Thảo luận So sánh Vios E và Accent 2019

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
2 con nặng y nhau. nếu nói vios tôn mỏng dính thì accent chắc cũng như tờ giấy. Mà nếu vỏ không như tờ giấy thì khung xe chắc mỏng manh lắm. 1 thằng thì xấu che tốt khoe 1 thằng thì ngược lại.

dangdixemay

[Tịch thu bằng lái]
accent ồn khá nhiều so với vios, kết quả đo thực tế. Còn để mà nghe sale họ chém thì thôi rồi. I10 so với cx5, accent chắc phải so với camry.

toylexus

Xe máy
Em mới lấy em VIOS E MT được hơn 1 tháng, đã lăn bánh 5000 km. Giá 465, khuyến mãi bảo hiểm thân xe.
Trước đây còn lăn tăn so sánh với Accent vì e Vios giá chát hơn, nhưng sau khi nó giảm giá e quyết định chọn Vios. Hôm đặt xe, Vios Nhận xe ngay, còn Accent thì phải đợi 2 tuần, em mua ở 1 đại lý tại Cần Thơ.
Nói chung hài lòng em Vios, ngoại trừ không có cái màn hình, camera lùi,
Nội thất nỉ màu sáng nên mau bị dơ và dễ có mùi (bản E AT, và G nội thất da). Nội thất xe ổn, thiết kế tương đối đẹp,
Vô lăng cảm giác lái tốt , xe đi êm (cái này em có so sánh, chạy con vios xong, qua chạy Innova đời 2011, cảm giác khác xa, Ỉn ồn, sốc, chắc do không bảo trì đầy đủ; so với xe hạng A thì khác biệt quá rõ).
Accent tay lái nhẹ quá, đồ chơi thì hơn vios được cái cửa sổ trời. Tính năng an toàn thì không bàn nhé, thông số xe quá rõ rồi. Máy thì vios bốc hơn, hộp số tự động CVT của Vios mượt hơn.
Tiêu hao nhiên liệu, Vios hao hơn Accent 1 tí. Em đi Sài gòn về tổng đoạn đường khoảng 500 km hết 570k tiền xăng 95, trong khi xe Accent của ông bạn 520k xăng 95 (cùng điểm xuất phát, cùng điểm đến là 59C nguyễn đình chiểu). không biết có phải tại xe em 5k km, xe ông bạn thì 20k km rồi.
Màu sắc, phải công nhận màu trắng ngà của Vios không đẹp bằng màu trắng NGỌC TRINH của em Accent.
Kiểu dáng, em thấy 2 xe như nhau.
Có 1 điều nữa, đi đường ngập nước tới lường xe, vios e chạy ngon lành, còn ông bạn có con Accent không dám chạy vì sợ nước vào pô e, theo ông bạn, pô e Accent nằm thấp dưới lường (cái này nhờ các bác xác nhận dùm nhé).
E xế mới, chạy chưa nhiều, Đang cảm nhận hỗ trợ khởi hành ngang dốc. Em có cảm giác đang ở ngang dốc, buông chân thắng ra (vẫn giữ ăng bia da), xe vẫn giữ thắng, không bị trôi, khi buông ăng bi da, xe lướt lên dốc. Bác nào đi con này nhiều rồi cho ý kiến xem cảm nhận của em đúng không.
Nói chung, theo giá hiện tại, em thấy Vios phù hợp với nhu cầu

minhvuong89

Xe đạp
Chào các bác!
vợ chồng em đang tính qua tết mua, ban đầu quyết tâm mua accent vì trong tầm giá 500tr accent là rẻ nhất,
nhưng thời điểm hiện tại vios hạ giá, tính ra Vios E (520) và accent AT (500), cao hơn 20tr, nên vợ chồng em rất phân vân ạ
bác nào đã trải nghiệm 2 xe rồi, vui lòng tư vấn giúp e ạ, e cám ơn rất nhìu

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
Toyota Thanh Xuân - Số 315 Đường Trường Chinh
Chào các bác!
vợ chồng em đang tính qua tết mua, ban đầu quyết tâm mua accent vì trong tầm giá 500tr accent là rẻ nhất,
nhưng thời điểm hiện tại vios hạ giá, tính ra Vios E (520) và accent AT (500), cao hơn 20tr, nên vợ chồng em rất phân vân ạ
Bác hỏi các bác đã trải nghiệm Vios rồi sang box hyundai hỏi các bác đi accent bên đó chứ tìm ng trải nghiệm cả 2 xe khó lắm bác

minhvuong89

Xe đạp
Bác hỏi các bác đã trải nghiệm Vios rồi sang box hyundai hỏi các bác đi accent bên đó chứ tìm ng trải nghiệm cả 2 xe khó lắm bác
phân vân là thế, nhưng có lẽ e nghiên về vios 60%, accent 40%, option k bàn, vấn đề e phân vân là CVT trên vios thôi (vì có rất nhiều ý kiến về CVT), còn nếu vios mà lắp AT 5 cấp là e quyết ngay

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
phân vân là thế, nhưng có lẽ e nghiên về vios 60%, accent 40%, option k bàn, vấn đề e phân vân là CVT trên vios thôi (vì có rất nhiều ý kiến về CVT), còn nếu vios mà lắp AT 5 cấp là e quyết ngay
E thấy chẳng có KH nào của em đã từng mua xe altis, vios, yaris phàn nàn gì về hộp cvt cả bác ạ. Toyota trang bị hộp cvt cho các xe cỡ nhỏ và vừa vì nó êm ái, không yêu cầu tải nặng, chứ Camry đâu có dùng hộp cvt

Xe cỏ cũ

Xe điện
Nên lấy Accent cụ chủ ạ, ông anh cùng phòng em đi Vios 8 năm rồi mà chả biết gì về xe cả :)), cứ đổ xăng là đi, kêu vẫn chắc chắn gần như hồi đầu.

manhhahn

Đi bộ
Đọc còm men các cụ vui tính thật. Tưụ chung lại chọn xe nào còn phụ thuộc phong cách, độ tuổi, công việc, sở thích từng người. Mỗi hãng xe đi theo phong cách tiếp cận khách hàng khác nhau. ví dụ: Nếu đơn giản ko cầu kỳ, chỉ cần cái phương tiện để đi lại thì chọn xe Nhật, hay nói cách khác là cái xe chạ có gì để mà hỏng. Còn thích nhiều óp sần, thời trang hơn thời tiết, đi đường có cái để bàn luận, nghịch nghịch cho chân tay đỡ ngứa ngáy, hay thi thoảng kiểm tra mấy cái thông số này nọ thì xe Hàn. Cụ hỏi kiểu này mà ở trong Box Toy thì có thể nhiều cụ khen Vios, nhưng nếu cụ hỏi bên Box Hyundai, Kia thì có khi lại khacs.

toylexus

Xe máy
Chào các bác!
Đại lý em mua có 2 mức giảm giá, 25tr+ BH thân xe, hoặc 20tr+dán kính, bọc trần, cam lùi... Tính ra mấy cái khuyến mãi cũng gần 20tr
Theo em
An toàn: Vios >> Accent, V không có cam lùi, nhưng có cảm biến lùi
Kiểu dáng: V < A, Màu: V <A có màu trắng NGỌC TRINH ở bản cao nhất, cái này tùy cảm nhận mỗi người
Đồ chơi: Bản E CVT và A tự động tương đương nhau, A > V ở cửa sổ trời
Hộp số: CVT không giật, số AT của A bị giật khi chuyển số: Điểm này em không thích ở A
Máy móc: Theo chủ quan của em thì V>A, A hơn được khởi động nút bấm với cruise control
Cảm giác lái: V>A
Máy: V 1,5, A 1,4; V hao xăng hơn 1 tí
Không gian trong cabin V rộng hơn A
Bảo trì bảo dưỡng: V rẻ hơn A, em thay nhớt con V của em 1 lần 280k, trong khi A gần 400K

minhvuong89

Xe đạp
E thấy chẳng có KH nào của em đã từng mua xe altis, vios, yaris phàn nàn gì về hộp cvt cả bác ạ. Toyota trang bị hộp cvt cho các xe cỡ nhỏ và vừa vì nó êm ái, không yêu cầu tải nặng, chứ Camry đâu có dùng hộp cvt
đầu tiên, cám ơn bác đã chia sẻ ạ!
êm thì êm hơn at có cấp mà không biết CVT đi trên 100.000km có trục trặc hay gì k bác nhỉ? hihi

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
đầu tiên, cám ơn bác đã chia sẻ ạ!
êm thì êm hơn at có cấp mà không biết CVT đi trên 100.000km có trục trặc hay gì k bác nhỉ? hihi
bác đã lo trên 10 vạn. E chỉ lo bác đi chưa nổi 10 vạn đã đổi xe rồi ấy. Hiện nay thị trường xe ô tô Vn ngày càng rẻ, sắp tới hứa hẹn các mẫu xe mới giá tốt càng xuất hiện nhiều. Khéo bác đi 3-4 năm đã đổi xe khác rồi ấy.
Với cả xe Toyota vốn có ưu thế về độ bền đã được kiểm chứng qua nhiều năm trên nhiều thị trường khác nhau nên bác hoàn toàn yên tâm nhé.

minhvuong89

Xe đạp
Đại lý em mua có 2 mức giảm giá, 25tr+ BH thân xe, hoặc 20tr+dán kính, bọc trần, cam lùi... Tính ra mấy cái khuyến mãi cũng gần 20tr
Theo em
An toàn: Vios >> Accent, V không có cam lùi, nhưng có cảm biến lùi
Kiểu dáng: V < A, Màu: V <A có màu trắng NGỌC TRINH ở bản cao nhất, cái này tùy cảm nhận mỗi người
Đồ chơi: Bản E CVT và A tự động tương đương nhau, A > V ở cửa sổ trời
Hộp số: CVT không giật, số AT của A bị giật khi chuyển số: Điểm này em không thích ở A
Máy móc: Theo chủ quan của em thì V>A, A hơn được khởi động nút bấm với cruise control
Cảm giác lái: V>A
Máy: V 1,5, A 1,4; V hao xăng hơn 1 tí
Không gian trong cabin V rộng hơn A
Bảo trì bảo dưỡng: V rẻ hơn A, em thay nhớt con V của em 1 lần 280k, trong khi A gần 400K
cám ơn bác đã chia sẻ
An toàn: về camera có thì tốt, k có thì cũng k sao.
Kiểu dáng: công nhân accent hài hòa, thanh lịch hơn Vios rất nhiều
Đồ chơi: k quan tâm, mục đích mua về che nắng mưa, sunroof thì k quan trọng, vì k có thì thấy thiếu, có thì dư thừa, ít khi dùng, chỉ tổ nóng xe
Hộp số: điều mà e quan tâm nhất là không biết CVT đi trên 100.000km có bền không, vì CVT vận hành thì êm, tuy nhiên hư hỏng chi phí sửa sẽ cao hơn AT có cấp nhiều, và nếu có hư hỏng thì khi sửa chữa xong có êm ái như ba đầu không? thật sự rất là phân vân, phải chi TOY lắp AT 5 cấp hoặc 6 cấp là e mua ngay, k cần suy nghĩ hihi
máy móc: thì e tạm yên tâm với động cơ VVti 1.5, ban đầu cũng "đam mê" option tính lấy accent, cơ mà động cơ kappa 1.4 kéo theo xác xe nặng 1,2 tấn cũng hơi "đuối"
Không gian cabin accent e chưa ngồi ở ghế sau nên không biết, còn Vios ngồi ở ghế sau với chiều cao 1m75 thì đụng "trần" hihi

Mà hiện tại, hình như vios đang giảm giá, bản E cvt còn 520tr, nên chắc e tính lấy vios ạ

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
cám ơn bác đã chia sẻ
An toàn: về camera có thì tốt, k có thì cũng k sao.
Kiểu dáng: công nhân accent hài hòa, thanh lịch hơn Vios rất nhiều
Đồ chơi: k quan tâm, mục đích mua về che nắng mưa, sunroof thì k quan trọng, vì k có thì thấy thiếu, có thì dư thừa, ít khi dùng, chỉ tổ nóng xe
Hộp số: điều mà e quan tâm nhất là không biết CVT đi trên 100.000km có bền không, vì CVT vận hành thì êm, tuy nhiên hư hỏng chi phí sửa sẽ cao hơn AT có cấp nhiều, và nếu có hư hỏng thì khi sửa chữa xong có êm ái như ba đầu không? thật sự rất là phân vân, phải chi TOY lắp AT 5 cấp hoặc 6 cấp là e mua ngay, k cần suy nghĩ hihi
máy móc: thì e tạm yên tâm với động cơ VVti 1.5, ban đầu cũng "đam mê" option tính lấy accent, cơ mà động cơ kappa 1.4 kéo theo xác xe nặng 1,2 tấn cũng hơi "đuối"
Không gian cabin accent e chưa ngồi ở ghế sau nên không biết, còn Vios ngồi ở ghế sau với chiều cao 1m75 thì đụng "trần" hihi

Mà hiện tại, hình như vios đang giảm giá, bản E cvt còn 520tr, nên chắc e tính lấy vios ạ
515 triệu cùng nhiều quà tặng. Bác alo, sms, zalo em Duy toyota thanh xuân 0963639583 để được tư vấn

minhvuong89

Xe đạp
bác đã lo trên 10 vạn. E chỉ lo bác đi chưa nổi 10 vạn đã đổi xe rồi ấy. Hiện nay thị trường xe ô tô Vn ngày càng rẻ, sắp tới hứa hẹn các mẫu xe mới giá tốt càng xuất hiện nhiều. Khéo bác đi 3-4 năm đã đổi xe khác rồi ấy.
Với cả xe Toyota vốn có ưu thế về độ bền đã được kiểm chứng qua nhiều năm trên nhiều thị trường khác nhau nên bác hoàn toàn yên tâm nhé.
vâng, e cám ơn bác đã chia sẻ
do vợ chồng em cố gắng tích cóp, gom góp lắm mới mua được con xe (mục đích phục vụ gia đình những khi mưa gió, bão bùng) thành ra chắc nó gắn bó với e đến 50-60 tuổi luôn chứ k dám mơ ước đổi xe đâu, và vì thế nên mới "lo xa" tí, sợ CVT ban đầu êm ái, mà đi lâu ngày hỏng hóc sửa chữa tốn kém nhiều, mà khi sửa xong lại k được êm ái như xưa, khi đó chắc buồn lắm.
ps: mua xe auto là để vợ e chở bé đi học này kia, cho nhàn chân. Chứ nếu mình em chạy, e mua số sàn khỏi phải đắn đo, lo lắng hihi, mà rẻ hơn mấy chục triệu để dành đổ xăng

minhvuong89

Xe đạp
515 triệu cùng nhiều quà tặng. Bác alo, sms, zalo em Duy toyota thanh xuân 0963639583 để được tư vấn
haizz, e ở trong nam bác ạ, nếu ngoài đấy, chắc chắn e sẽ qua bác cũng như mời bác ly rịu ạ
à, mà qua tết vợ chồng e mới gom được tiền mua xe, chứ hiện tại thì gom k kịp, tiện thể bác cho e hỏi thăm xíu là với tình hình như hiện tại thì theo bác qua tết giá vios có tăng hay giảm nữa k bác?
và khi đến showroom xem xe, mình có thể deal giá, cũng như deal thêm phụ kiện với sale được không bác nhỉ? hihi
và cái cuối là, nếu trả tiền mặt thì lợi hơn được gì nhiều so với trả góp k ạ? vì hiện vợ chồng em gom được 300tr tiền mặt, nếu trả hết 1 lần mà được ưu đãi nhiều thì e sẽ vay ông bô nhà e, còn nếu k có ưu đãi gì nhìu thì vợ chồng nhà em trả góp ạ
cám ơn bác nhé

D.Safety

Xe container
{Salon Chợ xe}
haizz, e ở trong nam bác ạ, nếu ngoài đấy, chắc chắn e sẽ qua bác cũng như mời bác ly rịu ạ
à, mà qua tết vợ chồng e mới gom được tiền mua xe, chứ hiện tại thì gom k kịp, tiện thể bác cho e hỏi thăm xíu là với tình hình như hiện tại thì theo bác qua tết giá vios có tăng hay giảm nữa k bác?
và khi đến showroom xem xe, mình có thể deal giá, cũng như deal thêm phụ kiện với sale được không bác nhỉ? hihi
và cái cuối là, nếu trả tiền mặt thì lợi hơn được gì nhiều so với trả góp k ạ? vì hiện vợ chồng em gom được 300tr tiền mặt, nếu trả hết 1 lần mà được ưu đãi nhiều thì e sẽ vay ông bô nhà e, còn nếu k có ưu đãi gì nhìu thì vợ chồng nhà em trả góp ạ
cám ơn bác nhé
- Giá xe rất khó đoán. Không lường trước được đâu bác
- Giá trong nam và ngoài bắc nó khác nhau
- Hình thức thanh toán trả thẳng hay góp giá bán như nhau
Hiện tại Toyota đang có chương trình trả góp 0% lãi suất. Bác đến đại lý Toyota gần nhất để được tư vấn nhé.