Đánh giá So sánh CRV vs SantaFe

Ferdi

Xe hơi
Nói CRV với CX5 còn đắn đo chứ với em này thì nên chọn xe Nhật vẫn hơn, ko phải vì chứ thương hiệu Toy hay Honda nó có sức nặng hơn rồi, top doanh số bênh mẽo hay Vn cũng toàn 2 em này là chính. Mấy em Honda cảm giác lái tốt hơn, tỷ số truyền sang số mượt hơn, đi thích và tất nhiên bỏ tiền mua sự an tâm về mặt bảo dưỡng là điều dễ hiểu thôi. Vote CRV

nhh1973

Xe hơi
San cá tính hơn

dinhtoandt62

Xe máy
Chọn Crv xe bền, sửa chữa hay bảo dưỡng cũng đơn giản và rẻ hơn.

Minhhoang_81

Xe đạp
1 con 5 chỗ, 1 con 7 chỗ (San FE), nhu cầu dùng 7 chỗ thì chọn Santa Fe, nhu cầu 5 chỗ thì chọn CRV; còn nếu như đưa tiêu chí chi phí sử dụng, bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu thì hiển nhiên nên chọn CRV.

tankeugl

Xe buýt
Đừng so Nhật với Hàn trong khi nền công nghiệp xe Nhật nó lâu hơn Hàn mấy chục năm lận các cụ ạ. Đánh trên 3 tiêu chí chi phí sử dụng, bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu thì CRV nó nhỉnh hơn rồi, làm hẳn cái eco coaching để hướng dẫn luôn.
xe e new sorento cũng là xe hàn
chạy dầu mỗi km hết 900vnd
tháng e chạy cỡ 5500km
nếu chạy crv cụ tính giúp xem pải thêm bao nhiêu tiền nhiên liệu
gần 3 năm chạy gần 170,000km thay có dây curoa với lốp thôi

dunlopillo

Xe buýt
Đừng so Nhật với Hàn trong khi nền công nghiệp xe Nhật nó lâu hơn Hàn mấy chục năm lận các cụ ạ. Đánh trên 3 tiêu chí chi phí sử dụng, bền bỉ, tiết kiệm nhiên liệu thì CRV nó nhỉnh hơn rồi, làm hẳn cái eco coaching để hướng dẫn luôn.
Eco coaching để xem cho biết chứ có tác động gì vào việc tiết kiệm đâu. Đi đều chân ga thì đều tiết kiệm cả.

dunlopillo

Xe buýt
xe e new sorento cũng là xe hàn
chạy dầu mỗi km hết 900vnd
tháng e chạy cỡ 5500km
nếu chạy crv cụ tính giúp xem pải thêm bao nhiêu tiền nhiên liệu
gần 3 năm chạy gần 170,000km thay có dây curoa với lốp thôi
Đồng ý với bạn. Đức Nhật Hàn giờ tiết kiệm và bền như nhau hết. Honda và Hyundai đều là thương hiệu phổ thông, Honda chỉ nhỉnh hơn chút về thương hiệu. Hyundai nó không có kém nhiều đâu. Mình đang chạy Đức, đã chạy qua cả Nhật, Hàn rồi.

Website
www.thietbisieuthivn.net
CRV ồn hơn STF rất nhiều. Đi xe Honda ghét nhất là cách âm kém, xe tiền tỷ mà như xe cỏ.
Cái ông dương này chả biết có cam cỏ thật hay dối. Mà chỗ nào cũng thấy chê bai ghê tợn. Chắc đi I10

Website
www.thietbisieuthivn.net
sáng nay thấy vui vui vì MU vô địch, em mở trang này đọc tí có dính CRV em đi; bẩm cccm như này, xe em 2.0, đời 2015; mua mới cứng; nếu nói bền thì bj đã hỏng gì đâu; em tin nó bền vì nó đơn giản quá các cụ ạ; ghế chính phụ cơm, ko màn hình,... em căm lắm dù để chạy được hết gần tỏi hai; nhưng em nghĩ mãi rồi và sang năm thứ ba dùng nó em thấy như thế này: hạn chế: hơi ồn; op hơi nghèo nghèo; ghế cơm; cốp sau tự mở...; nhưng ưu điểm thì có mấy điều này: khoang bên trong rộng; rất rộng nên ngồi trong cảm giác thoáng mát, cái mông cong nó vô cùng hữu dụng khi chở trẻ con đằng sau hay chở đồ; cái này CX5; sF, Tuc, Ouland... thua hết, đi chơi về quê, du lịch khoang rộng nó khác vô cùng, gấu nhà em nó thích điều này, con em nhỏ thích điều này, đấy là phục vụ mình mà; không màn hình DVD có thể lắp nhưng em chả cần; lái tập chung hơn, đi đường nghe nhạc và FM là được; về cảm giác lái thì báo cáo các cụ là thật tay; sướng, nó không nhẹ hều hều, vừa vặn; xoay vô lăng cảm nhận rõ ngay; cái này ăn đứt nhiều hãng (ý em thôi nhé); tiết kệm nhiên liệu vô cùng; em ở Thủ đô; rìa rìa, tháng em đi 1,5 ngàn km đều đều; xăng có tí; vì ven đô nên đi làm lao vào nội đô xăng như đi đường trường, hỗn hợp chắc hơn moning tí tẹo; em cũng phun gầm, phun chống ồn, cao su non nên đỡ hơn; em chưa thử lốp mít xem ntn nhưng lần sau hết niên hạn em thay 4 lốp mít xem sao! em xe không mất phí gửi hai chiều và không mất phí cầu đường nên tháng chắc 2 củ tiền xăng là kịch kim; em dân nhà nước. em không đo đếm gì; lần tới CRV thái về em ngắm để có khi chuyển sang nó; cu em đồng hao nhà em đi SF nên em cũng đi khối, nó hơn CRV nhiều thứ đấy; quan trọng là mình thấy cái nào phù hợp nhu cầu và có bao tiền thôi; em vẫn thích SF máy dầu SLX đời 2011,2012 nội địa hơn SF bây giờ. cá nhân em vui có đôi lời chia sẻ với các cụ; à mà bảo dưỡng thì rẻ nhue bèo; em tất tật vào hãng cho lành nên mỗi lần dầu nước... bình quân đến giờ hết 1củ/lần; các lần 10 ngìn; 20ngin; 30 ngìn nó cao hơn tí; còn nếu ko thích tự mua dầu về thay; tự mua nước về đổ; tự mua lọc gió điều hòa thay thì rẻ hơn nhiều nữa; em làm được nhưng em không thích và ko có thời gian. em chúc cccm có vợ hai như ý; à mà ai mua bj nếu ko thích 5+2 thì mua rẻ được ối xèng đấy; tự nhiên bọn em mất không vì hạ giá hàng trăm củ.
Cụ nói có cái chuẩn. Nhưng cụ đi 2.0 thì còn nhiều hạn chế lắm. Nhưng cái vô lăng cvr, xe gầm cao tầm 1,5 tỷ thì chỉ có Arv4, con gì của subaru ý mới sánh được. Còn Sf chỉ hạng vớ vẩn thôi. Chắc nịch, cảm nhận di chuyển từng tý của bánh.

Website
www.thietbisieuthivn.net
Nhận xét gì chứ nhận xét về style hay kiểu dáng nó mang tính cá nhân lắm bác ạ. Bác thấy nó xấu nhưng cá nhân em lại thấy khá ổn, gầm xe cao ráo, đi hay de lên vào hầm xe đều ko bị đụng, ăn uống ít (đi cao tốc, hay phố đều ở mức 7,8l ở mỗi chặng ). Mua xe 40% style chứ 60% còn lại vẫn là chất lượng Nhật tốt thôi.
LẬy ông cụ non. Crv nào 7 hay 8 lít trong phố. Tôi đi nó đến 13 lít. Đến altis còn không đi được 7 lít. Nhưng nói gì thì nói nội thất nó nhìn sang hơn sf và lái thì sf theo tôi chưa bao giờ có cửa

0879

Xe máy
Nhà cháu có CR-V 2.4 ĐK t5/2017 mới 99,9999%.
Xe chưa sử dụng, đã đăng kiểm và nộp phí đường bộ đầy đủ, lắp 60 triệu phụ kiện chính hãng.
Giá lăn bánh: 1358 triệu
Giá cháu bán: 10xx
Cụ nào quan tâm ới cháu xem xe và đám phán giá tốt nhất ạ.

vậy đi toi 3lit rùi

Nangdongbang355

Xe hơi
Em thích cả 2 xe nhưng chắc còn lâu em mới mua đc.

Duong tien sih

Xe tải
Cái ông dương này chả biết có cam cỏ thật hay dối. Mà chỗ nào cũng thấy chê bai ghê tợn. Chắc đi I10
Sao trên Forum lại có kiểu chỉ trích như vậy nhỉ. Bạn cần mình chụp xe và biển số không?
Đi i10 thì không được chê CRV à?

Website
www.thietbisieuthivn.net
Dạ the
Sao trên Forum lại có kiểu chỉ trích như vậy nhỉ. Bạn cần mình chụp xe và biển số không?
Đi i10 thì không được chê CRV à?
Dạ thưa cụ Dương. Cụ chờ tý em ra đường em chụp giúp cụ. Cụ không cần phải chịu.
Chê bai gì chứ, tôi còn đi xe toyota nhiều hơn cả cụ. Thế cụ xem cái câu cụ nói cái đoạn cụ cá chê xem có phải chỉ trích không?

xe_ga

Xe tăng
Xe chưa sử dụng, đã đăng kiểm và nộp phí đường bộ đầy đủ, lắp 60 triệu phụ kiện chính hãng.

Cụ có thể cho e biết lý do xe mới đăng ký T5 2017 mà đã bán cụ nhỉ? Cụ inbox e cái biển cụ nhé! Thank cụ nhiều.

anycole

Xe tải
Cụ nói có cái chuẩn. Nhưng cụ đi 2.0 thì còn nhiều hạn chế lắm. Nhưng cái vô lăng cvr, xe gầm cao tầm 1,5 tỷ thì chỉ có Arv4, con gì của subaru ý mới sánh được. Còn Sf chỉ hạng vớ vẩn thôi. Chắc nịch, cảm nhận di chuyển từng tý của bánh.
em mê Subaru tít mù ý; nhưng mà có đủ xèng đâu; em có được đi Su đâu, chỉ chạy SF, CRV. bây giờ mà có tỏi hai em lùng ngay Subaru lướt í, còn lâu em mua mới cóng nữa; mặc dù bóc tờ rinh nó có cái hay của nó; các cụ nhà mình chả nói " Chữ Trinh đáng giá ngàn vàng" đấy sao.

anycole

Xe tải

em khóc đây, trước em mua 2.0 vì hết xèng; chả nhẽ em bán xe em mua xe cụ

5banhxe

Xe điện
LẬy ông cụ non. Crv nào 7 hay 8 lít trong phố. Tôi đi nó đến 13 lít. Đến altis còn không đi được 7 lít. Nhưng nói gì thì nói nội thất nó nhìn sang hơn sf và lái thì sf theo tôi chưa bao giờ có cửa
Cửa nào chứ không phải cửa gara nhà cháu.
Hồi mua xe (2014) cũng chạy thử 4 xe: CR-V, CX-5, Sorento và Santa Fe, nhà cháu thấy 2 xe đầu ồn hơn và đánh lái gấp bị dặt dẹo. Đó là cảm giác bị mất lái khi cua gấp và đường xấu, dù đi rất chậm khoảng 20-30km/h. Khi vừa lên ga mạnh vừa bẻ lái hết cỡ, CR-V cũng bị trôi bánh trước rất nhiều, Santa Fe bị ít nhất. Sau nhà cháu mua Sorento vì nó rẻ hơn Santa Fe 300 củ trong khi 2 xe cơ bản như nhau.

Nhìn chung, Santa Fe doanh số bán ngang CR-V ở VN dù giá cao hơn, lại mang tiếng xe Hàn chứng tỏ nó thực sự hơn trong mắt người tiêu dùng. Cá nhân nhà cháu ngồi ghế sau CR-V cũng như Santa Fe đi nhiều chặng nghìn cây, kết luận rằng: ngồi Santa Fe dễ chịu hơn.

nguyenhoang_gac

Xe buýt
Cửa nào chứ không phải cửa gara nhà cháu.
Hồi mua xe (2014) cũng chạy thử 4 xe: CR-V, CX-5, Sorento và Santa Fe, nhà cháu thấy 2 xe đầu ồn hơn và đánh lái gấp bị dặt dẹo. Đó là cảm giác bị mất lái khi cua gấp và đường xấu, dù đi rất chậm khoảng 20-30km/h. Khi vừa lên ga mạnh vừa bẻ lái hết cỡ, CR-V cũng bị trôi bánh trước rất nhiều, Santa Fe bị ít nhất. Sau nhà cháu mua Sorento vì nó rẻ hơn Santa Fe 300 củ trong khi 2 xe cơ bản như nhau.

Nhìn chung, Santa Fe doanh số bán ngang CR-V ở VN dù giá cao hơn, lại mang tiếng xe Hàn chứng tỏ nó thực sự hơn trong mắt người tiêu dùng. Cá nhân nhà cháu ngồi ghế sau CR-V cũng như Santa Fe đi nhiều chặng nghìn cây, kết luận rằng: ngồi Santa Fe dễ chịu hơn.
Em đoán cụ đang nói về San và Sò xăng. Không biết có đúng ko ạ?