So sánh Cerato-Forte (form cũ) nhập và Lắp ráp VN

Nokiaculi

Xe tải
Chào các cụ. Tình hình là e đang ngó nghiêng để từ giờ đến ra Tết quất 1 em Cerato hoặc Forte (form cũ). E thì cũng lái thử ko ít lần xe mấy bạn em là Cerato 210 và 211. Nhưng em chưa lái xe Forte Lắp ráp bao giờ. Em lập thớt này xem có cụ mợ nào đã từng sở hữu hoặc trải nghiệm cả 2 loại này cho xin ít bình luận so sánh để ae học hỏi tý. Thanks các cụ, e rót rượu chờ các cụ ạ.

giaphong13

Xe máy
Em đang đi FoterS 2013 lắp ráp đây , lúc mua e cũng đi thử mấy em , e thấy nhập với ráp chả khác quái gì nhau , các cụ cứ tâm lý sính ngoại , ráp thì nó cũng phải nhập hết linh kiện chứ VN làm đc cái khỉ gì , cùng 1 số tiền , cứ con nào đời cao em chơi ...Chả tội gì , cụ chủ thích qua em , em cho test thử rồi cảm nhận

Nokiaculi

Xe tải
Th
Em đang đi FoterS 2013 lắp ráp đây , lúc mua e cũng đi thử mấy em , e thấy nhập với ráp chả khác quái gì nhau , các cụ cứ tâm lý sính ngoại , ráp thì nó cũng phải nhập hết linh kiện chứ VN làm đc cái khỉ gì , cùng 1 số tiền , cứ con nào đời cao em chơi ...Chả tội gì , cụ chủ thích qua em , em cho test thử rồi cảm nhận
Thanks cụ. E cũng nghĩ thế. Nhưng nghe dân cứ bảo nhập nó tốt hơn nên cứ hoang mang. Thế mới hỏi các cụ

Nokiaculi

Xe tải
Cụ cho ít thông tin ảnh ọt, tầm giá rổ mong muốn xem thế nào đi cụ

giaphong13

Xe máy
Th
Thanks cụ. E cũng nghĩ thế. Nhưng nghe dân cứ bảo nhập nó tốt hơn nên cứ hoang mang. Thế mới hỏi các cụ
E nhận xét thì có phần chủ quan vì e đang đi xe ráp, nhưng thực sự thì do tâm lý hết, đợt e đi mua cũng ngồi thử cả nhập lẫn ráp , e thấy chả khác quái gì nhau vì vẫn là cái máy, cái khung, cái vỏ của nó, option thì như nhau, cứ cho làđồ ráp nó kém đi thì cũng phải đi tẹt nó mới hỏng, mà đồ kia nó rẻ như bèo, e đi bảo dữong cấp 4 vạn mà chi phí nó chỉ ngang con vespa vợ e đang đi, trong khi số tiền chênh lệch giữa ráp và nhập lại quá lớn, e để đó thay đồ, đổ xăng có mà mệt nghỉ, lại đc đi xe đời cao :) hihi

Nokiaculi

Xe tải
E nhận xét thì có phần chủ quan vì e đang đi xe ráp, nhưng thực sự thì do tâm lý hết, đợt e đi mua cũng ngồi thử cả nhập lẫn ráp , e thấy chả khác quái gì nhau vì vẫn là cái máy, cái khung, cái vỏ của nó, option thì như nhau, cứ cho làđồ ráp nó kém đi thì cũng phải đi tẹt nó mới hỏng, mà đồ kia nó rẻ như bèo, e đi bảo dữong cấp 4 vạn mà chi phí nó chỉ ngang con vespa vợ e đang đi, trong khi số tiền chênh lệch giữa ráp và nhập lại quá lớn, e để đó thay đồ, đổ xăng có mà mệt nghỉ, lại đc đi xe đời cao :) hihi
Vâng cụ, cụ lại làm e nghiêng nghieng về forte vì giá nó lệch nhiều. Hihi

giaphong13

Xe máy
Vâng cụ, cụ lại làm e nghiêng nghieng về forte vì giá nó lệch nhiều. Hihi
Không xét về giá vì cụ mua xe cũ thì giá nó vô cùng , nhưng nếu kinh tế eo hẹp thì Foter là 1 lựa chọn hợp lý , vì xe đi lành , ít hỏng vặt , chi phí vận hành rẻ , em khoái nhất là cái hộp số 6 cấp có gẩy số vô lăng , đạp ga là dính lưng :)hi hi

Nokiaculi

Xe tải
Không xét về giá vì cụ mua xe cũ thì giá nó vô cùng , nhưng nếu kinh tế eo hẹp thì Foter là 1 lựa chọn hợp lý , vì xe đi lành , ít hỏng vặt , chi phí vận hành rẻ , em khoái nhất là cái hộp số 6 cấp có gẩy số vô lăng , đạp ga là dính lưng :)hi hi
Cụ cho e hỏi thêm, forte và forteS nó khác nhau gì vậy cụ?

giaphong13

Xe máy
Cụ cho e hỏi thêm, forte và forteS nó khác nhau gì vậy cụ?
Foter S thực chất nó là Foter SX , được lắp thêm DVD , đuôi gió liền cốp , đèn pha tích hợp led ban ngày , sau đó thêm chữ S vào sau mục đích là tạo ra sự khác lạ cho sản phẩm nhằm thu hút khách hàng để đẩy hết hàng tồn kho cho sự ra mắt K3 nay là Cerato 2017 , thằng mazda 3 nó cũng học chiêu trò này nên nó cũng có sản phẩm là mazda3 S đó . Thực chất là 1 :)

hoang1987

Xe tải
Em cũng khoái đời cao hơn,công nghệ ô tô ở VN chủ yếu là lắp ráp nên chẳng khác nhau là bao nhiêu, tầm hơn 400 em nghĩ Forte là sự lựa chọn tốt, nhất là đời 2013, chứ mấy em nhập 2009, 2010 cũng sâu quá rồi

Dvha79_ddt

[Tịch thu bằng lái]
Hiện em đang đi bản Cerato nhập nhưng em lái cả lắp ráp rồi cảm nhận không khác gì nhau cả, có khác thì chỉ khác về số lượng túi khí thôi bên 8 túi bên 2 túi thôi. Về cơ bản dòng này đi thích, ngồi rộng rãi, máy tương đối khoẻ, nhấn ga là vọt và êm ái hơn civic khá nhiều

Nokiaculi

Xe tải
Em cũng khoái đời cao hơn,công nghệ ô tô ở VN chủ yếu là lắp ráp nên chẳng khác nhau là bao nhiêu, tầm hơn 400 em nghĩ Forte là sự lựa chọn tốt, nhất là đời 2013, chứ mấy em nhập 2009, 2010 cũng sâu quá rồi
Thanks cụ ạ

Nokiaculi

Xe tải
Hiện em đang đi bản Cerato nhập nhưng em lái cả lắp ráp rồi cảm nhận không khác gì nhau cả, có khác thì chỉ khác về số lượng túi khí thôi bên 8 túi bên 2 túi thôi. Về cơ bản dòng này đi thích, ngồi rộng rãi, máy tương đối khoẻ, nhấn ga là vọt và êm ái hơn civic khá nhiều
Về cả độ ồn cũng không khác tý nào à cụ?

_AHA_

Xe điện
Xe lắp thì ko bằng nhập được đâu cụ. E đi 2loai rồi

giaphong13

Xe máy
Xe lắp thì ko bằng nhập được đâu cụ. E đi 2loai rồi
Cái khác như cụ nói thì chỉ là tâm lý sính ngoại thôi ạ, còn tất nhiên như e nói là do quan điểm từng người e ko giám tranh luận :)

_AHA_

Xe điện
Cái khác như cụ nói thì chỉ là tâm lý sính ngoại thôi ạ, còn tất nhiên như e nói là do quan điểm từng người e ko giám tranh luận :)
E đi xe e lắp ráp và xe nhập của bạn e nên em biết. Ko phải sính ngoại đâu. Xe LD dây truyền lắp ráp của mình ko bằng được.

Dvha79_ddt

[Tịch thu bằng lái]
Em thì chỉ thấy cái khác duy nhất em cảm nhận đc là chất lượng âm thanh, lắp ráp âm thanh dở ẹc ko như nhập. Em thử mấy xe nhập thì chất lượng y xì nhau nhưng sang lắp ráp thì khác hoàn toàn, cơ mà cái này thì có thể thay thế độ đẽo cải thiện đc ko vấn đề gì to tát cả

Nokiaculi

Xe tải
Em thì chỉ thấy cái khác duy nhất em cảm nhận đc là chất lượng âm thanh, lắp ráp âm thanh dở ẹc ko như nhập. Em thử mấy xe nhập thì chất lượng y xì nhau nhưng sang lắp ráp thì khác hoàn toàn, cơ mà cái này thì có thể thay thế độ đẽo cải thiện đc ko vấn đề gì to tát cả
Nếu mỗi âm thanh thì cũng ko có gì là to tát lắm cụ nhỉ

giaphong13

Xe máy
Nhìn chung cụ chủ đi thử 2 con là biết ngay , còn tư vấn trên đây thường là " Con hát mẹ khen hay " , ai đi xe gì thì khen xe đó và ngược lại , muốn có đánh giá khách quan nhất không gì bằng tự bản thân mình cảm nhận , hồi em mới mua xe cũng bị tâm trạng như cụ chủ nên e hiểu cái cảm giác " đứng ở ngã 3 đường " nó là thế nào , càng hỏi , càng nghĩ nó càng rối tung , tóm lại là cứ đi thử , xét tầm tiền , đúng tiêu chí đề ra là múc , 1 đời ta vạn đời nó , tính toán quá hại người chứ làm gì :)