Singapore - Malaysia: Khám phá qua hành trình du lịch tự túc!

Okane

Xe container
Đấy, Khựa là nó thâm nho thế đấy :-??

chuotlang

Xe lừa
Đấy, Khựa là nó thâm nho thế đấy :-??
Haha, sang bài em chơi đê, hôm về định off với mợ và Cửu ở karaoke đấy, ko đến làm mấy em ngồi ế xưng

@Pobeo: Em nói Omi vậy vì em với mợ này hay chêu nhau ở các bài khác mà ;)
Còn vụ chụp choạch em nói chỉ để bác tiến bộ, chụp cho Gấu và em gái đẹp hơn nữa thôi, ý tốt, ko có gì cả
Tại bài bác hấp dẫn em xem thì em mới nói thôi, để nay mai em xem bài bác cho sướng cái mắt em ;)
Chứ bác dùng bao diêm em đã ko ý kiến

Chỉnh sửa cuối:

PoBeo

Xe điện

Đeo cái dây chuyền mặt sọ người đúng chất của em :P

PoBeo

Xe điện

Nào thì đồ lưu niệm của Korea cũng có - đảm bảo rẻ hơn ở KL lẫn Sing

Chẹp! Cửa hàng Ấn Độ - chả biết có gì mà mua (càng về cuối em chụp càng đẹp các cụ nhể) ^^

PoBeo

Xe điện
Thực ra buổi tối nhà cháu còn vui chơi nhiều nữa nhưng không mang máy ảnh được vì đi Bar....

Sáng hôm sau cháu ngủ dậy, thấy trời còn nhiều sương mù, nhìn rất đẹp....chờ lúc nắng lên, nhà cháu làm mấy phát nhìn ra xung quanh

Không ngờ cái cao nguyên bé tí thế mà cũng chi chít khách sạn ạ

Giống cảnh ở trên Bà Nà không các cụ

PoBeo

Xe điện

Bên này cũng là một phần của khách sạn First World

PoBeo

Xe điện

Xa xa là cái khu vui chơi ngoài trời - cháu chưa kịp chụp vì toàn chơi, mà cũng ít vì lạnh quá....huhu

PoBeo

Xe điện

Cuối, nhà em xuống ăn sáng...thức ăn sáng ở cái khách sạn này là siêu chán....nhà em ăn hương ăn hoa rồi lên phòng dọn đồ.....và đi shopping

Sau khi đi shopping xong, nhà cháu tiếp tục lên xe bus và về thẳng Singapore để ....chơi tiếp

PoBeo

Xe điện
Đề nghị các cụ vodka và buông lời cm cái coi T___T toàn âm thầm ko à?

letung

Xe tải

Đây! Nhà hàng Việt Nam nhé các cụ hehehe

Cái nhà hàng VN này Cụ có vào không? Em thấy sai lầm nhất là vào đây ăn. Đồ ăn dở & đắt ( cái này không trách vì đây là khu du lịch- chấp nhận) , nhưng cái thái độ phục vụ thì bê nguyên từ VN sang ( Các em VN - nói tiếng Việt đàng hoàng luôn ) . Hôm em ngồi ăn từ 22h mà đến 22h.30 các em nhân viên cứ dọn ghế ầm ầm, còn ra nhìn mấy lần để xem đã xong chưa còn dọn để nghỉ !?. Cụ xem thế thì nuốt Bia có vào không. Thà nó nói luôn từ đầu là hết giờ bán để mình còn lượn. Ôi , không biết nói gì !

PoBeo

Xe điện
Cái nhà hàng VN này Cụ có vào không? Em thấy sai lầm nhất là vào đây ăn. Đồ ăn dở & đắt ( cái này không trách vì đây là khu du lịch- chấp nhận) , nhưng cái thái độ phục vụ thì bê nguyên từ VN sang ( Các em VN - nói tiếng Việt đàng hoàng luôn ) . Hôm em ngồi ăn từ 22h mà đến 22h.30 các em nhân viên cứ dọn ghế ầm ầm, còn ra nhìn mấy lần để xem đã xong chưa còn dọn để nghỉ !?. Cụ xem thế thì nuốt Bia có vào không. Thà nó nói luôn từ đầu là hết giờ bán để mình còn lượn. Ôi , không biết nói gì !
Hehehe em không yêu nước đến thế cụ à....trong bài em cũng report là em ăn ở quán Malay chứ hẻm vào VN ăn đâu.....em cũng sợ y như cụ :)) :)) :))

Em ngồi ở các quán khác thì vô tư lắm - cứ ăn hết, chém gió xong, no nê thì đứng dậy, chả có ai nói gì cả....thấy vui vui là em lại đưa 5 ringit cho phục vụ là cười toe toét ngay :))

PoBeo

Xe điện
Chuyến thăm quan Malay 2 ngày ngắn ngủi đã kết thúc, cả nhà em tiếp tục quay lại Sing để vui chơi.....

Và đương nhiên, khi đã quay lại Sing, thì việc đi shopping là điều mà cả nhà em đều thích

Đi bộ ra khu Orchard chơi và shopping

Tòa nhà này nhìn khá là đẹp....cơ mà em không biết nó tên là gì

PoBeo

Xe điện

Vì nó trông khá hay (tại em chụp ảnh xấu) nên em làm thêm 1 tấm ở góc đối diện....à, Cathay

PoBeo

Xe điện

Thích nhất là được đi bộ nhiều - cả nhà em thì ai cũng béo (trừ Gấu) nên được đi bộ là khoái lắm....nhưng Sing nó sạch, người đi lại đều tuân thủ nguyên tắc, người tham gia giao thông luôn nhường người đi bộ

PoBeo

Xe điện

Món yêu thích của cả nhà em - bánh mì kẹp với kem.....ôi thôi, ngon dã man. Mẹ em nói là ngày xưa món này rất thịnh, sau đó người ta không còn bán nữa nên giới trẻ VN cũng ko biết. Thế mà ở Sing người ta vẫn bán, rẻ lắm, chỉ có 1$ Sing thôi

PoBeo

Xe điện

Hic, tòa nhà này có cái màu hồng rất ghét.....

aoe_vip

Đi bộ
Mình chưa có điều kiện tham quan nước ngoài thấy ảnh văn minh quá. Thanks Pác đã pót ảnh .=D>

PoBeo

Xe điện
Hic, mới đi công tác về, em post tiếp hầu các cụ.....

Đây là cái Singapore Plaza, hiểu như cái chợ Đồng Xuân với quần áo đa dạng, nhưng rẻ và không phải là hàng hiệu nhé....nhưng chất lượng cũng khá ổn. Kiểu như The Body Shop, Bonia, Batta v.v....

Gấu nhà em vào mua....vàng trắng.....năm 2010 thì vàng chưa đắt như bây giờ ạ :))

PoBeo

Xe điện

Mua bán 1 lúc, em nóng quá nên đi ra ngoài ăn uống linh tinh ngồi chờ các Mái - đang nghịch hàng Mỹ phẩm

Chỉnh sửa cuối: