Thảo luận So sánh Vios E và Accent 2019

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Bởi vì người nước ngoài sở hữu xe dễ dàng hơn cụ ạ. Một gia đình có thể có 2 chiếc. Thường là 1 chiếc 7 chỗ cho cả gia đình, 2 là 1 chiếc nhỏ dùng để đi 1 mình. Thực tế Fiesta nó chật ở hàng ghế thứ 2 chứ không gian k phải là quá nhỏ so vs xe cùng phân khúc. Hàng 2 nó vừa chật, lại thiết kế chất liệu khá cứng, kiểu tụt tụt cái mông xuống, đi đường xa hơi khó chịu. Cả Focus nó cũng vậy
Tại sao nó phải có thiết kế đó, cụ phải phân tích chứ, sao cái thằng thiết kế nó ngu không thiết kế thẳng ra có phải nhìn đẹp hơn và cho ngắn cái ghế lại là thoạt nhìn rộng mênh mông (như con Jazz ấy) NHƯNG những xe Mỹ thì họ hướng về an toàn, kiểu như vậy khi xảy ra tại nạn người ngồi hàng ghế sau sẽ hạn chế bị bay về phía trước.... hoặc phanh gấp là cũng dễ bị trượt về phía trước, nếu cụ ngồi xe đó rồi mà bị phanh gấp rồi thì cụ sẽ hiểu....

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Tại sao nó phải có thiết kế đó, cụ phải phân tích chứ, sao cái thằng thiết kế nó ngu không thiết kế thẳng ra có phải nhìn đẹp hơn và cho ngắn cái ghế lại là thoạt nhìn rộng mênh mông (như con Jazz ấy) NHƯNG những xe Mỹ thì họ hướng về an toàn, kiểu như vậy khi xảy ra tại nạn người ngồi hàng ghế sau sẽ hạn chế bị bay về phía trước.... hoặc phanh gấp là cũng dễ bị trượt về phía trước, nếu cụ ngồi xe đó rồi mà bị phanh gấp rồi thì cụ sẽ hiểu....
Cái này thì lại vượt tầm với chuyên môn của 1 nhân viên kinh doanh rồi cụ. Ford có 1 chính sách là One Ford tức là tất cả các thị trường đều chung 1 mẫu mã, thiết kế options. NÊn có thể nó phù hợp vs châu Âu nhưng về VN lại thất bại thảm hại

Hoangkh

Xe tải
Em nói thật các cụ sales nên bỏ cái từ giữ giá đi, giữ giá không bằng giữ mạng hơn nữa, giá bây giờ cũng chẳng giữ giá nữa đâu, ông bạn tôi mua xe innova 2016 cả đăng ký 1 tỏi, giờ bán đc 650tr, không biết có giữ giá không nữa
Bỏ cái đấy đi lấy gì mà bán hàng, cụ cứ đùa. Khách đến mua hàng bảo giới thiệu sản phẩm mà ko giới thiệu cái đó chắc mời anh uống nước rồi đi về =))
Đố ông bán hàng nào của Toyota mà ko giới thiệu cái món: Giữ giá + bền bỉ mà vẫn bán dc hàng đấy 8-}

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Bỏ cái đấy đi lấy gì mà bán hàng, cụ cứ đùa. Khách đến mua hàng bảo giới thiệu sản phẩm mà ko giới thiệu cái đó chắc mời anh uống nước rồi đi về =))
Đố ông bán hàng nào của Toyota mà ko giới thiệu cái món: Giữ giá + bền bỉ mà vẫn bán dc hàng đấy 8-}
Rất rất hiếm khi e tư vấn cho KH là Toyota giữ giá :) Nhưng bền bỉ thì chắc chắn có. Toyota là dòng xe có giá trị thanh khoản nhanh chứ bán xe cũ được giá hay không nhiều yếu tố lắm

Duong HP

[Tịch thu bằng lái]
Cái này thì lại vượt tầm với chuyên môn của 1 nhân viên kinh doanh rồi cụ. Ford có 1 chính sách là One Ford tức là tất cả các thị trường đều chung 1 mẫu mã, thiết kế options. NÊn có thể nó phù hợp vs châu Âu nhưng về VN lại thất bại thảm hại
Người dân Anamit mình là nền văn minh .....lúa nước mà cụ

71F77539

Đi bộ
Chào Anh! Em nghỉ muốn bền tiết kiệm và sau này đổi xe cũng giữ giá hơn anh ạ!

Mr. Thành tư vấn bán hàng toyota: 0908632257

Kaka1905

Xe tải
1. Xe nào giờ cũng bền. Wave tầu đi mãi cũng chả hỏng.
2. Bán đi đổi xe mới: 5 năm trước thị trường xe khác, 5 năm sau lại càng khác. => mua xe thấy đi thích thì múc thôi, sướng mình trước đã, chưa mua đã nghĩ bán => ghét sale nào nói ở khoản này.
3. Cùng phân khúc thấy đi xe nào đi thích hơn thì múc, nó như nhau thôi, thêm cái này lại bớt cái kia ý mà.
+Xe accent làm mỏng các chi tiết nhựa, nên hơi ọp ẹp sau 1 thời gian dùng.
+Vios cái tôn của nó làm mỏng vãi, ấn ngón tay là méo.
+Ciaz làm nhựa mỏng+ tôn mỏng, máy 1.4.
+Attrage dung tích 1.2 yếu.
+sunny: con xe này đi đầm và thích nhất, mỗi cái tcie lười cập nhật thiết kế. Thiết kế sunny thông minh ở cái hàng ghế thứ 2 làm liền cốp, giảm độ dầy ghế để tăng khoảng để chân, nhưng lại làm giảm khoang để hàng nếu cần.
+ city : ghét sohc của nó, mấy thằng kĩ sư honda khôn vãi, mở bướm ga lớn => nước đầu ga dính lưng, nhưng là hết sức mạnh xe lun, về sau có dí ga cũng không lên được bao nhiêu.

Chỉnh sửa cuối:

ztuandung

Xe đạp
Không phải chê xe hàn, nhưng theo các bác xe mới lấy mà thấy hai bánh sau thấy đảo lắc là bị gì vậy ( xe kia cerato 2019 )

mrchoi1982

Xe buýt
Chính sách bảo hành và phụ kiện thay thế giá cả cái nào được hả bác?
Anh toyota nổi tiếng về dịch vụ sau bán hàng. Cụ không phải băn khoăn. Phụ kiện thì có cái trong hãng không được phép lắp. Hàng hịn ở ngoài thì cũng gần bằng giá hãng.

longrc

Xe tải
Các cụ thông thái cho so sánh động cơ và mức tiêu hao nhiên liệu giữa 2 e này được ko ạ

longrc

Xe tải
Các cụ thông thái cho so sánh động cơ và mức tiêu hao nhiên liệu giữa 2 e này được ko ạ

tuyenvh

Xe tải
Hyundai Accent và Toyota Vios cùng là xe lắp ráp, nhưng công nghệ khác nhau
- Accent thì giá sẽ rẻ hơn, trang bị trên xe nhiều hơn Vios, hình dáng thể thao hơn,
Nhưng bù lại Vios khung gầm, động cơ, hộp số, tiết kiệm nhiên liệu sẽ tốt hơn Accent.
Xe Nhật họ thực dụng hơn xe Hàn, ít hỏng vặt hơn.
Cụ có thể cân đối về tài chính nhưng để sử dụng lâu dài thì e khuyên lên lấy Vios.
- Cần tư vấn alo e Huy- Toyota Giải Phóng Để đươc tư vấn: 0973 160 519
Cụ sale tư vấn hơi liều, động cơ Vios hơn nhưng hộp số CVT thua xa 6 cấp nhé! Tiết kiệm thì ngang nhau cả thôi, khung gầm Accent hơn Vios là chắc!

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
Cụ sale tư vấn hơi liều, động cơ Vios hơn nhưng hộp số CVT thua xa 6 cấp nhé! Tiết kiệm thì ngang nhau cả thôi, khung gầm Accent hơn Vios là chắc!
thông não cho mọi người biết khung gầm accent hơn vios chỗ nào đi cụ. E chỉ biết là accent đang và vẫn bị cái lỗi tuột mối hàn ở mấy chỗ trên khung. mấy thằng cuồng ấy *** có bắt Huyndai nó thu hồi được, nghĩ ra đủ trò bắn đinh tán, rồi tự dắt díu nhau đi hàn cái khung lại. Ko thì đang đi xe nó cứ kêu kiểu " sắp gãy! sắp gãy"
Dẫu biết là đang đi thì khung với vỏ của accent cũng ko thể bye bye nhau được nhưng mà để khen được thì cuồng hơi quá. option thì vios chắc thua đứt đuôi. nhưng 6 túi khí với bỏ chừng 5tr nữa vào thì ko biết mèo nào cắn mỉu nào
Cho cái hình nó long lanh.( accent 2018 ko đâm đụng va quẹt. chỉ có khung sắp tuột thôi.)

Chỉnh sửa cuối:

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Làm j đến nỗi CVT thua xa 6 cấp cụ. Trên lý thuyết 6 cấp AT có khả năng chịu tải tốt hơn và độ bền cao hơn nhưng e thấy k đến nỗi là CVT kém xa. còn khung gầm thì chắc có mấy em của Ford được khen chứ các hãng khác đâu có gì trội hơn nhau

vinhhsp

Xe đạp
Sao bạn không thử con City 2019 CVT nhỉ, mình thử cả vió, accent và City rồi. Nếu dùng gia đình không dịch vụ thì City nuốt đứt 2 con kia. City rộng rãi, cảm giác lái đầm mượt, vọt thì ngon thôi rồi so với 2 em kia, cốp nó rộng vô đối trong phân khúc, hàng ghế sau duỗi chân thoải mái, trần cao, người cao 1.8m ngồi vẫn thoải mải. Nếu bạn cao tầm 1.8m ngồi con accent thì thấy cú lắm.

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Sao bạn không thử con City 2019 CVT nhỉ, mình thử cả vió, accent và City rồi. Nếu dùng gia đình không dịch vụ thì City nuốt đứt 2 con kia. City rộng rãi, cảm giác lái đầm mượt, vọt thì ngon thôi rồi so với 2 em kia, cốp nó rộng vô đối trong phân khúc, hàng ghế sau duỗi chân thoải mái, trần cao, người cao 1.8m ngồi vẫn thoải mải. Nếu bạn cao tầm 1.8m ngồi con accent thì thấy cú lắm.
Bác cảm giác vọt vì cái động cơ SOHC nó vậy đấy bác. Còn xét về độ rộng thì Vios k ngại bất kỳ đối thủ nào cũng hạng. Thêm nữa City giờ đang vào cuối vòng đời sản phẩm rồi, các xe kia toàn form mới cụ ạ.

Chẫu_Chuộc

[Tịch thu bằng lái]
Tôi đi song song cả 2 xe 2019 bản full thì thấy thế này
- Ngoại thất thì Hàn đẹp hơn
- Nội thất thì Nhật rộng hơn, ghế và taplo trông khôn hơn. Túi khí Nhật 7 chả nhớ Hàn là bn
- Nhật thua cái Cruise
- Pioneer theo xe khó kết nối các thiết bị khác hơn nhưng chất lượng âm thanh hơn hẳn Hàn
- vận hành thì Nhật đầm hơn hẳn, có thể do lái của Hàn nhẹ quá nên cảm giác bồng bềnh
- Hàn đạp ga bốc hơn
Vài cảm nhận cơ bản như thế còn độ bền và giữ giá thì chả cần nói cụ cũng biết
Cụ nói như em nghĩ

RAVA

Xe ba gác
-Vios mới giảm giá tý mà các chú khác đã vãi lái ra rồi, ngồi đấy mà hơn với chả kém?

assanovic

Xe tải
Trước Vios giá cao hơn hẳn thì Accent mới có cửa chọn chứ sau khi giảm giá r thì em đoán Vios ăn đứt ạ :D

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}