Sơn-Shark-Bệnh xá kinh nghiệm sử dụng, bảo dưỡng, sửa chữa các loại xe ga.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Mốc Shop

Xe đạp
Cụ cho cháu hỏi với ạ:

Bảo dưỡng Li nhập + Thay lốp sau hết bnhieu tất cả ạ :D

Nseries

Xe buýt
Hôm nào rỗi em cũng vác con Su hào ra cụ kiểm tra xem sao, thi thoảng không đề được :(

tungpr123

Xe buýt
Xe li nhập,em đi 2 vạn rồi. Giờ bảo dưỡng thì cần thay thế những j hả cụ, cái tay lái của em nó nặng lắm, đánh lái nó hay bị cứng cứng. Nhờ cụ tư vấn

muaks88

Xe đạp
Bác đừng hỏi nữa mà mang qua chỗ a Sơn luôn đi.dự là có vấn đề rùi bác àh.
Có lý nào. Dự là nó về phần gì hả bác??? Xe e chẳng đi mấy, cứ dựng đấy mà lại thấy nó thấm ra. Đi đâu về thì e cũng ko để ý ngay.
Tự dưng hôm trc ngắm nghía thấy.

hienhoihp

Xe máy
Hienhoihp cũng ở HP ah ?? Mình cũng ở HP, đang muốn nhờ anh Sơn xem cho cái xe mà chưa có thời gian. Xe của bạn làm lần trước là làm lại những gì vậy ?? Xe của bạn có gặp mấy hiện tượng như xe mình ko: Đi ga nhỏ thì rần rần & rung đầu. Đi 40 km/h thì bị hú nghe rát tai lắm :(
Cái đó trị dễ mà..do côn..còn cái đi gas nhỏ rần rần rung đầu là bệnh fổ biến của sh..cái đó thì hình như chỉnh cái giảm xóc đăng sau..quay nó 180 độ..nhớ mang máng thế vì trước xe cũng bị..còn cái đi 40km thì fảii để a sơn :D

LiemBlue

Xe lăn
Cái đó trị dễ mà..do côn..còn cái đi gas nhỏ rần rần rung đầu là bệnh fổ biến của sh..cái đó thì hình như chỉnh cái giảm xóc đăng sau..quay nó 180 độ..nhớ mang máng thế vì trước xe cũng bị..còn cái đi 40km thì fảii để a sơn :D
Bệnh rung là do sử lý bộ côn bác nhé,còn xoay giảm xóc để nó không bị kêu rè rè thôi.

maithanh85

Xe buýt
A ơi cho e hoi những nguyên nhân gây lên vc sạc bị chết.
Hơn 1 tháng qua e nghe thấy tiếng còi xe của e kêu rất lạ đanh hơn ko giống tiếng như mọi khi.Hnay thay xong thấy tiếng còi lại bình thường như mọi khi rùi.
-Có bao giờ sạc chết do lỗi hệ thống gì ở xe ko.
-có xe nào phải thay 2-3 lần cái sạc chưa ạ.(e đang băn khoăn là xe nhập-Việt điện đóm khác nhau ở đâu mà xe nhập hay bị hỏng sạc còn xe Việt hiếm khi bị.và xe e đã....

Chỉnh sửa cuối:

son-shark

Xe buýt
Xe em liberty 150 ie đi có hiện tượng giật khi ga nhỏ, còn khi ga to mà thả ga thì có tiếng nổ bộp bộp ở bô. Đã vào hãng bảo hành và thay bộ điểu khiển xăng (cả ổ khóa) nhưng không hết. Bác xem tư vấn cách trị bệnh này với, chứ nếu cho gấu đi thế này thì nguy hiểm quá.
Bạn rửa cái Lọc gió đi nhé! Lọc gió bẩn gây dư xăng thiếu gió - về ga có tiếng lộp bộp ở *** Pô! Giật khi đi tốc độ thấp thì 10 xe - 9 cái bị! Vụ này nếu bạn ở loanh quanh HN thì qua mình, Nếu ở xa thì chịu!
E vừa ở chỗ Bác SơnMập về .Cảm nhận lần đầu tiên gặp và làm xe ở chỗ bác là rất rất hài lòng
Cảm ơn bác và anh em thợ rất nhiều .Chúc bác làm ăn phát đạt ngày càng mở rộng để anh em OFer còn có chỗ trông cậy=D>=D>=D>=D>
Thank cụ!
Cụ Sơn ơi cho em hỏi cụ có biết chỗ nào sơn lại PS màu xanh nguyên bản không ạ. Em là cái thằng trước còn hỏi thằng bảo cụ nhờ giữ hộ con pad 1 cùi bắp ấy. LẦn đấy xấu hổ quá :)))
Nhiều chỗ bạn ạ! Nhưng giá cả và chất lượng rất khác nhau!
Cụ mập giúp em cái, xe em shvn 150 2k11 xe chỉ thay bugi denso 24h và cuc sạc zin của xe dylan thôi ngoài ra kg lên gì nữa, nhưng hôm qua em chạy ga lớn rồi giảm ga nhanh thì bị tắt máy, thi thoảng đề máy cảm giác yếu. có lúc nổ máy kg nổi, Cụ mập tư vắn giúp em nhé em ở tronh Nha Trang lận.
Bạn thay bugi Denso là phải thay đúng loại IUH24 nhé chứ thay IU 24 là ko đúng đâu! Điện xe SH thường từ 14-14.8V nên khi bạn thay sạc dylan vào điện hơi thấp 13.3-14V- hơi thiếu nên đề yếu! Dylan và SH khác nhau bộ Phun xăng ĐT nên SH có cuộn điện dầy hơn và sạc khỏe hơn mới chuẩn!

son-shark

Xe buýt
bác pm hộ em xem tổng thiệt hại con LX của e bị kêu và bị ỳ để e còn chuẩn bị đạn ạ :)
Xe bạn chế thường hay phun xăng?
Bác cho e hỏi cái lỗ bé xíu cạnh rốn dầu ở gầm SH nhập 2010 là cái j thế ah? thi thoảng e lại thấy nó rỉ dầu vs nc làm mát ra. Có phải nó đầy quá nên tràn ra ko bác?
Xe bạn bị hỏng bộ phớt của trục bơm nước rồi!
Anh Sơn ơi, Nouvo LX của em bị hú khi đi 40km/h. Chỗ anh có khắc phục được ko ạ ?? Tiện cho anh hỏi thêm: muốn chiếc xe đi êm & mượt cần phải độ những gì ạ ??
Láp xe của bạn bị mòn nên hú! Vụ này phải thay mới mới hết được! Xe đi êm mượt cần thay bugi iridium, bi tam giác....

Hnọ từ Hải phòng lặn lội lên đất Hn xa xôi để chỉnh sửa thay 1 số đồ chỗ A Sơn..thay bi..dây cuaroa..chuông khoan...khá vui vì xe giờ đã bốc như ý :D..tổng thiệt hại cũng rất rẻ..rất nhiều thứ to và nhỏ và ltinh hết có 1tr5..a cũng rất nhiệt tình chỉ bảo cho mọi người cách đi..cách máy hoạt động ntn..thanks a ..o uổng công lên Hn
P/s : e đi cv nước chơi..ra ngoài bị 141 xích vì o gương..mũ đểu..ớ cả người ra...gần 60 thằng ..đông lúc nhúc..o dám bật..ngậm ngùi nộp phạt..cay vãi loằn
Lần đầu tiên đc nếm 141...
Bọn tó nó ở Hp thì tắt cmn điện roài
Bị lỡ tàu về Hp..2 thằng o mũ o gương chạy 1 mạch Hn Hp 2 tiếng kém về đến nơi..chả con 4 bánh nào đuổi đc =))
Mất nhiêu em? Đen thế!
cụ cho cháu hỏi cơ chế cụ sạc hoạt động là khi nổ máy hay xe phải chuyển động thì củ sạch mới làm việc
Xe cứ nổ máy là sạc hoạt động bạn ạ!
Hôm nay alo cho bác mà toàn ko liên lạc được! Con Spacy hôm trước qua bác làm lại máy, đi được 2 hôm giờ vẫn bị kêu rất to. Con Sh thường làm chế giờ bác đã nguyên cứu ra bệnh chưa :( Có khi sáng mai lại phải mang cả 2 qua bác vậy :)
Hở cổ Pô. Đã giải quyết xong.

son-shark

Xe buýt
Cụ cho cháu hỏi với ạ:

Bảo dưỡng Li nhập + Thay lốp sau hết bnhieu tất cả ạ :D
Thay lốp bạn ra 71 Hai Bà Trưng -nhà Long Tú nhé! Bảo dưỡng xe thì qua mình, ko hết bao nhiêu đâu!
Hôm nào rỗi em cũng vác con Su hào ra cụ kiểm tra xem sao, thi thoảng không đề được :(
OK!
Xe li nhập,em đi 2 vạn rồi. Giờ bảo dưỡng thì cần thay thế những j hả cụ, cái tay lái của em nó nặng lắm, đánh lái nó hay bị cứng cứng. Nhờ cụ tư vấn
Lọc dầu, Dầu láp, rửa chế -lọc gió, Vệ sinh côn, Tay lái nặng thì bạn bảo dưỡng hợac thay mới bộ bát phuốc!
A ơi cho e hoi những nguyên nhân gây lên vc sạc bị chết.
Hơn 1 tháng qua e nghe thấy tiếng còi xe của e kêu rất lạ đanh hơn ko giống tiếng như mọi khi.Hnay thay xong thấy tiếng còi lại bình thường như mọi khi rùi.
-Có bao giờ sạc chết do lỗi hệ thống gì ở xe ko.
-có xe nào phải thay 2-3 lần cái sạc chưa ạ.(e đang băn khoăn là xe nhập-Việt điện đóm khác nhau ở đâu mà xe nhập hay bị hỏng sạc còn xe Việt hiếm khi bị.và xe e đã....
Thời tiết VN quá nóng, đường đông,- đi chậm nên thiếu gió làm mát, gây quá nhiệt dẫn đến chết sạc! Cứ lên xe phóng tít mù thì ít chết , đi dài nhưng chậm như mấy bà đi chợ thì nhanh chết lắm em ạ!

maithanh85

Xe buýt
Thời tiết VN quá nóng, đường đông,- đi chậm nên thiếu gió làm mát, gây quá nhiệt dẫn đến chết sạc! Cứ lên xe phóng tít mù thì ít chết , đi dài nhưng chậm như mấy bà đi chợ thì nhanh chết lắm em ạ!
E hỏi ý ko phải.sao thằng SH hay bị điện đóm nhỉ nhất là Sạc.mấy cái AB,Lead,....chẳng thấy mấy khi hỏng a nhỉ.về vợ e bảo xe đểu ko bằng Lead! Ức quá
Ah hôm nào qua nhờ a tháo bộ côn ra kiểm tra có còn zin như hôm a thay cho e ko chứ hôm trc gửi xe qua đêm hôm sau về thấy xe đi tnao ý máy hơi gào,ga và đi ko đc "ngọt" như hôm trc nữa.

Chỉnh sửa cuối:

pktrang2791

Đi bộ
Bác Sơn có làm t7 Cn k ạ . E định hôm nào mang qa chỗ bác có pải đợi lâu k ?

1078RR

Xe đạp
Bác ơi cho em hỏi, thay ac quy con SCR110 và lốp trước sau giá cả tổng thiệt hại bao nhiêu bác.
Em cám ơn!

Đầu em lúc phanh vào chố có mấp mô nó cưc kêu cục cục. Không hiểu nguyên nhân.

lythuy65543

Xe máy
đi xe to nguy hiểm hơn phải không các bác

son-shark

Xe buýt
E hỏi ý ko phải.sao thằng SH hay bị điện đóm nhỉ nhất là Sạc.mấy cái AB,Lead,....chẳng thấy mấy khi hỏng a nhỉ.về vợ e bảo xe đểu ko bằng Lead! Ức quá
Ah hôm nào qua nhờ a tháo bộ côn ra kiểm tra có còn zin như hôm a thay cho e ko chứ hôm trc gửi xe qua đêm hôm sau về thấy xe đi tnao ý máy hơi gào,ga và đi ko đc "ngọt" như hôm trc nữa.
Hiện đại thì hại điện thôi em ạ!
Bác Sơn có làm t7 Cn k ạ . E định hôm nào mang qa chỗ bác có pải đợi lâu k ?
Trong tháng này mình vẫn làm chủ nhật bạn nhé!
Bác ơi cho em hỏi, thay ac quy con SCR110 và lốp trước sau giá cả tổng thiệt hại bao nhiêu bác.
Em cám ơn!
Ắc quy loại đảm bảo thì từ 450k-650k bạn nhé! Lốp thì mình ko làm, bạn qua cửa hàng Long Tú - 71 Hai Bà Trưng thay nhé! Cứ nói là khách của mình là OK!
Đầu em lúc phanh vào chố có mấp mô nó cưc kêu cục cục. Không hiểu nguyên nhân.
3 Nguyên nhân:
- lỏng cổ phuốc!
- Lỏng càng phanh!
- Vòng bi bánh trước bị dơ!

Cụ sơn inbox hộ e cái giá e bugi denso iuh24 j đó nhé
Cuối tuần sau mới có hàng bạn nhé!
đi xe to nguy hiểm hơn phải không các bác
Chọn xe vừa với sức của mình thôi bạn!

son-shark

Xe buýt
Tiện đây cũng thông báo với các bạn:
Đầu tuần tới từ thứ 2 - 01/07 đến 03/07 cửa hàng mình nghỉ - Cho gấu và F1 đi nghỉ mát chút! Thứ 5 -04/07 mình trở lại hoạt động bình thường!
Và từ tháng 7/2013, cửa hàng mình sẽ phục vụ anh em từ thứ 2 đến thứ 7. Chủ nhật hàng tuần - Nghỉ! Mong các bạn lưu ý giùm! Xin cám ơn!

maithanh85

Xe buýt
Tiện đây cũng thông báo với các bạn:
Đầu tuần tới từ thứ 2 - 01/07 đến 03/07 cửa hàng mình nghỉ - Cho gấu và F1 đi nghỉ mát chút! Thứ 5 -04/07 mình trở lại hoạt động bình thường!
Và từ tháng 7/2013, cửa hàng mình sẽ phục vụ anh em từ thứ 2 đến thứ 7. Chủ nhật hàng tuần - Nghỉ! Mong các bạn lưu ý giùm! Xin cám ơn!
Chúc a có kỳ nghỉ cùng gia đình thật vui vẻ.

1078RR

Xe đạp
Mai em qua bác luôn không bác lại nghỉ mất. :D

Xichlo3so

Xe đạp
Bạn thay bugi Denso là phải thay đúng loại IUH24 nhé chứ thay IU 24 là ko đúng đâu! Điện xe SH thường từ 14-14.8V nên khi bạn thay sạc dylan vào điện hơi thấp 13.3-14V- hơi thiếu nên đề yếu! Dylan và SH khác nhau bộ Phun xăng ĐT nên SH có cuộn điện dầy hơn và sạc khỏe hơn mới chuẩn![/QUOTE]

Cảm ơn Cụ có dịp vào Nha Trang alo em dẫn đi ăn hải sản. 092345.5859 em tên Tuấn. Tại vì thợ trong đây nói sạc Dylan xài bền nên em mới xài thôi. như vậy có ảnh hưởng gì về lâu dài không Cụ.

Trạng thái
Thớt đang đóng