So sánh Kia Forte với ... Ford Mondeo V6 2.5

OmegaO9

Xe container
Người OF
So sánh thế nào giữa Mondeo và Forte cũng khập khiễng, vì nếu em nhớ không nhầm thì Mondeo hồi đó mới cứng là 44000, Camry 2.4 là 36000, camry 3.0 là 46000.Nếu so với bây giờ thì đồng tiền đó càng giá trị, chưa kể cái tầm của cụ chạy Mondeo chắc chắn chẳng muốn hạ cấp rồi , cũng như cụ đang đi SH thì chẳng bao giờ muốn đổi sang LEAD :P

Gcar

Xe container
Giá xe 5 chỗ hồi xưa nói chung mắc hơn bây giờ vì nhiều nguyên nhân, thuế nè, thêm cạnh tranh, rồi đồ điện tử hạ giá nè... Cái máy tính 486 đời 1996 hồi xưa mua giá 2.000 usd, bây giờ kém xa cái máy giá 300usd...

santarau

Xe máy
Em thấy cái tít nên thay đổi thành" Cảm nhận khi cầm lái Forte 2009 và MD 2.5V6 2003" thì nghe hợp lý hơn.... chứ bác thủ thớt lại đem ra "so sánh" 2 xe với nhau thì bị ném đá là đúng rồi. Mà mọi sự so sánh đều khập khiễng :21::21:
Bác so sánh thế bị ném đá là đúng rồi, bác không đổi lại nhanh bọn Ford nó tìm bác đấy.....:))

belancer

Xe buýt
Xét trên quan điểm cá nhân thì em cũng thấy nghệ sỹ hát xẩm Hà Thị Cầu hay hơn Celine Dion, partricia baber, hay diana krall,... :))

Vote bác cái! Ở đây bác ý chỉ nhận xét trên quan điểm người dùng thôi, bác ý có báo FT đẳng cấp hơn Modeo đâu! Trên quan điểm của em cũng như của bác ý, em còn thích con FT của em hơn con Camry 2.4LD

vua_luoi

Xe điện
Xét trên quan điểm cá nhân thì em cũng thấy nghệ sỹ hát xẩm Hà Thị Cầu hay hơn Celine Dion, partricia baber, hay diana krall,... :))
Trên quan điểm của cháu thì Hà Thị Cầu hát chả ra gì, thua xa thằng cu cầm đàn lê la trên Cầu Gỗ, nó mà vừa gảy đờn vừa hát bài Đêm đêm ở nhà tôi, nhìn sang phía nhà nàng... hay cứ gọi là :)):))

Thế các cụ ko bút chiến nữa à:41::41:

vietdungsn

Xe tải
em nói thật là ông nào cũng muốn đi xe đẳng cấp chẳng qua chưa có điều kiện thôi .sao cụ chủ thớt không chơi lexus ?? xem cảm giác thế nào

NFSVN

Xe buýt
Các Bác ném đá ghê quá.
Theo em, việc của chủ thớt đơn giản thế này thôi:
Có 1 bà vợ cả sống với mình bao nhiêu năm và 1 con bồ mới trẻ.
Chỉ có 2 thứ để so sánh: "đẳng cấp" và "máy móc".
Trong trường hợp của Chủ thớt thì chỉ là so sánh về "máy móc" thôi.
Em xin hết ạ.

Hat De

Xe hơi
Cho em góp tý dưa khú nhé !
Hỏi các bác sao so sánh 22K$ với 28,5K$ rồi cứ hò nhau 22K$ hơn đứt ..?:21::))!

OmegaO9

Xe container
Người OF
Cụ chủ thớt đã đính chính và không lên tiếng rồi, tốt nhất chúng ta nên đóng thớt lại để tập trung vào mục mới các cụ nhể (y) Kia Koup đã về VN rồi đới (b)

Speeder

Xe tăng
Em quanh đây thôi, cần gì bác alo cho em nhá!
Website
www.tbcnsv.com
Thích xe nào thì mua xe ấy, yêu xe nào thì khen xe ấy! Có gì đâu mà các bác Ford cáu nhể? Bác nào bên Ford cứ bán KIA 2000 đi mua một con Ford 2010 rồi so sánh đi, cứ gọi là: Thích phải biết!!! Còn em chỉ dám khen KF nhà em thui!

OmegaO9

Xe container
Người OF
Vẫn biết là thích xe nào thì mua xe đấy,và tâm lý chung của tất cả mọi người là luôn tôn cái gì thuộc sở hữu của mình lên một bậc ,việc so sánh 2 sản phẩm ở đây như một đôi đũa lệch và có quá nhiều điểm cách xa nhau ,chính vì thế mới có sự tranh cãi om củ tỏi :21: , em nghĩ nếu cụ chủ thớt được quyền chọn lại, cụ ấy sẽ so sánh giữa Focus với Forte với nhau, 2 cái tên này cùng chiến tuyến hơn, và cái tên cũng gần gũi với dân ta hơn, Fọt tè và Fọt cccc:21:

BMW530d

Xe tăng
Khi chạy trong thành phố thì có khi xe chỉ dùng 3 số đầu tiên, 4 hay 5 cấp cũng vậy thôi!! Còn chuyện "công nghệ Mỹ" thì thôi quên đi, Kia và Hyundai coi chừng là công nghệ Đức đấy bác ạ!!
Lên đến xe buyt mà bác vẫn nhận xét về hộp số tự động vậy thì em chịu về khoản spam của bác đới.

hahuanvn

Xe buýt
Chỉ là một cái cảm nhận giữa MD cũ với em KF, thế mà kụ chủ thớt bị ném đá ác quá. Kụ gần giống em hồi đi sửa điện thoại, được họ sửa miễn phí, thế là nên diễn đàn cảm ơn họ. Sau đó bị một số thành phần có sở thích ném đá(Vì họ cứ "xỏ đểu" em là người "trong nhà", là người PR cho cửa hàng...), ném cho suýt vỡ đầu, nhưng may mắn là đầu em nó cứng :)). Em thấy thương kụ quá :(.

luxus

Xe tăng
các bác không thấy vô lý à? chủ thớt nói như đinh đóng cột là đi Mondeo được 4 năm rồi chứ đâu phải mua xe cũ rồi so với Forte mới. em thì em chả tin ông nào đi Mondeo từ hồi đấy mà bây giờ lại đổi sang đi xe Forte mà chê Mondeo như thế cả. Hẳn chủ thớt cũng mới mua Mondeo cũ đã chaỵ chục vạn km tham gia đủ các thể loại bơi lội, lặn, ốm yếu dặt dẹo lại nghiện ngập nên mới chê nó thế chứ.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Chỉ là một cái cảm nhận giữa MD cũ với em KF, thế mà kụ chủ thớt bị ném đá ác quá. Kụ gần giống em hồi đi sửa điện thoại, được họ sửa miễn phí, thế là nên diễn đàn cảm ơn họ. Sau đó bị một số thành phần có sở thích ném đá(Vì họ cứ "xỏ đểu" em là người "trong nhà", là người PR cho cửa hàng...), ném cho suýt vỡ đầu, nhưng may mắn là đầu em nó cứng :)). Em thấy thương kụ quá :(.
Cám ơn cụ, mỗi cụ là 1 trong số ít những người ứ ném đá em . Em không nói Mondeo là cùng đẳng cấp mí em Forte, và cũng có chê gì đâu. Em chỉ so sánh cảm giác ngồi vào cầm vô lăng em nó thôi mà. Có thể là cảm giác của em không giống như mọi người nhưng đấy là ý kiến riêng của em. Ngay từ đầu, hồi em mới lấy Mondeo mới cứng, đầu năm 2004, em đã thấy tiếng máy nó kêu rất rất to, nhất là khi bật điều hòa mà đứng ngoài thì máy gào cứ gọi là thôi rồi. Và cái hộp số nữa, 5 cấp thật nhưng em thấy không êm ái, chuyển số nào biết số đấy. Đấy không phải là chê Mondeo đâu các cụ nhé, em chỉ nhận xét thế thôi, chứ em cũng mê Mondeo bỏ xử đi ấy chứ. Đã yêu là yêu cả cái mặt xấu của em nó cơ mà, hê hê. . Lý do em xuống đời Forte là đi em Mondeo lâu quá rồi, nên em muốn đổi cảm giác tý. Với em xuống đời hay lên đời vợ 2 không quan trọng, đẳng cấp đến đâu thì cũng chỉ là cái xe phục vụ mình mà thôi. Nhưng mà chốt hạ 1 câu, đến bi giờ em vẫn thấy cưới em Forte là một quyết định sáng suốt. Cái khoản ăn xăng thì thích thế chứ lại, đi mãi chẳng thấy hết bia, hú hú. .

ducan

Xe tăng
So sánh thế nào giữa Mondeo và Forte cũng khập khiễng, vì nếu em nhớ không nhầm thì Mondeo hồi đó mới cứng là 44000, Camry 2.4 là 36000, camry 3.0 là 46000.Nếu so với bây giờ thì đồng tiền đó càng giá trị, chưa kể cái tầm của cụ chạy Mondeo chắc chắn chẳng muốn hạ cấp rồi , cũng như cụ đang đi SH thì chẳng bao giờ muốn đổi sang LEAD :P

Cái chỗ đo đỏ ấy em e cụ nhầm, cái xe với nhiều người là đẳng cấp là này nọ nhưng với kô ít người cái xe chỉ là phương tiện đi lại thôi , bán 1 cái Mondeo cũ để mua 1 Kf mới là chuyện hết sức bình thường , và lẽ tự nhiên là con vợ già lắm tiền không ngon bằng con bồ trẻ ít tiền phỏng ợ:)):)):))

dunlopillo

Xe buýt
Cái chỗ đo đỏ ấy em e cụ nhầm, cái xe với nhiều người là đẳng cấp là này nọ nhưng với kô ít người cái xe chỉ là phương tiện đi lại thôi , bán 1 cái Mondeo cũ để mua 1 Kf mới là chuyện hết sức bình thường , và lẽ tự nhiên là con vợ già lắm tiền không ngon bằng con bồ trẻ ít tiền phỏng ợ:)):)):))
Cái này hợp lý thôi có gì đâu. COn Camry đời 2003 số tay thì làm sao thích bằng lái con Forte số tự động đời 2009 được. Cấp xe là một chuyện, nhưng còn đời nữa chứ.

haininh_baichay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chí phải. Cứ chả lẽ em đã chiến em Mondeo hơn 4 năm là phải lên đời em đẳng cấp hơn á. Xe cộ cũng chỉ là phương tiện đi lại thôi mà, có gì to tát đâu. Mà các cụ nhé, chỉ thua mỗi thương hiệu. Ngồi với em nó có thua quái gì đâu. Cũng đèn cảm biến tự động sáng khi tối, cũng tích hợp điều khiển vô lăng âm thanh (thật ra Mondeo không tích hợp, chỉ có cái bao diêm ở dưới vô lăng thôi, và cũng ko có điều khiển alo trên đấy). Thêm nữa, cũng cửa sổ trời, kính điện (Mondeo kính 1 chạm toàn phần, còn Forte chỉ kính lái thôi), điều hòa tự động nữa.... đấy, còn nhiều cái nữa, em chỉ kể thế thôi, cũng ngang ngửa đấy chứ. Em chỉ thấy thua cái ghế chỉnh điện thụt thò thôi, hê hê. (b)

OmegaO9

Xe container
Người OF
Em thì em cứ xét tâm lý chung của người Việt ta là như vậy, chả mấy muốn ai đổi xe xịn xuống xe kém cái xe đang đi cả ,cụ chủ thớt lại đi Mondeo mới coóng ,bản cao cấp,nếu nói chiếc xe chỉ là phương tiện đi lại cũng đúng,nhưng người Bắc mình luôn chú trọng hình thức,người ta mua xe đầu tiên người ta phải xem ngày đẹp để chọn xe,màu thích hợp với mệnh của mình, cũng như xe này nếu đi quan hệ thì thế nào, đi chơi có cơ động không ,,,, trừ khi là quan chức không muộn lộ liễu thì đành chấp nhận mua xe tàm tạm mà thôi(y) , còn cảm giác lái thì quả thật là vô lăng Forte nhẹ bẫng,quá nhẹ so với Civic ,c200hoặc Acura hay Rx350 có thể điều này làm cụ chủ thớt thích thú chăng (b)