[Funland] So sánh thiết bị vệ sinh Toto và Grohe

MEC V6

Xe điện
K cụ, sen vòi e mua của Nhật cực mạnh luôn, khi e mua bên bán cũng tư vấn lấy inax hay vòi xịt tàu hơn 100k cho mạnh nhưng mà e cứ nghĩ Toto mới xịn :D . Nói chung là phấn đấu đổi nhà thì sẽ nói k với Toto :D . Hay e mua hàng nhái nhỉ?
Mai e đưa thử cái nhà em nếu khỏe e tặng xem có hơn toto ko nhé

MEC V6

Xe điện
Em sang Nhật thấy ở Toto ở mọi chỗ mọi nơi, từ Trung tâm thương mại cho tới văn phòng em làm việc. Thế nên em nghĩ Toto rất ổn. Sau làm nhà em sẽ dùng Toto.
Vì họ có tính dân tộc cao và ưu tiên dùng hàng của họ ko như mình cụ ạ cứ đồ ngoại mới thích và đẳng cấp nói hàng việt nam cccm lại chê ngay

ubisapro

Xe trâu
Nhà e lắp full của Toto. Dùng được hơn 4 năm vẫn chưa thấy vđê gì.

Nói chung hãng nào cũng có từ rẻ đến đắt. Nên mua thế nào tuỳ nhu cầu mỗi người thôi. Hàng rẻ của Toto e thấy cũng ko đắt hơn mấy so với các hãng khác. Dùng thì cũng ... chả thấy khác biệt :D

cadan

Xe container
Vì họ có tính dân tộc cao và ưu tiên dùng hàng của họ ko như mình cụ ạ cứ đồ ngoại mới thích và đẳng cấp nói hàng việt nam cccm lại chê ngay
Nhìn Viglacera ở nơi công cộng như TTHNQG thực sự em rât ngạc nhiên

Ko rõ hồi xây đó họ cũng cấp hàng thửa hay hàng ngoài chợ cũng được thế

Khổ cái đời người giỏi lắm va chạm chuyện xây sửa giỏi lắm 5-7 lần, mấy ai mạo hiểm chọn hàng thương hiệu ko mạnh

Ennho88

Xe tăng
Hay quá, cháu hóng dần. Hy vọng có lúc cần đến!

Mợ toét 2710

Xe ngựa
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
www.gach3ddep.net
Mai e đưa thử cái nhà em nếu khỏe e tặng xem có hơn toto ko nhé
Vâng e mượn thử thôi ạ, nhà cụ bán ạ? Giá thị tường sao nếu bán? E nhớ nha e cach đây 4 năm e mua vòi xịt hơn 1trieu/c, bệ xí phòng dùng chung có xịt sấy gần 40tr, cái voi sen tắm gần 20tr (hang xách tay meloncon trên này bán, vòi lavabo cũng mợ đó khoảng 8tr, nói chung e khá đầu tư cho món restroom vì e oánh gia cao tầm quan trọng của nó :D

ubisapro

Xe trâu
Vâng e mượn thử thôi ạ, nhà cụ bán ạ? Giá thị tường sao nếu bán? E nhớ nha e cach đây 4 năm e mua vòi xịt hơn 1trieu/c, bệ xí phòng dùng chung có xịt sấy gần 40tr, cái voi sen tắm gần 20tr (hang xách tay meloncon trên này bán, vòi lavabo cũng mợ đó khoảng 8tr, nói chung e khá đầu tư cho món restroom vì e oánh gia cao tầm quan trọng của nó :D
Quả vòi sen tắm gần 20 củ chắc giống của nhà e; 1 bên chỉnh nóng lạnh, 1 bên chỉnh lượng nước và ... ko có vòi chảy dưới. Gấu nhà e chọn loại rẻ (loại gạt trái phải nóng lạnh), ko dùng loại này vì ko có vòi dưới để gội đầu. Chính vì vậy nên e chả bao giờ tắm chung với Gấu, mỗi người 1 phòng tắm :))

MEC V6

Xe điện
Quả vòi sen tắm gần 20 củ chắc giống của nhà e; 1 bên chỉnh nóng lạnh, 1 bên chỉnh lượng nước và ... ko có vòi chảy dưới. Gấu nhà e chọn loại rẻ (loại gạt trái phải nóng lạnh), ko dùng loại này vì ko có vòi dưới để gội đầu. Chính vì vậy nên e chả bao giờ tắm chung với Gấu, mỗi người 1 phòng tắm :))
E nói có sai đâu cccm đi mua làm gì để ý đến công năng sử dụng

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net
Nhà e vẫn có vòi chảy dưới mà nhỉ. Cầm no nặng trịch tay cụ ạ, và có tăng áp hay sao ấy mà nc mạnh rát cả người, nói chung đồ Nhật xịn thì công nhận dùng khá thích.
oh thế nhà cụ k tắm chung bao giờ ah =))

ubisapro

Xe trâu
E nói có sai đâu cccm đi mua làm gì để ý đến công năng sử dụng
Cụ đọc ko kỹ hử? Chính vì ko có vòi dưới nên Gấu nhà e ko mua loại đó. Còn phòng tắm của e thì e mua dùng vì e chả dùng đến cái vòi dưới đó.

ubisapro

Xe trâu
Nhà e vẫn có vòi chảy dưới mà nhỉ. Cầm no nặng trịch tay cụ ạ, và có tăng áp hay sao ấy mà nc mạnh rát cả người, nói chung đồ Nhật xịn thì công nhận dùng khá thích.
oh thế nhà cụ k tắm chung bao giờ ah =))
Riêng tắm là cứ phải riêng mới thích ợ :))

Mợ toét 2710

Xe ngựa
Website
www.gach3ddep.net

mai ngân 3009

Đi bộ
Đồ nội địa của các bên thì ko phải bàn cãi vì cả hans, grohe,toto đều tốt.
Nhưng TBVS nên xét riêng 2 mảng kim và sứ
Kim loại (sen, vòi) thì theo em đồ hansgrohe vẫn là tốt nhất, vì linh kiện lõi như cartridge đc làm bằng sứ, sx tại châu Âu với độ chính xác cao, thay vì làm bằng nhựa hoặc phải có dung môi gắn kết ở giữa (ko bền và ko tốt cho ng sử dụng), thì các cụ dùng đến 10 năm tay nắm vòi ko hề lỏng, cực kì chắc chắn. Dù bây giờ có 1 số dòng đã làm ở trung quốc nhưng chất lượng vẫn rất là xịn do gia đình hansgrohe vẫn quản lý kiểu châu Âu. Chưa kể nguyên liệu đồng của nó dồi dào do chủ sở hữu, nên đồng nguyên chất dùng trong sp là ko phải bàn cãi
Grohe châu Á thì đa phần bgio làm ở TQ rồi, chất lượng kém hơn rất nhiều, đặc biệt hàng đưa vào dự án giá rẻ thì nhìn độ bóng đẹp thua xa hans hay toto. Kể cả Grohe bố e mới mua lô gần đây từ Đức mang về lắp ko bằng hàng AXOR/hansgrohe mua ở nhà của Hùng Túy từ năm 2004. Brand này đc cái là MKT tốt ở thị trường châu Á do đc lixil đầu tư đúng cách. Hội nhà giàu TQ thích Grohe lắm luôn.
Toto (xịn và nội địa) thì em thấy cái j cũng ổn, phần kim thì e thấy hansgrohe vẫn hơn chứ nếu mà nói về chất lượng sứ và bồn cầu thông minh theo em nó vẫn là top ạ.
Còn Kohler ko thấy ai nhắc đến, nhưng nếu cụ nào mua hàng cao cấp của nó, những dòng bán ở Mỹ giá cao ngất thì nên mua, chứ hàng rẻ rẻ bán ở VN toàn OEM chất lượng nhôm nhựa lắm :(((((((

vieteuro

Xe container
E dùng Toto ở một nhà, Grohe ở một nhà khác, còn một nơi cho thuê thì dùng Kohler

Toto nước men ko lì, dễ bám cặn dù em đã dùng loại có công nghệ chống bám bẩn CeFiONtect

Em vừa thay một nửa là American Standard đời cao, thấy hoá ra láng hơn Toto dòng trung cấp dù ngang tiền (Toto luôn đắt hơn)

Đi vào họp trong Trung tâm Hội nghị QG thấy hai thương hiệu

Một là Viglacera toàn đồ sứ

Hai là Grohe máy sấy tay

Tuy là công trình NN thuòng bị chê lởm khởm nhưng sau 15 năm em chưa thấy hỏng hay bẩn xấu đi máy
Thằng viracera này e thấy chất men tốt thật

A98

Xe container
Sen tắm đẳng nhiệt Grohe em mua bên Đức năm 2014 đến nay đã bị rò nước, cứ vài giây một giọt. Cái TOTO dùng 15 năm chưa sao.

money_talk

Xe tăng
Em copy về cho cụ nào lười tìm:

Grohe và Hansgrohe đều là hai thương hiệu sản xuất thiết bị vệ sinh cao cấp trên thị trường. Nhiều khách hàng băn khoăn không biết hai thương hiệu này có khác nhau không?
1. So sánh thương hiệu Grohe và Hansgrohe có khác nhau không?

1.1 Thương hiệu

♦ Grohe:
Grohe không nên nhầm lẫn với Hansgrohe, một nhà sản xuất thiết bị vệ sinh được thành lập bởi con trai của Hans Grohe, Friedrich.

Grohe là một thương hiệu cung cấp các sản phẩm thiết bị vệ sinh hàng đầu thế giới. Trải qua nhiều thập kỷ, Grohe cam kết mang đến cho khách hàng những sản phẩm có chất lượng hàng đầu, bền bỉ trong quá trình sử dụng. Các sản phẩm của Grohe luôn đi kèm chất lượng, tạo niềm tin sử dụng hàng đầu dành cho khách hàng.

Trong 10 năm trở lại đây, Grohe đã khẳng định được vị trí của mình trên thị trường quốc tế bằng việc đạt được hơn 240 giải thưởng về thiết kế và giữ vị trí đầu trong TOP các công ty có tính bền vững nhất của Đức.

Năm 2014, GROHE trở thành thành viên của tập đoàn LIXIL. LIXIL là tập đoàn dẫn đầu thị trường toàn cầu trong ngành thiết bị vệ sinh, vật liệu xây dựng tại Nhật Bản.

♦ Hansgrohe: tiền thân là nhà sản xuất phụ kiện hàng đầu của Đức được thành lập bởi Hans Grohe vào năm 1901 tại Đức. Hansgrohe được biết tới là một trong những nhà cung cấp thiết bị vệ sinh lớn nhất thế giới thời bấy giờ, bên cạnh các đối thủ như Grohe và Kohler. “Luôn luôn cải tiếng, không ngừng sáng tạo” là những triết lí cốt lõi của Hansgrohe. Thương hiệu này đã cho ra đời nhiều ý tưởng cải tiến sản phẩm của mình trong suốt một thập kỷ qua, để mang tới cho người tiêu dùng những sản phẩm có tính chính xác cao, trải nghiệm hoàn toàn khác biệt.
Tính đến năm 2014, Hansgrohe đã có 34 công ty và 22 văn phòng bán hàng trên khắp thế giới. Thành công này không chỉ nằm ở lãnh đạo của tập đoàn mà còn có sự góp sức của toàn bộ nhân viên, thợ thủ công lành nghề đã tạo ra từng sản phẩm có độ chính xác cao, tỉ mỉ tinh tế cùng phong cách làm việc chuyên nghiệp.

Vì vậy, Grohe và Hansgrohe là hai thương hiệu hoàn toàn khác nhau.

Hansgrohe chú trọng phân phối các dòng sản phẩm

• Phụ kiện nhà tắm
  • Sen cây cao cấp
  • Vòi bếp
  • Phụ kiện lắp đặt
Các sản phẩm của thương hiệu Hansgrohe đã được trao tặng rất nhiều giải thưởng về thiết kế vào những năm 2012, 2016. Thương hiệu này cũng đã phát minh ra được rất nhiều sản phẩm thiết bị vệ sinh thông minh như; hệ thống thoát nước tự động, bát sen cầm tay có thể điều chỉnh chế độ; vòi bếp có thể kéo dãn; hệ thống sen tắm với bát sen trộn khí vào nước, …

Grohe phân phối nhiều dòng sản phẩm đa dạng, đáp ứng tối đa nhu cầu sử dụng của người tiêu dùng:
  • Sứ vệ sinh: bồn cầu, chậu rửa, bồn tắm cao cấp
  • Sen vòi chất lượng cao: vòi chậu, sen tắm, …
  • Phụ kiện nhà tắm đẳng cấp
  • Vòi bếp thông minh, hiện đại

Trong suốt thập kỳ hình thành và phát triển của mình, Hansgrohe đã thể hiện được tình yêu dành cho dòng nước bằng việc cho ra đời những thiết bị vệ sinh hàng đầu, chất lượng vượt trội. Điển hình đó chính là những dòng sản phẩm bao gồm: Excenter – hệ thống thoát nước tự động đầu tiên; Tribel – vòi hoa sen có thể điều chỉnh đầu tiên với ba trạng thái phun; iBox® Universal – giải pháp chung cho mọi hệ thống phòng tắm có không gian bố trí kín cùng nhiều giải pháp thông minh khác. Gắn liền với công nghệ, chất lượng hoạt động và thiết kế hiện đại, Hansgrohe® còn chinh phục cả thế giới với các dòng máy pha nước tự động, máy pha nhiệt tĩnh và hệ thống thoát nước xuyên suốt.

tony tí

[Tịch thu bằng lái]
Sen tắm đẳng nhiệt Grohe em mua bên Đức năm 2014 đến nay đã bị rò nước, cứ vài giây một giọt. Cái TOTO dùng 15 năm chưa sao.
chuyện,15 năm cũng kể :)) .có cái la vô bô xài từ thời ô nội tôi còn bé giờ vẫn... bóng noáng ;)) . cháu nội tôi giờ vẫn thích xài thiết bị nhà vệ sinh của ông tôi nhất :))

DHa2015

Xe container
Sen tắm em chọn Toto Eg95ec vì ngoài bát sen, vòi sen còn có cái vòi nước phía dưới để giặt khăn tắm hoặc cúi xuống xả nước gội đầu thay vì cứ phải sử dụng vòi sen (hữu dụng với nữ)
Vòi rửa bát em chọn grohe minta vì thiết kế nhỏ gọn, dây rút ra nhẹ nhàng để cọ thành bồn rửa.
Vì 2 thằng tốt ngang ngang nhau nên em chọn theo độ hữu dụng.