[Thảo luận] SỢ QUÁ: Bác @Trunggia - 86 Võ Thị Sáu vào xem ngay để chỉnh đốn lại thợ

Toyota Celica

Xe container
* Bóng đèn thay đúng công suất 55W của hãng philip . Ok

* Zoong cao su chỉ có tác dung ngăn nước ko có tác dụng cách nhiệt . Bóng cũ của bác ko có zoong ,vì đèn lắp thêm chứ ko phải đèn theo xe . - Sai 100% , cụ nhận thức thế thì thợ cụ làm ẩu là đúng ạ

* Nếu ko đúng khớp thì ko lắp vào đc bóng đèn bóng sẽ rơi ra ngoài ngay . ko phải 2 thang sau mới bị . - càng sai , sao cụ làm dịch vụ mà lại biện minh vậy nhỉ , rơi có nhiều kiểu rơi cụ à , không chặt có khi nửa năm vẫn chưa rơi nhưng nó lủng lẳng chính vì thế mới gây nên cái hiện tượng gần cháy thế kia

* Bóng đèn sương mù rất nóng , ko nên bật liên tục trong nhiều giờ . - cái này em xin phép viết chữ hoa là SAI HOÀN TOÀN , cụ lý lẽ thế này em ạ cụ luôn , đèn sương mù em bật từ hồi đi xe đến giờ chả sao cả , ở các nước phương âu ban ngày sương mù nó cũng dày đặc chả nhẽ nghe lời cụ nó tắt đi ạ , 10 USD tiền phạt nhá

Em ko dám nói gì về trách nhiêm . Mà bác qua thay một bóng đèn sương mù . thợ em lắp đúng loại và lắp đúng khớp cho bác , còn vì sao lại ra chuyện như vậy . - Em nghĩ cụ nên nhận trách nhiệm việc này thì uy tín của cụ tăng cao hơn nhiều cụ Trung à , thợ có lúc bất cẩn làm sai , việc nó cũng nhỏ việc gì mà phải chốn trách nhiệm , việc gì phải nhấn mạnh cái chữ MỘT bóng đèn , lại còn vừa khớp :))

bác đánh xe qua em kiểm tra thực tế kỹ càng . sẽ có kết luân chính xác cho bác. - Cái này em thấy được nhưng chung quy lại trả lời của cụ thiếu trách nhiệm quá cụ à

phuong auto

Xe điện
Website
www.facebook.com
nó cháy cho cái thì khốn.lại dc BH xe mới :))

Ngoc Phan XLS

Xe container
Theo ngu ý của em thi vụ này bắt nguồn từ cái gioăng cao su, gioăng ko chỉ có tác dụng chống nước mà còn giúp cho cá cài bóng đèn luôn cài chặt, ko có gioăng thì bóng lỏng, tiếp xúc với chóa đèn gay cháy. Nếu bóng lởm thì cũng có thể gây cháy do quá nhiệt chứ bóng gin thi ko hạn chế tgian bật.
Yes Sir,

Em lắp thêm đôi đèn gầm xịn cho con Ếch XLS và bật nó gần như toàn thời gian cùng với đèn Pha - Cốt mà chả sao cả!
Bóng có gioăng rất kín nước và bụi! Có lỗ thoát hơi cho chóa riêng!
Đèn rất nóng nên Ford thiết kế cái chân bằng nhựa chịu nhiệt riêng để gắn củ đèn lên đó rồi bắt chân này vào ốp nhựa đầu xe từ phía trong! Đặc biệt, mặt thủy tinh của đèn không chạm vào phần nhựa của cản xe!

niceshot

Xe container
Em chả biết nội tình thế nào, nhưng cách trả lời của bác Trung già có vẻ ko thiện chí lắm!

Mà sao bác ấy nhớ được chính xác 1 cái xe qua thay có nhõn cái bóng đèn sương mù từ những 2 tháng trước thế nhỉ, trong khi bác ấy lại ko trực tiếp làm?

couto_hung

Xe tăng
Em đã từng thay bóng đèn gầm và đã bị chảy chóa đèn do bóng đèn tầu lởm
May mà e chỉ bị 1 bên nên có sự so sánh rất kỹ
Bên bóng philip zin thì nhiệt độ rất mát nên ko gây chảy chóA
Bên bóng philip tầu thì nóng bỏng tay do vật liệu lởm
Sau đó em sang bên chỗ bác Nam Vũ nhờ bác y mua hộ cái bóng H27 hay H7 giá 50k gì đó thay vào ngon choét và cái chóa đó ko bị chảy thêm nữA
Túm lại là cái bóng của bác Trung già là bóng lởm nên chóa ko chịu nổi nhiệt chảy ra
Còn cách giải thich của bác Trung già là quanh co, không đúng
E chạy đèn gầm luôn cùng đèn cốt cả mấy năm nay mà có bị sao đâu

xihoi

Xe hơi
* Bóng đèn sương mù rất nóng , ko nên bật liên tục trong nhiều giờ
bắc có phải là thợ sửa xe không đấy? đúng đèn của hãng theo xe bác cứ đỗ xe bật đến khi hết điện cũng không sao .bác muốn cược em đánh xe cùng loại ra chỗ bác chơi luôn,bác là thợ vớ vẩn rồi

mrto0ms

Xe buýt
cụ chủ đã mang xe đến cho bác trung kiểm tra chưa ợ?em lót dép ngồi hóng tin cụ

hoangnn

Xe container
Website
refacestudio.com
Sao Cụ gọi đèn này là đền gầm? Nó là đèn dùng cho thời tiết xấu (sương mù) và chỉ nên dùng hôm trời mưa, sương mù mà thôi. Cụ lạm dụng đèn này quá! Thời tiết bình thường, bổi tối chỉ nên dùng đèn chiếu gần (trong đô thi), đèn chiếu xa (ngoài đô thị) thôi. Đèn này rất làm chói mắt xe đi ngược chiều. Các Cụ nên bỏ thói quen dùng đèn này đi cho em nhờ ạ!
Chắc cụ Đông hay dính mấy ông thay bóng zin bằng bóng xeon :) Chứ đèn này nó chiếu xuống đường mà cụ :)

@ dongkijote :THeo em đèn gầm có ánh sáng màu vàng mới gây chói mắt cụ ợ , đúng hơn đấy chính là cái đèn sương mù
Đã là đèn sương mù thì phải có ánh sáng vàng cụ ạ :) Trừ phi hàng xuất Trung Đông hoặc mấy nước không có sương mù bao giờ thì ánh sáng của đèn này mới là trắng ở 1 số loại xe thôi ạ. Cty em cả 2 con Prado đều phải đi dán giấy vàng đèn sương mù cả :)

Lần đầu tiên em thấy việc "hạn chế dùng đèn gầm do loại đèn này rất nóng" ......
em chửa biết đúng sai, phải quấy.....dưng em chắc sẽ chẳng bao giờ mang xe đến gara này làm gì cả....
Em nghĩ sinh ra cái đèn để người ta bật full time luôn(đi suất đêm hoặc cứ để khi nổ máy), ai dè sinh ra đèn lại hạn chế bật sợ chảy đui và chóa thì đúng là có vấn đề rồi ạ.
Vụ hạn chế đèn gầm này đúng là "khó" ^_< em toàn để đèn AUTO, mà để AUTO thì nấc đèn đầu tiên bật là gầm + đăng-téc rồi đến Code/Cos.
Hãng đã thiết kế như vậy thì theo em nó không cần phải "hạn chế dùng" :)

Chỉnh sửa cuối:

get over

Xe máy
Theo em, riêng những gì liên quan đến phần điện của ô tô thì hãng thiết kế như thế nào thì cứ để nguyên như thế, không nên độ thêm gì hết (kể cả đèn gầm, gương gập, đèn led...). Hôm em lấy xe định lắp thêm cái đèn gầm, nhưng chú em ở sr nói anh không nên lắp vì phải chích dây điện, mà vừa rồi có mấy vụ cháy xe rồi anh ạ. Em hốt quá thôi luôn. Hôm đăng ký xong, đi lót sàn xe, đến khi lót xong lại thừa ra 2 con vít gim nhựa. Hỏi chú thợ thì bảo không biết. Chán quá các cụ ạ!

nhulong

Xe điện
Website
www.teckey.com
Nghe tiếng nành đồn xa về bác Trung già bao nâu ! Giờ nghe quả sét đánh ngang tai: "hạn chế dùng đèn gầm do loại đèn này rất nóng" làm em tý nữa thì lăn xuống giường. Vừa chạy từ HN vào Vinh hết 7h mà bật hết cả đèn gầm và đèn cos lên, kiểu này mai phải hạn chế dùng đèn gầm theo nhời của bác Trung quá ! Giờ thì iem thấy cái đèn gầm zin theo xe iem xịn vãi lái ! Nó rất nóng và rất sáng hơn 2.5 năm nay rồi !

Matizcoi

Xe cút kít
chủ lúc nào cũng ngon, chỉ thợ là ẩu thôi ạ, em đi sửa xe nhiều rồi em biết

mrtran1201

Xe tải
ĐÚng là tâm lý em, định lấy xe mới cũng ko muốn tháo gì ra để độ. Chắc phải đi 1 t/g đã rồi mới tính ko thì xót xe lắm.

coolpix8700

Xe ngựa
Theo em, riêng những gì liên quan đến phần điện của ô tô thì hãng thiết kế như thế nào thì cứ để nguyên như thế, không nên độ thêm gì hết (kể cả đèn gầm, gương gập, đèn led...). Hôm em lấy xe định lắp thêm cái đèn gầm, nhưng chú em ở sr nói anh không nên lắp vì phải chích dây điện, mà vừa rồi có mấy vụ cháy xe rồi anh ạ. Em hốt quá thôi luôn. Hôm đăng ký xong, đi lót sàn xe, đến khi lót xong lại thừa ra 2 con vít gim nhựa. Hỏi chú thợ thì bảo không biết. Chán quá các cụ ạ!
Bác muốn lắp thì chờ khoảng 1 tháng nữa, nông dân lại gặt, họ lại phơi rơm... Không phải lo đối phó với bảo hiểm!

Loong Phoong

Xe điện
nếu cháy thì xử lý thế nào nhỉ ???

Civic TN

Xe lăn
E cũng toàn bật đèn gầm/sương mù cùng với đèn pha/cos, kiều này chắc e phải để khi nào có sương mù thì bật mất

745Li

Xe container
Đèn gầm xe con mà lắp thêm đúng cách hoặc lắp thêm đúng vị trí hoặc đèn gầm theo xe thì ko bao giờ chói mắt các cụ nhỉ.
Em thấy có một số cụ bảo đèn đó chói mắt thì em dự là các cụ dị ứng với đèn vàng của các anh xe tải đường dài òi,các anh ý xe đã cao rồi mà toàn lắp đèn vàng bên trên ba đờ xốc,lại vểnh ngược lên trời cao hơn cả đèn pha thì sao mà ko chói.
Còn vụ giải thích của bác chủ Gara thì em ứ thấy hợp lý tí nào cả. Hị hị.

photothienvc

Xe tăng
bác @Trunggia - 86 Võ Thị Sáu liên doanh với PCCC ạ?

adam_2783

Xe máy
xe yaris của e có 2 nấc bật đèn và khi bât đèn lên là tất cả các loại đèn đều bật hết ,muốn tắt đèn cũng chẳng biết là phải tắt đèn suơng mù ở đâu nữa .hehe

veronicax2

Xe buýt
bác trung già ơi............. liệu quả gập gương của em có như thế này không hả bác~X(

bes

Xe lăn
Lần đầu tiên em thấy việc "hạn chế dùng đèn gầm do loại đèn này rất nóng" ......
em chửa biết đúng sai, phải quấy.....dưng em chắc sẽ chẳng bao giờ mang xe đến gara này làm gì cả....
Em cũng nghĩ thế, lí do này củ chuối thật.