[Funland] So sánh thiết bị vệ sinh Toto và Grohe

thanh040506

Xe trâu
Nguy cơ đồ TQ hơi bị cao các cụ ợ.

Gatrongthien

Xe buýt
Grohe rất phổ biến ở châu Âu nhé, nhà em xây năm 2010, toàn bộ là Grohe ( nhà tắm, bếp)đến giờ vẫn chưa phải thay cái gì ( không hề có dấu hiệu rò rỉ, hỏng hóc), vẫn bóng đẹp như ngày đầu.

Chỉnh sửa cuối:

harman_kardon

Xe điện
Em cho CCCM WEB này, không lo bị lừa, đủ các loại luôn. CCCM và đó mua hay so sánh. nếu có người nhà thì nhờ đặt, vận chuyển về VN , khỏi la hàng giả. giá cả rất cạnh tranh.
vào manufactures tìm ......

harman_kardon

Xe điện
Nhà cháu cũng đang cần thay mấy vòi sen. Gửi cụ vài bức ảnh tham khảo nhà cháu vừa chụp chiều nay ở Baumarkt OBI Đức. Đồ Grohe và Hangrohe: hàng đẹp, mẫu mã đa dạng, gioăng với các phụ kiện ổn, giá cũng rất ổn. Đồ Toto thì cháu không có kinh nghiệm nên để các cụ cho ý kiến.

Em khuyên chân thành là đừng bh mua đồ ở đây, mẫu mã kém, giá cả đắt.

harman_kardon

Xe điện
Không biết dùng cái bột cọ rửa đa năng của Mẽo này cho thiết bị vệ sinh như đồ sứ với sen vòi có được không cụ nhỉ, nhà em có cái của Toto, có cái của Inax, cái bột này thì Korler nó khuyên dùng. :D

Tụi nó tính đưa khách hàng về thế kỷ 19 hay sao mà tư vấn cho cụ cái lon bia này chứ :D. các chai xịt bán thiếu giống gì đâu. 2 đồng / chai 750ml xịt cả 2 tháng từ kinh đến sen vòi bồn cầu.

harman_kardon

Xe điện
Nhà cháu năm ngoái làm nnà, cũng nghiên cứu chán về TBVS, từ Toto, Grohe (nhập Đức), Korhler (Do Rita Võ nhập) và cuối cùng nhà cháu chọn Toto. Lý do:
Từ khi thành lập đến nay, gần 100 năm Toto chuyên làm về TBVS, họ còn có cả những phòng nghiên cứu về vụ đái, ị một cách nghiêm túc để đáp ứng nhu cầu. Grohe, hangrohe thì nay bị bán về cho tập đoàn Lixil nên có vẻ mai một (ý kiến của riêng cháu). Kohler thì thì không phù hợp với người nhỏ con châu Á (mặc dù nhà cháu có được Mr. Duy giảm giá đến 45%) mà vẫn kg chọn. Hình như 90% TBVS trong thị trường nội địa Nhật là Toto, cái này cháu kg nhớ rõ.
Thêm nữa chế độ bảo hành của Toto cháu thấy khá tốt. Cái nắp washlet nó có cái giảm chấn gì đó, tức là khi đậy nó sẽ sập từ từ, nhưng do giúp việc nhà cháu cứ ấn mạnh nên bị gãy, gọi số hotline là có người lên thay miễn phí, thậm chí bồi dưỡng không dám lấy. Nước men thì họ khuyến cáo kg dùng chất tẩy rửa mà chỉ dùng nước sạch với khăn bông sạch để lau, nhà cháu chỉ thêm chút nước rửa tay để đánh phần sứ, phần vòi thì đung kem đánh răng là bóng loáng lại ngay.
Nếu mua TBVS các Cụ nên chú ý mua chính hãng, nhà cháu làm XD nên biết có những đơn vị nhập hàng TQ về ai mua hãng nào thôi dán nnãn đó, mỗi tháng nhập vài contenner đều như vắt chanh. Cháu ở SG nên lên số 1 Phạm Ngọc Thạch Q1, đối diện nhà văn hoá Thanh niên mua chính hãng. Thêm nữa lên mua cứ nói làm DA thì sẽ được giá khá tốt, giảm tối thiểu 20% so với giá niêm yết.
Nước men của họ không đc tốt nên khuyến cáo ko dùng nc tẩy rửa đó cụ. hàng kiểu này làm sao bán đc bên EU, chứ nc men bên EU cho cụ dùng chất tẩy rửa xả láng luôn, chẳng lo bị ăn mòn lớp men đâu. cả sen vòi cũng dùng nc tẩy xịt , sau 1 phút là lớp mạ bóng sáng như mới,

MEC V6

Xe điện
Em đang chuẩn bị sắm đồ cho nhà mới. Các bác cho em cái đánh giá về tiêu chí chất lượng sử dụng với, nếu có bảng so sánh thì càng tốt ạ. Em cảm ơn.
E khuyên cụ là như thế này
Nếu toto và grohe thì tốt ngang nhau, còn mỗi hãng đưa ra giá khác nhau tuỳ theo chi phí.vì e thấy dân mình mua hay để ý đến thương hiệu chứ đâu để ý công năng sử dụng.Nếu cụ không quá quan trọng về thương hiệu thì rất nhiều sự nựa chọn rẻ hơn nhiều và chất lượng và chế độ bảo hành như nhau

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net

cadan

Xe container
E dùng Toto ở một nhà, Grohe ở một nhà khác, còn một nơi cho thuê thì dùng Kohler

Toto nước men ko lì, dễ bám cặn dù em đã dùng loại có công nghệ chống bám bẩn CeFiONtect

Em vừa thay một nửa là American Standard đời cao, thấy hoá ra láng hơn Toto dòng trung cấp dù ngang tiền (Toto luôn đắt hơn)

Đi vào họp trong Trung tâm Hội nghị QG thấy hai thương hiệu

Một là Viglacera toàn đồ sứ

Hai là Grohe máy sấy tay

Tuy là công trình NN thuòng bị chê lởm khởm nhưng sau 15 năm em chưa thấy hỏng hay bẩn xấu đi máy

Chỉnh sửa cuối:

minhlp

Xe tải
Em sang Nhật thấy ở Toto ở mọi chỗ mọi nơi, từ Trung tâm thương mại cho tới văn phòng em làm việc. Thế nên em nghĩ Toto rất ổn. Sau làm nhà em sẽ dùng Toto.

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Chung cư nhưng có thể cửa vẫn chưa mở hết để giảm áp lực đỡ bị phá thiết bị mợ nhé hoặc đường chia vào phòng mợ ống bé dẫn xa nên bị giảm áp lực
K cụ, sen vòi e mua của Nhật cực mạnh luôn, khi e mua bên bán cũng tư vấn lấy inax hay vòi xịt tàu hơn 100k cho mạnh nhưng mà e cứ nghĩ Toto mới xịn :D . Nói chung là phấn đấu đổi nhà thì sẽ nói k với Toto :D . Hay e mua hàng nhái nhỉ?

Nani2020

[Tịch thu bằng lái]
Nhà em toàn bộ TBVS của Grohe, dùng 11 năm rồi vẫn bóng đẹp. Các vòi nước đều còn rất tốt, không có hiện tượng rò rỉ.

MEC V6

Xe điện
E dùng Toto ở một nhà, Grohe ở một nhà khác, còn một nơi cho thuê thì dùng Kohler

Toto nước men ko lì, dễ bám cặn dù em đã dùng loại có công nghệ chống bám bẩn

Em vừa thay một nửa là American Standard đời cao, thấy hoá ra láng hơn Toto dòng trung cấp dù ngang tiền (Toto luôn đắt hơn)

Đi vào họp trong Trung tâm Hội nghị QG thấy hai thương hiệu

Một là Viglacera toàn đồ sứ

Hai là Grohe máy sấy tay

Tuy là công trình NN thuòng bị chê lởm khởm nhưng sau 15 năm em chưa thấy hỏng hay bẩn xấu đi máy
Dân mình hay bỏ tiền mua thương hiệu chứ đâu có kiến thức về sp đâu cụ ,ra cửa hàng họ tư vấn cái gì gật cái đấy. Người mua chỉ nhìn mạ đẹp là thích đâu biết mạ mấy lớp, vòi hàm lượng bao nhiêu % là đồng thì ko biết nổi