siêu sedan audi A8L 2011 fullop 4.2 2011 giá 350.000USD về Việt nam

michael_jackseo

Xe buýt
tiền nào của ấy mà

mufc

Xe tăng
quá tuyệt >:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<>:D<

tonyduong46

Xe đạp
7 tỉ làm đc con Panamera rồi :|
Full Op cũng làm gì đến cái giá đấy.
đến 7 tỷ nếu là bản A8L 4 chỗ, loa O&B, vành 20, trần da, gọi nôm na là gần đầy đủ các option của audi đấy bác ạ. nếu mà full option theo hãng thì có lẽ là chưa đủ và 1 số option mình không chọn và sử dụng ở vn được ví dụ như: blutooth, chế độ cảm ửng hỗ trợ đi ban đêm....
còn panamera s bản tiêu chuẩn có 5 tỷ thôi bác ạ, tùy theo các option mình trọn nhưng tầm 6 tỷ là lấy được rồi bác ạ.
2 xe này thì gần như cũng chẳng có gì để bàn thêm, nhưng bữa trước e gặp 1 em pana màu đen trên bờ hồ tầm 17h nhìn 2 cái đèn với màu của nó như con ma đang di chuyển ấy. (thấy 1 lần là muốn yêu em rồi :D )
em có báo giá của hãng thang 01/2011 cũng như option của cả 2 loại trên, bác nào cần thì liên lạc em gửi để tham khảo.
bác nào tận mắt thấy em A8L và chụp ảnh được thì cho em xin mấy cái ảnh phía sau với. nếu theo như ảnh của bác chủ thớt thì em này là A8 5 chỗ rồi thì giá không đến 350k được.
chúc các bác năm mới phát tài phát lộc!!!!

Chỉnh sửa cuối:

nhadatuytin

Xe container
Xe đẹp thật ạ
Mà sao Tuyên Quang nhiều đại gia nhỉ
Đúng là toàn làm mỏ có khác

toanvinh_forever

Xe điện
nhìn nội thất còn thích hơn cả Maybach

bansantafe

Xe hơi
Xe đẹp thật ạ
Mà sao Tuyên Quang nhiều đại gia nhỉ
Đúng là toàn làm mỏ có khác
Tuyên quang có rất nhiều mỏ khoáng sản,vốn khai thác từ lâu bây giờ cơ chế thoáng nên đại gia đua nhau mua siêu xe :-bd

ngonguyentoan

Xe hơi
Website
chonbinhyen.net.tf
2 chiếc A8 phiên bản trục cơ sở dài đã thông quan qua Hải Phòng ngày 1/12. Nằm trong trong phân sedan hạng sang cao cấp, A8L là đối thủ của BMW serie 7 Li và Mercedes S-class L.1 chiếc sẽ về Tuyên quang và 1 chiếc về hà nội

Đúng một năm trước, ngày 1/12/2009 tại triển lãm Los Angeles, Audi trình làng chiếc A8 thế hệ thứ ba với những cải tiến đáng kể ở cả phần thiết kế, công nghệ chế tác và trang thiết bị đi kèm. Mục tiêu của hãng xe hạng sang Đức là bán khoảng 6.000 chiếc mỗi năm và khách hàng là những người có thu nhập trung bình 500.000 USD hàng năm.
Để đối trọng với các đối thủ truyền thống như BMW serie 7 và Mercedes S-class, Audi tập trung mạnh vào thiết kế với những đường nét mang tính thời trang cao cấp, trang thiết bị phong phú và sức mạnh động cơ lấy từ bộ tăng áp turbin. Toàn bộ phần đèn pha được làm từ công nghệ đi-ốt phát quang LED.

Audi A8 thế hệ mới cập cảng Hải Phòng.
Dưới các tấm panel hợp kim nhôm của A8 2011 là khung sườn "siêu đa dạng" mang tên MLP. Kiểu khung này được ứng dụng cho các loại từ A4, A5 tới A7. Nhưng A8 được gia cố thêm bằng hợp kim nhôm nhẹ và ma-giê. Cấu trúc MLP còn xuất hiện trên các mẫu xe thế hệ mới của Volkswagen Passat, Skoda Superb, Seat Exeo, Volkswagen Phaeton và Bentley Continental.

Hai chiếc đầu tiên về Việt Nam đều thuộc dòng trục cơ sở dài với phiên bản động cơ 4,2 lít V8 FSI và 3 lít V6 có tăng áp turbin TFSI. Hộp số tự động 8 cấp Tiptronic. Trong đó bản V8 FSI dung tích 4,2 lít có công suất 372 mã lực, giúp xe tăng tốc lên 100 km/h sau 5,7 giây từ vị trí xuất phát. Tốc độ tối đa 250 km/h.

Nội thất A8 tràn ngập nút điều khiển từ hàng ghế trước đến ghế sau. Màn hình trung tâm thò thụt có độ phân giải cao. Bộ giao diện MMI thiết kế mới với nhiều tiện ích hơn rất nhiều. Điều hòa tự động 4 vùng độc lập. Toàn bộ các ghế trang bị chức năng massage nhiều chế độ (cả đấm lưng và đấm vai). Hàng ghế sau có hộc lạnh.
A8 trang bị dẫn động 4 bánh quattro, bộ treo khí nén. Tài xế có thể chọn các chế độ lái bình thường (Normal), êm ái (Comfort), năng động (Dynamic) và tự chọn (Individual).
Chế độ tự chọn (Individual) là điểm khác biệt với các đối thủ khi tài xế có thể cài đặt trạng thái của động cơ, hệ thống treo hay hộp số một cách riêng biệt. Động cơ có thể làm việc ở trạng thái tính năng cao, hộp số nhạy nhưng hệ thống treo thì êm ái.
Trong khi trên BMW serie 7, người lái phải chấp nhận bộ treo cứng hơn, hộp số nhạy hơn khi chọn chế độ thể thao Sport (hay Sport Plus).

xe mới 100% nhập khẩu chính hãng phiên bản kéo dài A8L 4.2 giá sau thuế lên gần 350.000$ mỗi chiếc sự trang trọng của xe về cả nội ngoại thất và chiều dài cùng 5,3m có thể đánh giá gần ngang người anh em bentley flying spur

* Ảnh chi tiết Audi A8 thế hệ mới tại Việt Nam

giá chiếc xe này còn đắt hơn S550 và 750li của mer và BMW.gần ngang S600 và 760li (tính theo đường nhập chính hãng),1 trong 2 xe sẽ về Tuyên quang nơi có khá nhiều bentley flying spur,mer S550,B750li,lexus LS460.....audi về sẽ đủ bộ cùng với những siêu sedan này

Ảnh: Trọng Nghiệp(VNEXPRESS)
em hỏi khí ko phải
sao tuyên quang giàu thế nhỉ
em nhớ hôm em lên nhà máy giấy j ở tuyên quang ấy
có thấy em nào ngon đâu
tp tuyên quang thì ngắn ơi là ngắn đi tý đã hết

HUYNHC240Tài khoản đã xác minh

Trên từng cây số
Website
www.Vietthinheec.vn
Nói chung là không thể so được với S550L về mọi mặt, giá thì lại đắt hơn. Chỉ có trọc phú mới bỏ ra 350k để cưới em nó về hà hà

bansantafe

Xe hơi
có phải siêu xe lúc nào cũng ra đường đâu mà cụ, xe thì nhiều nhưng tập trung ở các khu trung tâm ,khu đô thị thôi,chứ mấy dòng xe hạng sang bmw,mer,au,acura thì rất nhiều,em mà lượn quanh 1 vòng có mà săn được vài chục em mang mấy thương hiệu này,mà bài này cũ lắm rồi mấy bác nhaajn xét làm gì,thôi nghỉ topic đi :-

Mà hỏi tại sao Tuyên quang Bây giờ phát triển nhanh vì tq là nơi được công nhận thủ đô kháng chiến duy nhất ở VN cũng là nơi tụ hội toàn bộ tinh hoa dân tộc ở VN được nhà nước và mọi nơi hết sức chú trọng. em đăng thử bài trên báo Nhân dân cơ quan ngôn luận của ************* Việt nam cho mọi người xem này,ở diễn đàn không cho phép dùng từ đảng mong các bạn thông cảm (****)

TUYÊN QUANG NƠI TỤ HỘI TINH HOA DÂN TỘC VIỆT NAM

Tuyên Quang là một trong những mảnh đất thiêng liêng nhất của dân tộc, là nơi hội tụ những nhân tài xuất sắc chung quanh một lãnh tụ vĩ đại mà lịch sử Việt Nam cứ phải trải qua vài ba trăm năm mới có một người.

Người ấy là Hồ Chí Minh, một anh hùng lớn nhất giữa các anh hùng, một ngôi sao sáng nhất giữa các vì sao. Trên ba nghìn ngày đêm, mỗi người Việt Nam trên mọi miền đất nước hướng về Người, như hướng về một cội nguồn sinh lực đã thường xuyên đem lại cho toàn dân sức mạnh vô tận của niềm tin, của tâm hồn và ý chí.

Từ miền Nam máu lửa, từ các hải đảo thân thương, mọi người con đất Việt thường đêm đêm hướng về Việt Bắc như hướng về ngôi sao Bắc Đẩu, ngôi sao tụ hội quanh mình những vì sao sáng và định hướng cho mọi vì sao trên bầu trời.

Trên đất Tuyên Quang, nhân dân đêm đêm ngẩng mặt nhìn sao, đều đầy lòng tự hào mà nghĩ rằng, ngôi sao sáng nhất được bao quanh bởi rất nhiều vì sao sáng khác chính là Bác Hồ ngồi giữa những học trò xuất sắc nhất, tin yêu nhất của Người.

Trong thời gian ở Tuyên Quang, bên cạnh Bác Hồ là đồng chí Tổng Bí thư Trường Chinh, người học trò xuất sắc nhất của Bác. Liên tục ở bên Bác trong những ngày trên đất Tuyên Quang và chiến khu Việt Bắc, đồng chí Trường Chinh là người lắng nghe và tiếp thụ từng ý nghĩ sâu sắc trong lời nói của Bác. Từ một vài trang giấy của Bác, đồng chí Trường Chinh thường viết thành những cuốn sách dày như: Trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi. Tiếp thụ tư tưởng của Bác, đồng chí Trường Chinh đã viết những bài tham luận dài in thành sách như: Chủ nghĩa Mác và văn hóa đọc tại Đại hội Văn hóa năm 1948.

Gần gũi Bác còn phải nói đến Đại tướng Võ Nguyên Giáp, nhà quân sự đại tài mà Bác Hồ đã tin cậy ngay từ đầu. Ngoài những chức vụ cao cấp trong ****, đồng chí được giao chức Bộ trưởng Quốc phòng (1947) và phong Đại tướng (1948). Là Tổng Tư lệnh Quân đội Nhân dân Việt Nam, đồng chí đã không phụ lòng tin cậy của Bác Hồ. Đánh thắng từ trận này sang trận khác, đồng chí trở thành một nhà quân sự đại tài được đánh giá cao trên phạm vi thế giới.

Bên cạnh Bác còn có đồng chí Phạm Văn Đồng. Là một nhà hoạt động xuất sắc của **** Cộng sản Việt Nam, đồng chí đã trải qua nhiều chức vụ quan trọng trong ****, được Bác Hồ đặc biệt tin cậy. Trong thời gian ở Tuyên Quang, sống bên Bác, đồng chí đã thực hiện nhiều chức vụ xuất sắc như: Phó Chủ tịch Hội đồng Quốc phòng (1949), Bộ trưởng Bộ Ngoại giao (1954), Thủ tướng Chính phủ (1955).

Bên cạnh Bác, còn phải nói tới đồng chí Trần Đăng Ninh, một nhà lãnh đạo cương trực, vô tư. Đồng chí đã giải quyết nhiều công việc quan trọng do Bác giao phó, nhất là việc kịp thời xử lý nghiêm khắc những khuyết điểm, sai lầm của cán bộ, cũng như giải quyết nhanh chóng mọi việc oan ức trong ****, trong nhân dân.

Bên cạnh Bác còn có các Ủy viên Bộ Chính trị vừa có tài, vừa có đức, tạo được niềm tin cậy tuyệt đối của nhân dân đối với ****.

Sự tôn trọng trí thức và nhân tài của Bác đã động viên được đông đảo trí thức đi theo cách mạng. Nhiều trí thức Việt kiều đã theo Bác từ Pa-ri trở về phục vụ đất nước.

Thiên tài của Bác, sự sáng suốt và lòng bao dung của Bác đã khiến cho rất nhiều các vị trong chính quyền cũ thời Pháp thuộc đi theo cách mạng và toàn tâm toàn ý thực hiện các nhiệm vụ được phó thác, như các cụ: Phan Kế Toại, Bùi Bằng Đoàn. Suốt chín năm kháng chiến ở chiến khu, đông đảo trí thức yêu nước đã đồng cam cộng khổ, sống bên cạnh Bác và làm tròn mọi trách nhiệm được giao.

Lúc ấy, trên mảnh đất nhỏ hẹp của Tuyên Quang đã tồn tại hầu hết các bộ, các ban, ngành của Trung ương, với những người đứng đầu được Bác lựa chọn rất chính xác. Đó là những người có trình độ cao về kiến thức và chuyên môn, được toàn ****, toàn dân tín nhiệm.

Tôi không nêu lên hết ở đây tên tuổi của hàng trăm nhân tài đã hội tụ ở Tuyên Quang như những bông hoa đẹp cùng nở trên mảnh đất này của Tổ quốc. Tôi nghĩ rằng, chưa có tỉnh nào có nhiều may mắn và vinh dự lớn lao như tỉnh Tuyên Quang, nơi hội tụ tinh hoa của đất nước qua chín năm kháng chiến chống Pháp.

Trong chín năm kháng chiến, Bác Hồ sống tại Tuyên Quang chừng sáu năm. Trong sáu năm ấy, quân và dân Tuyên Quang đã hết lòng bảo vệ Bác và sự có mặt của Bác tác động không nhỏ đến đời sống vật chất và tinh thần của Tuyên Quang. Hàng trăm cơ quan sống xen lẫn với nhân dân đã góp phần không ngừng nâng cao trình độ giác ngộ của nhân dân, củng cố tinh thần tin tưởng, phấn đấu của nhân dân, đem lại cho nhân dân tấm gương cần, kiệm, liêm, chính, chí công vô tư của Bác Hồ. Các cơ quan sống gần dân cũng học tập được tinh thần lao động và tiết kiệm của nhân dân Tuyên Quang, cùng nhân dân lao động, giúp nhân dân học tập, tuyệt đối không động chạm đến quyền lợi của nhân dân, dù chỉ là mũi kim sợi chỉ. Chính vì thế mà nhân dân trở thành một lực lượng vững chắc nhất để bảo vệ Bác Hồ, bảo vệ ****, bảo vệ các cơ quan, bảo vệ các đoàn thể của ****, Nhà nước và Mặt trận.

Sống chung với các cơ quan của **** và Nhà nước, nhân dân Tuyên Quang được hiểu biết sớm hơn các nơi khác về tin tức thời sự, về đường lối chính sách của **** và Nhà nước. Chính vì thế mà nhân dân Tuyên Quang tin tưởng tuyệt đối vào Bác Hồ và **** Lao động Việt Nam, vào thắng lợi cuối cùng của cuộc kháng chiến.

Vinh dự lớn nhất của Tuyên Quang là đã được chọn làm địa điểm của Đại hội toàn quốc lần thứ II của **** từ ngày 11 đến 19-2-1951 tại bản Khay, xã Kim Bình, huyện Chiêm Hóa.

Đây là Đại hội cực kỳ quan trọng đã đề ra những nhiệm vụ mới là đưa kháng chiến đến thắng lợi hoàn toàn và tổ chức **** Lao động Việt Nam. Hai nhiệm vụ mới ngắn gọn này đã đáp ứng được những vấn đề lớn đang đặt ra cho hiện tại và tương lai.

Đại hội đã làm sáng tỏ trước toàn ****, toàn dân niềm tin tưởng vững chắc vào cuộc kháng chiến mà kết quả là địch nhất định thua, ta nhất định thắng.

Là người làm công tác tuyên huấn của Khu ủy và Giám đốc thông tin tuyên truyền của Liên khu 10, tôi vinh dự được cùng lãnh đạo Nha Thông tin lựa chọn một số cán bộ ưu tú nhất để góp phần phục vụ Đại hội, đặc biệt là dưới sự chỉ đạo của Ban Tuyên huấn Trung ương, ghi nhận và đưa tin về diễn biến hằng ngày của Đại hội.

Về công tác tuyên huấn, tôi thực hiện trách nhiệm tổ chức học tập, nghiên cứu Nghị quyết Đại hội cho cán bộ tuyên huấn và thông tin ở Việt Bắc.

Là Giám đốc Sở Thông tin khu 14 và khu 10, gồm tám tỉnh phía Tây Việt Bắc, trong đó có tỉnh Tuyên Quang, tôi thường xuyên có mặt tại Ty Thông tin của tỉnh để chỉ đạo Ty Thông tin, làm nhiệm vụ nâng cao niềm tự hào của nhân dân Tuyên Quang về vai trò lịch sử của tỉnh mình, giáo dục nhân dân về tinh thần cảnh giác, bảo mật và phòng gian, thực hiện ba không: không biết, không nghe, không nói. Đồng thời ngành thông tin cổ vũ nhân dân tích cực tham gia chiến đấu tại tiền tuyến, tăng gia sản xuất và bảo vệ địa phương.

Cơ quan thông tin tuyên truyền của Liên khu 10 còn làm nhiều việc đáp ứng những yêu cầu của Trung ương **** và của chính Bác Hồ.

Bác cần một nhà nhiếp ảnh vừa có tài, vừa đáng tin cậy, tôi đã cử anh Đinh Đăng Định - một nhà nhiếp ảnh của cơ quan tôi lên phục vụ Bác. Anh ấy đã làm tốt nhiệm vụ của mình, chụp được rất nhiều ảnh đẹp và hiếm quý về Bác. Sau này anh đã trở thành Chủ tịch Hội nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam.

Bác cần một người nấu ăn giỏi, làm được món ăn dân dã, phù hợp với khẩu vị giản dị của Bác, tôi đã cử ông Nguyễn Văn Bả, người cơ quan tôi lên phục vụ Bác và được Bác vừa lòng. Sau này, như anh Tạ Quang Chiến cho biết là ông Bả được Bác dùng làm người đưa thư cho Bác.

Trong những năm tháng ấy, tôi được vài ba lần gặp Bác và chụp ảnh với Bác. Bác trở thành một thần tượng vô cùng kính yêu của tôi và tấm gương làm việc, sinh hoạt của Bác luôn luôn là những mẫu mực mà tôi hằng ngày học tập.

Cùng với cây đa Tân Trào, mỗi chặng đường, mỗi ngọn đồi, mỗi dòng suối, mỗi ngôi nhà, mỗi con người đều đã thấm sâu vào trái tim và khối óc của tôi trong cuộc sống hằng ngày.

VŨ KHIÊU(báo nhân dân điện tử)

link

http://www.baomoi.com/Home/XaHoi/www.nhandan.org.vn/Tuyen-Quang--noi-hoi-tu-tinh-hoa-dan-toc/5725055.epi#fvnuLThZHUfR

Chỉnh sửa cuối:

cerato08

Xe điện
đẹp quá

Loong Phoong

Xe điện
đúng là đẳng cấp

toanvinh_forever

Xe điện
xe éo gì mà chán thế, nhìn mãi ko chớp mắt. híc

vietran

Xe ba gác
Nói chung là không thể so được với S550L về mọi mặt, giá thì lại đắt hơn. Chỉ có trọc phú mới bỏ ra 350k để cưới em nó về hà hà
Hàng xóm nhà em đới, khoái nhất quả pha nhìn như mắt chim ưng

Chỉnh sửa cuối:

Smartdoor.PG

Xe đạp
chẳng biết em sính ngoại hay sao mà e thích nội thất Audi thía

vietran

Xe ba gác
Hàng xóm nhà iêm đới

izivat

Xe hơi
Ước gì

Vaan

Xe buýt
350k thì gần mua được S63 rồi
S63 Mercedes Vn bán có 280k thôi. em xem thấy thế không biết đúng không, nhưng trên GP giải phóng có 300k mới tinh 2011, bỏ ra 350k sở hữu em này được cái oai là người đầu tiên tại VN cưỡi em nó thôi. Em dự thế chứ con này làm sao so với S63 được huống hồ là 760Li hay S600