Service for KCC

ketquadi

Xe tải
Nghe chừng họ nhà Kem ko có ai ở Hoàng CẦu rùi, có việc là mọi người chạy thẳng lên Center luôn rồi hic.
Cụ chạy qua chỗ Cụ Dũng Cua (sinh hoạt hội Kia) Gara Toàn Thịnh số 6 Lê Văn Thiêm thì phải các cụ mang xe qua đó sẽ đưoẹc khám rấ nhiệt tình, giá cả hợp lý ko chặt chém.

Gửi từ SM-N910C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

thanhtienhn

Đi bộ
Cụ chạy qua chỗ Cụ Dũng Cua (sinh hoạt hội Kia) Gara Toàn Thịnh số 6 Lê Văn Thiêm thì phải các cụ mang xe qua đó sẽ đưoẹc khám rấ nhiệt tình, giá cả hợp lý ko chặt chém.

Cảm ơn bác Ket, nhân tiện bác cho xin số của cụ Dũng để em hỏi đc địa chỉ chính xác nhỉ.

HoangTung76

Xe điện
Kỳ lạ:
1. Câu hỏi ko đc tư vấn dù trong 1 hội sử dụng xe giống nhau.
2. Nếu Rô tuyn vấn đề thì khi thay giảm xóc trước ắt nhìn thấy. Và thông thường sẽ kiểm tra luôn và thông báo cho chủ xe. => Thợ có vấn đề và e cũng mất niềm tin ở Kia GP từ lâu rồi. Khéo e còn nghi cả việc thay giảm xóc. Chia buồn cùng cụ chủ.
3. Cụ sang Kia Long Biên hoặc CD kiểm tra lại xem thế nào. Hoặc chỉ cần vào Gara uy tín kiểm tra tình trạng nguyên nhân kêu ở gầm e tin lời đáp ko khó.

Em thấy cụ phán kinh quá:
1. Vì cụ chủ làm gần như hết rồi mà vẫn nghe tiếng lục cục thì quả là lạ, nên ở đây có ai là chuyên gia đâu mà trả lời đc ngay hả cụ, đi xe nhiều khi tai thính quá cũng khổ.
2. Còn ở hãng nào cũng thế thôi, quan trọng là xe của mình trước khi làm hãy nghe tư vấn trước, sau đó họ làm thì mình nên giám sát kỹ, xong rồi đi mà vẫn bị thì nhè tư vấn ra mà giã. Mình bỏ tiền ra làm chứ ko phải xin họ làm hộ, hãng nào khi thay sửa xong đều phải có bảo hành.
Bản thân e vào hãng ăn vạ nhiều rồi, vì họ cũng là con người ko thể 100% phán chuẩn đc đâu.

newcarens2011

Xe tải
Em có việc nhờ cụ nào ở Kia Giải phóng:
Xe em là kia carens 2010. Đi thay dầu định kỳ ở Kia GP thì ae kỹ thuật nói xe cần thay đôi giảm xóc trước (bị chảy dầu), em Ok luôn. Thay xong, đi khoảng 2 ngày thì xuất hiện tiếng kêu lục cục ở phía trước, lại nhờ các bạn kia GP kiểm tra và xử lý: thay tiếp 2 thanh roytun ổn định trước+ 2 bạc cao su thanh ổn định (Riêng rotuyn cân bằng sau thì do hết đạn nên em định thay sau ).
Đi được khoảng 2 ngày lại xuất hiện tiếng lịch kịch ở gầm khi xe chuyển hướng hoặc đường không bằng phẳng.
Vậy lý do là gì vậy, nhờ các bác tư vấn giúp chứ đi như vậy khó chịu quá.
Xe em từ lúc lấy ở kia GP đến giờ cũng chỉ bảo dưỡng sửa chữa tại đây, trừ quạt gió ĐH ăn vạ tại LB vì hôm đó GP hết hàng , em thấy cơ bản anh em thợ ở GP làm khá ổn nếu mình giám sát kỹ và yêu cầu giải thích cặn kẽ. Xe em giảm xóc trước cũng bị thấm dầu, em hỏi còn chạy được ko? Các em thợ trả lời vẫn ok anh à thế là em để chạy thêm 5k nữa vừa rồi bảo dưỡng anh em thợ bảo vẫn ok :D.
Còn tiếng kêu lục cục ở phía trước xe em cũng cảm nhận thấy thế khi đi qua chỗ xóc (đánh lái ko bị nên ko chia sẻ được với cụ), em đã vào hãng yêu cầu kiểm tra 2 lần anh em thợ nhẩy lên xe phóng vòng quanh gara về báo ko nghe thấy gì lạ, em đã đề nghị thay rotuyn anh đang có điều kiện :)), anh em thợ kiểm tra báo ko dơ nên ko cần thay và khuyên em cứ để thế đi khi nào thấy tiếng lục cục liên tục và rõ hơn thì quay lại anh em kiểm tra. Từ đó đến giờ đều đặn mỗi lần đi qua chỗ xóc em lại thấy tiếng cục đều mà ko thấy tiếng cục lạ, chắc do em quen tai, nên em ko quay lại gara nữa :)). E mạo muội kết luận nếu cụ đã thay giảm xóc và rotuyn thì chắc ổn. Còn về lục cục khi đánh lái cụ thử chạy đường bằng và đánh võng thử xem :D nếu lục cục thật khi đánh lái thì cụ phải vào hãng và yêu cầu anh em thợ chạy thử. T7 hoặc CN nếu cụ rỗi cụ alo em chạy thử một đoạn để đoán bệnh cùng cụ, CN em hay đưa f1 đi học tại thanh xuân và trung hoà nhân chính.

PAS001

Xe tải
Hóng CCCM tý.....

dotuan90

Xe đạp
Xe em từ lúc lấy ở kia GP đến giờ cũng chỉ bảo dưỡng sửa chữa tại đây, trừ quạt gió ĐH ăn vạ tại LB vì hôm đó GP hết hàng , em thấy cơ bản anh em thợ ở GP làm khá ổn nếu mình giám sát kỹ và yêu cầu giải thích cặn kẽ. Xe em giảm xóc trước cũng bị thấm dầu, em hỏi còn chạy được ko? Các em thợ trả lời vẫn ok anh à thế là em để chạy thêm 5k nữa vừa rồi bảo dưỡng anh em thợ bảo vẫn ok :D.
Còn tiếng kêu lục cục ở phía trước xe em cũng cảm nhận thấy thế khi đi qua chỗ xóc (đánh lái ko bị nên ko chia sẻ được với cụ), em đã vào hãng yêu cầu kiểm tra 2 lần anh em thợ nhẩy lên xe phóng vòng quanh gara về báo ko nghe thấy gì lạ, em đã đề nghị thay rotuyn anh đang có điều kiện :)), anh em thợ kiểm tra báo ko dơ nên ko cần thay và khuyên em cứ để thế đi khi nào thấy tiếng lục cục liên tục và rõ hơn thì quay lại anh em kiểm tra. Từ đó đến giờ đều đặn mỗi lần đi qua chỗ xóc em lại thấy tiếng cục đều mà ko thấy tiếng cục lạ, chắc do em quen tai, nên em ko quay lại gara nữa :)). E mạo muội kết luận nếu cụ đã thay giảm xóc và rotuyn thì chắc ổn. Còn về lục cục khi đánh lái cụ thử chạy đường bằng và đánh võng thử xem :D nếu lục cục thật khi đánh lái thì cụ phải vào hãng và yêu cầu anh em thợ chạy thử. T7 hoặc CN nếu cụ rỗi cụ alo em chạy thử một đoạn để đoán bệnh cùng cụ, CN em hay đưa f1 đi học tại thanh xuân và trung hoà nhân chính.
À cái này lục cục chỉ khi vào cua lúc sóc hoặc ổ gà thôi cụ ạ.xe e cũng bị.hãng chịu k biết tại sao

bariroin

Xe tải
Xe em qua nắp cống cũng kêu, vào hãng rồi gaâ kiểm tra mấy lần mà chẳng thấy gì, em kệ

Langtuhailua

Đi bộ
Chào anh chị.
Em thành viên mới ạ. Có vấn đề xin được tư vấn.
Chả là KR của em 1.6 (2010). Gần đây có bệnh là mở máy lạnh xe yếu hẳn( tắt thì chạy bốc) Để lâu ko đi đề phát vẫn nổ ngay. Bật điều hòa thì vong tua máy vẫn nẫy lên bình thường (bù ga). Nhưng khi chạy có máy lạnh thì xe yếu. Đạp ga thì xe không lên được. Lốc lạnh hơi ồn. Đã vệ sinh kim xăng.
Không biết bệnh gì, mong anh chị tư vấn giúp ạ
Cảm ơn

PAS001

Xe tải
Hôm trc vào BD mốc 4 vạn ở Kia GP hết 8tr. Tháng sau đọc lại phiếu thấy NV tính toán cộng trừ x : thế nào double mất 2 mục. Hỏi lại bảo giảm trừ sau. CCCM nên check lại khi làm... cũng có thể do sơ suất vì PC cũng là do con ng input! Happy new year All.

hoacvxd

Xe tăng
Nhầm lẫn là chuyện khó tránh khỏi nhưng nhầm kiểu này là có vấn đề nhất là có tới 2 mục.
Cách xử lý như xít (nếu cụ phản ánh trung thực)
Đề nghị cụ đăng cái phiếu lên cho khách quan ạ.

laodatma

Xe điện
Hôm trc vào BD mốc 4 vạn ở Kia GP hết 8tr. Tháng sau đọc lại phiếu thấy NV tính toán cộng trừ x : thế nào double mất 2 mục. Hỏi lại bảo giảm trừ sau. CCCM nên check lại khi làm... cũng có thể do sơ suất vì PC cũng là do con ng input! Happy new year All.
Chuẩn như cụ Hoacvcxd nói, làm vậy không ổn. Nếu cụ ngại public thông tin thì có thể pm cái bill để KCC làm việc ngay và luôn chứ để lần sau thì không ổn chút nào :(

ngocanhpdc

Xe tăng
Nhầm lẫn là chuyện khó tránh khỏi nhưng nhầm kiểu này là có vấn đề nhất là có tới 2 mục.
Cách xử lý như xít (nếu cụ phản ánh trung thực)
Đề nghị cụ đăng cái phiếu lên cho khách quan ạ.
Em nghĩ chắc do để cả tháng, bên KGP chốt số mất rồi nên đành để lần sau :D

PAS001

Xe tải
Chuẩn như cụ Hoacvcxd nói, làm vậy không ổn. Nếu cụ ngại public thông tin thì có thể pm cái bill để KCC làm việc ngay và luôn chứ để lần sau thì không ổn chút nào :(
Thanks Cụ laodatma, Thanks KCC. Hôm nay có bạn Thế (ĐT 0933806185) bên KIA GP có ĐT sorry về sự cố ko mong muốn này, đã giải quyết ổn thỏa, tuy nhỏ nhưng cũng là ĐK để các bạn ý cải thiện hơn nữa chất lượng DV của mình. Xin cảm ơn KIA GP và rất hoan nghênh tinh thần LV của các bạn!

kvboto

Xe container
Dịch vụ tốt thấy vui CCCM nhể

laodatma

Xe điện
Nhân việc vừa rồi có khá nhiều thành viên sau khi vào xưởng của Thaco-Kia làm bảo dưỡng và có bài post trên group fb cũng như 4r trao đổi về các nội dung công việc đã làm. Em có nhờ ae ở bộ phận dv cung cấp bản mới nhất liệt kê các công việc và khuyến cáo các vật tư cần thay thế theo số km or thời gian sử dụng để các cụ nắm được (để chủ động kiểm soát or yêu cầu các KTV-CVDV thực hiện). Lưu ý đây là các nội dung tối thiểu được cập nhật đến 2015, có thể hiện tại đã có thêm 1 vài nội dung đã được bổ sung (chưa kịp đưa vào tài liệu). tuy nhiên em thấy cũng khá có tính "thời sự" rồi, ngoài ra 1 nguyên tắc cơ bản là những nội dung chi phí khi các cụ quyết toán đều phải được báo trước (giải thích rõ ràng và có sự đồng ý của chủ xe mới thực hiện). Mọi việc phát sinh chi phí không tuân thủ nguyên tắc đó (tại các xưởng dịch vụ chính hãng Thaco-Kia và cả xưởng dv ủy quyền) các cụ có thể khiếu nại trực tiếp tới số 0933800111 gặp Mr. Bốn để được giải quyết thỏa đáng trên tinh thần cầu thị và đảm bảo tối đa quyền lợi khách hàng và đúng quy định.

Chúc các cụ luôn vững tay lái trên mọi cung đường!

Nhân việc vừa rồi có khá nhiều thành viên sau khi vào xưởng của Thaco-Kia làm bảo dưỡng và có bài post trên group fb cũng như 4r trao đổi về các nội dung công việc đã làm. Em có nhờ ae ở bộ phận dv cung cấp bản mới nhất liệt kê các công việc và khuyến cáo các vật tư cần thay thế theo số km or thời gian sử dụng để các cụ nắm được (để chủ động kiểm soát or yêu cầu các KTV-CVDV thực hiện). Lưu ý đây là các nội dung tối thiểu được cập nhật đến 2015, có thể hiện tại đã có thêm 1 vài nội dung đã được bổ sung (chưa kịp đưa vào tài liệu). tuy nhiên em thấy cũng khá có tính "thời sự" rồi, ngoài ra 1 nguyên tắc cơ bản là những nội dung chi phí khi các cụ quyết toán đều phải được báo trước (giải thích rõ ràng và có sự đồng ý của chủ xe mới thực hiện). Mọi việc phát sinh chi phí không tuân thủ nguyên tắc đó (tại các xưởng dịch vụ chính hãng Thaco-Kia và cả xưởng dv ủy quyền) các cụ có thể khiếu nại trực tiếp tới số 0933800111 gặp Mr. Bốn để được giải quyết thỏa đáng trên tinh thần cầu thị và đảm bảo tối đa quyền lợi khách hàng và đúng quy định.

Cảm ơn cụ đã thông tin

Hindu

Xe tải

Em đã chuẩn bị tý cay cay phần Lão, nhưng mà bình rượu của Lão đầy quá em không rót được nữa, sợ tràn hết ra ngoài....=))=))=))

MinhDTTN

Xe đạp
HN có gara nào sẵn các-te kia carens 2008 máy dầu xin báo giá vào số 0984.888.599. Đang chết dí trên Hà Giang ko biết trên này có đồ thay ko, cần thì ship HN lên thay.