Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

tuanquang105

Xe tải
Chào bác Sơn,
Tình hình là nhà em có con vợ Li nhập mua cũng dc gần 3 năm rồi. Dạo gần đây tự nhiên em nó có triệu chứng bất thường ở tiếng động cơ. Cứ mỗi lần em ga mạnh lên trên 40km/h rồi giảm ga là lại có tiếng gió rít o o o ở phần sau xe. Mà tiếng rít nó chả bé gì cho cam, lúc đường đông thì ko ai để ý chứ lúc vắng vắng mà em phi nhanh là mấy ông đi bên cạnh cứ giật mình ngoái sang nhìn. Bác chẩn đoán giúp em xem triệu chứng này là của bệnh gì ợ, cuối tuần em xin được sang nhà bác để khám chữa :(
Có phải cụ hay đi sát dải phân cách ko? Hay đi trên cầu? Vì tiếng xe này khá ồn nên cụ nên nhờ ng đi xe rồi cụ đi ngay bên cạnh so sánh xem thế nào ạ.

tech_hobby_pc

Xe máy
Bác sơn hoặc ai biết cho em hỏi em bị thằng nào nó lấy trộm cái cục giữa ở lốp trước xe lx,nếu ngồi lên xe la ở bên phải.chính giữa lốp luôn k biết bác sơn có hàng thay không hoặc bác biết chỗ nào bán không http://m.flickr.com/#/photos/99560494@N08/9622182208/
Ảnh đây ạ em onl điện thoại.
Còn 1 vđ nữa là mấy hnay đi đường bóp phanh trước là lốp trước cứ có tiêng ma sát xẹt xẹt và gằn không biết tại sao ạ.Thanks bác.

tuanquang105

Xe tải
Bác sơn hoặc ai biết cho em hỏi em bị thằng nào nó lấy trộm cái cục giữa ở lốp trước xe lx,nếu ngồi lên xe la ở bên phải.chính giữa lốp luôn k biết bác sơn có hàng thay không hoặc bác biết chỗ nào bán không http://m.flickr.com/#/photos/99560494@N08/9622182208/
Còn 1 vđ nữa là mấy hnay đi đường bóp phanh trước là lốp trước cứ có tiêng ma sát xẹt xẹt và gằn không biết tại sao ạ.Thanks bác.
Chắc tại mòn má phanh chứ gì

biker113

Xe đạp
cho em hỏi gấp là số khung của xe PS nằm chổ nào vậy ạ
có giống vị trí của của xe SH ko

son-shark

Xe buýt
Thay mới cả miếng ấy là hoàn chỉnh bạn nhé! Chi phí vài trăm. Hàn thì khó đảm bảo vì áp suất lớn dễ rò rỉ.
E ở Quang Ninh cơ, bác cho e Cái giá và địa chỉ, hoặc tài khoản e gửi tiền cho bác, rồi bác gửi về cho e nhé
Ok! Sang tuần có gì gọi cho mình!

son-shark

Xe buýt
Lễ 2/9 này, mình xin phép nghỉ cho anh em thợ về quê thăm vợ con 3 ngày. Từ 31/8 đến hết 2/9. Mong các bạn lưu ý hộ cho! Viết trả lời bài bằng đt mệt quá ! Sau 2/9 mình xin trả lời các bạn sau nhé!
Xin thứ lỗi!

chjp.nho?

Xe máy
Đc. Mấy Ngày Nghỷ lên hỏi a sơn để qua 2/9 mang xe ra a sửa vậy :D
tình hình là e có con Li,giờ E muốn thay lọc gió , đổ thêm nước tản nhiệt
vệ sinh côn , quạt gió , sục kim phun xăng.+ thay dây curoa bando.
tri phí hết bnhiu ạ để còn chuẩn bị :D
tks a trước

wellcome

Xe máy
tks a trước
Làm gì có nc mát mà đổ

tuấn tẩu

Xe tải
bác sơn cho em hỏi con li nhập của em chạy kêu lạch cạch đằng sau và chạy chậm cứ giật giật thì sao ạ.và kinh phí hết bn để iem chuẩn bị

Xèo

Xe tải
Cụ shark có bộ Metzeler (trước - sau) cho liberty nhập khẩu không ạ ? e đang máu :D

son-shark

Xe buýt
Anh Sơn ơi hnao e mang xe sang a xem hộ e sao lúc đề pa xe giựt giựt
OK em!
Chào bác Sơn,
Em ở HP, đang chạy con SHi150 nhập 2008..gần đây thấy nó có vẻ ốm yếu quá hay sao ý, cảm giác cứ xộc xệch, chạy <40km/h ko thoát máy lại giật và ko đều gas..em đoán cháu nó bị bi côn gì đó..
Em tính nay mai rảnh chạy qua nhờ bác "khám" toàn thân chữa bệnh cho cháu nó giúp em với.. thời gian khám và chữa có hết nguyên ngày hay chỉ nửa ngày thui ạ, bác coi sắp xếp giúp em để em xin phép nghỉ làm 1 buổi đưa cháu đi viện (tại ngày em đc nghỉ thì bác lại nghỉ làm, e lại ở xa bác quá nên khổ thế!..)
Em cảm ơn bác nhiều nhiều ạ!..
Vụ này tuần trước mình làm rồi thì phải!
hôm qua e vừa qua chỗ bác thay dầu máy cả lap cho sh 2011 nhưng mà e cảm thấy thay xong xe em đi hình như bị ì hơn trước 1 chút bác bắt bệnh cho e với
Bạn thay dầu gì thế? motul hay mobil?
Em mới mua Airblade 2013, mấy hôm nữa mang qua bác chăm sóc nó ngay từ đầu giúp em nhé! Xe em biển 29x.68
Ok, Wellcome!
CỤ sơn cho cháu hỏi . ngoài đ/c 28 Phan Văn trị ở HN còn chỗ nào bán đồng hồ đo bình KOso k cụ . ( đồng hồ koso volt) loại nháy đèn
Vụ này thì mình chịu!
Mình mới chuyển qua đi xe ga ( lx ) nên chưa biết gì , lần trước có đọc 1 bài về các mốc thời gian r mà nó của sh , không biết giống không ạ ?
Ai chỉ giúp mình với !
bài kia em nhớ là :
- 2.500km dầu xe ( motul )
- 10.000km dầu lap
- 5.000km thay lọc gió , đổ thêm nước tản nhiệt
- 1 > 1.5 vạn vệ sinh côn , quạt gió , sục kim phun xăng
(*)(*)(*)(*)
đúng sai ở đâu các bác chỉ giúp mình :D
với lại cho mình hỏi đỉa chỉ hàng thế giới dầu nhớt và chỗ vệ sinh côn + quạt gió ...
TRƯỚC GIỜ TOÀN ĐI XE SỐ NÊN MÌNH HỎI HƠI NHIỀU . CẢM ƠN ACE ĐÃ ĐỌC BÀI [-O<
Đại khái là vậy, chỉ khác chút là giặt lọc gió và ko phải đổ nước mát bạn nhé!

HutSongChich™

Xe tải
Bác Sơn cho em hỏi xe em giờ nổ máy tại chỗ ghé tai xuống bưởng côn nghe tiếng xè xè, lúc đi cũng bị thế:(
Em ko biết từ bao giờ vì lâu nay lắp pô chạy.
Bác bắt bệnh em với

son-shark

Xe buýt
Chào bác Sơn,
Tình hình là nhà em có con vợ Li nhập mua cũng dc gần 3 năm rồi. Dạo gần đây tự nhiên em nó có triệu chứng bất thường ở tiếng động cơ. Cứ mỗi lần em ga mạnh lên trên 40km/h rồi giảm ga là lại có tiếng gió rít o o o ở phần sau xe. Mà tiếng rít nó chả bé gì cho cam, lúc đường đông thì ko ai để ý chứ lúc vắng vắng mà em phi nhanh là mấy ông đi bên cạnh cứ giật mình ngoái sang nhìn. Bác chẩn đoán giúp em xem triệu chứng này là của bệnh gì ợ, cuối tuần em xin được sang nhà bác để khám chữa :(
Tiếng kêu của láp bạn nhé! Dòng xe này nếu ko thay dầu láp thường xuyên hoặc thay phải dầu rởm thì nhanh bị. Với trường hợp của bạn phải thay mới mới hết được!

Bạn bị mất cái nắp đạy đầu trục thôi, thay cái mới hết tầm 100k. má phanh trước hết gây tiếng xẹt xẹt,. Bóp phganh thấy gai gai, gằn gằn thì lại thêm 100 nữa!:D
cho em hỏi gấp là số khung của xe PS nằm chổ nào vậy ạ
có giống vị trí của của xe SH ko
Có lẽ là giống nhau bạn nhé!
tks a trước
Xe bạn cần làm:
-Thay Dầu máy sau mỗi 1500-2500km tùy loại dầu.
-Thay lọc dầu mỗi 6000-8000km.
- Giặt lọc gió, thay mới nếu bị nát (lọc gió dòng Pi làm bằng mút).
- Vệ sinh côn, rửa kim phun.
Xe này ko có nước làm mát đâu bạn nhé!
bác sơn cho em hỏi con li nhập của em chạy kêu lạch cạch đằng sau và chạy chậm cứ giật giật thì sao ạ.và kinh phí hết bn để iem chuẩn bị
Kêu thì có nhiều kiểu! Với dòng li thì có mấy lỗi gây kêu:
- Lỗi Vành
- Vỡ bi càng
- Lỏng nắp chụp chống xoay của đai ốc bánh sau
- Chùng dây cua roa
Phải đi thử thì mình mới biết được! Còn lỗi đi chậm mà giật giật thì đơn giản thôi!

Yêu Ô tô

Xe tải
Xe Lx việt của em tay ga nặng quá làm cho nó nhẹ hơn được không bác sơn.

Racing_driver

Xe đạp
QUOTE]

Chào bác Sơn, bác enjoy kì nghỉ lễ chắc vui nhiều đúng ko..

Em ở HP hôm trước mang su hào ra để bác sửa giúp một số mục (thay côn 3 búa, bi, chuông khoan; vệ sinh két và thay nước làm mát đỏ ngàu của em đó). về chạy ngon và đều gas bác ah. có điều máy kêu hơi rè rè và to hơn chút (như bác nói là đi giống số 3 ở xe số), chắc ko sao đúng ko anh.

Nhưng có vđề nhỏ này em muốn nhờ a tư vấn giúp em nên làm thế nào ạ. tại hôm nghỉ lễ em có làm phát gần 400km (2 chiều). Khi về em nghỉ chút thì thấy cháu nó ói toàn máu xanh lè chắc ở miệng bình dự trữ màu trắng, mất độ hơn 100ml anh ah (hình). Cái đó có ảnh hưởng gì ko anh? anh giúp em xem nếu cần xử lý thì phải làm thế nào ạ, có phải mang ra tiệm đổ thêm nước ko anh?..

cảm ơn anh nhiều!...

son-shark

Xe buýt
Xe Lx việt của em tay ga nặng quá làm cho nó nhẹ hơn được không bác sơn.
Làm nhẹ hơn chút chút thì được chứ nhẹ như tay ga của honda thì ko an toàn, dễ bị rồ máy vì ko về được ga bạn nhé!
QUOTE]

Chào bác Sơn, bác enjoy kì nghỉ lễ chắc vui nhiều đúng ko..

Em ở HP hôm trước mang su hào ra để bác sửa giúp một số mục (thay côn 3 búa, bi, chuông khoan; vệ sinh két và thay nước làm mát đỏ ngàu của em đó). về chạy ngon và đều gas bác ah. có điều máy kêu hơi rè rè và to hơn chút (như bác nói là đi giống số 3 ở xe số), chắc ko sao đúng ko anh.

Nhưng có vđề nhỏ này em muốn nhờ a tư vấn giúp em nên làm thế nào ạ. tại hôm nghỉ lễ em có làm phát gần 400km (2 chiều). Khi về em nghỉ chút thì thấy cháu nó ói toàn máu xanh lè chắc ở miệng bình dự trữ màu trắng, mất độ hơn 100ml anh ah (hình). Cái đó có ảnh hưởng gì ko anh? anh giúp em xem nếu cần xử lý thì phải làm thế nào ạ, có phải mang ra tiệm đổ thêm nước ko anh?..

cảm ơn anh nhiều!...

Ái chà! Hôm nào qua anh ( ko cần phải mang xe theo), Anh đưa cho bảo bối về lắp là ổn ngay thôi!

bun nhập

Đi bộ
thưa bác em là mem mới thôi...hiện em vừa mới dc cho con li nhập nhưng thấy bảo cũng đã thay nhiều rồi,nay em muốn mang em nó qua chỗ bác để giúp tư vấn cho em cái! Giờ sáng bác làm việc như nào vậy ah? Sáng em tranh thủ mang qua bác giúp em nhá...

Trạng thái
Thớt đang đóng