[Funland] So sánh thiết bị vệ sinh Toto và Grohe

thinhtd

Xe container
Đồ nội địa của các bên thì ko phải bàn cãi vì cả hans, grohe,toto đều tốt.
Nhưng TBVS nên xét riêng 2 mảng kim và sứ
Kim loại (sen, vòi) thì theo em đồ hansgrohe vẫn là tốt nhất, vì linh kiện lõi như cartridge đc làm bằng sứ, sx tại châu Âu với độ chính xác cao, thay vì làm bằng nhựa hoặc phải có dung môi gắn kết ở giữa (ko bền và ko tốt cho ng sử dụng), thì các cụ dùng đến 10 năm tay nắm vòi ko hề lỏng, cực kì chắc chắn. Dù bây giờ có 1 số dòng đã làm ở trung quốc nhưng chất lượng vẫn rất là xịn do gia đình hansgrohe vẫn quản lý kiểu châu Âu. Chưa kể nguyên liệu đồng của nó dồi dào do chủ sở hữu, nên đồng nguyên chất dùng trong sp là ko phải bàn cãi
Grohe châu Á thì đa phần bgio làm ở TQ rồi, chất lượng kém hơn rất nhiều, đặc biệt hàng đưa vào dự án giá rẻ thì nhìn độ bóng đẹp thua xa hans hay toto. Kể cả Grohe bố e mới mua lô gần đây từ Đức mang về lắp ko bằng hàng AXOR/hansgrohe mua ở nhà của Hùng Túy từ năm 2004. Brand này đc cái là MKT tốt ở thị trường châu Á do đc lixil đầu tư đúng cách. Hội nhà giàu TQ thích Grohe lắm luôn.
Toto (xịn và nội địa) thì em thấy cái j cũng ổn, phần kim thì e thấy hansgrohe vẫn hơn chứ nếu mà nói về chất lượng sứ và bồn cầu thông minh theo em nó vẫn là top ạ.
Còn Kohler ko thấy ai nhắc đến, nhưng nếu cụ nào mua hàng cao cấp của nó, những dòng bán ở Mỹ giá cao ngất thì nên mua, chứ hàng rẻ rẻ bán ở VN toàn OEM chất lượng nhôm nhựa lắm :(((((((
Em thấy cái chậu rửa Kohler bằng gang tráng men đẹp quá. Nhưng hỏi giá ở Rita Võ báo cao vãi linh hồn. Sợ quá nên không dám hỏi gì thêm. :))

A98

Xe container
chuyện,15 năm cũng kể :)) .có cái la vô bô xài từ thời ô nội tôi còn bé giờ vẫn... bóng noáng ;)) . cháu nội tôi giờ vẫn thích xài thiết bị nhà vệ sinh của ông tôi nhất :))
Thế mà Grohe mới 7 năm đã hỏng, kém quá cụ nhỉ!

namkan

Xe hơi
Nói riêng về sen tắm TOTO thì các bác cứ mua bộ sen nhiệt độ xách tay của Nhật tầm 4 triệu về dùng, còn muốn thành sen cây thì sắm thêm 1 bộ cây sen ghép (Kohler) nữa là ngon. Tổng chi phí chưa đến 7 triệu mà toàn hàng xịn. Đảm bảo dùng thoải mái.

cascadabadboy

Xe buýt
Toto việt nam thì xin kiếu cụ nhé. Nhìn cái lớp mạ hàng nội địa nó khác bọt hẳn!
Nhà e dại dột dùng hai vòi rửa tay hàng Việt Nam. Trông cứ xấu xấu bẩn bẩn lau kỹ vẫn giống hàng chợ. Trong khi cái vòi rửa ở chậu bếp hàng nội địa thì lau qua là như mới, bóng rất sâu

truongtuongtu

Xe hơi
Nói riêng về sen tắm TOTO thì các bác cứ mua bộ sen nhiệt độ xách tay của Nhật tầm 4 triệu về dùng, còn muốn thành sen cây thì sắm thêm 1 bộ cây sen ghép (Kohler) nữa là ngon. Tổng chi phí chưa đến 7 triệu mà toàn hàng xịn. Đảm bảo dùng thoải mái.
View attachment 6107752
Cụ cho em xin nơi mua con ghép này với ạ.
Thank cụ

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Em thuộc về fan của Toto cụ thớt ạ

cutit9999

Xe tăng
Sứ thì dùng Toto, sen vòi thì dùng Grohe mẫu mã nhiều lựa chọn hơn toto :) ý kiến cá nhân :P
Em cũng đồng ý với cụ. Đồ sứ dùng Toto, sen vòi dùng Grohe. Em theo công thức này từ khi xây nhà đc 6 năm nay và thấy ko có gì phải phàn nàn. Mỗi tội Hôm rồi sơ ý gãy mất 1 bên chia nước sen tắm, phải tìm mất mấy ngày mới có phụ kiện thay, mà giá chát

KeanuR

Xe tăng
Nhà cháu dùng sen grohe và toto nội địa --> toto dùng thích hơn hẳn. Grohe nhìn sang hơn thôi, chứ vòi đấy nó yêu cầu áp lực nước phải rất tốt dùng mới thích.
Cháu dùng Grohe và Hansgrohe vì cháu thấy Toto ko so dc
Cháu đi các ks cao cấp chưa thấy ks nào dùng Toto

Ở quê cháu cũng dùng toto và bị bám cặn hơi nhiều k sáng loáng như Grohe

cutit9999

Xe tăng
Tụi nó tính đưa khách hàng về thế kỷ 19 hay sao mà tư vấn cho cụ cái lon bia này chứ :D. các chai xịt bán thiếu giống gì đâu. 2 đồng / chai 750ml xịt cả 2 tháng từ kinh đến sen vòi bồn cầu.
Bên âu có chai xịt chống bám cặn canxi, tuần vs sen vòi 1 lần sáng bóng như mới. Vn em ko tìm đc loại này. Dùng chai vs khác thì các hãng sen vòi thường hầu như ko khuyến cáo vì hỏng mạ.
Siêu thị Mỹ vẫn bán cái lon bia đấy ầm ầm đấy cụ.

Smile1102

Xe container
Em thì đánh giá các hãng đồ gia dụng của Đức, Thụy Sĩ hay Áo luôn ở chất lượng cao hơn các hãng Nhật, Mỹ. Toto cũng không phải ngoại lệ. Và triết lý sử dụng của tây cũng khác của dân châu Á. Vote cho Grohe hoặc Hansgrohe, Duravit...
Em mua đồ sứ của Duravit thấy đẹp mà ko tốt lắm. Bồn rửa tay bị rạn nứt và mẻ :( mà em mua tại cửa hàng của cty Hafele ở VN. Sen vòi Hangrohe thì dùng 6 năm vẫn bóng sáng và dùng rất thích. Vòi rửa tay em cũng dùng Toto thấy okie nhưng ko đẹp và ko êm bằng Hangrohe. Sứ Toto cũng đc ạ- nhưng ko có gì đặc sắc? vẫn bị đen chỗ xả nước, mà em dùng bộ cũng xịn phết 26tr cách đây 6 năm.
Tóm lại em vote Hangrohe ạ :)

LehmanBrothers

Xe điện
Em mua đồ sứ của Duravit thấy đẹp mà ko tốt lắm. Bồn rửa tay bị rạn nứt và mẻ :( mà em mua tại cửa hàng của cty Hafele ở VN. Sen vòi Hangrohe thì dùng 6 năm vẫn bóng sáng và dùng rất thích. Vòi rửa tay em cũng dùng Toto thấy okie nhưng ko đẹp và ko êm bằng Hangrohe. Sứ Toto cũng đc ạ- nhưng ko có gì đặc sắc? vẫn bị đen chỗ xả nước, mà em dùng bộ cũng xịn phết 26tr cách đây 6 năm.
Tóm lại em vote Hangrohe ạ :)
Em cũng nghe vài chủ nhà từng nhận xét cơ bản vậy. Có mợ thì khen men Toto bồn cầu dùng sáng lâu. Em đánh giá qua ý kiến phản hồi như của cụ, chứ có dùng mấy đâu :D .

Cụ để ý phần tinh tế thì Nhật sẽ kém tổng thể phương Tây cỡ như kiểu Ý, Spain hay Đức, Anh, Pháp, Thuỵ Sỹ. Vì Nhật bán sang các nước quanh Thái Bình Dương kte, dân trú chủ yếu dạng trung bình. Ông nào chả suy tôn Nhật như ông thánh :D . Còn kia là toàn mấy ông lõi Tây Âu giàu có, kinh điển . Cụ bảo chinh phục đc mấy nước đó thì chiều sâu + khổ sở phải gấp 2-3 lần các ông Nhật chinh phục thị trường châu Á. Và phần thẩm mỹ, kiến trúc chúng ta đều hiểu dân Âu hơn người da vàng một đến hai bậc. Nó là kết quả cả thời Phục Hưng hoa mỹ chứ ko chỉ do vài cty. Em cho là thế.

Còn Duravit thật ra có cái bồn dương rửa tay là thấy hay. Hangrohe + Grohe là cùng anh em ruột gia đình thật với nhau, chính Grohe nhiều người biết tới hơn cụ ạ. Em làm phần vẽ vời nên cứ thiết kế đẹp thường em ưng bụng hơn, thông tin catalog kĩ thuật của họ cũng khoa học và chi tiết hơn Toto, mỗi tội giá cả Hảngohe hơi bánh bèo .

Jena Optic

Xe hơi
Website
www.facebook.com
Dân mình hay bỏ tiền mua thương hiệu chứ đâu có kiến thức về sp đâu cụ ,ra cửa hàng họ tư vấn cái gì gật cái đấy. Người mua chỉ nhìn mạ đẹp là thích đâu biết mạ mấy lớp, vòi hàm lượng bao nhiêu % là đồng thì ko biết nổi
Không có hàng nào là “nước men lì” cả nhé. Cụ cứ đưa vào thực tế thì biết. Nội trong vòng 3 tháng sẽ xuất hiện những vết cặn can xi trắng bám vào, chà, cọ đều không hết. Tất cả các sản phẩm của các hãng đều vậy thôi cụ, trừ khi mỗi lần dùng xong cụ lau khô bọc túi nilong chắc may ra giữ được nước mạ lì. Hì. Thực ra nước mạ một số thương hiệu nổi tiếng thì rất bền, nó ko bị bong, tróc, bay màu như vậy là bền rồi, có bám ố, bám cặn can xi lại là chuyện khác.

MEC V6

Xe điện
Không có hàng nào là “nước men lì” cả nhé. Cụ cứ đưa vào thực tế thì biết. Nội trong vòng 3 tháng sẽ xuất hiện những vết cặn can xi trắng bám vào, chà, cọ đều không hết. Tất cả các sản phẩm của các hãng đều vậy thôi cụ, trừ khi mỗi lần dùng xong cụ lau khô bọc túi nilong chắc may ra giữ được nước mạ lì. Hì. Thực ra nước mạ một số thương hiệu nổi tiếng thì rất bền, nó ko bị bong, tróc, bay màu như vậy là bền rồi, có bám ố, bám cặn can xi lại là chuyện khác.
Bám ố cặn thì hãng nào cũng thế ạ qt là dùng xong mà lau lúc nào cũng bóng lộn