siêu sedan audi A8L 2011 fullop 4.2 2011 giá 350.000USD về Việt nam

Trưởng_Thôn

Xe điện
S63 Mercedes Vn bán có 280k thôi. em xem thấy thế không biết đúng không, nhưng trên GP giải phóng có 300k mới tinh 2011, bỏ ra 350k sở hữu em này được cái oai là người đầu tiên tại VN cưỡi em nó thôi. Em dự thế chứ con này làm sao so với S63 được huống hồ là 760Li hay S600
Chủ thớt nói linh tinh ấy mà bácA8L W12 6.0 mới có giá 350k chứ con 4.2 này thì còn khướt. A8L 2011 6.0 thì ở VN làm gì đã có

Chỉnh sửa cuối:

Trưởng_Thôn

Xe điện
có phải siêu xe lúc nào cũng ra đường đâu mà cụ, xe thì nhiều nhưng tập trung ở các khu trung tâm ,khu đô thị thôi,chứ mấy dòng xe hạng sang bmw,mer,au,acura thì rất nhiều,em mà lượn quanh 1 vòng có mà săn được vài chục em mang mấy thương hiệu này,mà bài này cũ lắm rồi mấy bác nhaajn xét làm gì,thôi nghỉ topic đi :-

Mà hỏi tại sao Tuyên quang Bây giờ phát triển nhanh vì tq là nơi được công nhận thủ đô kháng chiến duy nhất ở VN cũng là nơi tụ hội toàn bộ tinh hoa dân tộc ở VN được nhà nước và mọi nơi hết sức chú trọng. em đăng thử bài trên báo Nhân dân cơ quan ngôn luận của ************* Việt nam cho mọi người xem này,ở diễn đàn không cho phép dùng từ đảng mong các bạn thông cảm (****)

TUYÊN QUANG NƠI TỤ HỘI TINH HOA DÂN TỘC VIỆT NAM

Tuyên Quang là một trong những mảnh đất thiêng liêng nhất của dân tộc, là nơi hội tụ những nhân tài xuất sắc chung quanh một lãnh tụ vĩ đại mà lịch sử Việt Nam cứ phải trải qua vài ba trăm năm mới có một người.

Người ấy là Hồ Chí Minh, một anh hùng lớn nhất giữa các anh hùng, một ngôi sao sáng nhất giữa các vì sao. Trên ba nghìn ngày đêm, mỗi người Việt Nam trên mọi miền đất nước hướng về Người, như hướng về một cội nguồn sinh lực đã thường xuyên đem lại cho toàn dân sức mạnh vô tận của niềm tin, của tâm hồn và ý chí.

Từ miền Nam máu lửa, từ các hải đảo thân thương, mọi người con đất Việt thường đêm đêm hướng về Việt Bắc như hướng về ngôi sao Bắc Đẩu, ngôi sao tụ hội quanh mình những vì sao sáng và định hướng cho mọi vì sao trên bầu trời.

Trên đất Tuyên Quang, nhân dân đêm đêm ngẩng mặt nhìn sao, đều đầy lòng tự hào mà nghĩ rằng, ngôi sao sáng nhất được bao quanh bởi rất nhiều vì sao sáng khác chính là Bác Hồ ngồi giữa những học trò xuất sắc nhất, tin yêu nhất của Người.

Trong thời gian ở Tuyên Quang, bên cạnh Bác Hồ là đồng chí Tổng Bí thư Trường Chinh, người học trò xuất sắc nhất của Bác. Liên tục ở bên Bác trong những ngày trên đất Tuyên Quang và chiến khu Việt Bắc, đồng chí Trường Chinh là người lắng nghe và tiếp thụ từng ý nghĩ sâu sắc trong lời nói của Bác. Từ một vài trang giấy của Bác, đồng chí Trường Chinh thường viết thành những cuốn sách dày như: Trường kỳ kháng chiến nhất định thắng lợi. Tiếp thụ tư tưởng của Bác, đồng chí Trường Chinh đã viết những bài tham luận dài in thành sách như: Chủ nghĩa Mác và văn hóa đọc tại Đại hội Văn hóa năm 1948.

Gần gũi Bác còn phải nói đến Đại tướng Võ Nguyên Giáp, nhà quân sự đại tài mà Bác Hồ đã tin cậy ngay từ đầu. Ngoài những chức vụ cao cấp trong ****, đồng chí được giao chức Bộ trưởng Quốc phòng (1947) và phong Đại tướng (1948). Là Tổng Tư lệnh Quân đội Nhân dân Việt Nam, đồng chí đã không phụ lòng tin cậy của Bác Hồ. Đánh thắng từ trận này sang trận khác, đồng chí trở thành một nhà quân sự đại tài được đánh giá cao trên phạm vi thế giới.

Bên cạnh Bác còn có đồng chí Phạm Văn Đồng. Là một nhà hoạt động xuất sắc của **** Cộng sản Việt Nam, đồng chí đã trải qua nhiều chức vụ quan trọng trong ****, được Bác Hồ đặc biệt tin cậy. Trong thời gian ở Tuyên Quang, sống bên Bác, đồng chí đã thực hiện nhiều chức vụ xuất sắc như: Phó Chủ tịch Hội đồng Quốc phòng (1949), Bộ trưởng Bộ Ngoại giao (1954), Thủ tướng Chính phủ (1955).

Bên cạnh Bác, còn phải nói tới đồng chí Trần Đăng Ninh, một nhà lãnh đạo cương trực, vô tư. Đồng chí đã giải quyết nhiều công việc quan trọng do Bác giao phó, nhất là việc kịp thời xử lý nghiêm khắc những khuyết điểm, sai lầm của cán bộ, cũng như giải quyết nhanh chóng mọi việc oan ức trong ****, trong nhân dân.

Bên cạnh Bác còn có các Ủy viên Bộ Chính trị vừa có tài, vừa có đức, tạo được niềm tin cậy tuyệt đối của nhân dân đối với ****.

Sự tôn trọng trí thức và nhân tài của Bác đã động viên được đông đảo trí thức đi theo cách mạng. Nhiều trí thức Việt kiều đã theo Bác từ Pa-ri trở về phục vụ đất nước.

Thiên tài của Bác, sự sáng suốt và lòng bao dung của Bác đã khiến cho rất nhiều các vị trong chính quyền cũ thời Pháp thuộc đi theo cách mạng và toàn tâm toàn ý thực hiện các nhiệm vụ được phó thác, như các cụ: Phan Kế Toại, Bùi Bằng Đoàn. Suốt chín năm kháng chiến ở chiến khu, đông đảo trí thức yêu nước đã đồng cam cộng khổ, sống bên cạnh Bác và làm tròn mọi trách nhiệm được giao.

Lúc ấy, trên mảnh đất nhỏ hẹp của Tuyên Quang đã tồn tại hầu hết các bộ, các ban, ngành của Trung ương, với những người đứng đầu được Bác lựa chọn rất chính xác. Đó là những người có trình độ cao về kiến thức và chuyên môn, được toàn ****, toàn dân tín nhiệm.

Tôi không nêu lên hết ở đây tên tuổi của hàng trăm nhân tài đã hội tụ ở Tuyên Quang như những bông hoa đẹp cùng nở trên mảnh đất này của Tổ quốc. Tôi nghĩ rằng, chưa có tỉnh nào có nhiều may mắn và vinh dự lớn lao như tỉnh Tuyên Quang, nơi hội tụ tinh hoa của đất nước qua chín năm kháng chiến chống Pháp.

Trong chín năm kháng chiến, Bác Hồ sống tại Tuyên Quang chừng sáu năm. Trong sáu năm ấy, quân và dân Tuyên Quang đã hết lòng bảo vệ Bác và sự có mặt của Bác tác động không nhỏ đến đời sống vật chất và tinh thần của Tuyên Quang. Hàng trăm cơ quan sống xen lẫn với nhân dân đã góp phần không ngừng nâng cao trình độ giác ngộ của nhân dân, củng cố tinh thần tin tưởng, phấn đấu của nhân dân, đem lại cho nhân dân tấm gương cần, kiệm, liêm, chính, chí công vô tư của Bác Hồ. Các cơ quan sống gần dân cũng học tập được tinh thần lao động và tiết kiệm của nhân dân Tuyên Quang, cùng nhân dân lao động, giúp nhân dân học tập, tuyệt đối không động chạm đến quyền lợi của nhân dân, dù chỉ là mũi kim sợi chỉ. Chính vì thế mà nhân dân trở thành một lực lượng vững chắc nhất để bảo vệ Bác Hồ, bảo vệ ****, bảo vệ các cơ quan, bảo vệ các đoàn thể của ****, Nhà nước và Mặt trận.

Sống chung với các cơ quan của **** và Nhà nước, nhân dân Tuyên Quang được hiểu biết sớm hơn các nơi khác về tin tức thời sự, về đường lối chính sách của **** và Nhà nước. Chính vì thế mà nhân dân Tuyên Quang tin tưởng tuyệt đối vào Bác Hồ và **** Lao động Việt Nam, vào thắng lợi cuối cùng của cuộc kháng chiến.

Vinh dự lớn nhất của Tuyên Quang là đã được chọn làm địa điểm của Đại hội toàn quốc lần thứ II của **** từ ngày 11 đến 19-2-1951 tại bản Khay, xã Kim Bình, huyện Chiêm Hóa.

Đây là Đại hội cực kỳ quan trọng đã đề ra những nhiệm vụ mới là đưa kháng chiến đến thắng lợi hoàn toàn và tổ chức **** Lao động Việt Nam. Hai nhiệm vụ mới ngắn gọn này đã đáp ứng được những vấn đề lớn đang đặt ra cho hiện tại và tương lai.

Đại hội đã làm sáng tỏ trước toàn ****, toàn dân niềm tin tưởng vững chắc vào cuộc kháng chiến mà kết quả là địch nhất định thua, ta nhất định thắng.

Là người làm công tác tuyên huấn của Khu ủy và Giám đốc thông tin tuyên truyền của Liên khu 10, tôi vinh dự được cùng lãnh đạo Nha Thông tin lựa chọn một số cán bộ ưu tú nhất để góp phần phục vụ Đại hội, đặc biệt là dưới sự chỉ đạo của Ban Tuyên huấn Trung ương, ghi nhận và đưa tin về diễn biến hằng ngày của Đại hội.

Về công tác tuyên huấn, tôi thực hiện trách nhiệm tổ chức học tập, nghiên cứu Nghị quyết Đại hội cho cán bộ tuyên huấn và thông tin ở Việt Bắc.

Là Giám đốc Sở Thông tin khu 14 và khu 10, gồm tám tỉnh phía Tây Việt Bắc, trong đó có tỉnh Tuyên Quang, tôi thường xuyên có mặt tại Ty Thông tin của tỉnh để chỉ đạo Ty Thông tin, làm nhiệm vụ nâng cao niềm tự hào của nhân dân Tuyên Quang về vai trò lịch sử của tỉnh mình, giáo dục nhân dân về tinh thần cảnh giác, bảo mật và phòng gian, thực hiện ba không: không biết, không nghe, không nói. Đồng thời ngành thông tin cổ vũ nhân dân tích cực tham gia chiến đấu tại tiền tuyến, tăng gia sản xuất và bảo vệ địa phương.

Cơ quan thông tin tuyên truyền của Liên khu 10 còn làm nhiều việc đáp ứng những yêu cầu của Trung ương **** và của chính Bác Hồ.

Bác cần một nhà nhiếp ảnh vừa có tài, vừa đáng tin cậy, tôi đã cử anh Đinh Đăng Định - một nhà nhiếp ảnh của cơ quan tôi lên phục vụ Bác. Anh ấy đã làm tốt nhiệm vụ của mình, chụp được rất nhiều ảnh đẹp và hiếm quý về Bác. Sau này anh đã trở thành Chủ tịch Hội nghệ sĩ Nhiếp ảnh Việt Nam.

Bác cần một người nấu ăn giỏi, làm được món ăn dân dã, phù hợp với khẩu vị giản dị của Bác, tôi đã cử ông Nguyễn Văn Bả, người cơ quan tôi lên phục vụ Bác và được Bác vừa lòng. Sau này, như anh Tạ Quang Chiến cho biết là ông Bả được Bác dùng làm người đưa thư cho Bác.

Trong những năm tháng ấy, tôi được vài ba lần gặp Bác và chụp ảnh với Bác. Bác trở thành một thần tượng vô cùng kính yêu của tôi và tấm gương làm việc, sinh hoạt của Bác luôn luôn là những mẫu mực mà tôi hằng ngày học tập.

Cùng với cây đa Tân Trào, mỗi chặng đường, mỗi ngọn đồi, mỗi dòng suối, mỗi ngôi nhà, mỗi con người đều đã thấm sâu vào trái tim và khối óc của tôi trong cuộc sống hằng ngày.

VŨ KHIÊU(báo nhân dân điện tử)

link

http://www.baomoi.com/Home/XaHoi/www.nhandan.org.vn/Tuyen-Quang--noi-hoi-tu-tinh-hoa-dan-toc/5725055.epi#fvnuLThZHUfR

Bác post cái này lên là có ý gì thế :-@ Đây đâu phải diễn đàn chính trị

dkny_na.c00lpro

Xe hơi
xe này phải nói là quá đẹp,quá sang trọng và đẳng cấp,ước gì mình có tiền mua nhỉ,thôi topic cũ ghỉ bàn thôi,nhìn là được chứ nhận xét làm gì,em ngắm đi ngắm lại topic này 20 lần rồi

Chỉnh sửa cuối:

perfect_car

Xe máy
Xin phép cho em chốt vấn đề nhé. Audi A8L 4.2 phiên bản 2011( full option) giá chuẩn là 340k obama+ tiền thuế trước bạ= Em ước cũng tầm hơn 7 tỷ rồi bác ạ( Lưu ý nữa là phiên bản 04 chỗ đắt hơn 05 chỗ tầm 20-23k obama cái con ngựa chặn ở giữa nhé)
Về thời trang Audi A8L hơn hẳn các hãng như Mec, BMW, Pors...Theo như số đông người đánh giá.Tuy nhiên để cạnh tranh với 705Li, S63 thì phải nói đến A8L W12.
Em cũng có tham khảo con này phiên bản 3.0 TFSI và giá là 5,6 tỷ ( KH đã sử dụng audi chính hãng được ưu tiên).
Have fun

Hiep CTM

Xe tải
Xin phép cho em chốt vấn đề nhé. Audi A8L 4.2 phiên bản 2011( full option) giá chuẩn là 340k obama+ tiền thuế trước bạ= Em ước cũng tầm hơn 7 tỷ rồi bác ạ( Lưu ý nữa là phiên bản 04 chỗ đắt hơn 05 chỗ tầm 20-23k obama cái con ngựa chặn ở giữa nhé)
Về thời trang Audi A8L hơn hẳn các hãng như Mec, BMW, Pors...Theo như số đông người đánh giá.Tuy nhiên để cạnh tranh với 705Li, S63 thì phải nói đến A8L W12.
Em cũng có tham khảo con này phiên bản 3.0 TFSI và giá là 5,6 tỷ ( KH đã sử dụng audi chính hãng được ưu tiên).
Have fun
Anh nói sao đó chứ, A8 L 6.0 W12 thì tới 7 tỷ lận, A8 4.2 thì có 5.6 tỷ. còn A8 3.0 thì 4 tỷ 100 triệu...nguồn từ autotrader.com.vn

mrkey

Xe buýt
đẹp vãi lái cụ ạ :x

Trưởng_Thôn

Xe điện
Have fun
Chác bác nhầm sang 6.0 ấy chứ 4.2 đào đâu ra cái giá 340K

dapvocaydan

Xe điện
Have fun
Bác chém vừa vừa thôi nhé

mufc

Xe tăng
Sai bét chứ còn sao nữa. A8L 4.2 bác đòi 340. Em đến lạy bác
ơ em cũng thấy bác perfect_car nói đúng mà a8l 4.2 mà full option thì phải gần 350k thật ạ
em lên trang của audi xem cả option tính ra nhân 3 thuế về cũng tầm này thật
chuẩn ko hả bác perfect_car :)):)):))

Chỉnh sửa cuối:

Ngọc Bôly

Xe đạp
7 tỷ cơ à sợ thế
Mình báo 4 tỷ 7

tranminhhn

Xe hơi
notice: Nhìn chung các cụ bàn cãi nhiều thế Audi thì có nhiều phiên bản với nhiều option mức giá thì tất nhiên cũng có nhiều loại, full op thì 300 hay 350 ngàn đô với A8l là bình thường thôi ngay Â6 4.2 T full op cũng hơn 4 tỷ rồi chứ đừng nói A8.mà nghỉ thớt đi cứ có bác nào lại lôi lên cãi nhau làm gì cho mệt cả người, chán mấy ông quá.cứ lôi thôi, lan man mãi cái thớt

Chỉnh sửa cuối:

caesar_13

Xe máy
a8 đẹp quá,ướt hết bàn phím rồi.chỉ dám ngắm em nó thôi, vì em nó cao giá quá@-)@-)@-)

cuncon0686

Xe tải
E Audi A8L đi thích lắm, ghế đăng sau có hệ thống massage. Đáng đồng tiền. Nội y của e A8 cũng rất đẹp. Loại 6.3 là đỉnh của A8L