So sánh Toyota Fortuner và Kia Sorento

lapin

Xe container
...Giờ Toy có vẻ ko còn hấp dẫn như xưa do việc cải tiến mẫu mã phá cách, giá cao dần; maz thì đang lỗi, xe hàn chưa bứt phá về độ tin cậy, Xe Honda vẫn bình bình như cũ! Định ngó sang Ford đổi gió lại thấy i om bên box chuyện ĐL xù xe khách hàng! Chả biết đổi xe gì nữa :-w
Khéo lại về với Toy cho lành cụ nhẩy :-?
Chuyện đại lý cũng vô cùng. Em chạy qua Toyota Mỹ Đình thử Cam 2.5Q được khoảng 800 m trong phố, lại xe dành cho cốp bự của đại lý dùng ngoài giờ thì phải, chả chịu dọn nội thất, thay lốp Mít. Mức tiêu hao nhiên liệu tb 12.9l, ngó khoang máy thấy strut bar hàng hiệu (một đầu có ống thụt dầu). Tóm lại thử xong thấy mỗi chức năng ngả ghế điện là ngon mà 2.0E không có:))
Nhỡ tán phét với mợ HL trước 4 vạn đổi xe mà còn vài trăm km nữa thôi cụ ạ:D

lapin

Xe container
Bản này màu trắng nhìn cũng đẹp nhưng đừng gắn thêm linh tinh (ốp đèn, cản sau) làm yếu xe.
FT bản mới, chứ bản hiện hành không hợp phong cách lái của em. Sáng nay tinh mơ đi sb hơi vội, em chạy tối thiểu 120 rồi:D
Em thấy cụ phang anh Hải ra trò đấy chứ?

thichduthu2011

Tầu Hỏa
FT bản mới, chứ bản hiện hành không hợp phong cách lái của em. Sáng nay tinh mơ đi sb hơi vội, em chạy tối thiểu 120 rồi:D
Em thấy cụ phang anh Hải ra trò đấy chứ?
Chỉ sợ cái giá thôi chứ nếu giá vẫn như cũ mà cải tiến nhiều thì cũng đáng để lựa chọn!
p/s : e có phang phật gì đâu chắc bác lầm lẫn :))

lapin

Xe container
Chỉ sợ cái giá thôi chứ nếu giá vẫn như cũ mà cải tiến nhiều thì cũng đáng để lựa chọn!
p/s : e có phang phật gì đâu chắc bác lầm lẫn :))
Cụ chả chê camera lùi với DVD hàng đểu còn gì? Còn nói mắt mờ tai ngễnh ngãng... :))

ketquadi

Xe tải
Dẫu sao Toy cũng vẫn đc dân Việt ưa chuộng

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

Ducthien83

Xe tải
Hnay e chạy thử fortuner 2 cầu đời 2015 thấy khung gầm rất chắc chắn!đặc biệt kg bị ồn do lốp dội vào nhưng quá thất vọng vs hộp số ga mãi mới thấy lên tiếng ồn động cơ vọng vào quá lớn thấy ù ong ong đầu!còn sorento e đg đi dời 2013 thì vượt rất nhanh đi k bị chòng chành nhưng đi vào đg xấu cứ rần rần rất ồn, ồn do lốp, còn đi đg êm thì ngon!tiếng máy hầu như k nghe thấy

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Được rèn luyện quen rồi, hay cụ để rẻ giá OF SO cho em đi:))
Cái DVD lởm thì nếu hỏng mình thay cái khác chứ nó làm mình vừa lòng quá sao lại bán rẻ hả bác? Mà bác nói vậy k sợ chạnh lòng mấy bác chạy Toy mà chả có DVD và nghiêm trọng hơn là có túi khí mà khi cần nó ứ chịu bung à :))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Hnay e chạy thử fortuner 2 cầu đời 2015 thấy khung gầm rất chắc chắn!đặc biệt kg bị ồn do lốp dội vào nhưng quá thất vọng vs hộp số ga mãi mới thấy lên tiếng ồn động cơ vọng vào quá lớn thấy ù ong ong đầu!còn sorento e đg đi dời 2013 thì vượt rất nhanh đi k bị chòng chành nhưng đi vào đg xấu cứ rần rần rất ồn, ồn do lốp, còn đi đg êm thì ngon!tiếng máy hầu như k nghe thấy
Chắc bác nhầm rồi e thấy nhiều bác bẩu Phò ngon lắm vừa mạnh vừa im phăng phắc :))

lapin

Xe container
Cái DVD lởm thì nếu hỏng mình thay cái khác chứ nó làm mình vừa lòng quá sao lại bán rẻ hả bác? Mà bác nói vậy k sợ chạnh lòng mấy bác chạy Toy mà chả có DVD và nghiêm trọng hơn là có túi khí mà khi cần nó ứ chịu bung à :))
1. Cái gì quá đều không tốt.
2. Xe em không có DVD.
3. Túi khí Tanaka nếu Toyota được ưu tiên thay trước các hãng khác lại là điểm cộng.
Vẫn chưa có gì mới:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
1. Cái gì quá đều không tốt.
2. Xe em không có DVD.
3. Túi khí Tanaka nếu Toyota được ưu tiên thay trước các hãng khác lại là điểm cộng.
Vẫn chưa có gì mới:))
1. Nói chung chung thì có thể đúng nhưng với xe cái gì cần mà k có thì không tốt.
2. DVD (chính xác là tổ hợp gồm cả màn hình) là option căn bản rất cần thiết liên quan đến giải trí, dẫn đường, ...
3. Không biết Toy được +/- nhưng việc thu hồi vì lỗi túi khí là thực tế.
Tạm như vậy đã :))

lapin

Xe container
DVD
1. Nói chung chung thì có thể đúng nhưng với xe cái gì cần mà k có thì không tốt.
2. DVD (chính xác là tổ hợp gồm cả màn hình) là option căn bản rất cần thiết liên quan đến giải trí, dẫn đường, ...
3. Không biết Toy được +/- nhưng việc thu hồi vì lỗi túi khí là thực tế.
Tạm như vậy đã :))
Túi khí SO dùng hãng nào vậy cụ?:))
Ps: Em lướt nhanh quá không để ý:D

Chỉnh sửa cuối:

thichduthu2011

Tầu Hỏa
DVD
Túi khí SO dùng hãng nào vậy cụ?:))
Ps: Em lướt nhanh quá không để ý:D
E chả biết cũng chả quan tâm đến túi khí của nó là gì - nhưng e tin vào tiêu chuẩn của hãng Kia và trong thực tế chưa có ai kêu ca nó lỗi cả :))

lapin

Xe container
E chả biết cũng chả quan tâm đến túi khí của nó là gì - nhưng e tin vào tiêu chuẩn của hãng Kia và trong thực tế chưa có ai kêu ca nó lỗi cả :))
Em cũng chả biết túi khí xe em thế nào mà cũng chả biết theo tiêu chuẩn nào, cũng chả quan tâm trừ phi đèn báo sáng do giắc lỏng. Có điều lý do khác cụ, cái đấy để hãng lo, mình lo lái xe an toàn, lên xe thắt dây, không bia rượu, không thuốc lá trong xe:))

thichduthu2011

Tầu Hỏa
Em cũng chả biết túi khí xe em thế nào mà cũng chả biết theo tiêu chuẩn nào, cũng chả quan tâm trừ phi đèn báo sáng do giắc lỏng. Có điều lý do khác cụ, cái đấy để hãng lo, mình lo lái xe an toàn, lên xe thắt dây, không bia rượu, không thuốc lá trong xe:))
Mua trang bị túi khi cho xe cũng giống như mua bảo hiểm chả ai muốn nó nổ để đáng đồng tiền bỏ ra. Nhưng có hơn không, nhiều hơn it ... nói chung là yên tâm hơn về mặt tâm lý.

ketquadi

Xe tải
Giống xe máy Honda. Nhưng Toyota chưa làm được nếu không muốn nói là thua xa Honda:))
Dân Việt Nam ngay kể cả Gia Đình e luôn có câu Xe Máy Honda ô tô thì Toy, nên cứ mua gì khác là bị phản đối hic. E lỳ nên cứ chơi xe Hàn kệ. Hic.

Gửi từ SM-N920C của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk