[Funland] Sen Việt big C - 1 đi không trở lại

Trạng thái
Thớt đang đóng

hanoien

Xe điện
Giá mà đọc bài này http://www.otofun.net/threads/375782-canh-bao-buffet-sen-viet-savico-megamall-long-bien sớm hơn thì em đã k bực mình suốt cuối tuần vừa rồi
Tối thứ 7 nhà em đi vào big C mua sắm, xong rồi kéo nhau lên tầng 4 vì thấy quảng cáo Sen Việt discount từ 250k/175k/suất.
Do mua sắm hơi lâu nên 8h15 em mới vào đến Sen Việt (lần đầu em đi ăn buffet nên k biết là quán 9h đóng cửa)
Nhưng nhân viên vẫn nhiệt tình mời vào. Đi 1 vòng thì thấy đồ đã vãn vãn rồi, nhưng trót vào rồi. Do nhà em có 2 đứa trẻ con <7 tuổi nên phải cho tụi nó ăn trước, mình ăn sau.Kịp lấy được vài đĩa đồ hải sản nguội ngắt ra ăn nháp nháp, quay đi quay lại chỗ nào cũng hết sạch đồ, cơm trắng lẫn cơm chiên cũng chả còn mà ăn.
E đành ăn mì tôm. Hic
Chuyện bực mình chưa dừng ở đây, em có gọi quản lý ra góp ý về chuyện hết đồ ăn và nếu 9 h đóng cửa thì 8h phải k nhận khách nữa, thì nó bảo anh thích gì em làm cho anh ăn, em order 1 bát bún riêu thì nó cũng chịu vì hết rồi còn đâu.
E bảo nó là xem lại khi thanh toán, nó vâng vâng rồi lủi ra bàn ngồi ăn, em đợi 15 phút k thấy ai ra giải quyết thì gấu nhà liền lấy đt đi chụp.
Lúc này con mẹ chủ quán mới lồng ra k cho chụp. Tụi nhân viên bảo vệ và thằng chồng con mẹ đó xúm vào đàn áp nhà em, tụi chủ nhà hàng đập bàn đập ghế, thêm thằng nhân viên nào đó xông vào đòi xóa ảnh và xô xát với em. Thằng này sau bị mẹ chủ đuổi ra vì dám hành hung khách hàng, hức lúc đó em đi với gấu và em gái cùng với 2 đứa nhỏ nên k oánh lại được.
2 đứa F1 nhà em sợ quá, chui xuống gầm bàn khóc ầm ĩ.
Cả đám rất hung hăng, văng tứ lung tung trong cái nhà hàng và giáo dục khách hàng những điểm chính sau:
1 - Phải biết cách ăn buffee (Nhanh chóng đi gom tất cả những gì thích về bàn mà ăn, kẻo hết, thừa đem đổ), trong khi đó mình ăn món nào cố gắng lấy vừa đủ cho đỡ lãng phí.
2- Ăn là đi trước, lội nước theo sau: đúng quá các cụ nhỉ. Phải cố mà ăn cho nhanh.
Em thề k quay lại cái nhà hàng nàyx-(, F1 nhà em hôm qua cũng bảo đi big C chỉ đi tầng 1 thôi.
Mai em đưa cái clip đoạn hành hung khách hàng cho các cụ xem.
[video=youtube;oKLKh4p57jw]http://www.youtube.com/watch?v=oKLKh4p57jw&feature=youtu.be[/video]

Chỉnh sửa cuối:

MyMac

Xe điện
Đúng là kiểu kinh doanh vô học, vô văn hóa. Em xin cùng cụ tẩy chay luôn.

Chỉnh sửa cuối:

trẻ con

Xe máy
Hôm nào rảnh, gọi mấy ông bạn to con đến ăn.
Ăn nhiều cho nó lỗ

odaiba

Xe tăng
Cụ cho tí lên Dâm trí hay VNexpress đi, bọn PV chẳng sướng quá í chứ, tự nhiên có bài đăng.

long1974

Xe hơi
Khổ thân Cụ Hanoien. Hôm đó còn thấy cụ hô hào anh em Tour Devincom vào Big C Long Biên làm đầy tháng topic.
Cụ mau chóng post clip lên. Cụ nào có quen biết với các báo mạng thì giúp gửi clip với bài lên với, cho cái bọn làm ăn bố láo đó hết cửa lừa bà con nhà mình đi

Alkala

Xe buýt
Ai bẩu đi ăn ko mời anh em.Hôm nào cụ mời em đi, em ăn cho nó sạt nghiệp. Hí hí

Furious

Xe điện
Theo cụ chủ miêu tả thì quán quá rẻ rách, làm ăn chộp giật. Sen thì ngoài Hồ Tây, Hà Thành thì em chưa ăn ở đâu khác, hóa ra trong hệ thống cũng lắm thành phần nhể.

nam_troi

Xe đạp
Tẩy chay cái nhà hàng này thôi. Mà bjo nhiều nơi làm ăn vừa ẩu lại thêm cái thái độ phục vụ quá kém nữa.

Little Sushi

Xe buýt
Nhà cháu đã làm cả 1 cái Topic thế rồi mà vẫn còn cụ trên OF nhà mình bị dính,buồn quá.Bọn này nó làm ăn theo kiểu mèo mửa đây mà,lừa được khách 1 lần thôi,lần sau cháu thì có mà ma nó đến.Đường đường là 1 nhà hàng trong trung tâm mua sắm mà vẫn còn cái kiểu cơm tù thế này nữa thì chịu rồi.

hành_khất_đêm

Xe điện
Nhà cháu đã làm cả 1 cái Topic thế rồi mà vẫn còn cụ trên OF nhà mình bị dính,buồn quá.Bọn này nó làm ăn theo kiểu mèo mửa đây mà,lừa được khách 1 lần thôi,lần sau cháu thì có mà ma nó đến.Đường đường là 1 nhà hàng trong trung tâm mua sắm mà vẫn còn cái kiểu cơm tù thế này nữa thì chịu rồi.
Có cụ đây rồi, lập hội trả thù sen việt đê =))

hanoien

Xe điện
Hic, nhà cháu dạo này mải chém box xe đạp nên ít vào quán, vả lại đi ăn bất thình lình. TSB bọn đó, làm ăn thế được bao nhiêu bữa đây, giữa thủ đô HN vẫn còn kiểu làm ăn phục vụ 1 lần rồi thôi, k cần quay lại.

vutamhoan

Xe tăng
Cụ share lên mạng xã hội sẽ có tác động tới nhiều người hơn nữa - Nhớ âm thanh ánh sáng đầy đủ

Fine

Xe hơi
Em ghi nhận, choa vào BlackList :)

vuvanphong

Xe điện
Có 2 nguyên nhân!
1) Cụ chủ dạo này ít lượn OF, nên không đọc
2) Phần nhiều thớt phản ánh, sau 1 thời gian thì có khổ chủ bị phản ánh vào "giải quyết" (giải quyết theo hướng tích cực và cả tiêu cực), nên thớt phần nhiều được/bị xóa - chìm! Cho nên sau 1 vài thớt phản ánh, ai đọc được thì tự biết mà tránh, còn lại nó vẫn như cũ!

danglong

Xe tăng
Cụ hiền thế!!! Đọc mà thấy ức anh ách

Tuan Anh

Xe hơi
Cụ cho tí lên Dâm trí hay VNexpress đi, bọn PV chẳng sướng quá í chứ, tự nhiên có bài đăng.
Cụ tưởng đưa lên mà dễ à. 1 ngày Ban Bạn đọc ở các TS báo nhận được cả trăm cái khiếu nại kiểu như thế này.

giacmoxe4

Xe điện
Đi ăn mà thế này thì đúng là bực mình thật.

Trạng thái
Thớt đang đóng