mà lại muốn đi chơi trốn nợ
/không chốn được mới buồn,mình chốn thì sướng thân mình nhưng còn gia đình,phải cố tìm cách thôi cụ,Mong mọi chuyện êm xuôi.