[Funland] So sánh Vũng Tàu và Nha Trang

hd-vt

Xe container
Đợt

Thu nhập bình quân ở vũng tàu đồng đều hơn các tỉnh khác các đại gia không thiếu chủ yếu họ sống lâu năm ở vũng tàu rồi nên họ ít khi đi bắc nam vào dịp Tết.
Thực tế tiếp.
Bóng đá bèo bọt. Nghèo, vì nghe bẩu phải đông xèng mới nuôi được đội bóng. :D

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Em cứ nhìn lượng khách du lịch, đặc biệt là nước ngoài thì thấy Nha Trang hơn Vũng Tàu. Con người Nha Trang hiền lành, chân tình, mến khách. Còn Vũng Tàu tạp nham lắm ạ.
Đợt
Trực quan nhé.
Vd như Tết, trên đường về quê xuyên Việt, biển số oto VT rất rất ít, biển SG BD ĐN nhiều nhất... vãi đầy đường. Kết nuận...nghèo. :P
Thu nhập bình quân ở vũng tàu đồng đều hơn các tỉnh khác các đại gia không thiếu chủ yếu họ sống lâu năm ở vũng tàu rồi nên họ ít khi đi bắc nam vào dịp Tết.
nhiều cụ cứ chê y tế với giáo dục ở vũng tàu. Từ đèo hải vân đến mũi cà mau cơ sở giáo dục và y tế mình chưa thấy chỗ nào hơn kể cả tp hcm, các bệnh viện quốc tế trang thiết bị cũng chỉ same same bệnh viện tỉnh với bv tp vt, cái thua là chất lượng y bác sĩ quá kém. Còn tại sao vt trường quốc tế không phát triển vì tại vì nó chả có cửa gì để so sánh với các trường công cả, dân vt đa số người bắc, bắc trung bộ nên câu chuyện thành tích, trường chuyên lớp chọn rất máu lửa, cơ sở vật chất trường học rất tốt, với sự đầu tư của phụ huynh nên học sinh ở đây thường chọn con đường du học là rất nhiều. À note riêng nếu việt kiều thì vũng tàu nhé nếu bác thớt hỏi thật.
Cái chất lượng y bác sĩ kém em công nhận em đi khám từ bệnh viện bà Rịa đến trung tâm y tế Việt Xô mất khá nhiều công sức mà vẫn không khỏi đành về Bạch Mai khám.Còn một lần đi khám răng khôn mọc lệch được tư vấn là nhổ đi em cũng định làm theo nhưng sợ đau nên thôi.

Thèm lấy vợ

Xe buýt
Thực tế tiếp.
Bóng đá bèo bọt. Nghèo, vì nghe bẩu phải đông xèng mới nuôi được đội bóng. :D
Đúng rồi.Vũng tàu làm gì có đại gia phân lô bán nền chủ yếu làm giàu bằng hai tay nên tiêu gì cũng phải tính.

nhuataiche

Xe container
Em nghĩ VT khó làm ăn lắm. Trừ các ngành khách sạn nhà hàng ra thì rất khó kiếm tiền. Dầu khí thì bây giờ kín chỗ rồi.

Nhưng có tiền dư dả để sống nhàn hạ ở VT thì em nghĩ khá ổn, vật giá rẻ hơn SG tí chút, khí hậu tốt, trong lành, đồ ăn ngon, dịch vụ khá đầy đủ.

ttvnol.com

Xe tăng
Em nghĩ VT khó làm ăn lắm. Trừ các ngành khách sạn nhà hàng ra thì rất khó kiếm tiền. Dầu khí thì bây giờ kín chỗ rồi.

Nhưng có tiền dư dả để sống nhàn hạ ở VT thì em nghĩ khá ổn, vật giá rẻ hơn SG tí chút, khí hậu tốt, trong lành, đồ ăn ngon, dịch vụ khá đầy đủ.
Đợt dịch covid rồi cũng khá nhiều cụ tỉnh ra rằng không cần quá nhiều tiền để có cuộc sống hạnh phúc . Em thấy SG và HN giờ chỉ dành cho tụi trẻ cần được trải nghiệm tích lũy kiến thức . Chứ già rồi như em thì về mấy thành phố biển sống dễ chịu hơn nhiều . Vẫn kiếm việc làm nhưng ko phải quá căng thẳng về kinh tế .

nhuataiche

Xe container
Đợt dịch covid rồi cũng khá nhiều cụ tỉnh ra rằng không cần quá nhiều tiền để có cuộc sống hạnh phúc . Em thấy SG và HN giờ chỉ dành cho tụi trẻ cần được trải nghiệm tích lũy kiến thức . Chứ già rồi như em thì về mấy thành phố biển sống dễ chịu hơn nhiều . Vẫn kiếm việc làm nhưng ko phải quá căng thẳng về kinh tế .
Em nói thật với bác là ở VT kiếm việc làm khó lắm, trừ phi bác tự làm chủ. Các tỉnh mà ko có khu công nghiệp em thấy cũng vậy.

Em mà ra VT sống thì việc làm ăn vẫn phải ở SG, chạy đi chạy về thôi.

buondoi35

Xe đạp
Lavida xây chưa xong mà lại xa trung tâm, Đại An thì không đẹp. Biệt thự khu dân trí cao, an ninh trong trung tâm nhiều, miễn đông xèng.
Lavida cuối năm bàn giao rồi, tương lai trường học và bệnh viện tích hợp như Phú Mỹ Hưng, Vincom lại sát ngay bãi tắm biển gần bệnh viện Vũng Tàu và trường chuyên Lê Quý Đôn. Đi xe 10 phút vào trung tâm, không phải tự nhiên mà hơn 1000 căn mà nó bán hết rồi đâu bác. Khu Đại An bác nói ko đẹp là do mình chưa vào đúng khu biệt thự thôi

ttvnol.com

Xe tăng
Em nói thật với bác là ở VT kiếm việc làm khó lắm, trừ phi bác tự làm chủ. Các tỉnh mà ko có khu công nghiệp em thấy cũng vậy.

Em mà ra VT sống thì việc làm ăn vẫn phải ở SG, chạy đi chạy về thôi.
Thì nhiều người chọn ở Vũng Tàu cũng vì gần SG thôi cụ . Nếu vị trí nó nằm cách xa >150km chưa chắc đã có gì nổi bật để so sánh với các nơi khác .
Các cụ thường lấy GRDP hoặc HDI để so sánh chất lượng cuộc sống nhưng em thấy nó chỉ là con số thống kê thôi . Công việc hay kiếm tiền thì chả nơi nào so bì đc với SG cả .
Xác định chọn Vũng Tàu hay Nha Trang tức là theo đuổi giá trị khác chứ ko còn là kiếm tiền .

Langthang_Mercedes

Xe container
Lavida cuối năm bàn giao rồi, tương lai trường học và bệnh viện tích hợp như Phú Mỹ Hưng, Vincom lại sát ngay bãi tắm biển gần bệnh viện Vũng Tàu và trường chuyên Lê Quý Đôn. Đi xe 10 phút vào trung tâm, không phải tự nhiên mà hơn 1000 căn mà nó bán hết rồi đâu bác. Khu Đại An bác nói ko đẹp là do mình chưa vào đúng khu biệt thự thôi
Em ở VT chứ ở đâu xa. Tương lai cụ vẽ cũng y như 20 năm trước, bây giờ đẹp hơn tý thôi.

buondoi35

Xe đạp
V
Cá nhân mình đi Nha Trang, Đà Nẵng vài lần chỉ thấy đáng đi du lịch chứ không đáng sống. Vũng Tàu như nhà ba mẹ mình giờ làm nhà có cái vườn, sáng tắm biển chiều leo núi đạp xe, đường sá thì đẹp nhất cả nước. Học hành thì ko dám nói vì tuỳ quan điểm của mỗi phụ huynh, nhưng riêng về khoản hưởng thụ, trải nghiệm thì không đâu bằng

nhuataiche

Xe container
Thì nhiều người chọn ở Vũng Tàu cũng vì gần SG thôi cụ . Nếu vị trí nó nằm cách xa >150km chưa chắc đã có gì nổi bật để so sánh với các nơi khác .
Các cụ thường lấy GRDP hoặc HDI để so sánh chất lượng cuộc sống nhưng em thấy nó chỉ là con số thống kê thôi . Công việc hay kiếm tiền thì chả nơi nào so bì đc với SG cả .
Xác định chọn Vũng Tàu hay Nha Trang tức là theo đuổi giá trị khác chứ ko còn là kiếm tiền .
Đúng vậy, do đó em đề nghị bác thử xem xét Đà Nẵng hoặc Hội An.

buondoi35

Xe đạp
Em ở VT chứ ở đâu xa. Tương lai cụ vẽ cũng y như 20 năm trước, bây giờ đẹp hơn tý thôi.
Mình có vẽ đâu, mình ở VT đây. Nhà ngoại mình mua 5 căn bên lavida , bác có thời gian thì vào đó mà tham quan, nhà hiện tại sát Khu đại An đây.

Langthang_Mercedes

Xe container
V

Cá nhân mình đi Nha Trang, Đà Nẵng vài lần chỉ thấy đáng đi du lịch chứ không đáng sống. Vũng Tàu như nhà ba mẹ mình giờ làm nhà có cái vườn, sáng tắm biển chiều leo núi đạp xe, đường sá thì đẹp nhất cả nước. Học hành thì ko dám nói vì tuỳ quan điểm của mỗi phụ huynh, nhưng riêng về khoản hưởng thụ, trải nghiệm thì không đâu bằng
Nói Nha Trang thì đúng nhưng nói Đà Nẵng thì sai đấy, cụ mới đi chơi một hai lần thì biết gì về Đà Nẵng mà bảo hơn VT.

namphong12

Xe container
Biệt thư Đại An thì đẹp nhưng mỗi tội ngập khi triều lên.

Noname_2015

Xe tăng
Vũng Tàu không thèm phát triển du lịch đâu. Nhìn bãi sau đường Thùy Vân mà cực kỳ ngạc nhiên, nhếch nhác, cũ kỹ.

Langthang_Mercedes

Xe container
Mình có vẽ đâu, mình ở VT đây. Nhà ngoại mình mua 5 căn bên lavida , bác có thời gian thì vào đó mà tham quan, nhà hiện tại sát Khu đại An đây.
Ý em nói là so với 20 năm trước VT vẫn thế thôi, như giấc mơ cụ vừa mới vẽ đấy, với tiềm năng như vậy là quá yếu.