Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Vietroad111

Xe buýt
Trước tôi có 1 xe future cũng bị hiện tượng kim xăng chỉ luyên thuyên, đổ đầy bình xăng mà cứ chỉ gần vạch đỏ, có thể do xe để lâu mấy tháng không đi nên nó bị kẹt phao đẩy kim xăng, cứ chạy một thời gian kim xăng lại chỉ chính xác.
Cảm ơn Bác, nhưng em Dylan này công tơ mét và đồng hồ xăng là đồ điện tử và cùng bị teo như nhau ạ. Không biết có phải phao xăng không nhỉ?

Chỉnh sửa cuối:

Liberty125.ie

Xe buýt
Cụ Sơn cụ thanh lý giúp em con Liberty ie của em được không hả cụ, em múc xe vào ngày 23/03/2013 và cho đến bây giờ đi được 2454km rồi nhưng mà em điên lắm em ko thể tài nào nuôi được cái xe này, bỏ 65tr ra đúng là vác của nợ về, chót dại 1 lần nghe lời thiên hạ trên mạng tư vấn mua xe Li Việt, đúng là dại thật. Xe em tình trạng vẫn còn nguyên 98% chỉ xước cái chân chống và cái tay phanh thôi còn lại vẫn mới, em ko biết giá cả như thế nào, cụ có khách nào muốn múc Liberty S 125ie màu ghi thì cụ làm ơn inbox cho em với, em sẵn sàng hậu tạ như ý muốn của cụ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

minghoanh

Xe tăng
Website
www.otofun.net
Cụ Sơn cụ thanh lý giúp em con Liberty ie của em được không hả cụ, em múc xe vào ngày 23/03/2013 và cho đến bây giờ đi được 2454km rồi nhưng mà em điên lắm em ko thể tài nào nuôi được cái xe này, bỏ 65tr ra đúng là vác của nợ về, chót dại 1 lần nghe lời thiên hạ trên mạng tư vấn mua xe Li Việt, đúng là dại thật. Xe em tình trạng vẫn còn nguyên 98% chỉ xước cái chân chống và cái tay phanh thôi còn lại vẫn mới, em ko biết giá cả như thế nào, cụ có khách nào muốn múc Liberty S 125ie màu ghi thì cụ làm ơn inbox cho em với, em sẵn sàng hậu tạ như ý muốn của cụ.
A Xơn chỉ sửa xe thôi mà cụ,thế con Liberty còn nguyên 98% bệnh tật gì mà cụ hắt hủi e nó vậy :)

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

linhch

Xe hơi

Chỉnh sửa cuối:

linhch

Xe hơi
Chỗ ấy có rất nhiều đoạn nối ống nước mát! Bạn phải chụp ảnh hoặc mang xe đến mình xem mới phát biểu được!

up ảnh

chỗ bị cụt đấy bác, giup e với nhé

giapdt

Xe hơi
có bác nào biết cách chỉnh đèn pha xe Sh 2008 không? em để cos mà vẫn chiếu vào mặt người đối diện

nghiahp

Xe đạp
e ko hiểu sao từ lúc thay bộ côn sau của e li thì có hiện tượng thế này, các bác chỉ giúp e với, vào hãng thì thấy bác thợ nói là côn mới lên nó thế..
- lúc sáng đề lên hoặc đang chạy giảm ga thì bộ côn giật kinh khủng ( lúc máy chưa nóng, mới chạy)
- chạy được khoảng 2km thì không thấy hiện tượng đó nữa nhưng khi máy nguội lại bị

beomap2

Xe container
Cảm ơn Bác, nhưng em Dylan này công tơ mét và đồng hồ xăng là đồ điện tử và cùng bị teo như nhau ạ. Không biết có phải phao xăng không nhỉ?

Tớ chẳng biết về xe Dylan, nhưng công tơ mét và đồng hồ báo xăng là hai hệ thống độc lập nhau, thường công tơ mét có dây ngoáy ngoáy ở bánh trước, nếu cả hai cùng hỏng thì xem ở ngay chỗ cổ phuốc và chỗ gần mặt đồng hồ, nhiều khi bó dây ở chỗ cổ phuốc chặt quá nên bị kẹt.

HutSongChich™

Xe tải
Bác Sơn ơi cho em hỏi với.
Xe em 2K10, mới đi 4k300 km, gần đây em cảm thấy khi tăng tốc đến 20-30km/h thì sàn bị rung.
Trước đây em chưa hề bị, do vừa rồi có gắn pô nên vê ga hơi nhiều hơn bt 1 tí:(
Xe em đã khoan chuông ( mua chuông bên bác giữ chuông zin), dầu máy lap thay thường xuyên.
Em muốn xe em đi đỡ gào hơn ở tốc độ thấp ( lắp pô rồi vẫn nghe tiếng gào), bốc hơn tí nữa ạ.
Bác tư vấn cho em với.

Thienq

Đi bộ
Em mua con shvn đợt vừa rồi lap hú quá,thay ae nói định lên bác sơn kiểm tra nhưng cuối cùng nghe lời bác sơn ra cửa hàng đấu tranh+dọa dẫm kết quả đã thay đc lap mới và đã hết hú ^^:-bd

LiemBlue

Xe lăn
Em mua con shvn đợt vừa rồi lap hú quá,thay ae nói định lên bác sơn kiểm tra nhưng cuối cùng nghe lời bác sơn ra cửa hàng đấu tranh+dọa dẫm kết quả đã thay đc lap mới và đã hết hú ^^:-bd
Nói chung trong thời gian bảo hành và mình biết vận dụng là OK bác nhé.

sh125ccvn

Xe hơi
Bác Sơn ơi bác cho em hỏi chút, con Sh125 2012 của em đi được 3.7km thì đi bảo dưỡng tại hãng (Head Nguyên Hùng trên đường Giải Phóng) bảo dưỡng xong thì máy kêu to hơn khi tăng ga, và có vẻ bị ì hơn trước khi bảo dưỡng (kỹ thuật viên của Nguyên Hùng hơi kém thì phải, trước em bảo dường con AB bảo dưỡng xong đi nhu xe tàu, tphảii đi bảo dưỡng lại tại Head khác). Hôm nào rỗi e mang qua bác bác khắc phục hộ em nhé

Vietroad111

Xe buýt
Tớ chẳng biết về xe Dylan, nhưng công tơ mét và đồng hồ báo xăng là hai hệ thống độc lập nhau, thường công tơ mét có dây ngoáy ngoáy ở bánh trước, nếu cả hai cùng hỏng thì xem ở ngay chỗ cổ phuốc và chỗ gần mặt đồng hồ, nhiều khi bó dây ở chỗ cổ phuốc chặt quá nên bị kẹt.
Cảm ơn Bác! Để em rảnh tháo ra xem lại cái.

meomatto

Xe buýt
Các hiện tượng của láp hú là như thế nào nhỉ? Các bác chỉ dẫn hộ mọi người với xdể mà còn biết mà xử bọn HEAD?!

kiencoi

Xe tải
lâu lắm k qua chỗ bác sơn.hôm nào phải qua để thay dầu láp con nouvo lx của em mới được

duythanhhp

Xe hơi
Tháng 7 là tháng cô hồn, e dự là e sắp mất tiền
Bác Sơn ơi, con SH 2011 Nhập của e vào 1 ngày đẹp trời nó lăn ra tịt còi. bấm ko thấy ý kiến j, ko rè, ko tập toẹ
Còi xe này e lắp cùng với cái chống trộm xe j j đó ( Ko phải của Litek). Bi h e ko dí cái miếng cảm ứng vào thì xe nó cũng ko kêu inh ỏi nên nữa.
E dự là phải đi sửa ngay, ko mất xe như chơi
Bác bắt bệnh giúp e với ạ, có j chiều e wa bác sửa.

À, có 1 chuyện nữa là e nghe người ta pảo lọc gió thì vệ sinh được bằng xăng và sịt có phải ko ạ

LiemBlue

Xe lăn
Tháng 7 là tháng cô hồn, e dự là e sắp mất tiền
Bác Sơn ơi, con SH 2011 Nhập của e vào 1 ngày đẹp trời nó lăn ra tịt còi. bấm ko thấy ý kiến j, ko rè, ko tập toẹ
Còi xe này e lắp cùng với cái chống trộm xe j j đó ( Ko phải của Litek). Bi h e ko dí cái miếng cảm ứng vào thì xe nó cũng ko kêu inh ỏi nên nữa.
E dự là phải đi sửa ngay, ko mất xe như chơi
Bác bắt bệnh giúp e với ạ, có j chiều e wa bác sửa.

À, có 1 chuyện nữa là e nghe người ta pảo lọc gió thì vệ sinh được bằng xăng và sịt có phải ko ạ
Chắc do bộ chống trộm của bác bị trục trặc gì rồi.
Còn về lọc gió thì chỉ xịt khô không dùng xăng tẩy bẩn bác nhé,nếu bác dùng xăng thì sẽ gây mủn giấy của lọc gió và sẽ không còn tác dụng của lọc gió nữa đâu.

duythanhhp

Xe hơi
Chắc do bộ chống trộm của bác bị trục trặc gì rồi.
Còn về lọc gió thì chỉ xịt khô không dùng xăng tẩy bẩn bác nhé,nếu bác dùng xăng thì sẽ gây mủn giấy của lọc gió và sẽ không còn tác dụng của lọc gió nữa đâu.
E có nên thay cái lọc gió của xe em ( xe nhập) đi ko à? e mới đi 8000km

Trạng thái
Thớt đang đóng