[Funland] Sống tại Vinhome Ocean park

tuan2681

Xe điện
con Zurich giá cao vậy mà sao mg hô hào bán gớm thế các cụ nhỉ?

shinthoi

Xe tải
Sao nhanh thế cụ. Em ở Hanoi Garden City, vòng ra Cổ Linh 2 phút thì đến Vin Bà Triệu cũng thêm tầm 20-25 phút nữa (đi xe máy)
Bus từ OCP thì cũng đâu nhanh quá, còn dừng đón nữa mà nhỉ
Tuyến Bus em đi của Vin là OCT2 ( tuyến này Vin chạy miễn phí từ Nhà Hát Lớn - Bờ Hồ sang OCP2,OCP3 và ngược lại để thu hút khách sang đó chơi đó cụ )
Như nhà em hay sang đó vào tối muộn thứ 6 và về lại nhà bên này vào tối chủ nhật nên khung giờ này thường là vắng ko bị trùng cao điểm. Hơn nữa tuyến OCT2 này chiều đi từ Nhà Hát Lớn sang chỉ đón điểm Vin Bà Triệu, Chân cầu vượt Lò Đúc - Kim Ngưu rồi phi thẳng sang S215 OCP, ở chiều ngược lại thì trả ở phí bên kia đường đối diện Chân cầu vượt Lò Đúc - Kim Ngưu và chợ Hòa Bình Phố Huế ( chợ Giời cụ ah )

Amigo

Xe buýt
con Zurich giá cao vậy mà sao mg hô hào bán gớm thế các cụ nhỉ?
Dòng tiền vào nhẹ nhàng cụ ạ, thiết kế căn hộ của Zurich cũng ok. Hôm vừa rồi khớp booking những căn Hot như Stu hay 3Pn là vào cọc chết hết.

tuan2681

Xe điện
Dòng tiền vào nhẹ nhàng cụ ạ, thiết kế căn hộ của Zurich cũng ok. Hôm vừa rồi khớp booking những căn Hot như Stu hay 3Pn là vào cọc chết hết.
em k để ý giá con đó, tòa sau này so với 2 tòa trước giá cao hơn nhiều k nhỉ?

Tuấn 1105

Đi bộ
thôi e k tranh cãi với cụ nữa, em cũng thử đi tìm bên ECP tầm 1 tháng trc Tết và em quyết định k đầu tư.
cụ có căn ở đó thì chúc mừng cụ thôi,
hàng ngày hít khói đốt lò khu Bát Tràng tha hồ vui cụ nhỉ =))
Ocp thì cũng hít mùi nhựa mỗi đêm thôi, k cần phải mỉa mai thế đâu cụ, ai hợp đâu thì ở đó, chứ dìm cái kia xuống đâu có làm cụ nổi hơn đâu.

Cuabeo

Xe buýt
Em có tý việc vừa vào ocean, cái tòa cách tòa office 1 tòa xong, . Đi cùng thang máy 2 em gái mà e ko dám nhìn thẳng sợ mất lịch sự, nhưng mà nhìn trộm công nhận ngon. Tiếc là zalo tắt tính năng tìm quanh đây. em thít ocean rồi đấy

Justforfuntoo

Xe container
Em có tý việc vừa vào ocean, cái tòa cách tòa office 1 tòa xong, . Đi cùng thang máy 2 em gái mà e ko dám nhìn thẳng sợ mất lịch sự, nhưng mà nhìn trộm công nhận ngon. Tiếc là zalo tắt tính năng tìm quanh đây. em thít ocean rồi đấy
Ocp trước có ctr tổ ấm an vui, cho thuê có 1-2tr/1 tháng nên gà móng đỏ nhiều lắm :))

Cuabeo

Xe buýt
Ocp trước có ctr tổ ấm an vui, cho thuê có 1-2tr/1 tháng nên gà móng đỏ nhiều lắm :))
khen các em gái cùng tòa nhà với anh chị chủ nhà đến thăm xinh thì bà vợ bảo chồng bà ý đi đổ rác bà ý cũng phải bấm giờ. kkkkkk

phongnguyen014

Đi bộ
Website
simplize.vn
Có 2 điều em thấy OCP hơn ECO là có nhiều gái xinh hơn và xe bus đi lại tiện hơn. Ngày xưa em ở time chiều lại là xuống đường ngắm gái, giờ về eco mất cả cái thủ vui tao nhã này. Đắn đo quá :">

Nhiều cụ so sánh khá khập khiễng, chiến lược kinh doanh của Vin và Ecom đi vào 2 tệp khách hàng khác nhau rõ ràng. Các cụ lấy cái yếu của bên kia để so sánh cái tốt của bên mình thì đến bao giờ mới ngã ngũ. Vả lại em thấy topic này đã trở thành nơi cãi nhau của sales rồi thì phải, ai cũng muốn hơn, rồi dìm bên kia xuống.

Sungcaghe

Xe máy
Chào các cụ!
E có dự định mua 1 căn studio bên ocean park1 để cho 2 ô bà sang bên đấy ở, phiền các cụ bớt chút thời gian tư vấn giúp e là thời điểm này mua phân khu nào giá đang hợp lý, và nên mua hàng chuyển nhượng hay hàng của CĐTT
- Tiêu chí của em là khu gần trạm xe bus để tiện đi lại, giá cả hợp lý
Cảm ơn các cụ nhiều

BARCA

Xe tăng
Chào các cụ!
E có dự định mua 1 căn studio bên ocean park1 để cho 2 ô bà sang bên đấy ở, phiền các cụ bớt chút thời gian tư vấn giúp e là thời điểm này mua phân khu nào giá đang hợp lý, và nên mua hàng chuyển nhượng hay hàng của CĐTT
Cảm ơn các cụ nhiều
2 ob thì cụ nên mua căn 1PN hoặc 2PN chứ studio thích hợp làm airbnb hơn

tuan2681

Xe điện
Chào các cụ!
Cảm ơn các cụ nhiều
studio ở mấy tòa cũ và kể cả khu Zen, diện tích bé lắm cụ ạ, vào nhà có mỗi cái bủ bếp, wc , trong phòng kê được cái giường tủ là hết , ngột ngạt lắm, chưa tới 30m2 mà.
cụ nên mua căn 1pn hoặc 1+1 ở khu Sapphire giá sẽ hợp lý nhất. tiện ích sẵn có nhiều hơn.

Sungcaghe

Xe máy
studio ở mấy tòa cũ và kể cả khu Zen, diện tích bé lắm cụ ạ, vào nhà có mỗi cái bủ bếp, wc , trong phòng kê được cái giường tủ là hết , ngột ngạt lắm, chưa tới 30m2 mà.
cụ nên mua căn 1pn hoặc 1+1 ở khu Sapphire giá sẽ hợp lý nhất. tiện ích sẵn có nhiều hơn.
vâng, em cũng đang tính mua căn 1 pn như cụ nói. để e check khu đấy xem. Cảm ơn cụ nhiều

shinthoi

Xe tải
Nếu thế hệ cũ thì Studio giống các căn tập thể ngày xưa khả năng các cụ lại ưng :D.
1+1 có vẻ hợp lý nhất, theo em quất bên Zenpark, cảnh quan nội khu ok nhất, giá chắc quanh 2,1 2,2 đồng.
Chào các cụ!
Cảm ơn các cụ nhiều

Sungcaghe

Xe máy
Nếu thế hệ cũ thì Studio giống các căn tập thể ngày xưa khả năng các cụ lại ưng :D.
1+1 có vẻ hợp lý nhất, theo em quất bên Zenpark, cảnh quan nội khu ok nhất, giá chắc quanh 2,1 2,2 đồng.
tks cụ! giá đấy là giá chuyển nhượng hay của CĐT cụ nhỉ. E cần nhất là phải khu tiện tuyến xe bus, dưới có tiện tích tương đối chút. Các cụ phải thích thì mới chịu ở, chứ vài bữa lại đòi về thì chán

shinthoi

Xe tải
tks cụ! giá đấy là giá chuyển nhượng hay của CĐT cụ nhỉ. E cần nhất là phải khu tiện tuyến xe bus, dưới có tiện tích tương đối chút. Các cụ phải thích thì mới chịu ở, chứ vài bữa lại đòi về thì chán
Thế thì cụ nhắm thẳng S215 ( bến bus ngay chân ) và tránh cái S212 nghe đâu nhiều phốt.
Khu S 1+1 giờ em thấy sales rao chuyển nhượng quanh từ hơn 1,7 đến hơn 1,9 tùy đồ tùy hướng.