So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

Isu_zu

Xe container

Isu_zu

Xe container
ở bển thì con Sorento (24.900 $) ngang giá với Highlander (29.900$) đấy cụ ah.

http://www.kia.com/us/en/vehicle/sorento/2016/experience?story=hello

http://www.toyota.com/highlander/
Chênh nhau 5kusd mà cụ kêu ngang giá :)). Có có biết bên ấy giá so kè nhau từng vài chục usd ko? 5kusd là mua được cái xe cũ đấy thưa cụ!
HL chỉ có xe nhập Mỹ về VN.
Sorento thì ko nhập Mỹ, mà anh Hải ráp, cụ vác sang Mỹ xem có bán nổi ko :)).

thichduthu2011

Máy Bay
Mấy thằng tây lông này ngu quá dám lấy Sò đi so với siêu xe Highlander lại bẩu là rẻ nhất trong các xe ss nữa chứ :))

tuanta.khdt

Xe máy
Hôm vừa rồi chạy New Sorento 2015 đi Tây Bắc thấy hay hơn Fo (Đi đầu năm nay)
- Độ ồn của của Fo hơn So.
- Leo dốc Fo đuổi còn mệt mới kịp.
- Vào cua với tốc độ 60-70 Fo văng hơn So.

Đây là cảm nhận của em các Cụ có ý kiến thì ném đá vừa tay thôi nhé? thanks

backmaster

Xe buýt
Em đi sò hơn 5 năm hơn chục vạn thì thấy đén giờ cũng lọc xọc lắm. Sửa chữa lớn thì chưa thấy gì. Fo đi của ông bạn thì thấy chán hơn. Độ bền sau 5 năm em nghĩ chắc hơn sò

Porsche 911

Xe container
Hôm vừa rồi chạy New Sorento 2015 đi Tây Bắc thấy hay hơn Fo (Đi đầu năm nay)
- Độ ồn của của Fo hơn So.
- Leo dốc Fo đuổi còn mệt mới kịp.
- Vào cua với tốc độ 60-70 Fo văng hơn So.

Đây là cảm nhận của em các Cụ có ý kiến thì ném đá vừa tay thôi nhé? thanks
Ai cho phép bác làm điều đó với Fortuner hở?

korandovinhyen

Xe container
Đối với Nhà nước tại sao họ phải chọn TOY, vì chính phủ quy định ko được mua xe nhập khẩu. Mà xe trong nước thì chỉ chọn TOY. Em nói thật nếu SO nhập thì khỏi bàn, nhưng SO Trường Hải thì các cụ biết rồi, làm sao chỉ cắt bớt nhiều thứ để hạ giá thành. Như vậy mấy ông cấp tỉnh chỉ có phương pháp chọn TOY.

thichduthu2011

Máy Bay
Đối với Nhà nước tại sao họ phải chọn TOY, vì chính phủ quy định ko được mua xe nhập khẩu. Mà xe trong nước thì chỉ chọn TOY. Em nói thật nếu SO nhập thì khỏi bàn, nhưng SO Trường Hải thì các cụ biết rồi, làm sao chỉ cắt bớt nhiều thứ để hạ giá thành. Như vậy mấy ông cấp tỉnh chỉ có phương pháp chọn TOY.
Bác nói hơi khó hiểu :))

classic6666

Xe máy
Năm 2009 em bắt đầu chơi xe ,đầu tiên là e Lac CDX nhập sau 3 năm e bán đổi sang camry 2.4 LD 2007 . Sau 3 năm sử dụng xe xuống cấp quá các cụ ạ . máy thì hở roong chảy dầu , cử thì roong bị não hóa đóng mở cứ như xe tải , xe e ít sủ dụng nếu để 2 tuần lúc lấy xe là đề rất khó nổ . sau 3 năm lỗ gần 200tr . sang đời camrry e thất vọng vì độ cách âm kém quá , nhưng được cái máy bền bỉ e chẳng mất 1 xu nào trong 2 năm sử dụng , vất cả tháng dưới nhà thế mà đề phát ngon ngay và từ đó e có ác cảm với xe Hàn . năm 2015 e có tí tiền lại đổi xe 7 chỗ vì nhà thêm thành viên , được bác bán xe thoải mái cho em đi thử mấy con , đầu tiên là CRV 2.0 nhập 2010, máy yếu , ồn , tay số ko quen , mỗi lần gạt toàn phải nhìn xuống , bỏ qua .thừ 2 SORENTO 2011 , đi thử thấy cũng ổn , tiếng máy vọng vào xe nhiều . xe cuối cùng e thử và quyết lấy là FOTUNER 2cầu máy xăng 2011 . do nhu cầu đi ít nên cũng ko quan trọng về nhiên liệu tiêu thụ . xe được bác chủ cũ quá cẩn thận , trang bị 3 màn hình zin theo xe , camera lùi , định vị gps, khử mùi , chống ồn toàn bộ xe , chống nóng loại xịn , body toàn thân (gồm 4 ốp 4 cánh cửa , đầu , đuối , biển số . có lẽ vậy nên ngồi lên xe e ưng ngay , xe bốc êm , cách âm ngon hơn cả con camry cũ . Có 1 cái ko ưng là khi chạy ở tốc độ trên 90km/h là xe cảm giác rung rung ko êm ái như camry . e nghĩ là xe gầm cao kiểu gì cũng ko em ai như gầm thấp được .
Tóm lại . người việt ta bản chất là khôn và khéo . xe oto đối với người việt vẫn là giá trị lớn chứ ko như các nước khác , vì thế việc mua xe là cả 1 vấn đề , kính tế và độ bền luôn đi đầu .

Chỉnh sửa cuối:

anhchinhs

Xe hơi
Sau 5 năm rồi, các cụ đã đúc kết được con nào hơn con nào chưa? :))

artmedia5881

Xe container
Ai cho phép bác làm điều đó với Fortuner hở?
Thật quá nguy hiểm. Em đi em For 2 năm mà chưa dám thử em nó nhát nào bao giờ, nên trộm vía khi bán hình thức vẫn ngon lành cành đào :D

thichduthu2011

Máy Bay
Năm 2009 em bắt đầu chơi xe ,đầu tiên là e Lac CDX nhập sau 3 năm e bán đổi sang camry 2.4 LD 2007 . Sau 3 năm sử dụng xe xuống cấp quá các cụ ạ . máy thì hở roong chảy dầu , cử thì roong bị não hóa đóng mở cứ như xe tải , xe e ít sủ dụng nếu để 2 tuần lúc lấy xe là đề rất khó nổ . sau 3 năm lỗ gần 200tr . sang đời camrry e thất vọng vì độ cách âm kém quá , nhưng được cái máy bền bỉ e chẳng mất 1 xu nào trong 2 năm sử dụng , vất cả tháng dưới nhà thế mà đề phát ngon ngay và từ đó e có ác cảm với xe Hàn . năm 2015 e có tí tiền lại đổi xe 7 chỗ vì nhà thêm thành viên , được bác bán xe thoải mái cho em đi thử mấy con , đầu tiên là CRV 2.0 nhập 2010, máy yếu , ồn , tay số ko quen , mỗi lần gạt toàn phải nhìn xuống , bỏ qua .thừ 2 SORENTO 2011 , đi thử thấy cũng ổn , tiếng máy vọng vào xe nhiều . xe cuối cùng e thử và quyết lấy là FOTUNER 2cầu máy xăng 2011 . do nhu cầu đi ít nên cũng ko quan trọng về nhiên liệu tiêu thụ . xe được bác chủ cũ quá cẩn thận , trang bị 3 màn hình zin theo xe , camera lùi , định vị gps, khử mùi , chống ồn toàn bộ xe , chống nóng loại xịn , body toàn thân (gồm 4 ốp 4 cánh cửa , đầu , đuối , biển số . có lẽ vậy nên ngồi lên xe e ưng ngay , xe bốc êm , cách âm ngon hơn cả con camry cũ . Có 1 cái ko ưng là khi chạy ở tốc độ trên 90km/h là xe cảm giác rung rung ko êm ái như camry . e nghĩ là xe gầm cao kiểu gì cũng ko em ai như gầm thấp được .
Tóm lại . người việt ta bản chất là khôn và khéo . xe oto đối với người việt vẫn là giá trị lớn chứ ko như các nước khác , vì thế việc mua xe là cả 1 vấn đề , kính tế và độ bền luôn đi đầu .
Lac thua Camry thì quá chính xác! Vì lý do như vậy mà bác ác cảm với xe Hàn thì cũng hơi tội cho e nó :)) Còn việc thử xe 7 chỗ thì vì Fortuner hơn CRV ở chỗ máy mạnh, ít ồn và hơn Sorento ở chỗ tiếng máy it vọng vào xe nên bác quyết phải k ạ?

ducletrung

Xe container
Lac thua Camry thì quá chính xác! Vì lý do như vậy mà bác ác cảm với xe Hàn thì cũng hơi tội cho e nó :)) Còn việc thử xe 7 chỗ thì vì Fortuner hơn CRV ở chỗ máy mạnh, ít ồn và hơn Sorento ở chỗ tiếng máy it vọng vào xe nên bác quyết phải k ạ?
Giờ mới biết Fotuner mạnh hơn CRV :))

pisces_hn

Xe container
Ưu điểm lớn nhất của cái xe đấy là ai cũng sợ nó tốn xăng nên mua lại giá khá hợp lý, bản máy dầu yếu hơn, kém cái số sàn, điều hòa không tự động nhưng nó ăn ít nên giá lại cao hơn máy xăng số tự động, em xui ông anh mua xe này lướt từ 2013 giờ ông ấy đi chả muốn đổi nữa vì bán đi cầm tiền đấy không mua được xe gì yên tâm về chất lượng mà hình thức cũng khá đời không sâu như thế.

cuong09m

Xe tải
Em thấy nhiều cụ bảo Fortuner ồn, em muốn hỏi là bản thường và bản TRD sportivo 2014 máy xăng cách âm có khác nhau không ạ? vì quả thật em ngồi con máy xăng bản TRD không thấy ồn lắm còn bản thường em chưa ngồi bao giờ

lapin

Xe container
Em khẳng định TRD đỡ ồn do gió hơn:D

ubisapro

Xe trâu
1. Các cụ đi Sò đa phần ko thích Phò:D thạm chí có tí anti

2. Ngồi phò (ghế) e thấy thoải mái hơn, rộng rãi hơn. Cách âm thì phò dầu e chưa ngồi nên ko dám phán. Cơ mà đã đi máy dầu thì xác định ồn, nếu ko thì sinh ra máy xăng làm j. Dầu bây h có hơn 11k, e nhìn cũng thèm nhưng máy xăng mà chơi thôi:D

3. Về độ bền, Sò e chả dám phán vì chưa biết xe nào đi nhiều. Còn PHò thì đã ngồi và trải nghiệm xe trên 30 vạn. Nói chung ổn:D

thichduthu2011

Máy Bay
1. Các cụ đi Sò đa phần ko thích Phò:D thạm chí có tí anti
Giá Sò tương đương Phò do đó khi mua người mua đã đưa Phò vào để cân nhắc, so sánh - ai cũng biết Phò của Toy và Sò của Hàn do đó nếu chọn Sò chắc hẳn người mua đã vì lý do abc gì đó và hiển nhiên k thích Phò bằng Sò (nếu thích hơn thì ai lại đi mua Sò?). Còn anti thì hình như bác đang suy bụng ta ra bụng người :))