[Funland] Sắp được đi đăng kiểm xe máy rồi các cụ các mợ ạ :(

Theo bài này:

Hà Nội: Đề xuất đăng kiểm xe máy để giảm thiểu khí thải môi trường

Thì Tổng cục Môi trường (Bộ TN&MT) đã có đề xuất với UBND TP.Hà Nội về việc đăng kiểm cho hơn 5,7 triệu xe máy hiện có. Xem ra lại sắp vui rồi, bà con có cớ để được ra đường giao lưu. Thành phố thì lại thu được ối tiền đăng kiểm. Các anh đứng đường lại ngập đầu vì bận dừng xe kiểm tra đăng kiểm xe máy :).
Nếu ko đạt tiêu chuẩn khí thải thì sao ?? Và xe lưu hành có niên hạn bao nhiêu năm ?? Cụ thông não giúp ???

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
-Nếu nhìn từ khía cạnh tích cực thì đây cũng là 1 giải pháp để loại bỏ dần những loại xe ko đủ tc để lưu thông trên đg? =D>
Em chỉ lo tiền mất,time mất và rồi......vẫn thế.

G810

[Tịch thu bằng lái]
Ta có chừng 40 triệu xe máy.
Nếu mỗi xe 100k thì cũng chừng 4 ngàn tỏi mỗi kỳ rồi....nói chung nếu chia theo 4 quý x 200k....thì năm thu $1 bil cũng đơn giản

vietpq75hanes

Xe container
Chỉ biết thôt lên rằng: cám cảnh. Các bố cứ làm nào loại bỏ đc cái đám xe: ko đèn, ko còi, ko si nhan, ko chắn bùn chạy nhông nhông ngoài đường bất chấp luật lệ là dân mừng lắm rồi.

Cần cù cày

Xe hơi
Theo bài này:

Thì Tổng cục Môi trường (Bộ TN&MT) đã có đề xuất với UBND TP.Hà Nội về việc đăng kiểm cho hơn 5,7 triệu xe máy hiện có. Xem ra lại sắp vui rồi, bà con có cớ để được ra đường giao lưu. Thành phố thì lại thu được ối tiền đăng kiểm. Các anh đứng đường lại ngập đầu vì bận dừng xe kiểm tra đăng kiểm xe máy :).
Lại kiếm...

poiuy

Xe cút kít
Chỉ biết thôt lên rằng: cám cảnh. Các bố cứ làm nào loại bỏ đc cái đám xe: ko đèn, ko còi, ko si nhan, ko chắn bùn chạy nhông nhông ngoài đường bất chấp luật lệ là dân mừng lắm rồi.
Ko còi là tốt chứ?

Shadow381

Xe điện
Trên thế giới có nước nào đăng kiểm xe máy ko nhỉ? Cái xe máy của em ko có thì thiếu, có thì thừa, mỗi lần lấy ra đi lại mất 30k tiền rửa xe. Chắc mỗi Hà Nội nghĩ ra đăng kiểm xe máy!

Binhkiet

Xe tăng
-Nếu nhìn từ khía cạnh tích cực thì đây cũng là 1 giải pháp để loại bỏ dần những loại xe ko đủ tc để lưu thông trên đg? =D>
Hôm qua em xem clip, có 2 ông công nhân bị CA tuýt lại, đạp phanh dúi dụi mà vẫn chạy thêm cả chục mét nữa vẫn không dừng lại được. Thế mà gặp con bò đi ngang đường thì chắc chắn đâm chết bò. huhu

tranhien1979

Xe tăng
Sau khi duyệt, ra quân phong trào được 1 2 tháng, rồi quay lại nguyễn y vân. Lấy ai ra bắt, trừ khi lũ bắt được 80% mức phạt. Kiểu như bắt không gương, không đội mũ,...

Binhkiet

Xe tăng
Sau khi duyệt, ra quân phong trào được 1 2 tháng, rồi quay lại nguyễn y vân. Lấy ai ra bắt, trừ khi lũ bắt được 80% mức phạt. Kiểu như bắt không gương, không đội mũ,...
Có thể có các đợt tổng kiểm tra. Nói chung là làm vẫn hơn không làm. Em là em ủng hộ ạ.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Trên thế giới có nước nào đăng kiểm xe máy ko nhỉ? Cái xe máy của em ko có thì thiếu, có thì thừa, mỗi lần lấy ra đi lại mất 30k tiền rửa xe. Chắc mỗi Hà Nội nghĩ ra đăng kiểm xe máy!
Cái gì cũng có lần đầu nhé bác! Mà ở ta thì nhiều cái hàng đầu,nhiều cái nhất thế giới lắm.

Em nghe thấy mãi nên k thấy lạ.

xe rùa 2012

Xe container
Theo bài này:

bao giờ thêm đăng kiêm xe đạp nữa mới chuẩn, phí lưu hành đường bộ cho xe đạp :))
sau đói quá thì thêm phí đường bộ cho người đi bộ , team ko biết dán chỗ nào để còn phạt nhể :))

Chuẩn cụ luôn. Cả năm ngoái không biết cơ duyên gì mà ko nhập vac xin về tiêm sớm, năm nay dính quả mới chạy đôn chạy đáo. Chuyển sang ủng hộ ngay đc. Cháu chịu.
nhẽ ra năm nay cũng ko thèm nhập VX đâu, chẳng qua 5k bị phá sản nên giờ mới hoắng lên, giờ thì thượng vàng hạ cám, nhập về bơm vào người thằng dân :))

Mouser

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Chuẩn cụ luôn. Cả năm ngoái không biết cơ duyên gì mà ko nhập vac xin về tiêm sớm, năm nay dính quả mới chạy đôn chạy đáo. Chuyển sang ủng hộ ngay đc. Cháu chịu.
Chán với cụ! Năm ngoái Vacxin nó mới đc phê duyệt, còn chưa cho các hãng xuất khẩu vì còn để tiêm cho dân của họ trước thì lấy đâu ra mà mua.

Tiger Hunter

Xe container
Làm đúng và làm nghiêm thì rất tốt ạ. Để loại bỏ các xm quá cũ thì nhà nước cần có thêm cs khác để hỗ trợ dân nghèo đổi những xe quá cũ này: giảm thuế => giảm giá xe, thu hồi tiêu hủy những xe cũ nát.
Nói vậy nhưng cb mình thì "sáng tạo" lắm, lại "vận dụng" thì lại chỉ tăng thêm chi phí cho dân nghèo mà ko đạt đc bất cứ mục tiêu nào ban đầu cả :D

BMW R60

Xe tăng
Hay rồi. Có bắt buộc đăng kiểm xe máy thì tao mới thu đc phí sử dụng đường bộ, bảo hiểm tnds của xe máy chứ. Nước cờ cao thật! Tiền ở đây đới