[Funland] Shopee ghê quá

paprika

Xe tải
Em cũng hay nghịch linh tinh, nhưng thỉnh thoảng mua ngoài đều đắt hơn mua shopee các đồ điện nước, cơ khí... Cáp lụa trên shopee bán giá 1.6k thì em nghĩ ở ngoài chắc là có giá như cụ nói thôi, thậm chí rẻ hơn nữa, nhưng khó tìm hàng bán giá đấy, dù khu em La thành, giảng võ cũng tương đối nhiều đồ cơ khí, điện nước...
Hàng em mua trên shopee tính ra phải mười mấy củ rồi ấy, nhưng tính ra thì muốn rẻ phải chịu khó canh sale vs lưu mã giảm giá thì mới được. Hàng em mua rẻ có, đắt có, vd sách vở đồ chơi em mua khá nhiều trên shopee, dạo này nó tăng giá phí vc trong nước, trong khi mua từ TQ ship có 10k, mua hơn 50k thì freeship, nên em lại mua đồ lặt vặt từ TQ.,

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Thực ra ko phải phí ship rẻ đâu cụ.
Mà phí ship nó tính vào giá sp rồi cụ.
Thế mới biết giá tận gốc rẻ như nào
Phí ship bên vận chuyển thu chứ cộng vào giá sp thì bên vc ăn gì được cụ ?

Đê lồ

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra ko phải phí ship rẻ đâu cụ.
Mà phí ship nó tính vào giá sp rồi cụ.
Thế mới biết giá tận gốc rẻ như nào
1. Bọn nó có cái dây vận chuyển riêng dạng như tiêu cục ngày xưa. Ngay thậm chí thằng bán cũng không biết chúng nó chuyển như nào, chỉ biết là hàng sẽ tới nơi đúng hẹn với giá đấy. Hàng có đi sang Mỹ rồi quay về Campuchia cũng không sao, miễn giữ được giá vận chuyển cho mày như thế + đúng hẹn.

2. Thêm nữa là giá vận chuyển không bao giờ được phép đắt hơn giá hàng hóa bác ạ, như thế nghĩa là sai nguyên tắc. Nếu vận chuyển đắt hơn nghĩa là phương pháp của anh đang sai hoặc khả năng của anh kém.

Chứ không phải nó tính vào giá rồi đâu, vì biết ông mua ở đâu mà tính.

Cái số 2 ý chúng nó quan tâm ở tầm quản trị quốc gia bác ạ.

Nên nghe cái bọn ngồi bàn về Logistic ở cái xứ nào đấy.....kế hoạch cảng kẹo nọ chai.....đúng là ngứa cmn mít chỉ muốn cho mỗi chú một đạp bác ạ.

slaz8

Xe ba gác
shoppe còn một chiêu lừa dảo nữa là niêm yết giá Sp chỉ là giá tượng trưng
Ví dụ khi nó quảng cáo là sản phẩm sai lỗi hoàn tiền 100% các cụ cẩn thận.
Với những mặt hàng lừa được như hàng tiêu dùng nó thường niêm yết giá tượng trưng 1k hoặc 5k.
còn khi vào tùy từng sản phẩm nó bàn với giá khác nhau từ vài trăm ngàn tới 2 triệu( toàn những SP giá rẻ dưới 2 triệu) khi mua SP ví dụ 500k thì khi hoàn tiền nó hoàn tiền theo niêm yết tượng trưng là 1000 Vn đồng.( giù giá giao dịch là 500k hoặc 1 triệu)
Đây là chiêu lừa đảo mà bọn gian thương hay dùng trên Shopee
em cảnh báo đẻ cccm cần thận hơn khi GD tranh mất tiền, và tiếp tay cho gian thương

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
shoppe còn một chiêu lừa dảo nữa là niêm yết giá Sp chỉ là giá tượng trưng
Ví dụ khi nó quảng cáo là sản phẩm sai lỗi hoàn tiền 100% các cụ cẩn thận.
Với những mặt hàng lừa được như hàng tiêu dùng nó thường niêm yết giá tượng trưng 1k hoặc 5k.
còn khi vào tùy từng sản phẩm nó bàn với giá khác nhau từ vài trăm ngàn tới 2 triệu( toàn những SP giá rẻ dưới 2 triệu) khi mua SP ví dụ 500k thì khi hoàn tiền nó hoàn tiền theo niêm yết tượng trưng là 1000 Vn đồng.( giù giá giao dịch là 500k hoặc 1 triệu)
Đây là chiêu lừa đảo mà bọn gian thương hay dùng trên Shopee
em cảnh báo đẻ cccm cần thận hơn khi GD tranh mất tiền, và tiếp tay cho gian thương
Cái này là sai ạ !
Cụ không hiểu về shopee rồi .

BMW530d

Xe tăng
Shopee ở Việt Nam cũng chưa lâu nhưng phải nói tốc độ phát triển của họ quá nhanh, mặt hàng phong phú, cần gì có nấy. Em mua hàng trên Shopee hầu như tuần cũng phải một vài lần mua hàng, nhưng tưởng là có tất vậy mà nhiều thứ mình cần cũng không có. Đố các cụ/ mợ biết Shopee còn thiếu hàng hóa gì chưa bán mà rất gần với nhu cầu cuộc sống con người (hàng hóa nghiêm túc nhé).
Đặc sản Trần Duy Hưng chưa thấy trên Shoopee

slaz8

Xe ba gác
Cái này là sai ạ !
Cụ không hiểu về shopee rồi .
gì mà không hiểu , chờ em chụp mail lên cho cụ xem . Em nói chính bản thân em chứ không kể chuyện người khác.
Sai chỗ nào? không hiểu chỗ nào? Nếu giúp được em thì cụ cũng đang giúp được nhièu người khác bị lừa đó.

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
gì mà không hiểu , chờ em chụp mail lên cho cụ xem . Em nói chính bản thân em chứ không kể chuyện người khác. Nếu giúp được em thì cụ cũng đang giúp được nhièu người khác bị lừa đó.
Cụ dẫn chứng cái nào niêm yết tượng trưng khác với giá bán lên đây em giải thích cho ạ !
Riêng shopee ko có kiểu đó đâu cụ .
Tiền hoàn lại thì chuẩn theo giá trị giao dịch cụ đã thanh toán kể cả phí ship ạ , chứ ko phải theo giá niêm yết

slaz8

Xe ba gác
Cụ dẫn chứng cái nào niêm yết tượng trưng khác với giá bán lên đây em giải thích cho ạ !
Riêng shopee ko có kiểu đó đâu cụ .
Tiền hoàn lại thì chuẩn theo giá trị giao dịch cụ đã thanh toán kể cả phí ship ạ , chứ ko phải theo giá niêm yết
Đơn giản thôi. Cụ làm ở shoppee thì xem hộ em trường hợp này.
Cụ đọc xong cụ thử đoán xem nó lách luật chỗ nào nhé.
nếu cụ giúp được thì nhièu cụ khac sẽ ko bị lừa nữa. Đơn giản thế thôi

trường hợp này giải quyết sao cụ Xe Đầu Kéo

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đơn giản thôi. Cụ làm ở shoppee thì xem hộ em trường hợp này.
Cụ đọc xong cụ thử đoán xem nó lách luật chỗ nào nhé.
nếu cụ giúp được thì nhièu cụ khac sẽ ko bị lừa nữa. Đơn giản thế thôi

trường hợp này giải quyết sao cụ Xe Đầu Kéo
Cụ chụp em xem đơn hàng nữa đi ạ !
Và đây là đề nghị của shop , cụ vẫn giữ lại hàng . Cụ có quyền ko đồng ý

slaz8

Xe ba gác
Cụ chụp em xem đơn hàng nữa đi ạ !
cụ doán ra được chiêu trò của nó chưa?
cụ đẻ ý cái chỗ em gạch chân màu xanh nhé
Tý em chụp cho cụ cái đơn hàng và sản phẩm của nó sau

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
cụ doán ra được chiêu trò của nó chưa?
cụ đẻ ý cái chỗ em gạch chân màu xanh nhé
Tý em chụp cho cụ cái đơn hàng và sản phẩm của nó sau
Em lạ gì !
Nó chỉ là đề nghị , cụ phải đọc và phản hồi là có đồng ý hay ko . Cụ đồng ý thì cứ giữ lại hàng và nó trả cụ 123đ thế thôi . Cụ phản hồi ko đồng ý xem nó có trả cụ đủ xèng ko !!

thngaylangthang

Xe ngựa
Em xem cái dì gần nhu cầu cs mừ ló ko có à

slaz8

Xe ba gác
Em lạ gì !
Nó chỉ là đề nghị , cụ phải đọc và phản hồi là có đồng ý hay ko . Cụ đồng ý thì cứ giữ lại hàng và nó trả cụ 123đ thế thôi . Cụ phản hồi ko đồng ý xem nó có trả cụ đủ xèng ko !!
Vấn đè chính ở chỗ đó, nếu cụ bận, hoặc nhiều mail nó trôi đi không kịp trả lời, thfi sản phảm có giá từ 100 đên dưới 2 triệu sẽ bị nó nuốt không. Với 100 fđơn hàng nó chiếm bao nhiêu tiền, 1000k đơn hàng nó lời bao nhiêu?
Cụ thử nghĩ xem. ví dụ mua hàng 1 triệu mà nói hoàn tiền 123 VND thì cụ có kịp nhân ra tài khoản thay đổi trước hạn, nếu cụ giao dịch mua bán rất nhiều đơn trong 1 ngày không?. Mail thi quá nhiều nên không thể soát xét kịp trong ngày với mưcs chuyển hoàn có 123 VND.
Khi quá hạn thì nó đương nhên chiếm trọn sô tièn đó của khách.
Theo cụ chiêu lừa đào này có nên cảnh bào để người khác tránh không?
cụ có giúp gì được cho nạn nhân không mới là điều quan trọng nhất ?

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Vấn đè chính ở chỗ đó, nếu cụ bận, hoặc nhiều mail nó trôi đi không kịp trả lời, thfi sản phảm có giá từ 100 đên dưới 2 triệu sẽ bị nó nuốt không.
Cụ thử nghĩ xem. ví dụ mua hàng 1 triệu mà nói hoàn tiền 123 VND thì cụ có kịp nhân ra tài khoản thay đổi trước hạn, nếu cụ giao dịch mua bán rất nhiều đơn trong 1 ngày không?. Mail thi quá nhiều nên không thể soát xét kịp trong ngày với mưcs chuyển hoàn có 123 VND.
Khi quá hạn thì nó đương nhên chiếm trọn sô tièn đó của khách.
Theo cụ chiêu lừa đào này có nên cảnh bào để người khác tránh không?
cụ có giúp gì được cho nạn nhân không mới là điều quan trọng nhất ?
Không đọc thì là lỗi của người mua thôi ko trách ai được ! Quyền lợi của mình mà nạn nhân ko đọc thì em chịu chả giúp gì được :P
À mà đây là hoàn tiền theo sự thỏa thuận của 2 bên mua bán , chứ ko phải hoàn tiền theo giá trị giao dịch lúc mua hàng ạ ! Thôi coi như kinh nghiệm :P

slaz8

Xe ba gác
Không đọc thì là lỗi của người mua thôi ko trách ai được ! Quyền lợi của mình mà nạn nhân ko đọc thì em chịu chả giúp gì được :P
thì em có nói sai đâu.
em cảnh báo là bọn nó lợi dụng shopee lừa đảo mà.
theo cụ việc này nên hay không nên? hay cứ để nó lừa hết người này đên người khác?
Có ai bán hàng cho người ta 1 triệu mà hoàn tiền 123 đồng không?
lãi hơn 813008% có ai kinh doanh tài ba thế không?

Chỉnh sửa cuối:

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
thì em có nói sai đâu.
em cảnh báo là bọn nó lợi dụng shopee lừa đảo mà.
theo cụ việc này nên hay không nên? hay cứ để nó lừa hết người này đên người khác?
Có ai bán hàng cho người ta 1 triệu mà hoàn tiền 123 đồng không?
lãi hơn 813008% có ai kinh doanh tài ba thế không?
lãi đâu mà nhiều thế ạ ! Cụ vẫn giữ món hàng chứ có trả hàng đâu mà lãi thế thì chết :))
Còn ko đọc thì chịu . Ngay cả bên shop cũng vậy thôi , ko để ý hoặc để quá 3 ngày không rep thì shopee nó sẽ xử lý theo yêu cầu của bên mua . Công bằng cho 2 bên thôi ạ .

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Đủ ăn mùa dịch
Bên jt tôi mới ship nhiều, Viettel làm ăn hơi lởm
Sáng mới nổ đơn 16tr, ahjhj, đơn 500-1tr không tính
Trong các thằng vận chuyển tôi ưng j ti nhất
Hên xui tùy khu vực thôi . Còn vietel với VNpost thì lởm khởm rồi . Em bán hàng cũng cạch 2 đơn vị này