Thảo luận So sánh corolla altis và mazda 3

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Nếu là em thì em chọn Altis. Ít nhất không gian rộng rãi chứ M3 chật hơn. Tất nhiên option là điểm không mạnh của Altis.
PS: Mỗi tội em thích... Honda Civic 1.5 turbocharged ạ :">
Em xin cụ :)) Em Turbo giá trên 900. lăn bánh tầm tỷ rồi. Giá này xem được ối em phân khúc D, CUV ngon nghẻ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
E nom cái e hương phố khiếp bm, gầy quắt mặt nhọn tóc vàng. Kinh chết đj đc.
Theo em Phan Hải cuồng em này vì ở bên Hương Phố ,Phan Hải được sống đúng vs con người mình, nhận được sự đồng cảm. Rất khác khi ở bên My và Vân Điệp.

DaewooBC212MA

[Tịch thu bằng lái]
Em xin cụ :)) Em Turbo giá trên 900. lăn bánh tầm tỷ rồi. Giá này xem được ối em phân khúc D, CUV ngon nghẻ
D phải D xịn như Accord 2.4 hay M6 2.5, Cẩm Ly 2.5Q cơ. Chứ D ghẻ và CUV ghẻ ứ tính. Em mà cuv thì phải Subaru Forester cơ. Chứ CX5 em mà cho civic turbo slalom phát thì lật nhào :)). Em lại thích bám đường cơ. Vì em toàn đi đường đẹp :) À quên: Em thích Civic mới đến...điên rồ.

Hải Phan

Xe buýt
E nom cái e hương phố khiếp bm, gầy quắt mặt nhọn tóc vàng. Kinh chết đj đc.
Theo em Phan Hải cuồng em này vì ở bên Hương Phố ,Phan Hải được sống đúng vs con người mình, nhận được sự đồng cảm. Rất khác khi ở bên My và Vân Điệp.
Các cụ vui tính quá, cứ lấy vợ em ra làm trò. Chỉ tại thằng Bảo Ngậu nó làm gì mà con Vân Diệp của em mất tích chứ không thì con Hương Phố không có cửa :)). Mà được cái em cắn đá vào phê quá các cụ ạ, cứ như làm được tất cả, đếch sợ bố con thằng nào :))

Hải Phan

Xe buýt
Em thấy Civic ngon mà tùy theo nhu cầu với sở thích của các cụ thôi, có lúa có thóc thì thích loại nào thì gặt thôi :D

HUNGBDA79

[Tịch thu bằng lái]
Vâng có lẽ hợp vs phong cách sống chứ e luật sư đẹp hơn nhiều nhưng lại nghiêm túc quá cụ nhỉ?

hoanganhdhyhp

Xe điện
Em chả mua Altis và M3, tầm đó em mua Focus.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Em chả mua Altis và M3, tầm đó em mua Focus.
Nếu a thích công nghệ và tốc độ thì chọn Focus qúa tốt. Nhưng đổi lại cụ phải chấp nhận là Focus hộp số giật, không gian cực chật hẹp, kiểu dáng kén người nhìn, chi phí thay thế cao hơn, dịch vụ sau bán rất kém. Đó là những nhược điểm là focus bán rất ít tại VN ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Em thấy Civic ngon mà tùy theo nhu cầu với sở thích của các cụ thôi, có lúa có thóc thì thích loại nào thì gặt thôi :D
Em này nhìn rất giống lamborghini cụ ạ. Đẹp mỗi tội giá chát

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nếu a thích công nghệ và tốc độ thì chọn Focus qúa tốt. Nhưng đổi lại cụ phải chấp nhận là Focus hộp số giật, không gian cực chật hẹp, kiểu dáng kén người nhìn, chi phí thay thế cao hơn, dịch vụ sau bán rất kém. Đó là những nhược điểm là focus bán rất ít tại VN ạ
Cụ chưa đi Focus mới rồi. Phân khúc C ở VN nó là con xe ngon bổ giá hợp lý nhất, ngoài ra còn có em Civic rất ngon nhưng giá chát quá.

Mitoi

Xe hơi
Đồ bây giờ nó rễ mà cụ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Cụ chưa đi Focus mới rồi. Phân khúc C ở VN nó là con xe ngon bổ giá hợp lý nhất, ngoài ra còn có em Civic rất ngon nhưng giá chát quá.
trước em làm sale Ford cụ ơi. Cụ thử mua focus đi rồi thay thế, bảo dưỡng, đổ xăng em nó xem có bổ k ạ. Em khẳng định về mặt này Focus thua chặt Honda và Toyota ở VN

Thànhnew

Đi bộ
Altis đi cụ. Em giống cụ là yêu Mazda 3 lâu lâu nhưng cuối cùng lại cưới Altis 1.8. Em đã lái M3 Fl của bạn em rồi, em thấy Altis rộng rãi hơn, cảm giác lái ổn hơn, ồn thì như nhau thôi. Đồ chơi thì em thấy chỉ có nghe nhạc là cần nhất, còn lại k mấy khi dùng đến, mấy cái núm của M3 chỉ sờ sờ mấy hôm thôi.
Với lại em nói ntn các cụ đừng gạch đá em nhé, M3 thấy trẩu quá (em cũng có tuổi rồi: 2 lần 18).
Tóm lại là em không ân hận mà cảm thấy tự hào lắm. :))))))))

Hải Phan

Xe buýt
Altis đi cụ. Em giống cụ là yêu Mazda 3 lâu lâu nhưng cuối cùng lại cưới Altis 1.8. Em đã lái M3 Fl của bạn em rồi, em thấy Altis rộng rãi hơn, cảm giác lái ổn hơn, ồn thì như nhau thôi. Đồ chơi thì em thấy chỉ có nghe nhạc là cần nhất, còn lại k mấy khi dùng đến, mấy cái núm của M3 chỉ sờ sờ mấy hôm thôi.
Với lại em nói ntn các cụ đừng gạch đá em nhé, M3 thấy trẩu quá (em cũng có tuổi rồi: 2 lần 18).
Cụ giống bạn em. Bạn em bảo mua Fortuner máy dầu cho thực dụng, nhiều tính năng nhưng ít dùng đến thì cũng hư hao mà hư hao sợ kéo đuôi nhau hư 1 chùm với nhau còn mệt thêm tiền. Fortuner ít tính năng thì có cho thuê cũng ko sợ hư gì cả, mà người thuê xe cũng chuộng Fortuner hơn các dòng khác, cũng tiết kiệm dầu và bền nữa, hư ở đâu cũng không lo phụ tùng thay thế :D.
Đến giờ nó gặp em cũng vẫn cười ha hả ha hả vì chọn Fortuner, hehe

duongloi

Xe tải
Hôm trước đâm trên đèo với con Hương phố túi khí có bung ko cụ ;))

Cụ giống bạn em. Bạn em bảo mua Fortuner máy dầu cho thực dụng, nhiều tính năng nhưng ít dùng đến thì cũng hư hao mà hư hao sợ kéo đuôi nhau hư 1 chùm với nhau còn mệt thêm tiền. Fortuner ít tính năng thì có cho thuê cũng ko sợ hư gì cả, mà người thuê xe cũng chuộng Fortuner hơn các dòng khác, cũng tiết kiệm dầu và bền nữa, hư ở đâu cũng không lo phụ tùng thay thế :D.
Đến giờ nó gặp em cũng vẫn cười ha hả ha hả vì chọn Fortuner, hehe

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Tiếc là mỗi tháng có khoảng 1000 cụ mua M3. chỉ khoảng 200 ng có cùng suy nghĩ vs cụ. Thành ra Altis bán chậm quá dù đang khuyến mại hơn 100 củ. Bác nào đến rước hộ em vài xe cho đỡ tồn kho. Giá thanh lý luôn ạ. Em duy toyota thanh xuân 0963639583