[Funland] Smartbanking của BIDV thông minh quá hóa dồ!

PNTJSC

Xe tải
App bidv này nó vừa bắt e tắt cái app lock screen, cú vãi

X0000

Xe tăng
Mấy hôm trước sau khi update MB và BIDV trên android (em tắt tự động update, lâu lâu mới vào Play Store update) thì thấy cả hai phần mềm đều cảnh báo 1 số ứng dụng đang cài trên máy không an toàn, nhưng đều bỏ qua được

rangerlott

Xe tải
Website
chongthamsepna.com
BIDV còn ngon chán đấy cụ. Cụ mà gặp app MB thì cụ còn rồ nữa. Không hiểu MBBank nó làm app kiểu gì mà lỗi từ 2021 đến giờ chưa hết. Em phải bỏ luôn dù bên này có cái trò STK đẹp để câu kéo. Nhưng dùng bất ổn không chịu được. Tỷ lệ lỗi phải đạt tới 90% giáo dịch luôn ý. Đúng là kỷ lục trong lịch sử dịch vụ ngân hàng em dùng.
Em thấy BIDV, Vietinbank Vib ngon, VCB hơi bị rối rắm nhưng dùng đc, Agribank cùi cùi nhưng kỷ lục vái chào phải là MBbank...hajzzz, cạch đến già luôn. Tháng nào em cũng phải gọi CSKH 1 lần

phuongmit

Xe cút kít
BIDV còn ngon chán đấy cụ. Cụ mà gặp app MB thì cụ còn rồ nữa. Không hiểu MBBank nó làm app kiểu gì mà lỗi từ 2021 đến giờ chưa hết. Em phải bỏ luôn dù bên này có cái trò STK đẹp để câu kéo. Nhưng dùng bất ổn không chịu được. Tỷ lệ lỗi phải đạt tới 90% giáo dịch luôn ý. Đúng là kỷ lục trong lịch sử dịch vụ ngân hàng em dùng.
Em thấy BIDV, Vietinbank Vib ngon, VCB hơi bị rối rắm nhưng dùng đc, Agribank cùi cùi nhưng kỷ lục vái chào phải là MBbank...hajzzz, cạch đến già luôn. Tháng nào em cũng phải gọi CSKH 1 lần
Ông viết app MB chắc đẻ trc công nguyên, quả giao diện và tính năng vãi tè thật, e bị 1 lần ck sau giờ hc t7 cn nó om cho đến t2 tiền nổi là e xoá app luôn :)) giờ bank sang mb hay vãi lúa bank thì e rất là sợ

juve99

Xì hơi lốp
vấn đề app bank thì em chưa bàn nhưng cụ có vẻ cũng hiểu biết công nghệ sao cài toàn app vớ vẩn vào máy thế ạ :)
Biết nhiều quá nên mới lẩn thẩn vậy, cả triệu người dùng khác có thấy ai thắc mắc gì đâu >:)

medison

Xe tải
Có vẻ như đang có lỗi phần trợ năng của android nên app của VCB cũng đang bắt tắt chức năng này đi thì mới dùng đc.

tuangiga31mes2c

Xe container
App BIDV trước đây còn ngon, h chán nên em chỉ dùng làm TK phụ. Còn cái app MBank thì nhiều khi lỗi chuyển khoản bị từ chối vô lý ko thể tả được, sang app của ngân hàng khác thì lại được ngay.

MrMilan

Xe điện
Không hiểu mấy anh viết code App Smartbanking của Trung tâm Công nghệ Thông tin thuộc BIDV nghĩ gì nhỉ?
Mấy hôm trước khi vào App nó chỉ cảnh báo máy phần mềm em cái trên điện thoại ko an toàn thôi.
Sáng nay rỗi việc tiện vào Google Play cập nhật hết các phần mềm ở điện thoại lên phiên bản mới nhất.
Sau cập nhật, nó cho mẹ nó luôn cái thông báo trên màn hình và không có lựa chọn bỏ qua để có thể dùng tiếp.
Thế là hôm nay tịt chả dùng được App để chuyển tiền được nữa, mà lại đen cái là thứ 7 nên các PGD nó đóng cửa buổi chiều. Nản!
Kể cũng hài, nó cảnh báo luôn cả phần mềm bảo mật (Bitdefender có bản quyền đàng hoàng) luôn mới đau chứ.
Như vậy là khi cài App này của BIDV là nó được quyền check hết luôn các phần mềm mình cài trên điện thoại à các cụ?
Thế này có vi phạm quyền riêng tư của khách hàng không nhỉ?
Sinh ra cái App mà dùng nó ngu ngu thế này thì khó chịu thật. Chắc do Smart quá nên hóa rồ rồi!
Thế khác nào thông báo với các khách hàng của BIDV đang dùng App này rằng:
"Nếu mày muốn dùng App của tao thì mày phải xóa hết các App khác mà tao ko thích trước đi đã nhỉ?"
Chán thay cho đội ngũ IT của một ngân hàng to đùng mà thế này mà tư duy quá nguy hiểm!

TT CNTT của BIDV ko viết đc phần mềm này cụ ạ, cái này thuê ngoài viết thì nó mới xịn xò như thế

X0000

Xe tăng
BIDV giờ, ngay trên ứng dụng cũng chọn được số tài khoản là số điện thoại (ko cần đúng số điện thoại internet banking), và số tài khoản - điện thoại này liên kết với tài khoản chính (1 tài khoản gốc có hai số tài khoản)
MB, cơ quan em toàn phải dùng 4G mới vào được, còn dùng mạng wifi rất hay bị lỗi, ko hiểu sao, mặc dù wifi cơ quan cũng rất mạnh

haivina

Xe điện
Không hiểu mấy anh viết code App Smartbanking của Trung tâm Công nghệ Thông tin thuộc BIDV nghĩ gì nhỉ?
Mấy hôm trước khi vào App nó chỉ cảnh báo máy phần mềm em cái trên điện thoại ko an toàn thôi.
Sáng nay rỗi việc tiện vào Google Play cập nhật hết các phần mềm ở điện thoại lên phiên bản mới nhất.
Sau cập nhật, nó cho mẹ nó luôn cái thông báo trên màn hình và không có lựa chọn bỏ qua để có thể dùng tiếp.
Thế là hôm nay tịt chả dùng được App để chuyển tiền được nữa, mà lại đen cái là thứ 7 nên các PGD nó đóng cửa buổi chiều. Nản!
Kể cũng hài, nó cảnh báo luôn cả phần mềm bảo mật (Bitdefender có bản quyền đàng hoàng) luôn mới đau chứ.
Như vậy là khi cài App này của BIDV là nó được quyền check hết luôn các phần mềm mình cài trên điện thoại à các cụ?
Thế này có vi phạm quyền riêng tư của khách hàng không nhỉ?
Sinh ra cái App mà dùng nó ngu ngu thế này thì khó chịu thật. Chắc do Smart quá nên hóa rồ rồi!
Thế khác nào thông báo với các khách hàng của BIDV đang dùng App này rằng:
"Nếu mày muốn dùng App của tao thì mày phải xóa hết các App khác mà tao ko thích trước đi đã nhỉ?"
Chán thay cho đội ngũ IT của một ngân hàng to đùng mà thế này mà tư duy quá nguy hiểm!

Khả năng điện thoại của bác có vấn đề, em android thấy dùng bình thường.

Tommytep

Xe tăng
Vụ đổi password mới phiền. Đến ngày đổi là nó bắt nhập password cũ trong khi em hay dùng vân tay là chính nên có khi lúc đó nhớ ko ra. Đúng lúc cần mua bán ở ngoài nhà thì nó khoá app.
em cũng hay dính phải vụ này: lúc nhập vào lần đầu xong chọn đăng nhập = face/vân tay. vài tháng sau nó bắt đổi pass hoặc có vấn đề gì đó bắt nhập pass là toang lại phải ra bank xin cấp lại. Đặc biệt thằng BIDV cứ 6 tháng auto đổi 1 lần. Biết là phục vụ bảo mật nhưng hơi phiền vì pass mới là phải đặt mới toe, không đc giống hay na ná pass cũ.

Tommytep

Xe tăng
App bidv này nó vừa bắt e tắt cái app lock screen, cú vãi
sao e thấy rất nhiều cụ dùng android thích cài cái này :)) chắc để hạn chế bấm nút nguồn cho đỡ hư. Giống bên iOS thì bật cái nút tròn trên màn hình để thay cho bấm phím home ;))

X0000

Xe tăng
em cũng hay dính phải vụ này: lúc nhập vào lần đầu xong chọn đăng nhập = face/vân tay. vài tháng sau nó bắt đổi pass hoặc có vấn đề gì đó bắt nhập pass là toang lại phải ra bank xin cấp lại. Đặc biệt thằng BIDV cứ 6 tháng auto đổi 1 lần. Biết là phục vụ bảo mật nhưng hơi phiền vì pass mới là phải đặt mới toe, không đc giống hay na ná pass cũ.
Pass mới chỉ cần khác 1 số cũng được mà cụ, em đang đặt theo kiểu abc@#$1@, lần sau thì đặt abc@#$2@, thế nó với không quên được, chứ giờ có đến cả trăm cái pass

ocmit26

Xe hơi
BIDV Dùng ngon mà cụ. Lý do an toàn thôi cụ ah. Có chức năng quên MK trên app luôn đó nhập thông tin cá nhân là có mk mới luôn.( các cụ nhập quá 5 làn là bị khóa thì phải ra quầy cấp lại).

NguyenChum1219

Xe tăng
App BIDV trước đây còn ngon, h chán nên em chỉ dùng làm TK phụ. Còn cái app MBank thì nhiều khi lỗi chuyển khoản bị từ chối vô lý ko thể tả được, sang app của ngân hàng khác thì lại được ngay.
Giờ các bank làm mọi cách để tăng thu từ dịch vụ, nên app tích hợp quá nhiều thứ gọi là tiện ích, mà hầu như KH cũng chả dùng như shop, các khuyến mãi của các dịch vụ bên thứ 3, mua bảo hiểm, vé máy bay....làm cho giao diện bị rối và hay lỗi. App bank chỉ cần làm tốt các thứ như ck, gửi tk, xem số dư, thanh toán điện nước viễn thông, vậy thôi.
Xưa bên em trả lương qua an bình bank, đến giờ vẫn dùng app bank này vì đáp ứng tốt mấy thứ thiết yếu hay dùng nhất. Riêng mỗi BIDV có kiểu định kỳ bắt buộc đổi mật khẩu là vớ vẩn nhất, giờ toàn vân tay với face ID nên người dùng sẽ dễ quên luôn mật khẩu nếu cứ đổi liên tục, nếu quên là phải ra trực tiếp điểm gd để lấy mk và mất 11k phí cấp lại.

Jason88

Xe buýt
BIDV e thấy mỗi cái nhược điểm là phí chuyển tiền cao, chứ cơ bản các cái khac ổn. Tech dùng đc quả app giao dịch nhanh và free thôi, lãi vay cao bỏ mẹ :)) Tư vấn viên ko biết sau mấy phốt trái phiếu, chứng khoán với bảo hiểm...giờ thay đổi chưa?

mmxhung

Xe điện
Nó cảnh báo thế là đúng rồi, không cảnh báo đến lúc nó hack cho mất mẹ tiền lại gào mồm cào phím ra ăn vạ như Chí Phèo tân thời.

sambui0909

Xe tải
Về cơ bản thì các cụ đều thấy các aap bank trước dùng dễ, sau khi nâng cấp và chuyển đổi thì giao diện phức tạp, khó sử dụng hơn, nhiều thao tác hơn. Nó cũng dễ hiểu thôi ah. Trước các ngân hàng xây dựng app banking cho những tính năng đơn giản ở mức 1,2,3 . Như chuyển khoản, tra soát, thanh toán dv đơn giản... Vài năm gần đây các NH theo xu hướng chuyển đổi số chuyển sang Digital banking app nên đều phải xây dựng lại hết. Đưa gần như tất cả các DV vào, đẩy lên các mức cao hơn, phức tạp hơn, khó hơn. Hệ thống mới hoàn thành nên vẫn chưa thực sự ổn định nên thi thoảng các cụ thấy lỗi là chuyện bình thường. Các cụ chưa sử dụng mấy cái app của mấy thằng nước ngoài như Citi, HSBC, Standard,... các cụ còn thấy khó sử dụng hơn đấy . :D